[QC] Moto X: Điện thoại Mỹ siêu rẻ, độc quyền tại FPT Shop

TTKM
24/11/2015 0:51Phản hồi: 345
345 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lmh_kt08
ĐẠI BÀNG
8 năm
pin 2300 on screen dc 5h ko ace.
@lmh_kt08 Thấy các thím đã từng dùng đều nói nó ở khoảng khoảng vậy (Có ảnh thật) Còn mình thì vẫn đang test chưa biết ntn đây :v
quanghuy89
ĐẠI BÀNG
8 năm
e vừa lấy về đây. tầm giá 5tr thì ngon rồi. ko phải nghĩ đâu
quanghuy89
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tình hình là bị lỗi google play các bác ạ. Buộc đóng suốt
@quanghuy89 Chính xác là lỗi dịch vụ google play (Google play services) em cũng bị, nhưng thi thoảng thôi. Là lỗi phần mềm nên cũng k sợ j cả :v 1 thời gian nữa cập nhật lên 6.0 rồi :3
uphuong
ĐẠI BÀNG
8 năm
Pin thế nào bác
quanghuy89
ĐẠI BÀNG
8 năm
@uphuong Pin tầm hơn gần 5h onscreen đọc báo chơi game. Fb...
hồi sáng qua lấy máy bóc keo màn hình luôn rồi xong nhân viên đòi máy lại bảo máy bị lỗi chplay trưa có lô hàng mới hãy qua lấy....chiều lại qua thì chị (chắc là quản lý) xin lỗi hẹn lại thứ 2 @@....cảm giác hụt hẫn...như cởi đc quần rồi mà chưa đc chịch vậy 😔(
tuanjun
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thienihasidikk Vâng, em ở HN, bác cọc ở cửa hàng nào mà lại không có hàng thế?
@tuanjun E ở Ninh Kiều Cần Thơ 😔....à mà mấy thím cho hỏi 2 loa ở trước đều là thật à. hay 1 giả 1 thật
@thienihasidikk 2 loa trc đều là loa thật. Loa trên là loa trong, loa dưới là loa ngoài thím ạ :3
@vietthekid tưởng đc 2 loa ngoài như htc thì êm biết bao...cái m8 của e xem phim, chơi game âm thanh sướng phải biết
Màn amoled nên sử dụng nền đen hoặc cái Active display thật là phê. Vẫy tay trc màn cái là nhìn thấy giờ và thông báo, nhiều lúc rút đt ra khỏi túi để nhìn giờ là cũng nhìn thấy lun khỏi phải bấm Power nữa :v
ACE sử dụng Moto X 2014 thì tham gia cộng đồng tại đây để trao đổi kinh nghiệm nhé 😁
www.facebook.com/groups/motoxvietnam/
quanghuy89
ĐẠI BÀNG
8 năm
lúc đầu mua cái máy này xác định mua thêm cục pin dự phòng, nhưng mà về dùng sau 2 ngày thấy pin nó khá ổn, sử dụng hỗn hợp cũng phải đc tầm 20h, và onscreen phải tầm hơn 4h . ko rõ chứ con Moto X Play pin nó 3600 thì còn trâu bò đến mức nào
gis
TÍCH CỰC
8 năm
@quanghuy89 4h còn kém tắm lắm.Con Moto G 2 SIM của mình pin 2k mà phải 5h có lẻ
@quanghuy89 Em cũng thấy chim ưng về con pin 2300 này, nhiều thím chưa sử dụng bao giờ cứ phán pin 2300 ngày sạc 3 lần mới kinh 😆)))
ACE sử dụng Moto X 2014 thì tham gia cộng đồng tại đây để trao đổi kinh nghiệm nhé 😁
*Điểm trừ:
-Máy rất nhanh nóng,
-Cài asphalt chạy tới màn hình splash screen thì bị đứng lại, loading mãi không vào được game
-Không hỗ trợ thẻ nhớ ngoài,
-Chỉ sử dụng 1 sim
*Điểm cộng:
-Pin 2300 nhưng khá ỗn, onscreen tầm 5h lướt web, xem phim và chạy ngầm chục ứng dụng
-Màn hình đẹp, camera độ nét cao.
-Chức năng điều khiển từ xa rất tuyệt

