[QC] Điểm cộng của mẫu TV thông minh Sony 4K Ultra HD

TTKM
23/2/2017 3:18Phản hồi: 137
137 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bao giờ ra dòng 8500E ko biết
Lovetech36
TÍCH CỰC
7 năm
Sony mà chơi nhá. Đáng đồng tiền bát gạo.
manhbvht
ĐẠI BÀNG
7 năm
cứ LG mà dùng, đúng tiêu chí ngon bổ và hợp lý
hcm2k3
ĐẠI BÀNG
7 năm
Trên website thấy có hỗ trợ NTFS mà bác
http://www.sony.com.vn/electronics/tivi/X8000E-Series/specifications
em cũng đang dùng em KD-43X8000E có bất tiện là em dùng trình duyệt Opera trong máy lên phimmoi.net hoặc Hdonline thì không tài nào load phim được bác nào biết cho em lời khuyên cái ạ
@Lại Xuân Phú Bác tải file apk của Chrome vào USB rồi cài lên TV đi nhé (thông qua File Manager hoặc ES File)
Sau đó cài app Sideload Launcher trên Google Play của TV để hiển thị các app apk đã cài.
@QXPro thanks bác nhiều ạ đẻ em làm thử
mấy bác cho e hỏi remote của dòng tv 2016 trở đi (có voice) có dùng đc cho sony 55W800C ko ạ, hay phải mua cái one flick remote
ryan_mu
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hgiang.1212 Dùng Voice cho dòng W800C được bạn nhé,
Bạn dùng smartphone Android hoặc Iphone lên kho ứng dụng tải app Android TV về, kết nối với TV qua mạng wifi và điều khiển bằng giọng nói thoải mái luôn
@ryan_mu ba mẹ mình ko có xài smartphone nên mình mới hỏi thử 😁 chắc chờ sony làm cái chuột bay như lg rồi mua luôn quá :D
ryan_mu
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hgiang.1212 Vậy thì bạn mua điều khiển voice dành riêng của sony nhé
ngocthanh69
ĐẠI BÀNG
7 năm
ngày xưa công nhận sony
Ngày nay công nhận sony hết thời
LG cải tiến tân thời
Làm nhiều cái nổi cho dân nó thèm
Thèm như OLED tiên phong
Thêm phần kỹ thuật thông số rõ ràng
Lại còn giá cả phải chăng
Bảo hành chu đáo sao ko rước về....
P/S , nói riêng mảng tivi , ko ps hãng nào , # MÌNH THÍCH THÌ MÌNH NÓI THÔI # hjhj
Các bạn có biết những mẫu tivi nào được cập nhật lên hệ điều hành Android 6.0 không? Mình sợ Sony bỏ rơi cả những mẫu 4k của năm 2015
@Canhhoabatdiet Sony thông báo tất cả AndroidTV 2015-2017 đều đc lên Android 7.0 hết.
Ở nước ngoài mấy con 2015 có 6.0 rồi, chs Việt Nam chưa có.
@QXPro Ở nước ngoài có con w805c cũng được lên Android 6 rồi. Hóng lâu quá bạn ạ
65X9300D
ĐẠI BÀNG
7 năm
Trước tết làm em 65x9300D phải nói là không chê vào đâu được, nhưng toi hơn 60 .
sony tv dòng 2016 4k có đc update dùng google assiant không vậy mn
qscafe
ĐẠI BÀNG
7 năm
E định mua con chuột bay có voice search ,ko biết có dùng dc với tv w800c ko ,ai dùng rồi cho ý kiến với. . thanks
hat6602
ĐẠI BÀNG
7 năm
TV Sony là đỉnh của đỉnh rồi,nay chỉ có Sony và Samsung đang so kè nhau thôi.
sLim.
TÍCH CỰC
7 năm
Nên mua con sony 4k 43" hay mua con 50" không có 4k hả các bác ( dưới 15tr)
@sLim. 4k đi bạn. Xem Full HD không sướng bằng 4k (ngay cả với tivi 43 inch), xem cùng 1 nội dung, cùng chất lượng nguồn phát: 4k vẫn thích hơn Full HD
dx82
TÍCH CỰC
7 năm
@sLim. Mua con nào thì mua nhưng nếu hay xem youtube thì nên mua con nào có hỗ trợ tìm kiếm bằng giọng nói ý. Mua con không hỗ trợ lúc tìm kiếm gì thì chỉ muốn đập tivi!
sangcay
ĐẠI BÀNG
7 năm
Màu sắc,âm thanh rất ngon,đứng sát màn hình luôn cũng không thấy một cái pixel nào hết. Đặc biệt coi ở độ phân giải 720 cũng không bị vỡ hình... Vợ mình vừa mua 1 cái tuần rồi. Mình không mua vì mình luôn phản đối có Tivi trong nhà
Mình mua hôm 4/12/2016, 43' = 14.999.000d Dòng E này chỉ có 43' thôi. Dùng OK
dhxd.nam
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nhà mình mua cái tivi sony 42ex được khoảng 5 năm rồi, và cách đây 2 năm nó bị vài dòng kẻ sọc ngang. Không biết vì sao và liệu dòng 8000D này còn bị như vậy nữa không? Mọi người mua trước cho xin ý kiến
bao giờ tv sony 2017 bán ở vn vậy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019