[QC] Khám phá bộ phát Wi-Fi đạt nhiều giải bình chọn tốt nhất

TTKM
25/6/2018 9:54Phản hồi: 130
130 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Các bác cứ Google Wifi mà chơi ! Dùng 2 năm rất ưng ý.
Đợi anh xiaomi mãi chưa thấy ra loại mesh như này để ae dc trải nghiệm cộng nghệ mới đồ xịn giá phải chăng!
sogoku_vn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mua con tenda Mésh M6 ngon bổ rẻ hơn. Bà linksys vừa đắt mắc
Các bác cho mình hỏi . Nếu cắm dây Lan vào mỗi thiết bị ( 1,2,3) với nhau thì có hoạt động như ko dây hay không ? Cảm ơn !
anhquanoi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nguyennhut0507 cắm mạng vào 1 cái r mấy cái kia bật bluetooth lên là tìm nhau
@anhquanoi Ý mình nói là cả 3 thiết bị đều cắm dây Lan ( vd : 1cắm2 , rồi 2 cắm 3 , hoặc có thể cắm 1,2,3 vào router ) . Mình chơi liên quân muốn ổn định tuyệt đối nên mới hỏi giải pháp cắm dây !
anhquanoi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nguyennhut0507 đc,tất cả cắm dây thì hiệu suất cao nhất
@nguyennhut0507 Cái này mình cũng từng tìm hiểu, cắm dc bạn nhé, nhưng để Backhaul thì phải theo kiểu nối tiếp con này qua con kia chứ ko cắm hình sao về 1 switch.
Bác xem thêm ở đây: http://www.linksysvietnam.com.vn/support/article/10/lam-the-nao-de-thiet-lap-mot-he-thong-velop-co-day
anhquanoi
ĐẠI BÀNG
6 năm
bên h2k bản 3 pack 11tr kìa 😆 mesh h giá khá chát
@anhquanoi Cao cấp mà bác, tri-band nữa, sắp bán Velop Dual-Band giá rẻ hơn
meoghe
ĐẠI BÀNG
6 năm
thời đại kết nối bằng sóng. Ko biết có ảnh hưởng tới não ko nữa hhixxhixxx
Các nhà cung cấp internet cáp quang nên chuyển hướng sang bán dữ liệu data trực tiếp cho người dùng sẽ tốt hơn. Hiện nay, rất nhiều người chuyển sang dùng mạng 4G của các nhà mạng như vina , mobi và vt . Để cạnh tranh được với các nhà mạng này, thì các nhà cung cấp internet cáp quang nên lắp thêm các bộ phát wifi khắp mọi nơi ở các thành phố lớn tập trung đông dân rồi bán dữ liệu data theo ngày hoặc theo tháng với các mức giá khác nhau để phù hợp vơi người tiêu dùng hơn. Ví dụ như tui đăng kí gói internet cáp quang của fpt hơn 2 trăm k một tháng nhưng lại lắp ở nhà, chỉ mỗi tối về là mới sử dụng được. như vậy rất lãng phí.
ngduchoai8
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Emranhieulam1990 ông này thông minh quá. tôi lai ông
@ngduchoai8 Chuyện Tôi mà . đọc tinhte nhiều nên mới được như vậy đó .
@Emranhieulam1990 Cái khó là triển khai hạ tầng thôi
@Emranhieulam1990 Cước lúc đó nó lên vài trăm k/ tháng lại méo hết mồm, ra đường dùng wifi chùa chả thích hơn
Đánh dấu.
CHo mình hỏi chút là mấy con Mesh này nó dùng công nghệ gì mà sóng wifi mạnh dữ vậy
Hiệu suất xuyên tường của mấy con này có tốt và ổn định ko?
Mình thấy mấy cái wifi khủng râu ria tùm lum mới xuyên được tường dầy
anhquanoi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vodanhdaisu công nghệ mesh chứ công nghệ j 😆
con velop này 6 ăng ten ngầm gắn trong nhé khỏi râu ria tùm lum
Em dùng Google wifi và chưa bao giờ hết hài lòng về nó,3 cục là mọi ngóc ngách trong nhà đều full IMG_0420.jpg
phuonglv1973
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Google + Đã thử test tốc độ Mesh chưa bạn?
@phuonglv1973 Mình cắm 2 cáI Google wifi vào LAN,cái còn lại thì ko nên tốc độ mesh ngang ngang nhau thôi
phuonglv1973
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Google + Ý mình là cái này cơ
Screenshot_20180626-202304_Google Wifi.jpg
@Google + Google wifi là AC1200 và Dual-Band ko có công nghệ MU-MIMO (chuẩn cũ 802.11ac wave 1).
Còn Velop con này AC2200 Tri-Band, MU-MIMO ( chuẩn Wi-FI mới nhất 802.11ac wave 2), Rank Velop cao hơn một bậc bác, so với Velop Dual-Band AC1200 thì còn tàm tạm.