facebook.com/groups/469992456532149/
các bạn vào đây chia sẻ thêm nhé!
Các bác cho e hỏi: có bác nào check dc ngày sản xuất thời hạn bảo hành bằng imei ko ạ( máy mới mua bên FPT đợt này)?
E biết 2 trang này để check thời hạn bảo hành, ngày xuất xưởng
https://imeidata.net/warranty/motorola?imei=359279050924593
http://www.motorolawarrantycheck.com/?s=359279050924593.
E lấy số imei của máy xách tay về VN check thì hiện ra thông tin ngày sản xuất, xuất xưởng thời hạn bảo hành.Nhưng khi nhập số imei của máy mới lấy bên FPT thì ko thấy có dữ liệu. Mà máy FPT chính hãng thì sẽ dc xem là bản quốc tế, nghĩa là phải có thông tin chứ các bác nhỉ? Bác nào cao thủ xin chỉ giáo để e mở mang kiến thức với ạ. Cám ơn.
@rangdong87 cứ xài thôi hư hỏng gì thì mang lại fpt bảo hành..hàng chính hãng check imei làm gì cho mệt @@
@rangdong87 Máy của mình xách tay check cái ra thông tin đầy đủ, các bác đã mua máy của FPT vào check thử xem có ra thông tin gì không nếu không thì phải xem lại hàng "CHÍNH HÃNG" của FPT rồi.
@Hoàng1369 Máy bác xách tay check đc là chuyện bt ;)) bảo hành 12 tháng thì lo j hả bác. Chả có nhẽ họ bán hàng Moto fake :v
nhìn mấy em moto mới này không ưa nổi nha
Điều khiển từ xa những cái j hả bác, em chưa tìm hiểu tại nhà k có smart TV hay cái j cả :v
Em chơi asphalt 8 ầm ầm k sao bác ạ, mà nếu có em nghĩ cũng là do lỗi phần mềm thôi, như cái google play services thi thoảng vẫn bị crash =.=
Nữa là nếu chiến game khủng thì em mới thấy máy nóng (Mà nếu như vậy thì máy nào cũng nóng) Chứ sử dụng bt em sử dụng liên tục vài tiếng k thấy nóng, chỉ hơi âm ấm.
Em nghĩ bác nên thêm 1 điểm cộng nữa là màn Amoled cho màu đen siêu sâu và chế độ Active dipsplay, vẫy tay là có thể nhìn thấy giờ, thông báo, tắt báo thức, và tắt chuông cuộc gọi đến là không cần động vào máy :p

quanghuy89
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vietthekid điểm trừ nữa là ko có đèn led báo tín hiệu các bác ạ? sạc pin ko thấy báo đèn, miss call, sms cũng ko có đèn báo
@quanghuy89 Đúng rồi bác. K có led nhiều khi k biết có cuộc gọi nhỡ hay thông báo nhưng em đang dùng iphone cũng k có led quen về dùng lại máy này vẫy tay qua màn hình cái là xem đc rồi :d 😁 :D
gis
TÍCH CỰC
8 năm
@quanghuy89 Vậy thua con máy 1T ah
Đc vô Settings xem có bị tắt chức năng cảnh báo đèn ko nhé
@gis Bác cứ so sánh kiểu khập khiễng đấy làm j. So j lại so kiểu thua máy này cái này, thua máy kia cái kia
@quanghuy89 không có đèn led báo thật hả bác???
sao cảm biến trang bị tùm lum mà cái đèn mụn ko có, thế thì tù vãi nhỉ.
Thích mặt đằng sau hơn , đằng trước xấu quá
mới rước e nó về...tạm thời rất hài lòng 😁
Các trang check bảo hành đều là không phải trang chính thống của Motorola nên CSDL có thể chưa đầy đủ, nên chuyện không check đc em cũng chả quan tâm lắm, mua của FPT thì sợ j :v
CÁC BÁC CHO HỎI, CÓ ĐÈN LED THÔNG BÁO KO VẬY?
@shogunr1234 Theo clip này thì có bạn nhé, nhưng có thể stock rom của Moto tắt chức năng này đi 😃 Đang mong là Marshmallow update sẽ có 😁
ACE sử dụng Moto X 2014 thì tham gia cộng đồng tại đây để trao đổi kinh nghiệm nhé :D
quanghuy89
ĐẠI BÀNG
8 năm
vấn đề bảo hành thì ko rõ thế nào, vì hôm mua thấy nhân viên bảo máy mới nhập về chưa xuất được hóa đơn bán lẻ, bình thường các hãng thường bảo hành điện tử, sau mấy ngày sử dụng thì máy tự kích hoạt và gửi tin nhắn về thông báo thời gian bảo hành, nhưng mà dùng mấy ngày chả thấy thông báo gì
@quanghuy89 Cái này mình nghĩ là các hãng khác phân phối chính hãng tại VN lâu rồi nên mới có hệ thống bảo hành điện tử và check bảo hành qua sms (như SS Vn) chứ moto giờ mới phân phối lại nên các hệ thống đó tạm thời chưa có :v
kokoro
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mới kéo e nó về , quá ổn , các bác nên test kỉ vì khi mua mình test có máy màn hình ám vàng quá mạnh. mình dùng bản vỏ tre ngoại hình thiết kế cho đến cảm giác cầm nắm rất thích tay , đang test pin
@kokoro Cá nhân mình thấy amoled hầu như màn nào cũng hơi ám vàng bác ạ :v trc giờ thấy đa số là vậy :v
Bác tham gia group trên face có j hay ho anh em share nhau nhá :v
https://www.facebook.com/groups/motoxvietnam
Mình mới nhận máy
Ae cho hỏi làm thế nào cài nhạc chuông cho máy bằng bài hát đã chép vào nhỉ?
Vày mãi ko ra?
quanghuy89
ĐẠI BÀNG
8 năm
@shogunr1234 cài 1 phần mềm nghe nhạc bên trong phần mềm đó có mục đặt bài hát làm nhạc chuông. vd như app poweramp, jetaudio...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019