Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[QC] Masstel Notebook L133 – sản phẩm vượt ngoài sự mong đợi

TTKM
14/3/2018 10:6Phản hồi: 112
112 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

China là chắc rồi, nhưng cũng nên ủng hộ thương hiệu Việt 😁 giá cao nhưng được bảo hành :D
@Xiaomi Nha Trang Cũng mong là cái NPP này còn tồn tại đến khi máy hỏng, chứ mình dính nhiều vụ hàng VN rồi, đến lúc hỏng mang ra bảo hành thì nói: công ty của chúng em dẹp lâu rồi anh 😕😕😕.
Anh_yeu_Su
ĐẠI BÀNG
6 năm
Lần đầu mới nghe tản nhiệt trực tiếp qua vỏ máy (không cần quạt) theo trang chủ sản phẩm. Vậy chả khác nào cái điện thoại 13.3" vỏ nhôm.
kero2005
TÍCH CỰC
6 năm
@Anh_yeu_Su chip này là chip di động như mấy con máy tính bảng, bạn có thể xài thêm đế tản nhiệt mà
RIM
CAO CẤP
6 năm
Kết quả màn full HD quá
futurex125
TÍCH CỰC
6 năm
Nên dán logo táo này vào cho "ngọt" nước!
1 (2).jpg
thongsang
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mua về xài đi rồi ôm hận nhé bà con
Applenick
TÍCH CỰC
6 năm
Quảng cáo cho lắm vào !...rồi cái thứ gì cũng ngoài mong đợi !
Feris
ĐẠI BÀNG
6 năm
đã mua và đang dùng, ngon, mượt trong tầm tiền, giá mà nó thật sự của Việt Nam thì không coa gì để chê
@Feris Bạn xem kĩ giùm xem là loại SSD nào, nếu là loại 2,5 inch truyền thống thì dễ lắm, còn loại M2 thì đắt lắm
Feris
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nightmoonlight theo như trong thông số thì là ổ m2
@Feris ssd m2 2242, giá bản 128gb 1tr6 bạn
@nightmoonlight ssd m2 2242 bạn nhé
ngocdong187
ĐẠI BÀNG
6 năm
So với giá thì khá ổn,cơ mà để mua về dùng thì mình...hổng dám đâu.Cấu hình này chạy mấy cái app nặng là văng và giật liền,ngán nhất "tản nhiệt qua vỏ máy" @@ vác về chắc đùi mình thành đùi heo quay quá😃 Có cái tật ngồi nhà làm việc là vác lap đặt đùi,ngồi 2 tiếng em Mac nó nóng ran nữa là bé này,tính thêm cả ổ SSD rồi tiền nâng cấp ram sang nữa thêm cái card đồ hoạ thì không hề rẻ nhá,chứ với 3 Gb ram thì làm ăn đc gì đâu. Túm lại ae nào mua về cho vợ con giải trí và làm việc văn phòng mình nghĩ khá ổn trong tầm giá
FzeNix
TÍCH CỰC
6 năm
@ngocdong187 Kể cả cái laptop 10tr cũng chả dám chạy app nặng nữa là cái con 5tr này. Con này chỉ đi lướt web làm văn phòng nhẹ nhàng. Đem đi đem lại nhẹ nhàng thôi
Máy giá rẻ 5tr mà cứ làm như cái macbook 30tr o_O
Ba cái vụ card đồ họa hay không muốn nóng thì build cái desktop mà dùng. Nhả ra mấy câu như kia cũng nói
@FzeNix Nói chứ, kể cả cái lap 30 củ cũng chả dùng được app nặng chứ đừng nói con 5 củ. Giờ 5 củ build cái PC cũng gọi là cơ bản, chả chạy được app nặng nếu linh kiện mua mới hết.
ngocdong187
ĐẠI BÀNG
6 năm
@FzeNix @ bạn vui lòng đọc kỹ bài viết của mình rồi hẵng "phun" nhé,cuối mình có nói là dùng giải trí nhẹ và làm việc văn phòng thì ổn.Đọc lướt qua xong nhảy vô nói ng ta nhả này nhả nọ,có tố chất tham gia xây dựng luật Việt Nam đấy bạn hiền,chuyển nghề
đi,bệnh quan liêu nặng...
Không có hình ảnh thực tế, toàn ảnh dựng.
Bài QC không hấp dẫn.
Người tiêu dùng luôn muốn nhìn thấy hình ảnh sản phẩm thực tế.
@Tony_HD đây, nói kĩ luôn, tha hồ nhìn:
Nghĩa là ko có mong đợi cái này.
masterss0
TÍCH CỰC
6 năm
web chưa hoàn chỉnh, thiếu nội dung tùm lum.
Fai nói là đẹp, nhưng VN mà thiết kế, sx dc con này thì kể cũng "hơi lạ" =))
caphe17
TÍCH CỰC
6 năm
Mấy bài qc như này đọc nội dung ở đâu các bác nhỉ? 😔
lovepda
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mấy bác tham nhỉ. Tham quá nên mờ mắt. Nghĩ sao giá ấy mà có sẵn ổ SSD 256.
bkb_ct
TÍCH CỰC
6 năm
@lovepda Về tháo cái máy với cái ssd bán like new dám đc 6 tr kakka
mua FPT Shop mấy ngày đầu ra mắt giá 3,990,000. sài đến hôm nay vẫn chạy tốt, ứng dụng văn phòng thì ko có vấn đề, youtube chạy rất mượt.. tầm giá dưới 5 củ chỉ bằng 1 con oppo A83 =)).
xchauchaux
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Hiếu CĐ Ban ơi mua ở đâu mà giá rẻ vậy có thể chỉ mình được ko
xenogear
ĐẠI BÀNG
6 năm
Không biết hàng này có up Ram lên 8Gb được không nhỉ
CHIP YẾU QUÁ
nt8x
ĐẠI BÀNG
6 năm
hình như ổ mặc định chỉ có 32GB, còn trong giới thiệu là có hỗ trợ SSD tới 256GB, chứ giá này làm gì mà đc ổ SSD 256GB luôn bên trong
Uhm, phải chi touchpad là loại precision touchpad thì dùng làm việc cũng ổn.
Và còn tản thụ động nữa chứ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019