Nói chung 3 cục là khỏi bàn luôn, phê như tê tê
Thien Quoc
TÍCH CỰC
6 năm
Con modem có wifi FPT nhà mình giờ nó yếu quá, ngồi cạnh nó tầm 5m là đã mất 1 vạch rồi. Mình đang dùng 1 con Toto Link ex200 để làm repeater nhưng thấy cũng không ngon lắm, lên lầu trên (cục phát để tầng giữa) thì còn đỡ chứ xuống tầng dưới bắt rất kém. Đang tính làm con xiaomi gì mà có 4 ănten ấy, nhưng anh em nhiều người bảo cài đặt phiền toái, sóng cũng không mạnh. Anh em biết con nào khá, nhà mình 3 lầu, khoảng 50m2 mỗi lầu thì dùng con nào mạnh được ạ?
anhquanoi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@phuonglv1973 hình ảnh về mesh velop ntn là nhà gì vậy bác
phuonglv1973
ĐẠI BÀNG
6 năm
@anhquanoi Mấy cái router này thường thiết kế antenne có tính chất toả theo chiều rộng, không phải theo chiều thẳng đứng. Nếu dùng mesh không dây để kết nối các router thì các router để trên cùng mặt phẳng ngon hơn. Nếu muốn phân bố các router trên các tầng thì nên kết nối giữa các router trên các tầng bằng dây mạng. Tất nhiên vè nguyên tắc vãn nối không dây được nhưng không thể 100% như trường hợp trên 1 tầng.
phuonglv1973
ĐẠI BÀNG
6 năm
@anhquanoi Mà có thể mình chỉ biết một số loại wifi mesh thôi. Có thể Linksys đã tăng cường sóng theo chiều thẳng đứng nên việc thông tầng sẽ hiểu quả. Phải đợi tinhte trên tay mới khẳng định được.
@phuonglv1973 Đúng rồi bác Mesh mà cắm 1 LAN là cũng ko ăn thua lăm đâu,2 LAN thì có vẻ ok hơn
Kg biet gia nhiu, 100trump thì mua được, mắc hơn thì dùng draytek tot hơn
Bùi.Tâm
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tigerosxpro Draytek ở phân khúc và mục đích sử dụng khác rồi, mặc khác Draytek không mạnh ở wifi
@tigerosxpro Bộ 3 cục Velop Tri-band đang bán là 11 củ khoai 😃
Mới mua bộ đôi mikrotik & Unifi cũng ngon
Bùi.Tâm
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cuongnguyen208 Bộ đôi này ngon nhưng không hợp với phân khúc người dùng gia đình, chỉ cần cắm và chạy không cần chịu tải cao, và quản lý nâng cao.
@Bùi.Tâm À vâng em mua cho công ty 2 cái hết hơn 4tr chạy ngon lành, còn gia đình thì dùng mới loại rẻ tiền thôi
@Bùi.Tâm Vào cấu hình 2 con này chóng hết cả mặt bác à
beluxubu
TÍCH CỰC
6 năm
Mịa, qc mà ko nói giá tham khảo. Úp úp mở mở như mèo giấu cư't
@beluxubu Bác qua phong vũ, H2K bán rồi nha bác, bộ 3 cục là 11 củ khoai lang
sacuboy
ĐẠI BÀNG
6 năm
https://store.amplifi.com/products/amplifi-mesh-router

Có bác nào đã xà bộ này chưa ạ? VN thấy chưa có bắn
bogiak4
ĐẠI BÀNG
6 năm
Con này có ngon hơn Google Wifi k nhỉ, pack3 có 259$
@bogiak4 Google wifi là AC1200 và Dual-Band ko có công nghệ MU-MIMO (chuẩn cũ 802.11ac wave 1).
Còn Velop con này AC2200 Tri-Band, MU-MIMO ( chuẩn Wi-FI mới nhất 802.11ac wave 2), Rank Velop cao hơn một bậc bác, so với Velop Dual-Band AC1200 thì còn tàm tạm.
Nói chung 3 cục là khỏi bàn luôn, phê như tê tê
Extender killer là đây
Một thời gian sau phổ biến một chút là giá sẽ OK
Kết cái vụ không tạo ID mới như Extender í
Giới thiêu hay quá nhưng sao không thấy giá cả gì hết nhể
Vanphu1974
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hàng linksys lởm lắm
Công nghệ truyền wifi qua đường dây điện trong nhà kiểu gì hả các bác, có ảnh hưởng đến tốc độ, ping gì không? Nhỡ theo đường điện truyền sang nhà hàng xóm thì thế nào ạ?
@ngmanhlinhvt98 Công nghệ đó cũ rích rồi ai xài nữa bác, suy hao khỏi bàn, nhà bác dùng attomat là nó ko ra dc phòng khác đâu nhé, nói gì ra hàng xóm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019