[QC] Panasonic khởi động chương trình Chăm sóc đặc biệt dành cho điều hòa không khí đón hè 2018

TTKM
24/2/2018 4:12Phản hồi: 261
261 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tunglinhtinh
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cứ model sản xuất từ năm 2015 đến 2018 là được, còn ko biết là mua lúc nào, còn bảo hành hay ko à?
huynhbanhbao
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thời gian diễn ra chương trình hơi ngắn nhỉ? Nhà mình dưới quê, liệu có tranh được slot nào ko?
ngayvaluon
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ông Panasonic làm ăn chuyên nghiệp, gần vào vụ có khác, làm quả chăm sóc KH rực rỡ thế này thì ai chả sướng, chả muốn dùng.
phokhongmua
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nhà em lắp Panasonic Sky Series năm ngoái, đến giờ thấy vẫn ổn: làm lạnh nhanh, cửa gió thổi lên trần nhà, có lọc bụi, remote cực chất

tunglinhtinh
ĐẠI BÀNG
6 năm
@phokhongmua Cái remote nhìn chất ghê. Máy nhà em ko được như máy nhà bác 😁
@phokhongmua Dòng cao cấp nhất của Pana mà bác 😆, mới ra model 2018 nữa
Nhân viên mới vô làm xong, nói chuyện lịch sự. Chỉ vệ sinh thôi, vì máy 2016 nên cũng chả hư gì. Nói chung là dịch vụ sau bán hàng vậy là ok. Còn các bác khác thì sao?
@ngonguyenminhtrung Bạn điện thoại là hôm sau họ đến nhà liền hay sao ạ? Bạn ở thành phố hay sao?
tunglinhtinh
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ngonguyenminhtrung Nhà bác ở đâu đó? Từ lúc gọi tới lúc thợ xuống nhà là bao lâu ạ. Qua nay trời nóng, đêm ngủ phải dùng tới điều hoà rồi đấy ạ. Bảo dưỡng nhanh còn kịp.
ngayvaluon
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vào hè sẽ thấy nhu cầu sửa chữa, bảo dưỡng điều hoà tăng đột biến. Bác nào đang dùng Panasonic thì tranh thủ đăng ký slot free này đi, chứ để đến lúc nóng, gọi thợ - trả tiền cũng khó tìm nhé.
bigzero@
ĐẠI BÀNG
6 năm
Em mới sang nhà mới, đang phân vân ko biết nên lắp Daikin hay Panasonic đây các bạn ợ?
athena34
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hauyenkun Xem bệnh mình đoán máy lạnh lắp phía tường bị mặt trời chiếu trực tiếp, đặc biệt là tường hướng tây.
Cảm biến nhiệt độ trên remote và trên dàn lạnh hoạt động độc lập nhau. Tường bị nắng trực tiếp sẽ nóng và nhiệt kế trên dàn lạnh sẽ báo nhiệt độ cao hơn vùng giữa phòng, nơi đặt remote. Vì thế máy sẽ tiếp tục thực hiện chế độ làm lạnh dù nhiệt độ thực tế (giữa phòng) đã thấp hơn nhiệt độ cài đặt.
Ban đêm thì ngược lại, nhiệt độ bên ngoài thấp nên nhiệt độ tường thấp hơn nhiệt độ giữa phòng. Nhiệt kế dàn lạnh đọc nhiệt độ thấp hơn nhiệt kế trên remote nên ngắt dàn lạnh sớm.
hauyenkun
ĐẠI BÀNG
6 năm
@athena34 Phòng lắp máy LG tầng 3 còn mát hơn hẳn ý bác ạ. Thế mà ban ngày vẫn bị sai nhiệt độ.

Máy Pana lắp tầng 4 lúc nào cũng nóng hầm hập mà bật 26 độ là đúng 26 độ nó ngắt, ko bao giờ bị sai.

Bực cái thằng LG thật, hicc
okbabe
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hauyenkun Bạn kia nói chuẩn rồi. Bạn xem lại chỗ gắn điều hoà xem có gần nguồn nhiệt nào khác không. Bởi vì điều hoà nó cũng chỉ hoạt động theo cảm biến nhiệt gắn trên đó. cảm biến nhiệt không mấy khi mà sai nhiều vậy đâu. Mình cũng gặp trường hợp này ở công ty mình khi một cụm mấy chiếc điều hoà được lắp chung một điều khiển chung trên tường. Bọn đi lắp nó lại lắp kế bên cái tủ điện tổng. Mà cái tủ điện thì lúc nào cũng nóng. Nó tỏa nhiệt ra chỗ cái cụm điều khiển làm cái cảm biến nhiệt hoạt động sai. điều hòa bỏ 30 độ mà cứ rét run.
hauyenkun
ĐẠI BÀNG
6 năm
@okbabe Vị trí lắp điều hoà cao, thoáng mát luôn mà bác ơi. Phòng này là phòng tầng 3 mát nhất nhà e rồi.

