[QC] Q-Smart Miracle Tender: Đẳng cấp công nghệ trong thiết kế tinh tế

Hư Trúc
17/10/2012 6:28Phản hồi: 489
489 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đoc những bài này chẳng còn thấy tinhte chút nào. Tinh tế là sự cảm nhận đời thực chân thật.cái j đẹp thì nói đẹp xấu thì nói xấu . Thiếu j cách pr với quảng cáo
Chẳng nhẽ cái mày này thật sự đẹp xuất sắc đến vậy hả mod
Chỉ cần nhjn thôi là e đã thấy nó ko có tí đẹp nào rồi . Xấu và thấy koo cân đối. Vài lời thôi em không đóng góp nữa
nếu bây h mà mua liệu có hối hận ko nhỉ, cứ vài ngày là có hàng mới ngon hơn rẻ hơn, làm sao theo kịp, chưa đc 1 tháng mà ra 3 sp, vãi
diem nhan cua may la phan cung da on. nhung can tang dung luong pin len 2500 (cau hinh nhu s22) va kha nang hoat dong on dinh. cac ban cu thu so sanh xem. cam 1 con s3 va con cua q-smart s22 neu pin 2500, luot wed xem con nao sap truoc. minh thay pin la diem can q-smart can quan tam thay doi

Pts trơ tráo quá!

Sent from my Mobiistar Touch S01 using Tinhte.vn
@truongxuanvang Kiểu dáng thực tế nó còn đẹp hơn cái ảnh mà bác bảo là photoshop này đấy bác ạ! Mình mới xúc em nó về đây, bác chưa cầm nó lên thì nói vậy chỉ theo cảm tính thôi.
Khoảng hơn tháng nay mình muốn mua một smartphone mà cứ phân vẫn mãi giữa Q mobile và Mobistar.
Mình đã xem các clip đập hộp s15, s18, s22, tender, kem 430, 432, 452 và đã mất rất nhiều thời gian xem thử lựa chọn em nào.
s15 camera 2.0 nên sẽ không mua, s18 thì cảm ứng hơi trễ và có vẻ không được nhạy lắm nên không mua, s22 thì có vẻ tốt hơn nhưng mình cảm thấy kích thươc nó quá lớn so với mình.
Kem 430 thì cảm ứng còn tệ hơn s18 nên không mua. Mình thấy kem 452 có vẻ là mượt nhất vì ram 1gb, và cũng thích những thứ mà mobistar tặng kèm theo máy (ốp lưng, pin, ốp viền silicon chống va đập), màn hình hơi nhạt nhưng nếu có đủ tiền thì mình cũng mua. nhưng mình không đủ tiền để mua nó nên quyết định sẽ đi test thử Q tender được thì sẽ mua.
Khi test tại vienthonga mình thấy s22 đúng là quá to, to hơn những gì mình tưởng tượng khi xem clip đập hộp nhiều, mặt sau thì mình không thích lắm.
Q tender thì mình rất thích, cả màu sắc và kích thước, test thấy tốt nên mình đã vừa xúc em nó về xong, xài hết pin nên giờ đang tắt nguồn để xạc.
Cảm nhận của mình về Q smart miracle tender như sau:
- Màn hình rất sáng và sắc nét.
- Cảm ứng theo mình thì rất ok, mình rất hài lòng, tất nhiên là không thể so sánh với điện thoại các hãng lớn ở mức giá 6, 7 triệu trở lên, nhưng sẽ hơn hẵn cảm ứng các hãng này ở cùng mức giá. Với mình cảm ứng như thế là tốt.
- Camera theo mình thì tương đối tốt, màu sắc rực rỡ, nhưng khi zoom nhiều thì mờ. Nhưng mình thấy vậy là ok.
- 3g thì mình chỉ thấy khi lướt web thì chậm hơn cái dcom viettel 7.2 của mình một tí, chắc là do trình duyệt web chậm vì khi mình tải game chém trái cây thì thấy tốc độ nhanh hơn cả cái dcom của mình, khoảng 800 kb/s, có khi hơn 1mb/s. Như vậy là ok với mình rồi. Dọc báo và xem youtobe rất nhanh bằng 3g.
-wifi thì tốc độ tất nhiên là hơn 3g rồi, nhà mình không có wifi nên chưa thử.
Theo mình đánh giá chung thì nếu ai lần đầu dùng điện thoại cảm ứng mà xúc em này thì sẽ rất là hài lòng về tất cả mọi thứ của em này. Những ai mà xài iphone, ss cao cấp thì dùng em này tất nhiên là sẽ không thích vì dù sao thì với mức giá quá chênh lệch thì không thể đem so sánh với nhau được.
Mình rất hài lòng khi mua em này, thực tế đẹp hơn trong ảnh ở giới thiệu ở đầu chủ đề nhiều. Kiểu dáng mình thấy Q smart tender chẳng thua kém em cao cấp nào hết (các bác đừng nhìn hình ở đầu bài, hình đó cái màu viền màn hình ở mặt trước rất là xấu, thực tế nó đẹp hơn nhiều, không tin các bác ra tiệm cầm nó rồi thì sẽ biết), rất là ok. he he. Vậy là từ nay sẽ được nghịch em thỏa thích rồi (dùng rất là đã, có lẽ mình mới lần đầu dùng smart phone)
Mình không có nhiều tiền nên quan trọng là được trải nghiệm, với quan trọng là đt 2 sim sẽ giúp mình tiết kiệm hơn.
Mình là mem mới với lại mới chuyển sang dùng smart phone nên phát biểu nào "gà" quá thì mong các bác thông cảm góp ý để em mau tiến bộ. Thanks các bác!
Nhái hãng gì thì nhái, miễn sao dùng được + đáp ứng đủ nhu cầu là được chứ gì, éo mẹ, mấy con ss nhái thiết kế ip4 đéo thấy thằng nào nói

