[QC] Fim+: gương mặt quán quân mới của App Store tại Việt Nam

TTKM
23/1/2016 3:26Phản hồi: 93
[QC] Fim+: gương mặt quán quân mới của App Store tại Việt Nam
Bảng tổng sắp doanh thu các ứng dụng giải trí trên AppStore Việt Nam vừa ghi nhận một gương mặt “quán quân” mới toanh, mang tên Fim+. Chỉ mới 3 ngày sau khi trình làng (ngày 18.1), Fim+ đã tạo nên cơn lốc người xem và nhanh chóng vượt lên các đối thủ nặng ký. Điều này cũng minh chứng cho một xu hướng mới trong thưởng thức dịch vụ phim ảnh trực tuyến tại Việt Nam.

Điểm độc đáo và mang tính tiên phong của Fim+chính là cung cấp một dịch vụ xem phim theo nhu cầu và có bản quyền tại Việt Nam. Đây là dự án mở màn về phim online chính thống của Công ty cổ phần Fim Plus, là thành viên của Galaxy Media & Entertainment (Galaxy ME), với một thư viện “khủng” lên đến 1000 phim chọn lọc, chất lượng HD tinh xảo, với nhiều thể loại phim hấp dẫn và liên tục được cập nhật, từ phim Hollywood bom tấn, cho đến những dòng phim thành công ở châu Á và cả các phim ăn khách của Việt Nam mới chiếu rạp.

Sự hiện diện của Fim+ đã thay đổi cục diện cơ bản trong ngành giải trí phim, khi mà từ trước đến nay, dịch vụ này bị khai thác trái phép, cũng như bị các hãng hay hiệp hội điện ảnh quốc tế kiện tụng vì vi phạm bản quyền.

Và để có thể tận hưởng những thước phim sống động, trung thực, đa cảm hứng từ Fim+, người dùng chỉ phải đăng ký thuê bao với mức 50.000 đồng/tháng và từ 20.000 – 50.000 đồng/phim cho các phim mới. Một sự tiện dụng khác là việc thanh toán dịch vụ xem phim này dễ như trở bàn tay, có thể tiến hành nhanh gọn thông qua ví điện tử MoMo hoặc các dịch vụ thanh toán phổ biến hiện nay như thẻ cào, thẻ ngân hàng.