Có bắc ghế trèo lên chỗ cái cục lạnh thì xung quanh cũng mát rượi luôn. Phòng này ko bị nóng như các tầng trên và nó đã lạnh thì cực đều và nhanh. Mỗi tội sai nhiệt độ thui.

binhduong79
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nhà em cũng dùng điều hòa Panasonic, công nhận là máy tốt và thương hiệu có tiếng rồi. Phòng em tầng 2 nắng chiếu cả ngày nóng lắm, phòng 12m2 thôi nhưng lắp hẳn máy 12000 mát lạnh, có điều dùng dòng non inverter cho rẻ, giá bằng 2/3, chỉ có hơi ồn chút bù lại kinh tế trước mắt.
okbabe
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình dùng con V10APM 2 năm nay rồi. Không trục trặc gì và tiết kiệm điện hơn những dòng cùng công suất. Nhiều người gì cũng phải Daikin chê LG chứ nói thật Daikin lắm chế độ bảo vệ nên đi kèm là lắm lỗi vặt. Có điều kiện hẳn thì mình sẽ đổi sang Panasonic chứ quyết không dùng Daikin. Nhìn nhà bạn dùng Daikin ớn rồi.
okbabe
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tunglinhtinh Chả biết khỉ gì cũng comment. Thế tại sao người ta luôn lắp điều hòa trên cao (sát trần nhà) mà ko lắp thấp dưới mặt đất thổi vào ng cho mát 😆

Lắp càng cao thì độ phủ hơi lạnh càng tốt, và sẽ lạnh đều khắp phòng. Trong 1 không gian thì hơi lạnh khi thổi trên trần nhà sẽ đi xuống theo đúng nguyên tắc vật lý và tỏa đều ra, ko gây hại đến sức khỏe như việc thổi trực tiếp vào ng.
phokhongmua
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tunglinhtinh Về cơ bản cửa gió ra ở trên đẩy dòng khí nóng về hướng cửa hút gió theo kiểu chiếm chỗ, sẽ tăng khả năng đưa khí nóng vào đúng cửa hút. Nói chung thiết kế này chắc chắn đã được nghiên cứu rất kỹ về luồng khí di chuyển trong phòng.
binhduong79
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tunglinhtinh Rồi khi nó hút khí lạnh lên, nó không biết tự chuyển chế độ hả bác. Khi phòng đủ độ lạnh thì nó ngưng thôi, máy nào chả vậy, máy lạnh đâu có hoạt động suốt
athena34
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tunglinhtinh Lắp sát trần theo lý thuyết sửa điện lạnh dạo là không hợp lý, nhưng cái này cửa hút nằm dưới thì lại là hợp lý 😃
Các bạn cho hỏi là nhìn máy Pana chỗ nào để biết công suất là bao nhiêu ngựa he?
@Duy_P900 Trên cục nóng có ghi xxxxx BTU 9000=1hp cứ thế tính tới ạ
tutai22vn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Sắp roài tốn điện đây
TTmeoden
ĐẠI BÀNG
6 năm
hại điện hại điện
yenyen22
ĐẠI BÀNG
6 năm
chờ đó mua máy rồi gọi
binhduong79
ĐẠI BÀNG
6 năm
@yenyen22 Thì hết chương trình khuyến mại bác nhé 😁
athena34
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình thích cái nào remote thông dụng cùng hãng cùng loại có thể add vào điện thoại điều khiển cho dễ. Như Dailkin cứ add vào là máy nào cũng điều khiển dc. Còn con mitsu ở nhà chọn 30 kiểu remote của hãng đó mà vẫn không thể nào điều khiển được.
Trên đt thì bấm 20 độ là nhảy 20 độ, không cần lên xuống từng bậc.
bigzero@
ĐẠI BÀNG
6 năm
@athena34 Cái này thì mình cực thích khoản này của elextrolux. Chỉ cần bật một nút thì tất cả các thông số như chế độ làm lạnh, nhiệt độ, hẹn giờ tắt mở nó đồng bộ một loạt luôn, rất tiện
huynhbanhbao
ĐẠI BÀNG
6 năm
@bigzero@ Tránh xa elec nhé, điều hoà là giá tàu và chất tàu, biết thân phận nên bảo hành những 5 năm.
katy_kat
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình bị xoang sợ gió thổi thẳng vào người nên đang kết con này của Panasonic: http://dienlanhbacha.com/dieu-hoa-panasonic/dieu-hoa-panasonic-inverter-1-chieu-12000btu-vu12skh-8-7505. Thấy mặt lạnh khá to và hầm hố. Bác nào review thêm hộ phát. Chắc phải lắp sớm kẻo vào mua lại cháy hàng.
tunglinhtinh
ĐẠI BÀNG
6 năm
@katy_kat Nhìn chất vê ler bác ạ, đẹp, quá đẹp, đẹp xuất sắc. Em vừa nói chuyện với ông bạn làm bên điện máy, ông ấy phán như lày: Đồ điện hay đặc biệt là điều hoà cứ pana mà quất, đời càng cao giá càng vip thì chất càng ngon.
kaitokid1248
ĐẠI BÀNG
6 năm
LG giờ điều hòa của nó ngon phết đấy bác ạ, chắc bác dùng con từ đời nào. Nhà em và phía vợ toàn lắp loại 1 chiều của LG, giá tốt, làm lạnh nhanh, chạy êm và kiệm điện cũng khá lắm
canh bui 3q
ĐẠI BÀNG
6 năm
Em dùng thấy cục nóng hoạt động mạnh thì hơi ồn tí thôi, hãng nào chắc cũng vậy mà
Thương hiệu Panasonic đã có tiếng từ lâu không chỉ ở sản phẩm điều hòa, mà còn ở những thế mạnh như đồ điện tử, đồ gia dụng...Gia đình mình đang sử dụng điều hòa mitshubishi, nhưng mình sẽ đổi sang điều hòa Panasonic ngay và luôn.
tunglinhtinh
ĐẠI BÀNG
6 năm
@conyeu8486 Hàng của Nhật mà bác, cái gì cũng tốt, chỉ là có tiền để dùng ko thôi :p
thutrongvang
ĐẠI BÀNG
6 năm
Xin các bác cao thủ về điều hoà cho em lời vàng ngọc!

