[QC] Những kết quả bất ngờ khi so sánh máy giặt lồng đứng và máy giặt lồng ngang

TTKM
9/12/2016 8:20Phản hồi: 285
285 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

denhun
TÍCH CỰC
7 năm
Ở nhà mình đang dùng máy lồng ngang Electrolux thấy rất ok. Xong vì công việc phải chuyển chỗ ở nên mình mua 1 cái lồng ngang LG để dùng. Kết quả là giờ thấy hơi phí tiền mua cái LG này. Giặt ngu vãi chưởng.
killer4568
ĐẠI BÀNG
7 năm
@denhun giặt ngu là giặt thế nào bác, cá nhân e thấy LG nó êm hơn cái Elec ý
Hùng Aeonon
ĐẠI BÀNG
7 năm
@denhun mình thấy LG giặt sạch, ít nhất là ko có cặn như mấy loại khác, lúc trc bị mấy cái somi ức chế vãi
denhun
TÍCH CỰC
7 năm
Cái ngu đầu tiên là không phân biệt được mình đổ nưowca giặt vào hay đổ bôt giặt vào.
Cái ngu thứ 2 là không vắt khô rồi mới cho nước xả vào ngâm lần cuối mà trong lúc còn đang giặt đầy bọt xà phòng cũng hoà cả nước xả vào. Vừa tốn nước xả vừa tốn nước giặt.
Kết lại giặt ko sạch bằng và quần áo cũng ko thơm bằng khi dùng máy Electrolux.

Jay D
TÍCH CỰC
6 năm
Em vừa đặt mua con Midea MAS-8001 (8Kg). Có bác nào dùng rồi cho em xin ý kiến với ạ. Sorry e đào mộ chút ạ.
chỉ biết lồng ngang thì khôn ggian rộng dùng mới thích
đọc xong em loạn quá. người lồng đứng, ng lồng ngang 😆
Tuấn nhox
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Ngân Bống Lồng ngang vẫn tốt hơn giặc đồ sạch, ít hao điện, ít hao nước hơn, lòng ngang không bao giờ bị xoắn đồ như lòng đứng nên áo quần bền hơn
BÀI NÀY CÓ VẺ KHÔNG ỔN
máy lồng ngang sẽ sạch hơn lồng đứng chứ
Mình vừa mua máy nội địa Nhật được hơn 4 tháng, thấy có tiết kiệm điện nước nhưng hao nước giặt xả quá, hết 10l giặt và 10l xả, giặt xong ko thơm đồ dù dùng luôn cả loại Tide và Downy của Mỹ cũng như nhau, vệ sinh máy đủ kiểu, nhưng khi sấy xong đồ vẫn hôi, có chỗ bình thường chứ ko thơm, e phải dùng đến nước xịt thơm đồ, khát khao đc mặc bộ đồ thơm sau khi giặt vẫn còn xa vời, xin mọi người cho e ý kiến.
Panasonic dùng ngon hơn mà nhỉ, nhà e xài con inveter có cả cn diệt khuẩn
CaoMinhHo
ĐẠI BÀNG
4 năm
Tính ra bỏ chút tiền mua con Panasonic cửa ngang ok hơn
Nhìn cái lồng ngang sang biết nhiêu. Đang tính mua con Panasonic lồng ngang luôn
lehuybao91
ĐẠI BÀNG
4 năm
@kien_hotboy90 Ừa mua đi dùng ok lắm ông, thiết kế cũng đẹp
Duykhang321
ĐẠI BÀNG
4 năm
Tầm 17 triệu một em lồng ngang cũng ok nhỉ
@Duykhang321 Mình xài panasonic thấy oke lắm bạn, máy chạy rất êm. Mình xài lồng ngang panasonic inverter 2020. Tham khảo nhe
Ngoc Lan 651
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Duykhang321 Mua cái Panasonic ấy, loại mới có cn giặt nước nóng, tiết kiệm điẹn nữa, nhà có con nhỏ dùng yên tâm hơn
Duykhang321
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Ngoc Lan 651 Có khử mùi tốt ko bạn
Ngoc Lan 651
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Duykhang321 OK lắm nha, khử mùi vs cả kháng khuẩn luôn nên ok lắm
@Duykhang321 Mua panasonic ấy, lồng ngang đứng đều ok. nếu thích rộng thì lồng đứng, còn sang đẹp dùng lồng ngang 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019