[QC] Những món quà công nghệ ý nghĩa nhất cho năm mới 2017

TTKM
26/12/2016 9:45Phản hồi: 42
[QC] Những món quà công nghệ ý nghĩa nhất cho năm mới 2017
Nếu bạn đang tìm quà tặng cho người có niềm đam mê với công nghệ thì những sản phẩm dưới đây chắc chắn trở thành món quà ý nghĩa trong mùa năm mới đang đến gần.

Giáng sinh là mùa của những lễ hội và quà tặng, cũng nhân dịp này rất nhiều hãng công nghệ trên thế giới tung ra những sản phẩm mới hoặc giảm giá những sản phẩm cũ nhưng chất lượng vẫn tuyệt vời và hữu dụng. Và nếu người bạn muốn tặng quà là một tín đồ công nghệ, hãy chọn một trong những món đồ dưới đây làm để làm quà tặng cho người bạn yêu quí nhé.

Ổ Cứng Di Động WD My Passport Ultra Metal 1TB APAC

Ổ cứng trang bị chip xử lí đã được nâng cấp kết hợp với kết nối USB 3.0 cho phép tốc độ truyền tải dữ liệu nhanh nhất so với tất cả đối thủ (đánh giá bởi CNET). Với việc nâng cấp chip xử lí và cổng kết nối USB 3.0 MPP Ultra Metal cho phép ổ đĩa truyền tải dữ liệu nhanh nhất so với các sản phẩm cùng loại. Ổ cứng đi kèm với phần mềm WD Security cho phép người dung đặt mật khẩu truy cập ổ cứng. Dữ liệu của bạn sẽ an toàn tuyệt đối ngay cả khi bị đánh cắp.

Samsung Galaxy J7 Prime
Là một trong những sản phẩm đứng đầu trong phân khúc smartphone dưới 6 triệu đồng, Samsung Galaxy J7 Prime là một cái tên vô cùng đáng chú ý. Sản phẩm này được làm từ chất liệu kim loại và kính 2.5D Gorilla Glass 4 cao cấp đảm bảo độ bền cũng như sự sang trọng, tinh tế của máy. Bên cạnh đó, J7 Prime cũng được nhà sản xuất trang bị màn hình 5.5 inch FullHD, cảm biến vân tay và hai khe SIM, một khe cắm thẻ nhớ SD mang lại những trải nghiệm thú vị cho người dùng.

Nhưng điều đặc biệt hơn cả là Samsung Galaxy J7 Prime sở hữu một cấu hình mạnh mẽ với chip tám nhân tốc độ 1,6 GHz, RAM 3GB cho người dùng thoải mái lướt web, xem phim, cập nhật mạng xã hội, thậm chí chơi game 3D cấu hình cao một cách mượt mà, không gặp bất kỳ hiện tượng giật hay lag nào. Thêm vào đó, bộ nhớ trong 32GB có hỗ trợ thẻ nhớ mở rộng tối đa 256GB cũng cho không gian lưu trữ tài liệu rộng rãi. Viên pin dung lượng 3.3000 mAh giúp nâng cao thời gian sử dụng của máy.

Sản phẩm còn được trang bị camera chính phía sau với độ phân giải 13.0 MP, khẩu độ f/1.9 mang đến những ảnh chụp chất lượng cao, rõ ràng, sắc nét dù là trong điều kiện thiếu sáng cùng camera trước 5.0 MP để bạn thoải mái selfie cùng bạn bè, người thân và thực hiện video call thông qua ứng dụng hỗ trợ. Bạn còn đặc biệt yên tâm khi sử dụng Galaxy J7 Prime, bởi sản phẩm còn sở hữu công nghê cảm biến vân tay, giúp bạn bảo vệ an toàn cho thông tin trong máy, tăng cường tính bảo mật.

Tai Nghe Sennheiser HD 202 II Chụp Tai

Sennheiser HD 202 II được thiết kế Full Size, màng loa lớn và êm ái, cho người nghe cảm giác thoải mái nhất khi sử dụng. Phía trên tai nghe thiết kế rãnh trượt để nới rộng hoặc co hẹp lại khung choàng đầu nhằm đảm bảo độ thoải mái khi đeo và phù hợp với kích thước đầu của mỗi người. Màng loa được làm từ nam châm neodymium cho chất lượng âm thanh mạnh mẽ. Với dải âm thanh lớn, phù hợp với nhiều dòng nhạc khác nhau để bạn thõa thích có những trải nghiệm âm thanh cực chất nhất. Ngoài ra, sản phẩm còn được thiết kế đặc biệt với chất liệu giảm âm nhằm đảm bảo thể hiện tốt nhất tiếng bass.