Sent from my Mobiistar Touch Lai 5.0 using Tinhte.vn
@gatesz Bác nói chính xác đấy, nhưng mọi người có quyền nói lên ý kiến của mình mà 😃
hoangmata.
ĐẠI BÀNG
12 năm
fan cua hang nao thi noi tot cho hang do va che bai hang khac ,nen chung ta xem de biet thoi con muon mua thi ra showroom, ko fai nghe bo con thang nao het
lastbet
TÍCH CỰC
12 năm
Với tầm tiền 3 triệu qsmart tender quá đẹp rồi. Mình phân vân sao bộ nhớ trong thấy máy báo có 2Gb mà sao bài quảng cáo lại bảo 4Gb nhỉ.
@lastbet có lẽ 2GB kia cài ăn roi 4.0 rồi đó bác..dùng thẻ ngoài cho lành

Ý mình không nói nó xấu, mà nói cái hình nền là ảnh ghép. Bác xem chỗ ngón tay trên ảnh chẳng phải mất một mẩu sao.
Room vs ứng dụng mặc định nhà sx chiếm rồi bạn 😃
Em này ngon mà k xúc đc 😔

@smartphonekenh thế mà e tưởng rom và ứng dụng sử dụng ram chứ 😃
hàng tàu cũng có nhiều loại mà. Chất lượng của Q mobile cũng ổn rồi.
Mình đang lưỡng lự giữa một bên là Qsmart vs Sky, giờ đang có 4m cũng muốn trải nghiệm công nghệ tầm cao, mà chẳng biết nên lấy E nào. Qsmart thì ghét cái camera nó không có hỗ trợ nhiều còn my Sky thì pin dùng yếu quá nên nản. Mong được các bạn tinh tế tư vấn cho chút kinh nghiệm trải nghiệm về 2 dòng máy này.
@dragonvnit tôi nghĩ bạn nên chọn qsmart...thiết kế mỏng và đẹp, cầm vừa tay...giờ đang chuộng mỏng mà. còn hiệu năng thì chắc như nhau thôi😁
Thấy các bác chém tàu khựa nhiều quá, các bác cũng biết TQ là công xưởng của thế giới rồi, thì hàng dù là USD cũng là của TQ sản xuất mà thôi, quan trọng là tiêu chuẩn chất lượng ra sao thôi.nản
thiết kế và phần cứng cũng dc đấy chứ...có khi mua dùng😁
Quyết định rồi, lĩnh lương mua con tender này. Không biết pin có bền không nữa, chẳng thấy thành viên nào nói hết.
pin dùng bình thường có dc 1 ngày không nhỉ
Quảng cáo dùng từ hơi quá đà. Làm người ta tưởng bỏ ra số tiền tí tẹo mà còn ngon như iphone 5, S3, one X..... Đúng là quảng "cáo"
wookie87
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bác có biết con này nhái của con nào ko nhỉ, nhìn quen quen.
Bài này là bài quảng cáo, đã ghi chữ QC to đùng rồi kia. Bài viết cũng theo văn phong QC chứ! Chúng ta phải nên mừng vì có tiền vào túi. Đọc thì cứ đọc, im lặng mà ăn tiền. Còn những mục review thì vẫn đúng chất tinhte thôi. Cái này k nên cãi nhau nữa!

Mua 1 con Dell là góp cho thằng Tàu 1 phần gia công, cho thằng Mỹ 1 phần thương hiệu. Mua 1 con QMobile là góp 1 phần cho thằng Tàu gia công, 1 phần cho người Việt làm thương hiệu. Vậy nêu đứng trên tinh thần dân tộc, nên ủng hộ cái nào?

Hơn 3tr thì hàng này xài được rồi. Nếu muốn xài hàng rẻ mà bền thì Nokia 1280, muốn công nghệ cao mà bền thì IP5... Với bản thân mình đã từng xài, QMobile chất lượng tốt. FPT thì lúc đầu rất lởm, n hiện nay đang nhờ K-Touch gia công nên có lẽ cũng tốt. Còn không biết MBS chất lượng thế nào?????

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019