[QC] Partron PBH-400 – Tai nghe Bluetooth đầu tiên trên thế giới sử dụng SF Driver

TTKM
11/6/2018 14:57Phản hồi: 94
[QC] Partron PBH-400 – Tai nghe Bluetooth đầu tiên trên thế giới sử dụng SF Driver
Vào Việt Nam hơn 1 năm, PARTRON, một thương hiệu công nghệ mới đến từ Hàn Quốc với những sản phẩm ngon, bổ, rẻ đã thay đổi rất nhiều nhận thức của người tiêu dùng Việt Nam về việc sở hữu sản phẩm công nghệ tiên tiến, độc đáo, chất lượng, made in Korea thực sự không còn quá khó khăn như trước đây nữa.

Thành công với 2 sản phẩm tai nghe PBH-200, PBH-300 những sản phẩm làm nên thương hiệu Partron với thiết kế kiểu vòng cổ bền bì, phù hợp với luyện tập thể thao, tiếp nối đó mới đây Partron chính thức ra mắt chiếc tai nghe bluetooth tiếp theo PBH-400 với nhiều điểm đáng giá hơn nữa.

Trong thời điểm thị trường hiện tại khi mà các thương hiệu âm thanh đang tập trung vào việc phát triển công nghệ không dây hoàn toàn trên tai nghe bluetooth, thì Partron nhìn ra hướng đi khác, họ vẫn trung thành với thiết kế đã làm nên thương hiệu của họ - Tai nghe Bluetooth theo kiểu vòng cổ và tập trung phát triển vào mảng công nghệ tái tạo âm thanh, thứ tạo lên sự khác biệt thực sự trên chiếc tai nghe PBH-400 này.

SF Driver – Superior Fidelity Driver – Trình điều khiển âm thanh thế hệ mới

SF Driver là một phát minh thực sự lớn và vinh dự trong năm nay của làng âm thanh Hàn Quốc. Cái tên “SF Driver” cùng với "DIRAC" (chiếc tai nghe đầu tiên sử dụng SF Driver) là hai cái tên được nhắc đi nhắc lại rất nhiều tại các diễn đàn, mạng xã hội công nghệ và âm thanh Hàn Quốc trong thời gian vừa qua.

SF Driver gắn liền với tên giáo sư Shin-Ryeol Lee. Ông đã nghiên cứu về công nghệ điều khiển âm thanh trong 10 năm và SF Driver là một trong những thành quả lớn nhất của ông. Sau đó công ty sở hữu công nghệ này đã tự ra mắt một mẫu tai nghe DIRAC, nó đã bán hết sạch 3000 sản phẩm trong vài tuần ra mắt.

Vì sự tiến bộ trong việc cải thiện chất lượng âm thanh cũng như giá thành sản xuất mà nhiều hãng tai nghe uy tín trong làng Audiophile đã mua và ứng dụng vào sản phẩm của mình như Alza Horizon, Dophinear, Sonicast,...

Và PBH-400 là chiếc tai nghe bluetooth đầu tiên trên thế giới sử dụng trình điều khiển này.

Quả đúng như sự lan tỏa của công nghệ mới này, tại PAS 2018 vừa qua trong Hồ Chí Minh, Partron đã có dịp giới thiệu PBH-400 và màn trình diễn của PBH-400 với người chơi tai nghe tại triển lãm đã thành công ngoài mong đợi.

Mặc dù là chiếc tai nghe Bluetooth nhưng PBH-400 mang lại chất lượng âm thanh xuất sắc không thua kém gì các tai nghe có dây cao cấp, âm thanh được bóc tách đầy đủ chi tiết, dải bass mạnh, có lực nhưng không bị lấn, âm treble cao sáng sủa và trong trẻo. Những ai đã đi qua, nghe và cảm nhận PBH-400 đều thích và đánh giá cao.

Hiện tại PBH-400 đã có mặt tại hầu hết các cửa hàng Audio tai nghe. Mời anh em đến trải nghiệm, nghe thử và cho đánh giá. Sản phẩm có giá : 1.690.000 vnđ

