[QC] Hướng dẫn sử dụng nhớt phù hợp với dòng xe đang sử dụng

TTKM
27/12/2016 3:15Phản hồi: 405
405 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nghe nói là castrol có nhiều loại lắm mà có cả loại giả nữa hả các bác
@hoangthiep95 chuẩn, nhiều hàng giả, phải ra cửa hàng sửa xe chuyên nghiệp của nó ấy, lên suaxechuyennghiepcastrol.com mà tìm cửa hàng gần nhà thím ạ, e mới khai quật được web đó đó
@hoangthiep95 nổi tiếng thì giả thôi, thị trường đây ra
@hoangthiep95 giờ hàng nhớt nào nổi tiếng cũng đều bị nhái hết . tốt nhất bạn đến nơi uy tin mua cho chắc, chứ mua hàng giả vô hại xe lắm
@Vô vỵ cái gì mà nổi tiếng cũng giả được hết nha người còn làm giả được nữa mà
xibachao9x
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hoangthiep95 Castrol có nhiều loại phù hợp với các dòng xe khác nhau bạn ạ, còn giả thì là bọn nó fake theo 1 số dòng giá rẻ thôi, mình cứ đến mấy cửa hàng chuyên nghiệp uy tín thì ko phải lo mấy cái này đâu 😆
Giá cả mấy loại castrol ra sao các bác
@rambogreatno1 270k 1 chai thì quá tốt rồi, không biết sài được nhiều time ko bác nhỉ
@Phạm Tâm Thành Nhớt Castrol Power 1 4T 15W40 0.8L - Chuyên dùng cho xe số có dung tích nhớt 0.8L - Hiện trên thị trường có giá bán: 99.000 VNĐ

Nhớt Castrol Power 1 4T 15W40 1L - Chuyên dùng cho xe số có dung tích nhớt 1L - Hiện trên thị trường có giá bán: 109.000 VNĐ

Nhớt Castrol Power 1 Scooter 0.8L - chuyên dùng cho xe tay ga dung tích nhớt 0.8L - Hiện trên thị trường có giá bán: 110.000 VNĐ

Nhớt Castrol Power 1 Scooter 1L - chuyên dùng cho xe tay ga dung tích nhớt 0.8L - Hiện trên thị trường có giá bán: 121.000 VNĐ

Bạn cần sll inboxx heng, giá trên mang tính tham khảo, có thể cao thấp 1 chút tùy thời gian và tùy khu vực tỉnh thành 😁
@CA0 LỢI Cảm ơn bác nhiều nhé, giá tốt quá
@Phạm Tâm Thành bài viết có đầy đủ mà bạn, vô xem lại đi
e luôn chạy castrol vì chạy rất bốc máy rất dọt
Castrol có mấy loại sản phẩm vậy các bác? giá em nào chát nhất nhỉ 😁
lamsao
ĐẠI BÀNG
7 năm
thím nào kêu nhiều hàng giả của Castrol thì mời qua đây phân biệt nha, ko phải tự dưng ngta đi làm giả 1 hãng vô danh mà còn làm giả nhiều vậy đâu
phanbietcastrolchinhhang.com
@lamsao Castrol còn vô danh gì nữa bác -)) nó nằm top nhất nhì VN về dầu ăn rồi 😔( y chang xe máy thì thằng Honda bá chủ chạy đâu cũng thấy HonDa ,Japan nó nội địa hoá hàng Nhật luôn rồi
@Mai Trường Thắng Honda thì còn tính chuyện gì nữa bạn TOP1 VN về xe máy rồi đó thằng nào qua được Yamaha cũng về nhì thôi
Các bác thường mua ở đâu vậy?
Chỉ cho em vài chỗ uy tín đi?
Em tính mua thay dầu cho cái xe tết dương nè kiếm kèo đi phượt
@Skyper_feed đi ra mấy chỗ cửa hàng chính hãng mua á hoặc là ra chỗ mấy cây xăng cũng có á mình hay mua ở chỗ cây xăng đấy
@badboy.1 Mấy chỗ đó có bán giá gốc + hàng chính hãng ko bác mình chưa dám mua ở đó sợ hàng tàu
@Skyper_feed nghỉ đi, ra cửa hàng chính hãng của Castrol mà mua, kẻo lại bị hàng giả rồi lại kêu castrol bán nhớt đểu bây giờ
sayyo
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Skyper_feed thôi, tin gì mấy cái cây xăng đó, mang vạ vào thân đó, tốt nhất ra mấy cửa hàng chính hãng của Castrol mà mua cho an tâm, chỉ chênh lên có 5-10k thôi, mà chất lượng đảm bảo hơn nhiều
Từ ngày mua xe vẫn trung thành với Castrol 10W-40 cho bạn đồng hành của mình. Chán nhất là nhớt hãng.
@ngocquyen1517 chời nhớt hãng thì nói làm gì nó loãng còn hơn là nước lã nữa mà
xưa h ông già nhà mình toàn thay castrol giờ thấy có cả thật giả hoang mang vl các bác ợ
@tô thanh phú toy cũng sài từ xưa giờ, có được gọi là ông già chưa bạn ??
Castrol Power 1 đã bác nào sài qua chưa? dùng có ổn ko mấy bác
phusayeuem
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Phan Đăng Khánh con này thì thuộc hạng max ngon rồi bác ạ :p
@phusayeuem mấy dòng xe phổ thông thì xài power 1 là tuyệt nhất rồi
@Phan Đăng Khánh rất ổn , chạy khá êm với bốc
Mình cũng nghĩ vậy méo tin được thằng nào @@!. bác biết cửa hàng chính hãng nào ở SG ko> cho mình xin địa chỉ càng tốt tiện mua mấy bình về bôi trơn chơi
haino88
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Skyper_feed e ko ở SG, nhưng rep hộ ông bên trên :v
thím vào web suaxechuyennghiepcastrol.com nha vô điền địa chỉ là nó ra danh sách cửa hàng ở gần nhà lun
@Skyper_feed sài gòn có mấy chỗ bán chính hãng á bạn lên gg sợt là có à với lại mới đọc bài này chưa biết nên từ lần sau tìm mấy chỗ chính hãng mà mua thôi o_O
@haino88 Website đó của Castrol luôn hay sao vậy bác, để mình ghé qua xem sao
@Skyper_feed đúng rồi web đó của castrol chứ ko lẽ của bác à -_- hỏi câu khó trl qá
sayyo
ĐẠI BÀNG
7 năm
Castrol thấy có cái dòng Castrol Scooter hay phết, mỗi mùa 1 loại phù hợp thời tiết luôn
@sayyo Castrol Scooter có mấy loại bác? nghe đâu có 2 loại phù hợp với thời tiết luôn mà chả biết sao nữa
@Nguyễn BáTài có 2 loại thôi bác ạ, phù hợp với thời tiết khác nhau, nhiều quá lại loạn bây giờ :v
@vịt con xấu xí 2 loại là những loại nào vậy bác nhỉ có mùa đông với mùa hè ko :mad::mad:
100nam
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Nguyễn BáTài toy nghĩ là mua mưa và mùa khô :v
NgocFreedom
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hồi mới đi xe máy năm 2003 và nhất là lúc đi làm tự mua được chiếc AB Fi thần thánh vào năm 2009 e cũng quan tâm đến nhớt, bugi, đèn đóm,... lắm.

Sau rất nhiều trải nghiệm, e thấy do TÂM LÝ ĐÁM ĐÔNG và HIỆU ỨNG QUẢNG CÁO tất. Từ 2012 đến giờ sau 4.000km (Honda khuyến cáo) e vào Heat Honda thay (rẻ nhất và chả sợ giả). Đến giờ con AB thần thánh của em vẫn chạy được và chạy rất ngon, bốc, êm, ăn 2,2 lít/100kg.

