[QC] Lộ diện anh em Q-Smart S18 & Q-Smart S22 chạy trên Android 4.0 Ice Cream Sandwich

Hư Trúc
7/9/2012 6:15Phản hồi: 540
540 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

1 năm về trc mà có 2 con cấu hình ntn và giá tiền ntn chắc còn hot hơn kindle fire. ôi đt càng ngày càng rẻ
cry4rever93
ĐẠI BÀNG
12 năm
hàng vn thế này là đỉnh rồi. @@~
heobu9999
TÍCH CỰC
12 năm
1 cái giống defy 1 cái giống nexus hehe
Raxtinhax99
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái gì cũng có giá của nó, kể cả rẻ cũng không rẻ tới mức đó với cấu hình phần cứng như vậy. Chỉ có thể là hàng của Tàu khựa
Q-Smart S22: thiết kế nhái Atrix còn Q-Smart S18: thiết kế ăn theo Nexus
zesny95
TÍCH CỰC
12 năm
@h0angtu53 Vâng có lẽ câu này đã nằm trên top 1 và cũng nhiều ngươi nói rồi nên bác cũng ko nhất thiết phải nhắc lại đâu (e ko muốn nói từ khác)..
các bác có bỏ ra hơn 3 triệu để mua 1 chiếc điện thoại sản xuất ở tung quộc không hơn 3t có thể mua dc 1 con ip 3 đến 3s rồi
là sao,mấy thằng Q này toàn là hàng của tung của thôi nhé bạn,vn chẳng có cái nhà máy nào của bọn Q sx ra smp cả,ngay cả các hãng như samsung nokia mới chỉ là lắp ráp thôi =))
hahaha0711
ĐẠI BÀNG
12 năm
Giá đẹp, hàng thì test xem thế nào.
samhuy
ĐẠI BÀNG
12 năm
hajzz..mấy prồ chặt chém kinh quá..các bác cứ móc ví 3củ8 ra mua hàng ss,htc,sn đi, còn em xin chọn s22 ạ!
Kin_92
TÍCH CỰC
12 năm
Giá rẻ mà cấu hình vậy muốn gì nữa? Rẻ nữa mấy thím dám mua ko? Mình dân nghèo ở tỉnh,muốn mua dòng Sky hay máy cũ của các hãng lớn cũng khó,mua qua mạng thì ảo lòi,nên mình sẽ chọn máy này (chờ có bài trên tay,đánh giá chi tiết rùi quyết định)! 😃
maqwert
ĐẠI BÀNG
12 năm
bữa nay người ta thích dùng 2 sim hết chứ riêng gì Q-smart đâu 😕
sao cứ thích 2 sim nhỉ , củ chuối kiểu gì ấy
Cấu hình y như HK phone revo và giá rẻ hơn HK phone revo một tý !!!
Jay D
TÍCH CỰC
12 năm
không hiểu sao mình thích con s22 thế... khoái 1 con smart 2s2s... đang xài mobiistar s01 rồi, ai mua lại ko tớ bán lại chờ s22 ra thì xúc luôn... ^^
mình cũng thích con S22 nhưng mà mỗi tội rất ghét dt 2 sim 2 sóng
Mits LaZy
ĐẠI BÀNG
12 năm
tơ mua s01 bán nhiêu banj
Jay D
TÍCH CỰC
12 năm
@Mits LaZy Bạn mua s01 á... thế bạn ở đâu? Máy tớ mới mua đc tầm 1 tháng, bảo hành 2 năm happy care... bạn mua đc tầm bao nhiêu?
tan512
TÍCH CỰC
12 năm
http://news.m.zing.vn/detail/view/cat/cong-nghe/id/a271821?ver=t
Vao đây xem đỡ bùn nhá
s15 mh 4" độ phân giai HVGA 320x240 thui nhưng nhin kha on vs chip mtk 1 Ghz nhưng chuyen mh luot web kha okie
S18 4" 480x800 16tr color là dạng màn hình okie rui đừng ham ho thêm nua chi co đeu la lên ICS ve phai root xog xoa bot apps he thong đe raâ free tam 200mb tro lên bao đam muot ma ; ve rom cug vay voi 4Gb thi sao khi cai ics vao con free tam 1-2Gb la okie
Trung Quốc được menh danh là công trường sx lớn nhat the gioi voi cac bac phai rành về chip SoC chứ phán nhảm lung tung kô bít cấu trúc ra sao nên search gôgle ve chip SoC Qualcomm snapdgron S1 MSM7227A
Noi tổng quát về chip Qualcom S1
Uu diem:
+các linh kien ket noi voi nhau rat chac chan vi chip qualcomm đòi hỏi rất cao trong viec lap rap cung vs phu kien trong bản mạch đt smartphone
+Chip xu ly nhanh va an tam rat nhieu hon chip mtk va 1 phan cung do danh tieng cua Qualcomm
tan512
TÍCH CỰC
12 năm
Nói ưu điem thi cug co nhuoc diem thui:
+S18 sai ICS hut pin la phai nhưng chip S1 cũng là 1 sat thu hut pin ghê rợn lun + xai Flash Adobe nua la con nay song đc tam 1 ngay neu sd lien tuc nha
+Mh to hut pin lun loai mh TFT hut pin cug kô it
+Cái này quan trọng nè : chính GPU Adreno 200 cui nhat trong nhung con gpu nhưng noi chug van play asphalt 7 okie nhưng về sau hơi thiet thòi vs ICS rat kén game chủ yeu là file setup 'apk ay còn data thi okie
Neu co pb downgrade minh se xai 2'3'6 chờ Jelly Bean co côok rom cho nó thì up lên bỏ qua ics chỉ backup lai rom ics doa bỏ vào laptop la xog
Kin_92
TÍCH CỰC
12 năm
@tan512 Chip MSM7227 với Areno 200 là ArmV6 nha bạn. ArmV6 ko chạy đc flash,chỉ chạy bản mod giựt tưng tưng,ko chơi đc Asphalt 7,ko chơi đc MC3... Ko biết thì đừng phán như thánh!
tan512
TÍCH CỰC
12 năm
@Kin_92 Chém gió lung tung nhảm nhí hết sức nguời ta là SnapDragon S1 MSM7227A cho s18 anh hai ơi
Làm ơn lên đừng chém ác thế !!!
Vui long đoc ki lai 3 post cua minh hoan toan kô chỉnh sua gi nhak
nijerrys
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Kin_92 MSM7227A là chip ArmV7 bạn à, khác nhau chữ A đấy, xem cho kĩ hẵng trả lời.
Kin_92
TÍCH CỰC
12 năm
@tan512 Mình nhớ ko nhầm 7227A là ArmV6 đó thím...😕
Ps: 7227A là ArmV7,mình nhầm😔
Sent from my LG-P500 using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095