94 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xuanvu hay 3k chưa có sao? Mà mình k tin nó tốt hơn con ma650 wl đang xài
@lekhanhtrung123 3K có hàng rồi bác nhé. Bác tham khảo link http://www.3kshop.vn/partron-pbh-400 😁
@lekhanhtrung123 Em cũng nghiên cứu nhiều tai nghe và đang tính mua RHA MA650 Wireless ở 3K, bác xài thấy ổn không ạ?
@1.000.000.000 người khác Pin tốt(nghe liên tục đc khoảng 7,8h, còn tắt khi k sử dụng thì đc 12h), âm trường rộng, bass vừa đủ k quá dư, thiên về treb, nghe accoustic là chuẩn, sạc bằng cổng type c, tuy nhiên chỉ sạc đc bằng cục 1a, với giá 2.5tr thì mình thấy rất đáng đồng tiền bát gạo
hnt.n007
TÍCH CỰC
6 năm
Chờ giảm khoảng 1tr cũng muốn mua em này 😁
😁 giá thấy cũng ổn
tai này có thoại ko nhỉ hay đơn thuần là tai nghe nhạc
hypro90
ĐẠI BÀNG
6 năm
Giá khá ngon, có chương trình giảm giá gì ko ad ?
KDHH
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hypro90 Qua HH có PMH 200k này https://hoanghamobile.com/tai-nghe-khong-day-partron-pbh-400-wireless-bluetooth-p12654.html
saburu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@KDHH mới lụm ở Phukien.vn tặng cục sạc 10000 Energizer đẹp vđ 😁
tienna.it
ĐẠI BÀNG
6 năm
chẳng biết các bác như nào chứ em dùng tai nghe kiểu này chạy bộ nó đập đập vào 2 bên xương quai xanh đau vãi 😔(
@tienna.it Con này nhẹ có 27g thôi bác chạy vô tư
lvchien.xd
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tienna.it bác quá yếu đuối, thế mà kêu đau 😆)
idoaudio
TÍCH CỰC
6 năm
Partron PBH-400 - Sự lột xác về chất lượng âm thanh của công nghệ Hàn Quốc (Made in Korea)
Không giống như những chiếc tai nghe trước đó thường bị giới chuyên gia đánh giá chất âm của những mẫu tai nghe Partron chỉ ở mức trung bình khá, và thiếu điểm nhấn. Thì ở PBH-400 đã hoàn toàn khác, chiếc tai nghe có chất lượng âm thanh vượt trội hơn hẳn so với các đối thủ trong cùng tầm giá. Tai nghe thể hiện một chất âm sạch sẽ, chi tiết và giàu năng lượng, với sự kiểm soát chặt chẽ ở dải bass bên cạnh dải trung âm chân thực tự nhiên và dải treb đầy đủ, giàu năng lượng. Một thứ âm thanh rất gần với chất âm của những sản phẩm Hi-end, đây là điểm rất lạ ở một cặp tai nghe Bluetooth và cũng chính là điểm khác biệt của chiếc tai nghe Made in Korea này.
Chất lượng âm thanh tốt của PBH-400 có được nhờ sự phối ghép vô cùng kỹ lưỡng giữa bộ giải mã tín hiệu Aptx và công nghệ driver tiên tiến do chính người Hàn quốc nghiên cứu và phát triển. Công nghệ màng rung SF với cấu tạo màng rung 3 lớp cho phép tốc độ phản hồi tốt hơn, chống méo âm và vọng âm tốt hơn nhiều lần so với công nghệ mang rung dynamic truyền thống.
Với chất lượng âm thanh vượt trội so với các đối thủ trong cùng phân khúc cùng nhiều tính năng vốn là thế mạnh của những mẫu PBH 200 và 300 trước đó của Partron như: Pin lâu 8h, kết nối 2 điện thoại cùng 1 lúc, báo rung khi có cuộc gọi đến, có app vui vẻ, có thể thể điều chỉnh bass - treb ngay trên tai nghe, với mức giá chỉ 1.690.000 vnđ. Chiếc tai nghe không dây PBH-400 đang là một sản phẩm có P/P rất cao, sẽ khiến cho bất kỳ mẫu tai nghe nào kể cả Mỹ, Nhật, hay Trung Quốc phải dè chừng.
hypro90
ĐẠI BÀNG
6 năm
@idoaudio Có KM gì ko bác IDO
idoaudio
TÍCH CỰC
6 năm
@hypro90 Hàng mới ra còn ko có đủ hàng bán đó bạn 😃, con này giá ổn so với chất lượng, nên anh em yên tâm mua. báo hành hãng thì ngon, lỗi đổi mới nên yên tâm sử dụng
@idoaudio Mình vừa mua PBH-300 bên Ido chương trình km tháng trước xong h ra con mới 😔
digikei
CAO CẤP
6 năm
@idoaudio Nói tùm lum mà ko thấy giới thiệu cái quan trọng nhất của tai nghe Bluetooth là pin bao nhiêu, dùng bao lâu ? Chuẩn kết nối thế nào ? Quảng cáo làm không có tâm, làm qua loa ngay với sp của mình vậy thì khách hàng ko dám tin tưởng, nghi ngờ mấy cái đó yếu kém khuyết điểm nên ko dám giới thiệu
Hôm ở P.A.S cũng được nghe thử em này 😁 âm thanh khá hay giá lại ngon
Không thấy nói rõ về khả năng kháng nước, thời lượng pin (sạc và sử dụng) và công nghệ Bluetooh 4.1 hay 4.2?
BigBalloon
ĐẠI BÀNG
6 năm
@spyhunter88 http://partron.vn/san-pham/partron-pbh-400/ xem ở đây này bạn
@BigBalloon Cần thông tin trong bài thôi, chứ nếu GG thì nói làm gì nữa. 😁
Cô gái Hy Lạp trong hình đẹp quá. Mình đoán thế.
@thanh.vohong 😁 em có link em mẫu này đó bác
Hix, 😔 vừa múc con PBH-300 dùng được hơn 1 tháng
@nguyenminhtuna2401 Hóng bài đánh giá chất âm thực sự
qtgalaxy
TÍCH CỰC
6 năm
So với cái này thì sao nhể 😁
BigBalloon
ĐẠI BÀNG
6 năm
@qtgalaxy Bác đặt mua con PBH-400 này rồi đưa ra so sánh cho anh em đi haha
@BigBalloon Bác này có ý kiến hay nè kkk
cr140n
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Thai Sol BeatX kết nối với điện thoại Sámsung rất chán nhé. Thường xuyên bị ngắt kết nối. Reset các kiểu theo trên diễn đàn vẫn bị (Mình bị với 2 đt SS khác nhau)
cùi bép
ĐẠI BÀNG
6 năm

1tr7 ở cellphones, có nên mua k các bác ???
KDHH
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cùi bép 1490k mua k 😆 https://hoanghamobile.com/tai-nghe-khong-day-partron-pbh-400-wireless-bluetooth-p12654.html
tuonganh2512
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mua ở Phukien.vn tặng kèm pin sạc dự phòng Energizer 800k kìa mấy bác
http://phukien.vn/collections/croise-r/products/tai-nghe-bluetooth-partron-pbh-400
KDHH
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tuonganh2512 nâng giía lên củ 8 rồi tặng cái sạc à bác =)))
bxv77
ĐẠI BÀNG
6 năm
@KDHH bác k click vô link hả? ngta vẫn để đúng giá đề xuất và tặng thêm quà, vội phán
KDHH
ĐẠI BÀNG
6 năm
@bxv77 sáng nay em click là 1800k bác nha 😆 biết vậy em chụp màn hình hehee
bxv77
ĐẠI BÀNG
6 năm
@KDHH Từ hôm qua đã thấy 1tr690k r bác ơi
huhu có đổi pbh300 sang 400 được không add
tuonganh2512
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thái anh 030115 400 nghe cực hay bác ơi em đang xài nè 😁
KDHH
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thái anh 030115 Bên HH đang tặng PMH giảm 200k qua xúc đi bác https://hoanghamobile.com/tai-nghe-khong-day-partron-pbh-400-wireless-bluetooth-p12654.html
@KDHH có bán trả góp không ạ, đang kẹt xiền quá mấy bác
maker2708
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cái SF driver này thấy khá nổi, con DIRAC bên Hàn Quốc cũng được đánh giá cao trên diễn đàn audio phết, giá lại rẻ. Chưa rõ con này có bê nguyên âm con đó sang không
phukienhay
ĐẠI BÀNG
6 năm
@maker2708 Bác có thông tin gì về con này không ? DIRAC ?
maker2708
ĐẠI BÀNG
6 năm
@phukienhay Thấy nhận xét bass chắc, nhanh và không lấn mid. Mid tự nhiên, trong trẻo và chính xác. Treble thì sạch và có chi tiết tốt
Giá cũng rẻ, không đắt và được đánh giá cao. Mỗi tội bán ra bao nhiêu sound out bấy nhiêu http://www.zound.co.kr/shop/shopdetail.html?branduid=1008010
CoCaHaHa123
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mấy con bluetooh thấy đều ko dùng chơi game đc, toàn tiếng đi sau hình @@
@CoCaHaHa123 chuẩn.
@CoCaHaHa123 Con này không trễ nhiều bằng mấy con true-wireless đâu bác, vẫn chơi game xem phim được!
CoCaHaHa123
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Putius98 m đang dùng 1 con neckband, thấy qc có aptx, bluetooth 4.2, mà chơi liên quân hình vẫn đi trc 2 3s
Taro Misaki
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Putius98 Hồi trước em thử dụng con Sennheiser Momentum free (nghe quảng cáo là có low latency) để chơi game mà vẫn bị trễ 1-2s đó bác.
@Putius98 k biết con này sao chứ ma650 wl của mình đắt gấp rưỡi con này mà chơi shadow fight 3 vẫn bị trễ tiếng đây

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019