[QC] Màn hình AOC công nghệ FreeSync - vũ khí mới của các game thủ

TTKM
1/12/2015 0:22Phản hồi: 39
[QC] Màn hình AOC công nghệ FreeSync - vũ khí mới của các game thủ
Màn hình là một vũ khí không thể tách rời đối với tất cả game thủ, bởi nó chính là yếu tố quan trọng quyết định sự thành bại của một cuộc chiến. Nhất là, đối với những game đòi hỏi tốc độ cao thì màn hình không những đáp ứng được yêu cầu đồ họa mạnh mẽ, mà còn phải hiển thị rõ nét và chính xác mọi chi tiết trong trận đấu.

Màn hình AOC tích hợp công nghệ FreeSync cho tần số quét 75Hz

Công nghệ FreeSync – Giải pháp nâng cao trải nghiệm hình ảnh cho game thủ

Nắm bắt được tất cả tiêu chí đó, AOC đã cho ra mắt loạt màn hình mới cực đỉnh. Không chỉ đem lại một đấu trường hoàn hảo với không gian chân thực cùng sự trải nghiệm mới mẻ, tuyệt tác công nghệ của AOC còn khẳng định sự đột phá trong kỹ thuật xử lý hình ảnh, tốc độ phản hồi và làm mới cao đồng thời bảo vệ thị lực cho các game thủ chuyên nghiệp.

Nếu màn hình 144Hz vẫn còn là giấc mơ khá xa vời đối với nhiều game thủ khi giá bán quá cao, thì dòng màn hình 75Hz với sự góp mặt của công nghệ Freesync chính là sự lựa chọn tối ưu nhất với những tính năng chống xé hình, lag hình hay trễ hình khi chơi game. Điển hình là 2 model mới nhất của AOC, đó là: AOC G2260VWQ6 (21.5”), G2460VQ6 (24”) có giá lần lượt là 2,800,000đ và 3,500,000đ.

G2460VQ6 copy.jpg
AOC G2260VWQ6, G2460VQ6 có cùng thiết kế, kích thước 21.5” và 24”

Chắc chắn các gamer sẽ có được những trải nghiệm vô cùng thích thú với chất lượng hiển thị hết sức tuyệt vời này của AOC. Sử dụng công nghệ đồng bộ tốc độ khung hình FreeSync có tần số làm tươi động, do đó màn hình khắc phục được hiện tượng xé hình, lag hình hay trễ hình, đảm bảo hình ảnh mượt mà tuyệt đối.

AOC bảo vệ mắt người dùng bằng công nghệ ABL và Flicker Free

Không chỉ đáp ứng tốt nhu cầu chơi game, AOC còn chú trọng việc bảo vệ thị lực cho các game thủ bằng công nghệ AOC Anti-Blue-Light và Flick Free – Công nghệ chỉ có trong số ít các sản phẩm cao cấp trên thị trường, mang đến cảm giác dễ chịu cho các game thủ, giúp xem lâu hơn và thoải mái hơn. Với màn hình thông thường, người dùng thường phải tiếp xúc với ánh gây hại cho đôi mắt, thì AOC đem lại giải pháp tuyệt vời nhờ công nghệ Anti-Blue-Light với tác dụng giảm hơn 90% ánh sáng xanh gây hại với ít hoặc hầu như không có sự ảnh hưởng nào từ màn hình tới thị lực người dùng.

Công nghệ Anti-Blue Light và Flicker-Free bảo vệ mắt người dùng

Trên đấu trường đầy khốc liệt, các gamer luôn phải tập trung cao độ suốt thời gian dài để chiến đấu, thì công nghệ lọc ánh sáng xanh vẫn chưa đủ để bảo vệ thị lực hoàn toàn, mà hiện tượng nhấp nháy màn hình có thể gây ra khó chịu, đau đầu hoặc mỏi mắt nhất là trong môi trường ánh sáng yếu. Do đó, công nghệ Flicker Free của AOC đã được thiết kế với một hệ thống đèn nền DC với dòng điện một chiều, sẽ đem lại cảm giác hoàn toàn thoải mái và dễ chịu cho đôi mắt.

Màn hình cong AOC C2783FQ – Trải nghiệm hình ảnh tốt hơn

Dù màn hình phẳng đã được cải tiến và nâng cấp hết mức trong công nghệ xử lý hình ảnh song vẫn chưa đủ để các game thủ khó tính cháy hết mình trong những trận đấu khốc liệt. Do đó, sự ra đời của màn hình cong AOC C2783FQ, chắc chắn đem lại một không gian chinh chiến, cùng một đấu trường 3D chân thực và sống động nhất. Sản phẩm này có giá bán lẻ 7.800.000đ và được bảo hành chính hãng 3 năm.

Màn hình cong AOC C2783FQ mang lại trải nghiệm hình ảnh tuyệt vời cho game thủ

C2783FQ đóng gói bộ thông số kỹ thuật đầy hứa hẹn với đồ họa mượt mà, hình ảnh mịn trong công nghệ hiển thị đấu trường game. Đáng chú ý là độ cong đến 4000R - Người dùng có thể điều chỉnh độ nghiêng tùy ý để tối đa hóa chế độ xem sao cho phù hợp và thoải mái nhất – Đây là giải pháp rất thích hợp cho các góc hạn chế về tầm nhìn, giảm mệt và mỏi mắt cho người dùng.

