[QC] Nếu bạn dùng internet thường xuyên, đừng ngại đi đổi sim 4G miễn phí

TTKM
22/3/2017 9:39Phản hồi: 143
143 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Khù_Khờ
ĐẠI BÀNG
7 năm
3 hay 4G gì thì vẫn phải dùng Viettel cho lành. Nhỡ đi đâu đó xa xôi còn sóng chứ anh Mobi với Vina loanh quanh thành phố có vẻ ngon nhưng chạy về Long An chút xí là xuống 2G ko làm ăn gì đc. 😔
berry8100
TÍCH CỰC
7 năm
4G MobiFone, chuyện hài của năm. Đang cầm sim 4G đây, ở SG luôn đây, vậy mà có thấy tý sóng 4G nào đâu ? Gọi tổng đài thì "khu vực Quận 2 bên em chưa phủ sóng 4G" chưa phủ 4G full SG thì các tỉnh # đừng có mơ, quảng cáo cũng chỉ là quảng cáo
lethinh282
TÍCH CỰC
7 năm
@berry8100 Qua đi đổi nó cũng nói hcm chỉ có vài khu phủ sống 4G và rất kén máy, đéo biết cskh làm ăn cc gì nữa, thông tin lung tung kiểu này chắc đổi thuê bao luôn quá.
baotk95
ĐẠI BÀNG
7 năm
có ai dùng sim 4g viettel bị trừ tiền mặc dù đã tắt kết nối ko
@baotk95 Bạn thao tác chuyển từ chế độ mạng 4G sang 3G hoặc 2G sau đó bạn tắt dữ liệu truy cập. Như vậy sẽ kết thúc được hoàn toàn phiên truy cập nhé bạn.
Kinh nghiệm là sim đang sài ổn nghe gọi làm ăn thì để nguyên, tự nhà mạng lo, hoặc có hiện tượng không nghe gọi được mới đi khiếu nại. Còn mua sim 4G mới xài thử trên máy khác để trải nghiệm đã, mình ko dại sim chính đang ngon mang ra đổi ỳ sèo mệt.
VNPT mà bác nào còn chê nữa thì xem lại thiết bị và cái tính khó chịu thôi.
Hic, mình đổi vì sim cũ quá, cắt từ micro sim, đến nano sim.Chứ dt vô 3g, 4g hao pin quá, mình toàn dùng 3g từ cái bold 9900 phát qua
lilw
TÍCH CỰC
7 năm
Đổi sim free hay gì cũng chẳng ảnh hưởng mấy. Tới giờ 4G còn chưa phủ sóng thì đổi free làm ăn được gì =))
nsh
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình đang dùng sim 3G Fast Connect 2,4GB 30k/ tháng, nếu đổi sang 4G thì còn được dùng gói 2,4GB không hay phải đổi gói mới?
BNK
TÍCH CỰC
7 năm
@monkeyb1903 Gói data30 chỉ duy trì cho các thuê bao đã đăng ký trước đó thì phải
yamyam65
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tuần trước đi đăng ký cái SIM Mobifone nhân tiện đổi sim 4G luôn, em nhân viên yêu cầu đóng 25000đ như vậy là miễn phí hay không miễn phí?
Chuyện này xay ra tại của hàng trên đường Quang Trung, địa chỉ: 170C Quang Trung, P.10, Q. Gò Vấp, HCM.
Mà nói thiệt tình ở thời điểm này 4G của Mobi và Vina rất kém, sóng yếu chắc do thiếu trạm đã được nâng cấp thành 4G
Đổi từ trước tết rồi. Mất 25k phí. Nhung ở ngay quận 3 cũng éo có sóng 4G để xài. 😔
Ngoc.Rong
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Doan Phu Hoa chưa cung cấp chính thức nên chỗ có chỗ không là bình thường mà, lúc thử nghiệm thì hiện hình 4G ở q.1 thôi
Đang khốn khổ với quả 4g mobi đây này, mie sim chính em dung mobi, đi tỉnh liên tọc, cáu nhất quả gọi thì connect mãi mới được, đang nghe thì rớt mạng, ông nào mà hay đi với liên lạc nhiều thì đừng có đổi 4g mobi nhé. Chết nhục với mấy quả đi tỉnh.
