[QC] HP Pavilion Laptop mới – hiệu năng tăng, thêm quà tặng

TTKM
8/1/2018 6:58Phản hồi: 49
[QC] HP Pavilion Laptop mới – hiệu năng tăng, thêm quà tặng
Thị trường laptop hiện đại đang phát triển hơn bao giờ hết với sự xuất hiện của nhiều sản phẩm hơn, đa dạng và dành cho nhiều đối tượng người dùng khác nhau. Trong số đó, laptop đa phương tiện đang dần chiếm được cảm tình của người dùng nhờ thiết kế nhỏ gọn hiện đại nhưng vẫn sở hữu hiệu năng ổn định, đáp ứng tốt mọi nhu cầu cơ bản. Và những laptop như HP Pavilion 14-bf/15-cc sẽ chứng minh cho bạn thấy lý do thành công của dòng sản phẩm này.

Sự cách tân thiết kế đem đến trải nghiệm mới khi sử dụng

Không chỉ dừng lại ở việc tạo ra một sản phẩm có ngoại hình đẹp, HP đem đến cho người dùng chiếc Pavilion có thiết kế thừa hưởng từ dòng ENVY cao cấp với bản lề nâng hỗ trợ tư thế gõ phím tự nhiên hơn và giúp tản nhiệt tốt hơn.

Bên cạnh đó, khi trên tay HP Pavlion 14-bf/15-cc người dùng mới có thể cảm nhận được tâm huyết mà đội ngũ thiết kế của HP đặt lên sản phẩm. Không chỉ đơn giản là làm cho máy mạnh mẽ và nam tính hơn mà còn là sự chắc chắc và độ bền trong quá trình sử dụng với các đường nét ti mỉ có độ hoàn thiện cao.

HP Pavilion 14-bf/15-cc thực sự mang đến trải nghiệm hoàn toàn mới trên những chiếc laptop đa phương tiện ở phân khúc phổ thông. Không chỉ đơn giản là thay đổi ngoại hình, thiết kế này còn giúp người dùng sở hữu một sản phẩm mỏng hơn, nhẹ hơn, nhưng vẫn phục vụ tốt cho công việc và đảm bảo được sự ổn định khi sử dụng trong thời gian dài.

Lên chip đời 8, hiệu năng đáp ứng tốt cho mọi nhu cầu từ cơ bản đến chuyên nghiệp

Với mục đích giúp cho người dùng có nhiều sự lựa chọn HP cung cấp cho 2 dòng sản phẩm Pavilion Laptop 14-bf và 15-cc nhiều tùy chọn cấu hình khác nhau. Từ tùy chọn RAM 4GB đến 8GB, và cả card đồ họa rời. Đặc biệt điểm sáng giá nhất trong lần nâng cấp này chính là con chip CPU Intel Core i thế hệ thứ 8 cực kỳ mạnh mẽ so với thế hệ 7 tiền nhiệm. Core i thế hệ 8 đã được Intel bổ sung số nhân lên gấp đôi nên hiệu năng chênh lệch so với thế hệ 7 cao nhất lên đến 91% (từ 50-91% tùy tác vụ) trong khi điện năng tiêu thụ gần như vẫn như cũ. Nhờ vậy mà người dùng sẽ dễ dàng chọn cho mình một sản phẩm ưng ý phục vụ mọi nhu cầu riêng của bản thân.

Và nếu bạn có nhu cầu nâng tầm trải nghiệm trên từng phiên bản của Pavilion 14-bf/15-cc thì HP vẫn đem đến cho sản phẩm khả năng nâng cấp dễ dàng với khe RAM còn trống và khe SSD M.2 tích hợp, từ đó giúp người dùng dễ dàng thay thế linh kiện và cải thiện hiệu năng cho sản phẩm.

Màn hình Full HD cùng hệ thống loa B&O Play tạo ra không gian giải trí tuyệt vời

Ở thời điểm hiện tại, những chiếc laptop đa dụng như HP Pavilion 14-bf/15-cc sở hữu cho mình một màn hình có độ phân giải Full HD là điều khá dễ hiểu. Nhưng điểm đặc biệt ở bộ đôi sản phẩm của HP chính là chất lượng hiển thị, dù ở kích cỡ 14 hay 15 inch trên từng sản phẩm thì màn hình của máy vẫn cho hình ảnh sắc nét, màu sắc tươi và có xu hướng nịnh mắt người nhìn ở những tông màu sáng đầy nổi bật (đỏ, vàng, cam, xanh, …) nhờ tấm nền IPS.