Điểm nổi bật nữa là tính năng kết nối di động độ nét cao. Chỉ với một dây cáp mỏng từ màn hình, cho phép kết nối trực tiếp bất kỳ thiết bị di động với độ nét cao như điện thoại thông minh hoặc thiết bị di động khác với video HD và âm thanh kỹ thuật số, cùng năng lượng và nạp điện được cung cấp bởi màn hình.
39 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ronanh
TÍCH CỰC
8 năm
Mấy con AOC này như cái lá trên cành, "gió đưa cành trúc" là lập tức đong đưa đong đưa, thiệt là lãng mạn quá đi.
Đang dùng dell Ultrasharp 27 và ko bao giờ có ý định đổi con khác 😁:D:D
@le hoang tuan thề là U2715h ko phải em đi bằng đầu :D đồng dâm đây rồi
thulinhso_1
ĐẠI BÀNG
8 năm
@huynh tan vinh bác cho em hỏi chút kinh nghiệm, cùng là thông số kỹ thuật, độ phân giải như nhau, vậy thì còn U2715h có nét và mượt bằng con U2515h ko bác ?
@thulinhso_1 https://vozforums.com/showthread.php?t=3731093 . Vào đây xem thêm các sêries của Đell nhá😁 ... Còn về câu hỏi của bạn: U27 là 27 inh =)) còn U25 là 25 inh =)) Khác thì khác rồi đó=))... CÒn chi tiết hơn thì gút gồ hộ nha!
ko biết chất lượng ra sao nhưng aoc giá rẻ nhất thì phải. mình xài cái màn LG 21.5" 3 năm rồi vẫn ngon
Con Dell P2314 hay 2315 ko nhớ rõ ở nhà mình unlock rate lên 80HZ chuyển động mượt vđ mà ko cần freesync ợ
th4nhvtvn
TÍCH CỰC
8 năm
@HDD18HAMLONG Bạn có biết freesync là gì không? Tìm hiểu cái đi bạn 😃
hoangtu12
ĐẠI BÀNG
8 năm
@HDD18HAMLONG Unlock bằng gì vậy bạn ? Share cho kình đc không ?
@th4nhvtvn biết... chỉ là ý mình bảo con màn của mình khi unlock lên 80hz bật vsync thì thấy mượt và ko khó chịu như vsync 60hz hơn mình nghĩ nên nói vậy.. mình nói vậy có sao đâu nhỉ???
haiduong87
ĐẠI BÀNG
8 năm
ko thấy màn tỉ lệ 16:10 nhỉ ~~
hoangtu12
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình chuyên làm hình, mún màu nó tốt nhất, trong như imac. Mình đang xài dell U2314H. Em này có tốt hơn không các bác ?
nhopiu
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bắn từ máy tính sang cái màn led 40" xong giờ chả muốn thay đổi. Chơi game thì mình xác định chơi vui vui, và thực tế chỉ là loại gà nên mấy vụ công nghệ đầu tư chuyên sâu hỗ trợ tốt cơ bản là thấy tỷ năm sau mình mới có nhu cầu.
@nhopiu ko thể so sánh vậy dc bạn. monitor khác tivi mà
trieu04
TÍCH CỰC
8 năm
Đang xài con E2360S thấy hài lòng
giang26792
ĐẠI BÀNG
8 năm
mình cũng đang xài cái AOC i2080SW cũng ngon nhưng buồn 1 chỗ là chỉ có mỗi cổng VGA ko có HDMI hay DVI >.<
lezardvn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bài quảng cáo này thấy từ trc khi ra film The Martian mà đến giờ này đi khắp nơi cũng đã thấy hàng đâu???
leduy7
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có bác nào mới comment làm lương 3500usd 1 tháng đó, có ngon ra đây nói chuyện với anh em coi. Cho mình hỏi bác làm gì lương cao vậy, giới thiệu mình với "nghẹn ngùng" :">
nhopiu
ĐẠI BÀNG
8 năm
@leduy7 Đừng hỏi khó người ta bác ơi 😁. Nếu e có lương 3k5 obama/tháng thì ko ngồi đây gõ những dòng nhạt nhẽo này rồi.
DungLTD
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nhopiu Bác có nghe thiên ngọc minh uy chưa. Đó là tập đoàn toàn người thu nhập trên 10k obama mà sống rất dân dã. Vẫn hàng ngày trà đá, thuốc lào cùng em này. Chứ 3k5 có là gì :D
Đó là còn chưa kể mấy anh ăm guây. Mấy người e biết toàn thu nhập 1 năm mua mấy biệt thự cao cấp mà vẫn chạy guây cho tiết kiệm xăng đấy, bất chấp nguy hiểm rình rập nha !
không nhắc tới độ phân giải luôn
@Quang Hưng Phạm giá đây chỉ full HD thôi
cho em hỏi thông minh cái là, cái freesync này của AMD mà máy bàn nhà đang xài card Nvidia giờ mua màn công nghệ freesync có hợp lý ko nhỉ ? hay cứ phải chuẩn G-sync của Nvidia ạ ?
@taudayma G-Sync là công nghệ độc quyền còn FreeSync là nguồn mở nên nếu Nvidia lấy code của AMD về viết thì chắc cũng chạy được thôi. Còn không có chiều ngược lại.
DungLTD
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chơi game giờ là một nghề, với thu nhập của mấy top là đáng mơ ước đấy.
Xem thống kê thu nhập 1 năm của tụi chơi game nổi tiếng ở VN thôi nó cũng bằng mình làm cả 6, 7 năm rồi chứ không đùa đâu !
@DungLTD Xong rồi sau này tiền mua thuốc chữa bệnh của tụi nó chắc cũng gấp 6 7 chục lần đó bạn =))... Ngồi game nhiều đi chữa Trĩ là đầu tiên nè=))
nhimrung_htx
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình làm đồ họa đang có nhu cầu sắm thêm màn, thấy em này có vẻ ổn không biết là làm việc có hiệu quả không anh em cho lời khuyên.
Đang sài 2460s thấy ok, ghét cái AOC làm cái trụ đỡ yếu quá, động cái là lung lay

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019