Tivi LED LG 42 inch 42LF550T

Sản phẩm được cập nhật Công nghệ Triple XD Engine giúp hình ảnh có màu sắc chân thật và chất lượng cao giảm được hiện tưởng nhòe, nhiễu hay méo ảnh. Ngoài ra, Tivi còn có công nghệ Dynamic Color Enhancer, Dynamic Clear White cho độ tương phản của màn hình cao hơn, mang lại người dùng hình ảnh sâu sắc, ấn tượng hơn. Với công nghệ Virtual Surround âm thanh vòm được tỏa ra ở nhiều hướng khác nhau, giúp bạn trải nghiệm âm thanh trung thực, như đang xem phim tại rạp. Sản phẩm còn được tích hợp đầu thu DVB-T2 giúp bạn có thể thu được nhiều kênh truyền hình hấp dẫn. Tuy nhiên, tùy vào khu vực và ăng ten của gia đình bạn số kênh thu được sẽ thay đổi. Tivi dễ dàng kết nối với USB qua cổng USB, kết nối với máy tính, máy ảnh… thông qua cổng HDMI. Ngoài ra tivi còn có Wifi tích hợp sẵn, Cổng LAN cắm dây mạng... mang đến nhiều tiện ích cho người dùng.
42 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kids0407
TÍCH CỰC
7 năm
cuối năm giảm giá ko có gì đặc sắc lắm 😔
Duysilver
ĐẠI BÀNG
7 năm
Toàn link aff k
svalmta
TÍCH CỰC
7 năm
@Duysilver Link aff thì có làm sao đâu bạn?
RenthalZ
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Duysilver Mua thì phải mất thêm phí Viết bài, giới thiệu à bạn o_O
@RenthalZ Bạn thử click vào link nào xem giá sản phẩm có tăng lên ko bạn, mình thấy nó bằng nhau ah. Vậy bạn đâu mất phí gì. Nếu bạn ko click vào link đó người bán hàng lãi 10 ngàn, bạn click vào link đó mua ủng hộ thì người bán chỉ còn lãi 7 ngàn, 3 ngàn cho thằng viết bài giúp bạn đọc hiểu. mình nghĩ đó là văn hóa phương tây còn ở Việt Nam có vẻ kỳ thị, mình thì luôn ủng hộ họ. nói 3 ngàn cho oai chứ họ chỉ đc 3 đồng thôi. nhưng bạn cũng chả mất thêm đồng nào
RenthalZ
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Bảo triệu Mình đang nói cái bạn nói "Toàn link aff k" =]]
vistahome
TÍCH CỰC
7 năm
Ko thấy ps4 pro nhỉ,,
Hôm kia ra sony quang trung gò vấp hỏi ps4 pro đặt hàng có khuyến mãi gì, thằng nhân viên nói, ko tặng gì hết anh ơi, chỉ giảm 20% mua phụ kiện

Nên về luôn
xdd51
TÍCH CỰC
7 năm
Tivi LED LG 42 inch 42LF550T các bác cho em xin ý kiến về con này với ạ
huudao83
ĐẠI BÀNG
7 năm
@kdmtrieuan Nó là tv thường thôi không có wifi với lan đâu, bạn mua thì đầu tư thêm androi box nữa thì ok
@huudao83 em tính mua con này giao về quê trước, nhưng sợ ông bà ở quê không biết xài androi box. Bác cho em hỏi em mua loại kết nối Lan hay Wifi gì đó. Tiki nó có lắp cho mình không nhỉ?
huudao83
ĐẠI BÀNG
7 năm
@kdmtrieuan bữa mình mua ở lazada nhân viên bưu điện họ chỉ giao hàng thôi không lắp cho mình, còn tiki thì mình không biết, nếu mua cho ông bà sợ không sài androi box thì mua smart tivi cho tiện, mình thấy 43in hiện tại giá cũng tốt, lg có 43lh570 http://www.lazada.vn/ti-vi-lg-43inch-fullhd-model-43lh570tatv-den-2207130.html hay sámung http://www.lazada.vn/smart-tivi-led-samsung-43inch-full-hd-model-ua43k5300ak-den-2592190.html

[PHIÊN BẢN MỚI] Tinh chất cô đặc vùng mắt Estee Lauder Advanced Night Repair Eye Concentrate Matrix Synchronized Multi-Recovery Complex 15ml