Đặc biệc phiên bản 14 inch còn được HP trang bị màn hình viền mỏng mang lại cho máy sự gọn gàng của một chiếc laptop nhỏ gọn 13 inch nhưng vẫn có trải nghiệm thoải mái của laptop 14 inch.

Kết hợp cùng màn hình là hệ thống loa đến từ hãng âm thanh trứ danh B&O Play. Nhờ vậy âm thanh phát ra có được chất âm ấm và đầy chi tiết; tiếng nhạc cụ được tách biệt tương đối rõ ràng và làm nổi bật được giọng ca sĩ.

Bàn phím chất lượng, trải nghiệm đánh máy tốt

Nếu như trên Pavilion Laptop 14-bf, HP chỉ có thể trang bị cho máy một bàn phím TKL thì trên Pavilion Laptop 15-cc hãng lại tận dụng rất tốt kích thước của sản phẩm khi trang bị cho máy một bàn phím FullSize với các phím bấm lớn có layout được bố trí hợp lý. Cảm giác gõ trên hệ thống phím này vẫn mang nét đặc trưng của HP nhờ có hành trình phím sâu cùng độ đàn hồi tốt, hiện tượng rối phím hay gõ nhầm cũng sẽ được hạn chế khi gõ văn bản trong thời gian dài.

HP Pavilion có 3 màu sắc trẻ trung để bạn tùy chọn là bạc ngân khoáng, vàng huỳnh gấm và hồng chu lan. Sản phẩm có giá khởi điểm từ 11,49 triệu đồng.

Ngoài TouchPad mặc địch được trang bị trên máy, trong thời gian từ nay đến 28/1 khách hàng nào nhanh tay sở hữu cho mình một trong những sản phẩm laptop HP Pavilion 14-bf/15-cc sẽ nhận được chuột máy tính không giây HP Z3700, một trợ thủ đắc lực cho những tác vụ máy tính cơ bản cũng như là một món trang sức hiện đại cho bàn làm việc của bạn.

49 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hk biết fix lỗi chưa 😁
@mtancong Dòng này ko có bị lỗi pin bác, e đang xài con màu vàng ổn bình thường
@kSongokuk Lỗi cpu hihi
vừa rồi HP dính vụ pin tỏa nhiệt quá cao phải triệu hồi, không thấy thông tin gì vn có bị tác động không nữa?!
@minhhai1768 https://tinhte.vn/threads/hp-thu-hoi-50-000-vien-pin-trong-cac-may-probook-x360-envy-m6-zbook.2758363/?utm_campaign=related_threads&utm_medium=tags&utm_source=internal

