[QC] Honda City giành giải thưởng: “Xe an toàn 5 sao hợp túi tiền nhất tại Việt Nam”

TTKM
6/3/2017 7:12Phản hồi: 85
85 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

KuTom1
CAO CẤP
7 năm
Phản cảm quá. Cảnh thì đẹp mà tự nhiên có cái xe đỗ chềnh ềnh trên cỏ.
Con này thích lâu lắm rồi mà chưa nhích tới được😁:D
okia123
ĐẠI BÀNG
7 năm
Sao so dc với Ford Fiesta nhỉ, cứ thấy sao sao
em này bản CVT giờ lăn bánh bao nhiu hả các bác ??
chungnn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@cris_tran Tầm 7 chim !
ntthanh91
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chuẩn bị lúa thóc để xúc em nó thôi
Vụ tiếng ồn, cơ bản có 3 loại ồn:
ồn do môi trường ngoài (xe cách âm ko ok thì nhận biết phát ngay), kiểu này ồn do động cơ ( nhiều bác lại thích dạng này vì tạo cảm giác phấn khích lúc lái) và ồn do lốp và gầm xe, trường hợp này thì dễ xử cứ thay lốp thôi. riêng em thì thấy độ ồn con này ổn, chả sao cả.
phongngo2727
ĐẠI BÀNG
7 năm
City rẻ hơn vios, kiểu dáng lại nhìn khỏe mạnh và có dáng hơn, vios đi đầy ra đường nhìn riết có cảm giác vẫn ko sang bằng dù rằng cùng phân khúc B
Vote cho City, khỏi lằng nhằng. Cứ đi thử xe nào tạo cảm giác hợp túi tiền, đủ đk các bác thì xúc thôi.
xe gia đình tầm tiền này theo tôi khá vừa, quan trọng con này ăn ít, đi tầm 200 cây, vt 70km/h cũng mất tầm 4.5 lit. H vay vốn NH khá dễ nên đc thì xúc 1 em cho gia đình
Phuong Min
ĐẠI BÀNG
7 năm
tầm giá ok, giữ giá ngang toy, uống xăng ít
nkkidokid
ĐẠI BÀNG
7 năm
City an toàn nhất pk B là đúng rồi. :p:p:p

Đi tốc độ cao mới cảm thấy được. Vào chỗ cua gắt, đánh lái đột ngột không hề bị văng đuôi, hiện tượng xàng xe rất ít;)
thanh_ha01
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đặc điểm của CVT chạy được ở tốc độ cao ở vòng tua thấp. Vọt lên nhạy dính lưng
quanganh13
ĐẠI BÀNG
7 năm
kết cấu gầm + khung thép city cứng 😃

nên đi tốc độ cao hay thấp đều bám đường, xoay nhẹ vô lăng là bánh xe đi theo ngay, không có độ trễ hay rơ nhiều.😁
myanh123
ĐẠI BÀNG
7 năm
động cơ với hộp số con này phản ứng khá nhạy khi mớm ga. Nhiều xe có độ trễ nhận ra rõ ràng, khó chịu.
Milos Raonic
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nhiều bác nói City ít opts, với mình, thế là vừa đủ cho điều kiện ở VN. 😃😃😃

Nhà mình, chồng đi BMW có cái opts Cruise Control 1 năm dùng được có vài lần khi đi đường cao tốc. Chả để làm gì.😔
Phuong Min
ĐẠI BÀNG
7 năm
Các xe pk B mà phóng đột ngột thường bị thốc mạnh, giật mình.:eek:

Lần đầu lái mình ngạc nhiên, City thì rất êm, chứng tỏ giảm xóc rất tốt. Ngó xuống xem máy móc thì là cái lò xo chống thẳng vào khung gầm.:p

Và nữa là khung gầm bên trái nối liền bên phải, hài hòa với độ vặn xoắn vừa phải của khung xe.
đánh giá cao sự cân bằng của em nó:oops:
City được khoản tiết kiệm, còn cảm giác lái thì tuỳ mỗi bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019