[QC] Hình ảnh Fujifilm X-E3 độ da bởi Khắc tên

cuhiep
15/10/2017 10:35Phản hồi: 62
62 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

demol3
ĐẠI BÀNG
7 năm
có con xe2 đợi mãi mà da nó vẫn chưa hỏng để dán lớp mới :-<
MonsterXI
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đẹp, màu sắc lên đẹp và trẻ trung,cá nhân mình thích màu mận chín 😁
E này cấu hình ngon, mà tiếc made in china, vẫn thích made in jap hơn từ thời x-e2s😃
latoan339
TÍCH CỰC
7 năm
thấy màu đỏ nhìn có vẻ huyền bý .
đang xài xt1 chờ xe3 hàng 2nd giá tốt .
haiduongck2
ĐẠI BÀNG
7 năm
Fuji và Nokia, 1 chút hoài niệm...
phải chấp nhận cho e nó mất zin khi lột miếng giả da ra rồi. 😃
Thien Quoc
TÍCH CỰC
7 năm
@dungnguyen2409 Độ thì bao giờ chả mất zin. Thường thì khi nào máy cũ đi mình mới đi dán.
x100 t có độ da dc ko ad ơi?
Đc
Đc nhé
Ông hỏi đc hay ko với 1 thằng kém thẩm mỹ để làm gì, cái tiêu chuẩn đc của nó cũng như đc của mấy thằng tung của thôi, thua hàn nhiều lắm =]]
Thien Quoc
TÍCH CỰC
7 năm
@hoanglam9902 Cái này liên quan gì đến thẩm mỹ, là vấn đề kỹ thuật chứ. Tức là dán được, có mẫu để cắt dán. Còn thẩm mỹ thì tự ông chọn màu sắc, chất liệu, đẹp xấu tùy mắt mình thôi.
@Thien Quoc Chọn màu sắc mẫu quảng cáo như em bé tập tô màu. Nhìn những màu mà thằng ku nào cho link bên trên để thấy nta chuyên nghiệp như thế nào, trình còi thì copy cmn cho khoẻ hay cũng chỉ là hạng mua đi bán lại ko có khả năng tạo đc những màu như thế =]]
josep.tinh
TÍCH CỰC
7 năm
Mới thì đẹp nhưng da khacten xài chừng 1 năm thì xuống cấp nhìn thấy rất rõ như những chổ cầm nhiều thì bị bong keo, bong mảng da chổ đấy nhìn ko còn đều màu so với xung quanh nữa. Anh em trước khi đi dán nên nghiên cứu kỹ vì lột lớp cao su zin ra rồi thì chiếc máy ấy mất giá trị khá nhiều, giả sử có dán lại được thì nó cũng ko đc như ban đầu từ khi xuất xưởng
Thien Quoc
TÍCH CỰC
7 năm
@josep.tinh Mình nghĩ là chỉ nên dán khi nó cũ, bong ra thôi. Thằng giả da của máy ảnh bong ra rất khó tự dán lại, nó lại bong nữa ngay. Lúc này hãy lựa chọn ra hãng dán như cũ lại hay vác qua dán da cho nó lạ. Con Nikon J1 cũ mèm của mình dán da màu xanh biển nhìn lạ ve luôn. Nếu dán thì kinh nhiệm chọn da nhám, đỡ bị bóng da do cầm nắm nhiều. Trước dán da trơn nó bóng loáng chỗ hay cầm cả lên.
Nhìn chú cười tui cũng thấy buồn cười, thưing ghê à
tri5800xpm
TÍCH CỰC
7 năm
Nhìn đẹp nhưng phải lột lớp giả da zin thì hơi tiếc. Mình đang sài X100T và mình ko làm việc này 😆
nhìn ảnh thôi đã thấy cái viền cắt và dán ẩu, chưa cần hand-on 😆)
@darklord20k vâng, cắt bằng máy laser made in the USA với bản vẽ trên máy tính là ẩu hihihi làm như cắt bằng kéo. kiểu như cứ phải phán cái gì đó cho thể hiện được. 😁
@cuhiep thế cái mép da kia được gọi là đẹp?
Đẹp thế nhỉ,, phải sắm "bạn ý" mới được 😔
Có dán dc cho con Sony a6k ko Thớt ơi ? ;)
Màu da đẹp quá
Thien Quoc
TÍCH CỰC
6 năm
@Camera Giang Duy Đạt Wai, bác cũng lên đây à, lâu cũng không ghé bên bác rồi.
Nhìn đẹp và sang chảnh quá . Chắc phải làm 1 em về thôi
supi7
CAO CẤP
5 năm
Đã có anh em nào dán da cho xe3
Chưa cho e xin cảm nhận với

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095