[QC] Những tiện ích không ngờ của khoá điện tử

TTKM
4/12/2019 10:37Phản hồi: 42
[QC] Những tiện ích không ngờ của khoá điện tử
Xuất hiện tại thị trường Việt Nam trong nhiều năm trở lại đây, khóa điện tử đang dần trở nên quen thuộc với người tiêu dùng trong nước. Gần như ai cũng biết rằng khóa điện tử tiện lợi vì có thể mở bằng thẻ từ, mật mã và dấu vân tay, giảm thiểu những phiền phức của việc cất giữ khóa cơ truyền thống. Tuy nhiên, khóa điện tử, đặc biệt là những sản phẩm mới sau này, còn sở hữu nhiều tính năng và thiết kế đa dạng để mang đến cho người dùng nhiều tiện ích hơn nữa.

Quản lý ra vào từ xa qua ứng dụng di động

Với các khóa điện tử có thể mở bằng kết nối Bluetooth với điện thoại, bạn hoàn toàn có thể quản lý khóa và cấp quyền ra vào từ xa thông qua ứng dụng di động bằng cách tạo và gửi “chìa khóa” Bluetooth, mật khẩu cho người khác qua tin nhắn SMS, Viber, Skype hoặc Email. Thời gian sử dụng mật khẩu và “chìa khóa” có thể tùy chọn từ một lần, một tuần đến vài tháng v.v.

Đây là một tiện ích không thể bỏ qua đối với những ai thích tích hợp mọi thứ trong điện thoại cũng như các gia đình nhiều thế hệ vì bạn không cần tạo thêm nhiều chìa khóa cho người thân.

Ứng dụng Häfele Access kết nối với các khóa Bluetooth như EL7900, ER5900, giúp bạn quản lý nhiều khóa điện tử cùng lúc, tạo và gửi mật mã từ xa, kiểm tra lịch sử ra vào và mở khóa bằng Bluetooth mà không cần đến internet, tránh nguy cơ bị hack.

Bảo vệ an toàn cho ngôi nhà bạn

Nếu các ổ khóa cơ truyền thống thường xuyên đối mặt với nguy cơ phá khóa thì khi sử dụng khóa điện tử, đặc biệt là các sản phẩm cao cấp, bạn sẽ an tâm hơn với những tính năng bảo mật như báo động bằng âm thanh khi khóa bị tác động bởi một lực mạnh bên ngoài; chống sốc điện phòng trường hợp kẻ xấu muốn phá khóa bằng phương pháp sốc điện; tự động vô hiệu hóa khi nhập sai mật khẩu nhiều lần liên tiếp; cho phép nhập một dãy số bất kỳ trước hoặc sau mật khẩu để tránh nguy cơ bị nhìn lén v.v.

Còn nếu bạn là người hay quên, khóa điện tử sẽ báo động khi chốt chưa vào đúng vị trí, nhắc nhở bạn khóa cửa trước khi rời nhà.

Các dòng khóa điện tử của Häfele được trang bị đầy đủ các tính năng bảo mật như chống phá khóa, chống sao chép mật khẩu, chống sốc điện v.v. và luôn được kiểm định nghiêm ngặt (đến 200.000 lần kiểm tra đóng mở) trước khi được đưa ra thị trường.

Điểm nhấn cá tính ngay từ cửa ra vào

Thiết kế khóa điện tử ngày một đa dạng và mang nhiều phong cách phù hợp với nhu cầu thẩm mỹ khác nhau của người dùng, từ vuông vức hiện đại đến hoa văn cổ điển, từ màu đen sang trọng đến màu vàng hồng cá tính. Như thế, bạn có thể tạo ấn tượng về phong cách của ngôi nhà mình ngay từ cửa ra vào.

Khóa EL10K của Häfele với màu đồng và thiết kế giả cổ là lựa chọn lý tưởng của các ngôi nhà theo phong cách kiến trúc cổ điển

Dễ dàng lắp đặt

Khóa điện tử không tay nắm là một lựa chọn để bạn nâng cấp cửa nhà mà không cần khoan cắt tháo bỏ ổ khóa cơ hiện tại. Chỉ cần lắp khóa điện tử phía trên khóa cơ là bạn đã có thể tận hưởng ngay những tiện nghi vượt trội của khóa điện tử và thêm an tâm với hai lớp bảo vệ.

Khóa điện tử không tay nắm ER5100 của Häfele phù hợp với cửa sắt lẫn cửa gỗ.

Sở hữu khóa điện tử chất lượng với ưu đãi 30%

Häfele – một trong những thương hiệu khóa điện tử bán chạy nhất hiện nay – đang có chương trình ưu đãi cuối năm, giảm 30% dành cho các khóa thẻ từ, mã số, vân tay với nhiều lựa chọn về màu sắc và thiết kế. Khuyến mãi lớn nhất năm được áp dụng tại cửa hàng trực tuyến và hệ thống showroom Häfele trên toàn quốc.

