Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[QC] Ngày hội mua sắm OnlineFriday 2015 của Bộ Công Thương sẽ sạch bóng khuyến mại ảo

TTKM
2/12/2015 0:50Phản hồi: 84
84 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mấy đại gia bán lẻ thiếu gì tiền, sợ em nó bị mua lắm, kiểu như lazada bơm cho websosanh.vn ít tiền để websosanh làm lại data cả tháng trước
Anh cứ
anh cứ lên websosanh.vn là ra hết anh ạ, bữa trước mua cái phát wifi tp-link tìm ra tiki bán rẻ nhất, em mua dc 1.35tr trong khi đó mấy bố khác toàn bán 1.7 tr
trinhhaict13
ĐẠI BÀNG
8 năm
thằng này biết được bọn chủ shop thay đổi giá lúc nào đó bác, nó mà hôm qua tăng giá hôm nay giảm giá tra là biết, cái này thì bọn Lazada chết sặc 😁
weixiao
TÍCH CỰC
8 năm
Chắc ko ? 😁 😃
smile_mask00
ĐẠI BÀNG
8 năm
Để coi hôm tới thế nào . . .

Chứ VN mình chả tin được cái khuyến mãi . . .

. . . -_-
Đã thử ngày hội mua sắm online của Bộ công thương này 1 lần. Giá thì có cái rẻ và có cái đắt, và quan trọng, rẻ thì ít đắt thì nhiều.
1 điều nữa là cái này giống như 1 trang tổng hợp giá của các trang web bán hàng online, nhấp mua xong chuyển về trang đặt hàng của chính công ty đó. Việc giao hàng tùy thuộc vào cửa hàng bán.
VÀ, họ không giao cho mình luôn. Và bên web của Bộ Công Thương hoàn toàn không biết, hay có email xác nhận việc mua bán gì cả.
Mình không tin tưởng vụ này.
@duatrebinguyenrua Vụ này em biết bác ạ. OnlineFriday năm ngoái diễn ra có quá nhiều bất cập, năm nay Bộ Công Thương đang đưa thêm nút so sánh giá thị trường là websosanh.vn vào làm công cụ so sánh giá để đảm bảo cho người tiêu dùng có thể kiểm tra mặt hàng mình chuẩn bị mua có giảm thật hay không. Bên Websosanh còn có chức năng "lịch sử giá" để mọi người check xem cửa hàng đó có tăng giá đột ngột trước đó rồi mới giảm giá hay không
RiverBlue
TÍCH CỰC
8 năm
Thương mại điện tử Việt Nam - bán thì ít, mà lừa thì nhiều, làm ăn theo khuynh hướng chộp giật là chính.
Kể ra mà có thằng nào biết được chủ shop trước khi giảm giá đấy đã tăng giá hay chưa thì tốt nhỉ ? Như thế mình mua đồ giảm giá mới tin là được giảm thật chứ
nampx153
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tính năng hay được áp dụng. Nhưng thực trạng không được giải quyết và vẫn chỉ là đống hỗn độn thôi. Không có người quản lý, xác thực sản phẩm. Và mấy bác bộ công thương đưa ra chỉ để có thêm việc làm.
thaitd_2110
ĐẠI BÀNG
8 năm
các bác cho e hỏi, nếu mà mua sắm trong ngày này thỳ phải thanh toán trực tuyến phải ko ạ, tức là phải có TK ngân hàng à, hay có cách thức thanh toán nào khác ko ạ :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
hugovietnam
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thưa bác công thương, con là người bán hàng nên có chút ý kiến:
Giảm giá cũng phải có cơ sở, chiếu vào giá vốn, con mua 100 đ bán 120 đ thì giảm còn 100 đ thì coi như lỗ rồi, trừ khi hàng hết date, hoặc hàng chất lượng thế nào, chứ khả năng bán rẻ là khó.
Các chương trình giảm giá của nước ngoài đều dựa trên cơ sở nhà sản xuất giảm + trợ giá. chứ chúng con toàn là shop thương mại, mua đi bán lại lấy gì giảm ??? bác rủ bọn sản xuất ấy, chứ bác mời chúng con thì ... "70%" ảo cả thôi

Ngày hội của bác cả trăm, nghìn shop ... con hưởng lợi gì khi bán lỗ đây ? được vài chục người, vài trăm người biết đến shop con chăng?

Không khéo chúng con làm cho bác hưởng thành tích
@hugovietnam hay quá bác ơi 😁:D:D
Nhưng mà mấy hãng lớn nó mất mấy sản phẩm để quảng cáo, để làm quen với "bác công thương" cũng bình thường bác ạ
sututam
ĐẠI BÀNG
8 năm
lướt quá thấy sản phẩm không phong phú.
Toàn đồ linh tinh.
Mới mua 2 máy nước nóng KHUYẾN MÃI TẠI CHỢ LỚN 😃

Rẽ đc 2 chai kaka
hugovietnam
ĐẠI BÀNG
8 năm
@noobnhat cho link sản phẩm, giá đi bác để anh em giúp bác so sánh
😃
So với chả sánh, Máy tính để bàn core i7 thì đi so với bộ vi xử lý i7 😃
http://onlinefriday.vn/san-pham/may-tinh-de-ban-hp-406g1-mt-core-i7-4790-ram-4gb-32968.html
Xin lỗi, đọc bài sao thấy như BỘ CÔNG THƯƠNG lập website bán hàng vậy?
hugovietnam
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kienmm nhìn rất chợ chời ý
mr.bao
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nói chung o vn ma giam giá thì e ko ham 😁
stonedoan
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hi cái này chỉ đúng với những đơn vị đăng ký về sản phẩm mang tính độc quyền hoặc chính hãng thôi. Chứ giờ Thật Giả khó phân biệt đối với vô vàn các mặt hàng.
quangminh257
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có bán cả hàng nhái nữa kìa hehe Longines 3 triệu :-9
Có còn hơn không. Ai không thích thì đừng nhờ vả "so sánh" cứ thế mà mua, sao phải xoắn nhỉ. Góp ý để ntd đc lợi hay kiểu dìm nhau đây? Cứ gạch đá đi, ok😔
Có cái ngày này luôn sao
@kenny81_hp Học theo BlackFriday đó ạ 🆒

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019