Giờ muốn đổi sang sim 3g mà ko có đây.
Linh.Giang
ĐẠI BÀNG
7 năm
@dunggrap chắc do khu vực ấy thế nào ý chứ tớ đổi sim 4g từ lúc thử nghiệm đến giờ chả thấy hiện tượng như ấy nói
the huyen
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Linh.Giang
mình đang dùng sim 3g mobi bắt sóng bình.đổi sang sim 4g thì không sao bắt được 3g nữa phải chạy ra tận ngoài đường to mới bắt được.chỗ mình 3g hơi yếu nhưng sim 3g vẫn bắt bình thường.may là có người mắch là dùng giấy giáp mịn đánnh qua bề mặt lá đồng của sim thì sẽ bắt sóng tốt hơn.mình đã thử và quả nhiên hiệu quả thật.giờ đã bắt được 3g bình thường

Ở đây chắc chỉ còn 1 mình tôi xài Mobi chỉnh sóng ĐT thành 2G để nghe gọi cho lành nhỉ :rolleyes:
Viettel KM đổi Free thì chưa đi! Hok bit còn không! Bây giờ tới Mobi! 😁 đang xài cả 2 mạng này trên S7E! :D Phải làm sao :D
Dùng máy như Shit chạy 2,5G liệu có nên sắm SIM 4G!?!?! 😁
problem troll.png
Cho hỏi ngu tý. Khi hết dung lượng tốc độ cao. Thì xuống thường có bằng cao của 3g k ạ. Tóm lại là ntn
Tốc độ chậm 4g = cao 3g k.
Mạng Mobi thì bao lõm. 3G còn rớt lên rớt xuống, lên 4G làm gì? Lo mà cải thiện 3G đi.
Đã đổi sim 4g viettel nhưng ko có nhu cầu internet vì xung quanh đều có wifi kkk
*LT*
TÍCH CỰC
7 năm
trong các mạng thì 3G mobifone là cùi bắp nhất.
nấm luna
ĐẠI BÀNG
7 năm
@*LT* Không biết bác ở đâu chứ em ở Cầu Giấy 3G Mobifone dùng ngon hơn cả wifi. Đợt này đang xem dở mấy phim, wifi lag không thể lag hơn, đăng ký 3G chạy ngon. Mỗi tội quá tốn.
mixbeer
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nấm luna Em cũng vậy bác ạ, Em thì đang ở sài gòn, được trãi nghiệm 4g lâu rồi. Xem phim chưa bao giờ bị lag hết.
Vẫn dùng Vina không đăng ký 3G chứ đừng nói đổi qua 4G. Hóng 3G giá 20k/tháng để đăng ký 😁
Thoại, đổi sim phát lết ra cửa hàng mà giới hạn có vài cửa hàng ai rảnh mà lết lên đó chứ. Thấy bất tiện thấy mồ.
nấm luna
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ragefighter Đổi ở đâu cũng được mà bác. Nhưng hình như chỉ có mấy điểm trong danh sách là đc miễn phí.
@nấm luna Thấy danh sách có mấy cửa hàng ở saigon, đi làm ở phần mềm quang trung chạy vào đó xa lắm. bất tiện ghê. sao ko cho điền form gởi qua bưu điện tiện hơn ko nhỉ? bắt lết ra ngoài cửa hàng dù trước đó đã đăng ký thông tin user rồi. mấy công ty này làm quan liêu ớn.
Không thấy Vinaphone có chương trình j nhỉ? Mà làm việc với nhân viên vinaphone khó chịu thật, k như mobi và vietel, như kiểu nhà nước với tư nhân ý. :mad::mad::mad:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019