Mấy dòng này chỉ có Pavilion x360 là có trong danh sách, còn lại mấy dòng kia ko bán thị trường VN bác, với mấy hãng lớn lâu lâu có thu hồi là chuyện bình thường mà, càng thể hiện họ có trách nhiệm với người dùng thôi, ko yên tâm thì HP có cung cấp công cụ check đó bác
Có Bùm như Nỏ 7 không ta?
tungvt86
TÍCH CỰC
6 năm
Dòng máy của HP càng ngày càng ngon. Không biết tình trạng nóng máy có còn bị duy trì không 😃.
Kinh Thế
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tungvt86 nóng là tính năng sưởi ấm của HP, không phải là lỗi nhé
Có tiền xúc ngay probook Gen5 ngay và luôn.
Kinh Thế
ĐẠI BÀNG
6 năm
hông biết con này có bị thu hồi vụ pin nóng chảy không 😁
haizzz... mua mấy cái laptop này pin yếu sinh lý vl. trụ dc 3-4 tiếng là cùng
@Đặng Vi Phú tào lao, con i3 4010u 4 năm của mình type word còn đc 3 tiếng thì thì core i 8th này cũng tầm 6 tiếng
Leobv
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Fbiprohj dung tu 8h den 10h13 con 80% X_X
Leobv
ĐẠI BÀNG
6 năm
vừa lấy con này đang bị dính quả wifi kém . Ai chỉ hướng khắc phục X_X
@Leobv Full vạch bạn nhé 😃
Leobv
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tienvmb hôm nay vừa nhận lại máy mới thì ok rồi full vạch
không nóng như các bạn nói. pin dùng đc 4h còn 24% ( nghe nhạc đầy đủ )
@Leobv Vậy là con của bạn bị lỗi à 😃
@Leobv Bác cho e hỏi máy bác bị lỗi wifi thì mang ra tt bảo hành hay đi đổi máy khác vậy ạ?
Fordfocus
ĐẠI BÀNG
6 năm
Dòng pavilion mới này pin trâu lắm trên 6 tiếng nếu không chơi game đó ạ.Công ty mình cũng mới đầu tư 4 em cho bên kiểm nội bộ đi job nè.
Leobv
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Fordfocus máy bên bạn có bị lỗi wifi ko bạn 😃
@Leobv Con của mình xài bình thường, bắt wifi mạnh ko vấn đề gì hết, bác xài accesspoint 5GHz hay 2,4GHz, con này chuẩn WiFi ac nên bác xài router mới tối ưu hơn, có thể con router cũ sóng cùi bắp cũng ảnh hưởng đó
Leobv
ĐẠI BÀNG
6 năm
@zMinakoz mình dùng cách khoảng 5 m cách 1 bức tường mỏng là gần như ko bắt đc wifi rồi . Ko biết là máy đấy bị lỗi hay do wifi máy đấy kém
ngon lành cành đào
con này đâu bị lỗi pin đâu, nhìn thực tế thì thiết kế nó đẹp hơn mấy laptop khác cùng tầm giá
iamloading
TÍCH CỰC
6 năm
kết cái bàn phím, tốt hơn rất nhiều so với các đời trước
truyentrucon
ĐẠI BÀNG
6 năm
laptop phổ thông mà mấy bạn, pin nó dùng bao lâu còn do cách sử dụng nữa; con này có sạc pin nhanh nên lo gì, mấy laptop khác cùng tầm giá ít con nào có vụ sạc nhanh này lắm
Thai 1080
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình mới mua 1 con i3 và thay ssd của scandisk 240Gb, khởi động không tới 10s. Nói chung là tầm giá & hiệu năng rất vừa ý.
Leobv
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Thai 1080 wifi của nó thế nào bạn ơi
Thai 1080
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Leobv rất ok. Mình tư vấn cho bạn là nếu bạn thật sự muốn mua dòng HP pavilion này thì vào trang web dienmayxanh -> hàng cũ -> laptop Hp. Mình mua con này i3, ram 4Gb, giá 10tr, mua SSD 240Gb (1,8tr). Vào trung tâm Hp thay free. Sau 1 Tháng sử dụng ko có gì chê hết. Rất tuyệt.
Louis Fong
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Thai 1080 kaka, mình giống bác, xúc máy đổi trả thegioididong còn bh 10t giá 9tr6. về lên youtube xem clip bung nắp đít tự thay luôn, dễ òm luôn nha bác. nó còn 1 khe ram đdr4 trống, 1 khe ssd M2 sata nữa. quá ngon. kiếm cây ddr4 nữa cho 8g RAM, thêm cái ssd m2 sata 120GB boot win và phần mềm, dùng lại hdd 2.5 1TB cũ chứa data là hết bài.
Thai 1080
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Louis Fong những tư tưởng lớn gặp nhau, haha
xlive
TÍCH CỰC
6 năm
Vaio đã ra đi và giờ quay về với HP, HP thiết kế ngày một đẹp cứng cáp phong cách us và hài hòa cùng cái logo đẹp
Thai 1080
ĐẠI BÀNG
6 năm
@xlive me too...
Ghost1982
ĐẠI BÀNG
6 năm
mới cài Win 10 cho con Pavilion 4 mua từ 10 năm trước, già yếu quá rồi 😔
trandaibong
ĐẠI BÀNG
6 năm
Sao mình check trên một số website như fpt, điện máy xanh,.. đều là thế hệ chip thứ 7 nhỉ? Có gì sai ở đây không? Mình gọi hotline cả kỹ thuật lẫn tư vấn bán hàng đều bận, gọi lúc 2h50p chiều là giờ làm việc mà nhỉ?
@trandaibong đời 7 là bản cũ á bác, bản mới nhất là đời 8, mấy shop lớn như tgdd, fpt, .. thường cập nhật hàng chậm hơn các shop nhỏ , bên hangchinhhieu bán đời 8 khá lâu rồi 😁
t
Thật sự không yêu được thiết kế của HP

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019