Đặc biệt, với đơn hàng từ 10 triệu, bạn sẽ được tham gia chương trình quay số may mắn với giải thưởng là các bộ thiết bị bếp cao cấp – giải thưởng cao nhất lên đến 125 triệu.

Xem chi tiết chương trình tại link.
42 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Rất tiện lợi cho những người kinh doanh HomeStay hoặc cho thuê nhà nghỉ ngắn ngày
cửa chung cư nhà mình dùng cửa nhựa có an toàn k shop? Thấy cái cửa cứ mỏng manh thế nào ý?
chắc phải thay cửa xịn xịn vào rồi mới lắp khóa này đc.
PerfectSun
TÍCH CỰC
4 năm
@anzac123 chống ngạt bằng khăn ướt khá dễ dàng, nhưng cháy luôn cửa thì bó tay nhé =))
@PerfectSun lý thuyết để duy trì vài phút thoát hiểm hoặc chờ xe cứu hỏa thôi bác ơi, khi cháy khói bay ngút trời chứ đâu phải dạng khói thổi cơm lò đất đâu.. cửa cháy tới cửa bác đã chết vì ngạt rồi
PerfectSun
TÍCH CỰC
4 năm
@anzac123 nếu bác nhanh chóng bít các lỗ khí lại, thì sống được lâu lắm, trừ khi nhà sập thôi. Nhưng để cửa mà bị cháy rồi thì chỉ co cách nhảy. Nên nói chung cửa chống cháy giúp ít lắm.
Kể cả vân tay cũng cấp tạm thời được mà Mod
halt1406
TÍCH CỰC
4 năm
Cái này có thể gọi là hiện đại thì hại điện ko nhỉ ? Chưa phổ biến lắm nhỉ ? Cảm giác ko an toàn cho lắm
zkai999
ĐẠI BÀNG
4 năm
Có loại nào xài cho nhà phố được ko nhỉ ?Loại này chống nước mưa ấy
Khù_Khờ
ĐẠI BÀNG
4 năm
Khoá phòng hay chung cư thì được. Nhà phố thì khoá càng to cành tốt 😃
@Khù_Khờ nhà nào mà đã trộm thì xác định....
MeoMao121
TÍCH CỰC
4 năm
@Khù_Khờ thế bác chưa được xem bọn trộm nó cắt khóa chống trộm bằng kìm thủy lực nhanh như thế nào 😔
Khù_Khờ
ĐẠI BÀNG
4 năm
@MeoMao121 Khoá này nọ phòng trộm vặt, ve chai thôi bác. Ở dưới quê nó linh tinh lắm. Trước gắn cái chuông cửa ngoài cổng, tụi nhỏ nó nghịch suốt đành phải tháo ra ))
Hiện đại quá cũng khổ, cúp điện thì sao ? Chắc ở ngoài chờ có điện mới mở cửa được. Dù sao nó cũng an toàn hơn là mở bằng cơm.
@Lê văn zyx nó dùng pin mà bác...em đang xài thấy ngon và tiện dụng
Jie
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Lê văn zyx Nó chạy bằng pin, và dùng chìa cơ vẫn mở dc =))
@Lê văn zyx nó có pin mà bác.
Quá tiện luôn.
duaxiem
CAO CẤP
4 năm
Khóa cửa này áp dụng cho nhà riêng lẻ ổn không các bác nhỉ? Do mình tính làm căn hộ dịch vụ nên dùng cái này rất tiện.
@duaxiem Dùng được ạ. Cần tư vấn cứ alo cho em: 0941.783848.
Thanks
Xịn và tiện lợi phết
Booooozyer
TÍCH CỰC
4 năm
Nói chứ cứ liên quan đến công nghệ là lại thêm 1 phần rủi ro về sự ổn định 😁
Em mới thay cái công tắc thông minh, về nhà thấy đèn bật tắt lập lòe như bar sàn 😆 Hóa ra công tắc lỗi tự bật tắt cho vui 😃)))
@Booooozyer Xem giá của nó chưa
giá đắt
hdiyl84
ĐẠI BÀNG
4 năm
Lại định hướng gì đây pa 😁
Khá an toàn.
lnt55
TÍCH CỰC
4 năm
Để bảo vệ người dùng khi có hỏa hoạn, nhiều loại khóa điện tử tự mở khi nóng. Vậy khi bị khò nó có tự mở không?
xmaxspeedx
TÍCH CỰC
4 năm
Nhớ tới cái phim Hàn Quốc "Door Lock", vẫn bị đột nhập 😁
tuongpg
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ấn tượng cách làm nắp trượt để tra vân tay, vừa hiện tại nhưng vẫn giữ đc nét cổ 😁
có tiền mình cũng sắm
Sewny
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cái này sau này phải sắm cho nhà mình mới dc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119