[QC] Hình ảnh buổi offline trải nghiệm dòng máy tính xách tay cao cấp của HP

TTKM
21/4/2017 10:18Phản hồi: 26
[QC] Hình ảnh buổi offline trải nghiệm dòng máy tính xách tay cao cấp của HP
Chiều tối ngày 18-4, tại trung tâm triển lãm Gem Center tọa lạc số 8 Nguyễn Bỉnh Khiêm, Phường Đa Kao quận 1, HP đã tổ chức một buổi offline vô cùng hoành tráng ra mắt hai siêu phẩm laptop cao cấp của hãng là HP EliteBook X360HP Spectre X360 cùng nhiều sản phẩm HP cao cấp khác. Buổi offline đã thu hút đông đảo bạn trẻ yêu công nghệ đến tham dự.
Nói sơ qua một chút về các sản phẩm trong buổi offline lần này. HP Spectre X360 được xem là máy tính đa chế độ mỏng nhất của hãng HP. Sản phẩm sở hữu phong cách thiết kế khá phong cách và lịch lãm với vỏ nhôm nguyên khối, các chi tiết được mạ crom tinh tế khiến người dùng không thể rời mắt ngay từ cái nhìn đầu tiên. Đặc biệt, máy còn có thân hình “siêu mẫu” khi chỉ nhẹ 1,32kg và mỏng 13,9 mm cùng khả năng xoay gập màn hình 360 độ và thời lượng pin lên tới 13,4 giờ giúp đáp ứng hoàn hảo nhu cầu công việc lẫn giải trí của người dùng.
Trong khi đó, HP Elitebook X360 là mẫu laptop đa chế độ thuộc dòng doanh nghiệp mỏng và nhẹ nhất thế giới. Vì là dòng doanh nhân nên điểm nổi bật nhất của Elitebook X360 chính là khả năng bảo mật khi sản phẩm được trang bị hàng loạt tính bảo mật cao cấp như: HP Sure Start Gen 3 (tự động khôi phục BIOS khi bị tấn công), HP Sure View (kích hoạt chế độ bảo vệ riêng tư tránh người khác nhìn trộm màn hình), HP Client Security Suite Gen 3 (tăng cường bảo mật sinh trắc học) và HP WorkWise (khoá máy từ xa trên điện thoại thông minh).
Ngoài ra Elitebook X360 còn sở hữu thời lượng pin ấn tượng lên đến 16 giờ 30 phút và thiết kế đạt chuẩn quân đội Mỹ MIL STD 810G, chống sốc, chịu được lực rơi và va đập tốt.
Đến với buổi Offline, ngoài việc được tận tay trải nghiệm hai siêu phẩm HP EliteBook X360 và HP Spectre X360, người dùng còn được trải nghiệm những dòng sản phẩm cao cấp khác của HP như HP Envy, EliteBook 1040 G3, EliteOne 800 G3, Z2 Mini và chia sẻ, trao đổi thảo luận công nghệ với các đại diện hãng máy tính HP.

Dưới đây là một vài hình ảnh về buổi offline HP:
Ban tổ chức đến rất sớm để chuẩn bị chương trình

Khu vực trải nghiệm các dòng sản phẩm cao cấp của HP
Buổi offline bắt đầu đón khách vào lúc 17h30 và diễn ra lúc 18h00

8.jpg 9.jpg
Buổi offline của HP đã thu hút đông đảo bạn trẻ yêu công nghệ đến tham dự

10.jpg 11.jpg 12.1.jpg
Các thành viên tham gia trải nghiệm sản phẩm mới của HP
Đại diện HP chia sẻ về những sản phẩm mới