93 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Alibaba2906
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có nói quá không vậy, tôi mới xem ứng dụng fim+ , theo đánh giá cá nhân tôi, ứng dụng này còn thua xa hdviet và hayhaytv nhiều lắm, phim cập nhật rất chậm tuy có nhiều chủ đề như các ứng dụng xem phim khác.....
andy1178
ĐẠI BÀNG
8 năm
@12 Tô Vĩnh Diện Đúng là
và được đăng bởi Thông Tin Khuyến Mãi
tuan_ltt90
TÍCH CỰC
8 năm
@Alibaba2906 Có thấy chữ QC ko bác 😆)
@Alibaba2906 được một cái là nó hỗ trợ chromecast, cái này mình thích nhất
kemkem87
TÍCH CỰC
8 năm
@Alibaba2906 bởi vì Fim+ bản quyền mà bạn, hdviet toàn chơi đồ lậu, nên bạn thấy nhanh là phải
lvn_mpc
ĐẠI BÀNG
8 năm
thực sự rất ủng hộ, nhưng khoái miễn phí hơn
@lvn_mpc miễn phí thì ....chịu khó ra đảo 😃
@lvn_mpc tập sài trả phí như nước ngoài đi bạn, người ta bỏ công sức ra sản xuất phim mình cũng phải có nghĩa vụ trả tiền xíu chứ !
Kho phim của ứng dụng còn quá nghèo nàn . Hi vọng sẽ cập nhật nhanh hơn .
vuongde
ĐẠI BÀNG
8 năm
20 - 50 ngàn cho một phim mới, quá chát.
caillou
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vuongde giá này ra rạp sướng hơn 😁
Ăn thế nào đc HDviet. Tinhte ko biết đc đồng nào ko mà quảng cáo kinh
@Nguyễn Đức Liêm Cái đó hàng nhái bác ạ, hàng thật bị gỡ rồi. Bác có còn hàng xịn đã cài trên máy và chưa gỡ trên máy, vẫn coi film bình thường thì trích cho e xin cái file cài ipa với...
@OngcuKhang
Em chỉ biết làm đến đây. Bjo phải làm thế nào ms lấy đc cho bác?
@Nguyễn Đức Liêm Bác lấy được file ipa rồi đó, chính là cái HDViet 2.0.0 trong ảnh, ở thư mục đó. Bác chỉ việc copy nó ra ngoài, úp lên dropbox hoặc gmail gởi cho em xin. Cảm ơn bác nhiều, may quá bác vẫn có nó. Bác đừng gỡ nó kẻo không cài lại được đâu.
@OngcuKhang Ok. E hiểu rồi
vanhunghus
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có khi nào cái tên app nó quyết định lớn đến số lượng người cài đặt 😁
vuswt
ĐẠI BÀNG
8 năm
phim thì cũ rích,pr cho cố xác vô,qc cái j thì trung thực 1 tí,app đã xóa ngay sau khi cài được 5 phút,thua xa app film vn
@vuswt app film vn là app nào vậy bạn?
lilw
TÍCH CỰC
8 năm
mình tải tối qua về, load thử mấy bộ phim mà toàn bị báo lỗi. Xoá app luôn rồi
kidhitech
TÍCH CỰC
8 năm
xếp hàng đầu về việc thu tiền =))
Chắc lại tự nạp tiền rồi 😆
Vẫn đam mê coi film miễn phí
Bản quyền nó khác với lậu nhé, như hayhaytv bị sờ gáy giờ chả có gì để mà xem nữa, dự định 1 thời gian nữa xem. mấy trang lậu sẽ bị sờ gáy hết
kien2810
TÍCH CỰC
8 năm
Khả năng bị gỡ rồi thì phải,tìm thử tải về mà ko thấy đâu 😆
Cu_Phuc
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ai dùng windows hoặc windows phone thì vào metrosoft.info và thử HD Phim Universal nhé, ứng dụng khá ổn nhưng không quảng cáo công khai, chỉ truyền tai nhau thôi, có lý do riêng
đảm bảo ngon hơn mấy app thế này
anhtkl
TÍCH CỰC
8 năm
@Cu_Phuc Winphone lên store search từ khóa j bạn? 😃 kho phim thế nào?
Cu_Phuc
ĐẠI BÀNG
8 năm
@anhtkl ứng dụng đó bị ẩn không search ra bạn nhé, chỉ gián tiếp qua metrosoft.info
hiện tại có 9 trang web
dự định sẽ nâng lên 11 và thêm tính năng cast nữa bạn nhé
coi phim trên điện thoại :v
ducthuan0446
ĐẠI BÀNG
8 năm
Vẫn thích download 4share tầm 3-5 film qua đêm sáng hôm sau dậy là có 40-50gb chất lượng cao âm thanh dts 5.1
Không biết trang nào hỗ trợ online 5.1 chưa nhỉ.
Em thì toàn xem phim Nhật trên iPad thôi. Em thấy có video hướng dẫn cài App mà không cần jailbreak trên Youtube
Chia sẽ với các bạn 1 web xem phim hd free không quảng cáo Haithietchu.tv , luc đầu minh coi hd việt mà quảng cáo chiệu k nỗi . cái app Fim+ này top thu tiền 😆 20k > 50k / phim vãi
K biết em dòm trên play store có đúng k nhưng thấy lượt down có 10 ah. Vậy mà bài quảng cáo làm tưởng gì hoành tráng lắm
@bestofstrongman lượt down hình như nó cập nhật sau 1 khoảng thời gian nào đó chứ ko phải bác down là nó tính liền, hôm trước mình có vào xem 1 app mới có của bạn mình, trong cty tải ầm ầm cũng mấy chục lượt mà ko thấy nó tính, mãi 1 thời gian mình ko để ý lắm, sau vào lại xem thì lên 1.000 lượt.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019