Loại: Kem mắt Dạng: Kem mắt full size 15ml Kem mắt giúp phục hồi & cải thiện các vấn đề lão hóa ở vùng mắt: nếp nhăn, bọng mắt, quầng thâm & ưu điểm MỚI - giúp tăng cường độ săn chắc cho da. Trả lại thanh xuân cho đôi mắt rạng ngờiSức mạnh trẻ...
lazada.vn
@huudao83 😁 em tính mua bên Tiki, mà nhà em ở vùng sâu vùng xa. Nó có giao hàng không nhỉ
sanhangre
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình mới mua tai nghe nhac Senheiser nghe nhạc cực hay đến nay tiki mới khuyến mãi.

https://azora.vn/tai-nghe-sennheiser-headphone-hd-202-ii-east.html
azorakt
ĐẠI BÀNG
7 năm
@sanhangre chiếc tay nghe sennheiser chất lượng âm thanh rất tốt mình cũng rất hài lòng với sản phẩm
Cuối năm rồi, đầu tư vài món công nghệ để vui chuẩn bị vui xuân.
superx2016
ĐẠI BÀNG
7 năm
Dùng mã giảm giá coi chưng cũng ổn
Đã mua hàng ở tiki và lazada vài lần và cảm thấy
THẤT VỌNG
@fanclubcongnghe Bạn có thể trả hàng ngay khi nhận, tại sao không có trả? Họ có đổi trả sp nếu lỗi mà
Mình mua hàng tiki rất nhiều thứ, từ tivi rồi sách, son môi, văn phòng phẩm
Mua điện thoai ở LZD. Mọi thứ đều ok hết
@kdmtrieuan Rất mất time vã lại món hàng ko đáng bao nhiêu tiền
Lazada còn bán cả apple case silicon fake nữa kìa
IMG_0921.jpg IMG_0917.jpg IMG_0924.jpg IMG_2167.jpg
@fanclubcongnghe 😁
Hãy là người tiêu dùng thông minh
@kdmtrieuan Vâng đôi khi mua ở fptshop và tgdđ còn bị dính chưởng
Thế mới có câu chỉ có ngừoi mua lầm chứ bán ko lầm
Ngon
phuctho0505
ĐẠI BÀNG
7 năm
69 luôn mới chẹo
Tủ lạnh thì cứ Hitachi mà chọn các cụ nhé.
cứ chọn Hitachi dung tích lớn nhất là tối ưu.
Điều hoà thì Daikin inverter
Máy giặt thì Electrolux 10 kg hoặc LG 14 kg. Số kg càng lớn càng tốt.
Tivi LG Oled 65 inch HDR ít tiền hơn chọn Sony 65" 4K HDR cũng tốt giá = 1/2 LG.
Cơm điện Tiger.
Nồi áp suất Philips.
Bếp từ Bosch.
Máy rửa chén Bosch.
Thiết bị vệ sinh BRAVAT.
Lò nướng Bosch.
Hút khói Bosch.
Điện gia dụng Braun.
Máy phun xịt áp lực Karcher.
Bình nước nóng Electrolux.
Đó là kinh nghiệm sử dụng các thiết bị điện của em gần 10 năm nay của em.
quang 2014
ĐẠI BÀNG
7 năm
@anhtrungkakadanang nhung hang bác chọn toàn loại đắt tiền sao ko bền
@quang 2014 Đắt sắt ra miếng bác à, mà tính ra nó cũng đắt hơn ko nhiều quá, bù lại được sự an tâm ko có hư nữa chừng.
Em là sợ nhất ba hàng Trung Quốc, lắp ráp tại việt Nam,
Cứ láp rạp tại châu Âu, Nhật Bản, Hàn Quốc, chí ít cũng được Thái Lan là oke.
Tuyệt đối tránh hàng Tàu vs lắp ráp tại Việt Nam.
Bị mấy lần con Panasonic lắp ráp Việt Nam sợ tới già.
quangdt5
TÍCH CỰC
7 năm
@anhtrungkakadanang Bình nước nóng thì nên chọn ariston. mấy ông anh làm điện máy cũng khuyên mua như thế,
@quangdt5 Đúng rồi bình nước nóng nên chọn loại gián tiếp Ariston.
Thương hiệu đến từ Ý. Nhưng lưu ý nên chọn loại nhập Thái Lan nhé.
Electrolux cũng ngon nhưng ko chuyên về bình nước nóng như Ariston.
Thank you bạn.
Vincent Vo
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mới mở cái thẻ HSBC người ta cho voucher Tiki 900k mà chưa biết nên mua cái gì 😁
@Vincent Vo lâu không thì nhận được voucher bác, em cũng đang mở thẻ để kiếm voucher :D
stilla
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bác nào cho ý kiến về cái tai nghe Senheiser ở trên với.
TIVI mua Sony 65 inch X8500D nhé.
thích cái tai nghe
tiếc là không đọc bài này sớm hơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019