22.jpg 21.jpg
Một số thức ăn nhanh và nước uống được phục vụ trong giờ giải lao

23.jpg 24.jpg 25.jpg
Các bạn trẻ tham gia hỏi đáp
26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Để mình đem ThinkPad X1 Carbon vô kiếm một ghế rồi ngồi trải nghiệm mới được 😃 sẽ live-trim về trải nghiệm của mình trên facebook. Mọi người đón xem nhế.
zZkakasiZz
ĐẠI BÀNG
7 năm
@machao_mengqi em đem con ux430uq max option ngồi kế bác.
@zZkakasiZz Ké luôn con Swift 5 của mình 😁
Chả hiểu sao hôm đăng kí lại báo lỗi@@!
ppcnew
ĐẠI BÀNG
7 năm
Dòng cao cấp mà sao cái viền vẫn dày vậy hả trời!
anhtu3496
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ppcnew dòng spectre x360 viền mỏng mà bạn, có tấm chụp elite x360 thì dày, mình nghĩ là viền dày để đảm bảo độ bền vì elite dc chứng nhận chuẩn quân đội
ppcnew
ĐẠI BÀNG
7 năm
@anhtu3496
Theo mình thì viền này vẫn chưa ổn với dòng cao cấp và di động!
anhtu3496
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ppcnew À mình nói con spectre x360 mà bác, ko phải con spectre 13 IMG_1164.JPG
Fpt shop thấy đang dựng quảng bá HP ngay mặt tiền phải 2 em này không?
ndta13
CAO CẤP
7 năm
Đăng kí trong tốp đầu tiên mà cũng chả thấy ai mời, chắc nó khinh mình không có tiền mua 😁
Ghét nhất ofline hay giới thiệu sp mà ko có quà tặng như áo thun, áo mưa, bốc thăm... làm tốn thời gian. ở nhà xem còn sướng hơn
Lulu tetinh
ĐẠI BÀNG
7 năm
@fioh_tuananh Samsung, asus, HTC... chi thẳng cho mod/admin/writer các diễn đàn bạn ơi. Members ngồi ngó và được là phước lắm rồi =))

- Nếu bạn để ý con nào phản ứng thị trường ko đc tốt là thể nào cũng có mấy bài theo cảm hứng "Tớ thích thì tớ mua thôi" 😃 ở trang chủ.
@fioh_tuananh Mình thấy không đúng với trường hợp của Samsung hay Sony. Năm ngoái đi offline Note7 đều do các nhà phân phối tổ chức, mình đi Hoanghamobile được tặng áo thun (ai cũng có) + 50k thẻ cào + 1 SIM 4G miễn phí 12GB/tháng, dùng cũng được, còn bốc thăm trúng giải thì không được. Đợt ra mắt S7, FPTshop tổ chức ở Rooftop, em tớ được hẳn cái loa di động 2tr do chơi trò chơi về nhất, tớ về nhì được thẻ 100k.
Nhưng phải công nhận HP vẫn quà hậu hình hơn nhưng đa phần là phải chơi trò chơi, cách đây 6 năm tớ được tặng cái màn hình 20". Nhưng HP giờ ít hiện diện ở miền Bắc, offline ít lắm.
@nothingisay Ý mình muốn nói ở đây là QUÀ MÀ AI THAM DỰ CŨNG SẼ ĐƯỢC NHẬN, KHÔNG CẦN PHẢI BỐC THĂM, CHƠI TRÒ CHƠI, TRẢ LỜI CÂU HỎI. Khi đi offline mình quan tâm tới cái đó nhất, chứ ko quan tâm quà do chơi trò chơi hay bốc thăm vì số mình đen lắm, bốc thăm chẳng bao giờ trúng cả nên cứ phải "ăn chắc mặc bền"

Mà quà offfline là áo thun mình cũng ko khoái vì quà đó rẻ tiền mà "tính thanh khoản" (khả năng bán lại nếu ko dùng) gần như bằng không, chưa kể chất vải kém, size không vừa....

Lâu lắm mới thấy nhiều người cùng quan điểm, suy nghĩ thực tế như trên topic này !
Viền màn hình quá dày, xấu quá
Có Anh Em Nào Vào Đây Chỉ Để Soi Gái PG của HP như mình không!??! 😁
Có bác nào thử touch pad của HP spectre x360 chưa ạ? Em dùng thấy nó cứ lỏng lẻo thế nào ấy, cảm giác tiếng động khi ấn vào nó cứ lạch tạch nghe không sướng tai.
Mà năm nay không biết HP có tổ chức ofline ở Hà Nội không nhỉ ?
Được tặng hẵn cái balo xịn rồi còn đòi 2 bà tưng nữa à....nói chung đi offline giao lưu, chia sẻ anh em với nhau; đóng góp phản hồi để nhà sản xuất cải thiện sản phẩm và chăm sóc tốt hơn🆒
riêng em đi là vì rãnh rỗi, thế thôi😁
anhkind007
ĐẠI BÀNG
7 năm
Các bác xài HP nhớ giữ gìn cẩn thận sạc pin USB-C nhé. Máy HP không dùng được với cái sạc USB-C của các hãng khác đâu nhé.
phongdinh89
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bữa đk xong ko thấy mail xác nhận đk thành công hay gì cả, làm chờ mãi, cái này thấy thua Sony rồi...
đăng kí mà ko thấy ai mời gọi, sợ tới ko cho zô nên ko đi, ai đến cũng đc cái balo cơ á, ngót 1tr còn gì
Đẹp thì cũng tạm thôi vì viền trên và dưới màn hình dày quá. Nên cải thiện vấn đề này.
mrpham2589
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nhìn yêu quá huhu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019