Nhà em đã lắp một điều hoà Panasonic 12000 btu hai chiều. Hiện tại chỉ phục vụ cho phòng ngủ của em. Bây giờ em muốn lắp thêm cục lạnh sử dụng cho phòng khách đc ko các bác? Vì phòng khách tắt, phòng ngủ bật và ngược lại chứ không chạy chung.
phokhongmua
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thutrongvang ko được bác nhé. điều hòa cục bộ thì chỉ có 1 cặp giắc co, nếu thêm mặt lạnh gắn đường ống môi chất dàn lạnh vào đâu. điều hòa multi người ta đã có sẵn nhiều cặp môi chất ở dàn nóng nên việc lắp thêm dàn lạnh là bình thường, miễn sao tỷ lệ kết nối ko vượt quá mà nhà sản xuất cho phép kết nối.
phokhongmua
ĐẠI BÀNG
6 năm
@phokhongmua Cảm ơn các bác cao thủ nhiều, dù hơi buồn ạ.
Đành lắp thêm 1 con nữa, có khi con này phải lắp multi cho chắc các bác ạ.
Em vẫn trung thành với Panasonic vì máy Panasonic làm lạnh nhanh nổi tiếng rồi. Quạt gió mạnh nữa.
binhduong79
ĐẠI BÀNG
6 năm
@phokhongmua Nếu thích làm lạnh nhanh, lạnh sâu, rét buốt thì chọn Pana, Pana tốc độ quạt mặt lạnh cực cao nên nó làm lạnh rất nhanh và sâu. Mẫu mã của Pana cũng ăn đứt nhiều hãng khác, đơn cử là Daikin.
hauyenkun
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thutrongvang E không làm điều hòa nhưng e nghĩ là có thể. Chắc phải thay đầu ga cục nóng thành đầu multi và chế điện nữa.
Theo e nếu lắp multi từ đầu hoặc bác cố thêm chút mua con mới vì thêm có ít thôi mà đồng bộ và ngon. Mua loại thường cũng được.

Cách đây 5 năm khi e về nhà mới cũng nghĩ như bác vì phòng khách ít dùng sao hãng không làm loại nhiều đầu lạnh. E không tìm hiểu nhưng cũng hiếm và hãng họ cũng có loại này rồi mà mình không biết.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019