Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[QC] “I make my case” – Case iPhone vẽ tay chủ đề bảo vệ môi trường

Hư Trúc
14/5/2012 6:13Phản hồi: 63
[QC] “I make my case” – Case iPhone vẽ tay chủ đề bảo vệ môi trường
Tiếp nối chương trình ủng hộ Giờ trái đất - "Tắt đèn bật ý tưởng" phối hợp cùng thương hiệu thời trang BOO, trong tháng 5 năm 2012 Công ty TNHH Phong Thái sẽ tung ra thị trường 150 sản phẩm ốp điện thoại iPhone 4, 4S được làm từ chất liệu nhựa và giấy tái chế, được vẽ bằng tay theo chủ đề bảo vệ môi trường với giá đặc biệt ưu đãi.[prebreak][/prebreak]

Không đơn thuần chỉ là ốp lưng bảo vệ iPhone, những sản phẩm Sketch Up của thương hiệu phụ kiện công nghệ nổi tiếng đến từ Thổ Nhĩ Kỳ - Trexta sẽ giúp chủ nhân thể hiện phong cách riêng của mình bằng những tác phẩm tự sáng tác. Rất linh hoạt với chất liệu giấy và nhựa tổng hợp, bạn có thể viết, vẽ, trang trí hoặc tô màu và tạo ra chiếc case "có một không hai" cho riêng mình. Sản phẩm không quên đi kèm bút dạ màu cho bạn thỏa sức sáng tác hoặc bạn cũng có thể sử dụng các chất liệu màu ưa thích như acrylic để tạo nên những tác phẩm ấn tượng, bền màu và đẹp hơn.

Case iPhone làm từ nhựa và giấy tái chế, có thể vẽ lên bằng bút màu​

Đặc biệt, nhằm tiếp nối tinh thần của chương trình "Tắt đèn bật ý tưởng 2012" do thời trang BOO tổ chức vào tháng 3 năm 2012 vừa qua, công ty TNHH Thương mại và Truyền thông Phong Thái, nhà phân phối chính hãng các sản phẩm phụ kiện công nghệ đã phối hợp với các họa sỹ trẻ để tạo ra những sản phẩm case iPhone vẽ bằng tay theo chủ đề bảo vệ môi trường, với mẫu thiết kế là 14 tác phẩm đoạt giải trong chương trình "Tắt đèn bật ý tưởng".

14 thiết kế đoạt giải chung cuộc trong chương trình "Tắt đèn bật ý tưởng 2012"​
Những chiếc case điện thoại trong bộ sưu tập được các họa sỹ tái thiết kế tỉ mỉ bằng tay trong nhiều giờ, trên chất liệu màu acrylic và mỗi sản phẩm mang một dấu ấn riêng, không sản phẩm nào hoàn toàn giống sản phẩm nào.

Không sản phẩm nào hoàn toàn giống sản phẩm nào​
Mỗi chiếc case đều được tái thiết kế bằng tay trong nhiều giờ​

Bộ sưu tập mang chủ đề bảo vệ môi trường, số tiền thu được sẽ được đóng góp cho quỹ “I will if you will 2013”​

150 sản phẩm duy nhất trong chương trình “I make my case” sẽ được Phong Thái phân phối với giá ưu đãi 199.000 VNĐ/ sản phẩm. 50% doanh số sẽ được đóng góp vào quỹ "I will if you will 2013" nhằm tạo ảnh hưởng tích cực tới cộng đồng.

Để có cơ hội sở hữu một trong 150 sản phẩm này, các bạn có thể đặt hàng trực tuyến tại website Phong Thái hoặc mua hàng trực tiếp tại các địa chỉ sau:
  1. Công ty TNHH Thương mại và Truyền thông Phong Thái: 63 Tô Hiến Thành - Hà Nội
  2. BOO City: 308 Bà Triệu - Hà Nội
  3. BOO & Bò sữa: 42 Lý Thường Kiệt - Hà Nội
Sở hữu những chiếc case iPhone có một không hai trong chương trình “I make my case”, các bạn không chỉ thể hiện phong cách độc đáo của riêng mình mà còn cùng Phong Thái chung tay bảo vệ môi trường, đem thông điệp trái đất đến các bạn trẻ và tạo ảnh hưởng tích cực tới cộng đồng. Chương trình kéo dài từ 10/5 đến hết ngày 31/5/2012.