Bác nào phủ nhận thì có thể làm 1 kèo với e cho vui. 1tr ăn 10tr nếu đi xe 3 xem khác nhau mà biết xe nào đổ nhớt nào?
castrol mấy bác hay sài cho dòng xe phổ thông như wave sirius thì dùng mấy loại nào nhỉ
meyeu
ĐẠI BÀNG
7 năm
@huyquang92 castrol giá rẻ phổ thông cho hầu hết các dòng xe mà, thế nên cứ yên tâm đi ông ơi
thế ngoài cách phân biệt là ra cửa hàng chính hãng mua thì nếu còn cách nào phân biệt khác không nếu chỗ em ở ko có cửa hàng castrol thì sao nhỉ
@xzkiller1 Có website đây nè bác hàng chính chủ 100% nhé
phanbietcastrolchinhhang.com
lavy1110
ĐẠI BÀNG
7 năm
@xzkiller1 có thể phân biệt qua team trên chai và cách đóng nắp nha bác..với lại bác ở trên núi hay sao mà sợ ko có được chứ
dokylam
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình vẫn trung thành Shell Advance AX7 từ thời xe số đến h là AB. Xe chạy êm, bốc, bảo vệ máy tốt.
@dokylam Bác có AB sài là ngon rồi , mình méo có tiền sài wave tàu thôi chạy vẫn ngon nhờ dầu ăn tốt
@dokylam ba mình hồi cũng sửa xe hay thay , từ ngày mình lên thành phố đánh được hàng Castrol ngon bổ rẻ ai cũng chuộng bỏ lun anh sò =D
không biết castrol có bán nhớt máy rồi thế có bán nhớt thay cho hộp số xe ga ko nhỉ
haiphan
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Trần Đức Khiêm có hết mà bác, cứ ra cửa hnagf hỏi, họ tực khắc tư vấn cho loại phù hợp với xe lun, nhân viên bên này nhiệt tình lắm
Mấy bạn trao đổi vui vẻ quá cho mình ké với nha
@Mai Trường Thắng Dạ chưa anh ơi, em vào đây kiếm tài thôi mà chưa thấy dính anh nào :p:p
@toiditimtoi Kiếm tài thôi bạn ơi ;)
@Mai Trường Thắng Bữa trước thấy bác noi chuyen với ẻm thì phải mà ko ăn dc miếng nào à kkkk
@Phạm Tâm Thành Ừm kk chưa kịp tám thì ẻm đã biến đi đâu mất tiêu rồi -))
toiditimtoi
ĐẠI BÀNG
7 năm
trước có nghe qua về castrol Activ, ko biết cụ thể như nào?? bác nào biết thông não e với @@
@xibachao9x đúng rồi dòng activ hay ở cái chỗ đó đó
@HẢl ANH xe ga muốn đạp được thì lúc mua đi 1 tháng ,2 tháng thì phải chăm đạp để khỏi bị cứng, nhưng đa số như bạn ns toàn đề 😆, chứ đạp nặng kinh hồn :3
@toiditimtoi giá nó rẻ, mà hiệu quả của nó thì cũng active như cái tên vậy 😆
@hoangthiep95 chuẩn lun 😆
AB thì thay nhớt nào các bác
1k5km thay nhớt lap được chưa nhỉ
sao thấy Castrol giá rẻ nhỉ?? trước mua lọ có 85k ko biết fake ko ae?
@wint Bác mua chỗ nào mà có 85k vậy ? sao rẻ thế khéo sài hàng fake rồi
@Phan Đăng Khánh 85k hình như là đúng rồi đó mình mua cũng 84 85 rồi mà có điều ko biết fake hay ko thôi
@hoangthiep95 hehe cơ bản xe máy sau khi sử dụng nó sài vẫn oke chứ b, có bị hỏng hóc gì ko

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019