[QC] Nên mua TV bao nhiêu inch?

Hư Trúc
7/11/2012 2:52Phản hồi: 173
173 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

luan1567
ĐẠI BÀNG
11 năm
full HD thì 36" là đủ òi
Tivi nào cũng được tùy sở thích và túi tiền. Và càng to càng đắt càng tốt.
Nhưng tránh mua hàng ở Lazada ra là tốt nhất - toàn hàng lởm khởm.
ti vi nhà em 21 inh...đèn hình
màn hình thì cong vút cong veo luôn 😁
rau8800
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình đang tính mua để phòng ngủ, khoảng cách của mình là 5,5m, vậy có nên đầu tư một cái 43in không các bác. mình vẫn thích màn hình to, chỉ mỗi tội to quá thì không đủ tiền thôi
cardinluu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Led 42 là ok😁

Sent from my LT26i using Tinhte.vn
Cá nhân tôi thì:
Phòng khách tối thiểu phải 46" or 47" (tuỳ hãng), hiện đang dùng 55"

Phòng ngủ thì 42" là vừa vì tôi đang dùng 32" cho phòng ngủ, với dt phòng ngủ là 5*6, thì tôi ko tài nào đọc được phụ đề khi nằm cách xa TV đến 4m5.

Còn Hometheatre chưa có điều kiện làm nên vẫn chưa nghỉ đến!
kiet_ac
ĐẠI BÀNG
11 năm
Khi Hư Trúc viết bài điều đầu tiên khi vào topic của bác ấy là ...
xem anh em ném đá chai lọ 😁 sau đó mới lướt ngược trở lên xem bài có nội dung gì :D
thoibinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
bây giờ thì càng to càng sướng.
còn phòng chiếu phim thì dùng luôn máy chiếu cho có cảm giác cinema
nhiều nhà dùng 32" 42" mà vẫn dùng xem SDTV
Các bác ơi theo em nghĩ TV càng to càng sướng nhưng độ phân giải kém thì xem chán lắm các bác ạ

Sent from my LT26i using Tinhte.vn
Mình thấy bài này không hợp lý, tùy theo không gian, cấu trúc và thiết kế nhà cũng như bố cục phòng thì mới đưa ra được nên mua tivi bao nhiêu inch. Như mình mắt kém, phòng ngủ khá rộng rãi, vc mua tivi 51'' xem vẫn thấy chưa hợp ý. Vì vậy không thể nào quy định là nên mua từ 19 ~ 26 hay bao nhiêu, mà chuẩn nhất vẫn là bố trí góc nào, tầm mắt bao nhiêu, không gian trần/tường phù hợp cho loại bao nhiêu inch. Và chốt cuối là lazada bán đắt lè lưỡi
@nguyentaitung
Mua hàng ở Lazada dịch vụ tốt mà bạn, điện thoại viên tận tình và giao hàng nhanh nữa. Mình đặt con Galaxy Tab 2 mà 2 ngày là về tay mình rồi, đang xài ngon ơ có vấn đề gì đâu.
đang dùng TCL 21" siêu dầy 😁
còn mong muốn thì vô hạn khoái con 84" của sony :D
doanhkhoi
TÍCH CỰC
11 năm
Phòng ngủ em xài 32inch,phòng khách em xài 25inch,nhưng rất muốn 1 cái khoảng 50inch bỏ ở phòng ngủ coi cho sướng
anhhung7461
ĐẠI BÀNG
11 năm
nhà mình thì phòng khách là chú pana plasma 46", phòng ngủ là chú pana 32", nói chung là tốt
LCD bây giờ nhỏ nhất là 32inch mà
theo e..mua tivi màn hình lồi ngày xưa..hay đen trắng tầm 80inh..xem cho lồi mắt
bác chủ threads cho thêm cái bình chọn lun là bt chứ j, như thế sẻ ko ai phản bát ai hết
phòng khách nhà mình khoảng 5.5 mét đang đặt cái màn 51 inh mà giờ thấy hơi bé
@nguyenanalt bác đặt cái bn inch cơ 5,1 hay 51 inch . Nếu là 5,1 inch vào loại siêu bé rồi 😃
@thangbantk sory 51 hic hic
Mr.Coffee
TÍCH CỰC
11 năm
Phòng ngủ mình để 37", khoảng cách xem cỡ 3m. Phòng khách thì 42", chủ yếu để cho đẹp chứ ko xem bao nhiêu, ko có thói quen ngồi phòng khách xem phim, khách vào thì cũng ít ai rảnh ngồi coi tivi.
kucuoi
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tùy vào túi tiền của mỗi người

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019