63 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

199k @@ 1/2 tiền ăn 1 tuần của sv
@i Apple Vẫn biết là vậy, nhưng với nhưng SV cầm IP4S thì chắc cũng không cần lo lắng tiền đó = bao nhiêu bữa ăn.
Mình vẫn thấy mấy bạn SV có khẩu hiệu "ĂN CHƠI KHÔNG SỢ MƯA RƠI, DÙ CHO MƯA ĐÁ VỠ ĐẦU VẪN CHƠI" đó sao?
tuanvaman
TÍCH CỰC
12 năm
@i Apple nếu bác xài iphone rồi thì mình nghỉ 199k bằng 1/2 buổi chơi của bác...hihi!nói vui thôi nha!mỏi người 1 cảnh!
@tuanvaman Mình sv nên chỉ đú đc con Itouch new thôi bạn à, Ip chắc ra trường đi làm quá 😃
Để trần cho sexy dùng ốp làm gì
ttoan91
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái này nên có ở hcm nữa h
@ttoan91 Hihi. Bạn ơi vào website Phong Thái http://www.phongthai.vn/home/Scripts/prodList.asp?idCategory=875 rồi đặt hàng online là bạn có thể mua hàng ở bất cứ đâu bạn ah 😃. Thanks
tiếc là chưa có Iphone để làm thôi
shakalaka
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hailongplus91 mua về khi nào có thì dùngo_O
mt9011
TÍCH CỰC
12 năm
iPhone 1 và 4, để trần trụi là đẹp nhất.
Ở thành phố ra chợ case lê thị riêng mua case silicon có 20k ùng hộ sv k sướng hơn s
k thì ra khắc tên có 100k còn đẹp hơn
Case này lời bèo lắm cũng 150k
zmazskg
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đạo câu "tắt đèn bật tương lai" của earth hour 😆
@zmazskg em thấy họ thực hiện việc tắt đèn trong 1 h chỉ với 1 lí do duy nhất là làm theo phong trào ko biết có mấy người nghĩ tới tương lai trong việc làm này
zmazskg
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ketban1992 nhìn vậy thôi, chứ nó tác động lớn đó bạn. Ít nhất là đối với người phương Tây
@zmazskg 😁 thế đối với người VN thì bác nghĩ sao :D người phương tây có thể họ có ý thức bảo vệ môi truờng nhưng mà họ cũng là nguời phá hoại môi trường nhiều nhất đó bác :D
zmazskg
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ketban1992 đó là do người việt nam không đủ trình độ để mở ra những nhà máy to lớn và phá hoại môi trường, nếu đủ trình chắc chắn họ còn làm nhiều gấp nhiều lần các nước khác :|. Cứ nhìn cách sống giữa ta và họ bạn sẽ phân biệt được, nhìn đường xá và nhìn con người
vẽ đẹp quá đi
chưa bao giờ dùng ốp cho iphone vì nó làm tăng độ ngứa mắt cho iphone 😁 dán vẽ và xăm vẫn là giải số 1 về việc làm đẹp cho điện thoại :D:D:D đẻ bảo vệ môi trường tốt nhất là để iphone trần ko dán cũng chẳng ốp :D
dùng ip chỉ thích để trần không thì cũng đặt hàng lấy cái,xem xét đã.......
namttn
TÍCH CỰC
12 năm
ấn tượng đấy, ko biết nước vào có bị nhoè màu ko nhỉ ?
sadlifee
ĐẠI BÀNG
12 năm
@namttn bác ốp vào rồi ném cả cái máy vào nước xem có nhoè màu quỳ tím không 😆
@namttn Bạn ơi cái này là vẽ bằng màu acrylic ko bị phai màu bạn ah. Bạn có thể đến BOO hoặc Phong Thái xem thực tế và chọn sản phẩm vẽ luôn.
Trông đẹp đấy, toàn hình ngộ nghĩnh đáng yêu ;)
iphone ko cần vỏ bằng các dt đến từ HQ và Đài Loan vậy mà cứ làm cho ip
toàn sp đẹp và độc nè........................
Mrleo0810
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái này đc chọn hình rồi vẽ luôn tại trận à phong thái ơi???? Hôm nào đến xem vẽ ;)) kiếm vài em về thay đi thay lại nhìn cho mới 😆
Chỉ cho iPhone 4 & 4s thui hả. Em xài HTC 😔
mình ở Huế mua cái này có ship dc k, trong cái mã hàng 15929 ấy, mình muốn cái thứ 3
@z.d0la Được chứ bạn. Bạn vào link
http://www.phongthai.vn/home/Scripts/prodList.asp?idCategory=875
sau đó chọn mã bạn thích rồi đặt mua online. Bên mình sẽ ship hàng tận nơi cho bạn khi nhận được. Thanks bạn.
@Tracy Tran mã đó gồm 2 cái, mình chỉ muốn lấy 1 cái nhưng tìm k ra mã hàng, bạn inbox cho mình sdt hoặc yahoo cho tiện
@z.d0la Bạn ơi mỗi 1 hình tương ứng chỉ có 1 cái thôi bạn ah. không có cái nào 2 đâu. Bên mình có để sđt bàn và cả hotline nữa. Nếu vẫn chưa tìm được thì bạn gọi điện cho Phong Thái nhé! Thanks bạn.
viettnct
ĐẠI BÀNG
12 năm
k có case cho máy khác hử?
rickiwon
ĐẠI BÀNG
12 năm
từ lúc xài iphone tới giờ lúc nào nó cũng trần truồng
@rickiwon Mặc áo cho nó đi bác 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp