[QC] Q-Smart Miracle Tender: Đẳng cấp công nghệ trong thiết kế tinh tế

Hư Trúc
17/10/2012 6:28Phản hồi: 489
489 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn nào cài được cwm cho tender chia sẽ mình biết cách với. Mình đã root rồi nhưng cài cwm mãi mà không được. (Cài được nhưng không vào được recovery của nó) hic.
e mới tậu con này..dùng ok nhưng ghét cái cứ cắm sạc là cmả ửng nó nhảy linh tinh hết cả..có bác nào biết cách khắc phục vấn đề này ko chỉ giủm e cái ạ 😔(
DuyH3T1
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hôm qua mình mới đi test thử thì thấy độ sắc nét camera tender k bằng của s18. Dù là camera 5megapixel cả. 😔
dungtran06
ĐẠI BÀNG
11 năm
nhầm àh , camera tender nét hơn s18
DuyH3T1
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dungtran06 E đã cầm trên tay cả 2 con test đi test lại mấy khoản chụp ảnh. Thoạt đầu thấy con tender là ưng ý lắm rồi. Nhưng thấy camera nó k nét bằng nên đang đắn đo. 😕
Mà cũng chưa đủ tiền mua 😁
dungtran06
ĐẠI BÀNG
11 năm
có tiền em sẽ lấy em này, hàng việt,giá việt như thế là tạm ổn rồi
dungtran06
ĐẠI BÀNG
11 năm
em cũng test rồi, tender chạy dualcore nhanh hơn, camera em thấy nét hơn
DuyH3T1
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dungtran06 E cũng mong con tender e test bị lỗi cam 😁
Kết e này lắm r. 😃
không biết có dùng được lâu dài không để mua nhỉ các bác? con này vs con S22 con nào hơn.hix thấy các bác chê nó quá. không dám mua
@QuyetCoi9x Mình k tìm ra được nhà SX gốc của QMobile. Nhưng đã từng xài rồi, nên theo truyền thống thì chất lượng rất khá. Nói chung cty An Bình làm QMobile và Siemens ngày xưa đều khá khó tính về chất lượng.

Nếu bạn k xui xẻo gặp đúng con máy lởm, thì hơn 2 năm là vô tư. Phụ kiện của nó xài cũng khá là lâu.
@NGUYENNHANSINH oh, chán nhỉ mua điện thoại lại dựa trên may mắn thì k ổn định đc 😔(
Nếu bạn xui mới mua phải con lởm thôi. Nếu bình thường thì k dính.
@NGUYENNHANSINH bac cho e hoi nay hang HTC sau nay ban' lai co gia' khong nhi? Hay truot gia
HTC có truyền thống trượt giá bạn ah!
@NGUYENNHANSINH e tuong no la hang thuong hieu lon' len k bi truot gia ha bac'? E di hoi ca Ha Noi k dau con con lenovo P700 Kinh that day
Lớn nhỏ gì cũng dễ trượt giá cả. HTC và Sony là trùm trượt giá. 😃
xuanquyen09
ĐẠI BÀNG
11 năm
mấy bác cho em hỏi con
Q-Smart Miracle Tender có màn hình bao nhiêu K màu nhỉ? Em thấy mấy trang ghi có 262K. Vậy màn hình có sắc nét?😔
ngochoaitn
ĐẠI BÀNG
11 năm
em đang định mua em nó thấy các bác nói thế em thấy sợ bọn khựa qá=))))
không ai xài em này thì phải.không thấy gì mới hết
ngochoaitn
ĐẠI BÀNG
11 năm
bên siêu thị chỗ em có bán con này...hồi cầm.nghịch thử nói chung là cuxg.tốt@@! nhưng k bít chất lượng lâu dài thế nào...
mình vừa test thử S18 và tender nên có chút nhận xét
Tender CPU dual-core nên chạy mượt hơn. 3g nhanh hơn,chụp hình đẹp hơn.
Tender Ram được 472 MB trong khi s18 là 381 MB.
Nhưng S18 hiển thị sáng và đẹp hơn Tender và Pin lâu hơn được 1 miếng(1600 mà thua 1500)

mình nghĩ e Tender sẽ hot nhưng lại không có thảo luận nào hữu ích. kém cả S11 nửa
Mới mua, nên nhận xét mấy câu:

Thiết kế, 8d, nhìn bên ngoài đẹp hơn nhiều, đơn giản, cứng cáp, tinh tế và sang trọng. Nắp sau k dính vân tay, n màu trắng, bị dơ, mình phải đi dán qua đen carbon cho đẹp.

Hộp và phụ kiện, 7d, khá ngon lành, tai nghe khá hay, có thể tương đương với MX400

Màn hình, 8d, sắc đẹp, ra nắng giữa trưa vẫn thấy đầy đủ, k chói

Cảm ứng, 8d mượt mà, độ trễ ít, zoom ngon

Loa ngoài và chip âm thanh, 5d, loa hơi nhỏ, nghe nhạc dở

3G, Wifi, GPS, 7d, khá nhanh, xem youtube k chờ, GPS chờ khoảng 30s

Pin, 6d, 1600mAh

Sức mạnh của máy mình k test, vì mình ít chơi game lắm.

Camera, 6d, chụp hình ngoài sáng khá đẹp, flash yếu, quay phim tạm được, 720p. Nhưng phải zoom xuống 75% mới xem tạm được, 50% mới xem đẹp.

Nhìn chung là rất hài lòng. Còn độ bền theo truyền thống QMobile là ok, nếu xài được 2năm thì mãn nguyện.

Mới mua em này ở HNam, 3tr060, được free 1 cái tai nghe cresyn, tính ra còn giá 2tr900. Cũng được. HNam giá thấp, mạng lưới rộng, nhân viên tư vấn cũng cơ bản. Nên phát huy!
@NGUYENNHANSINH con này với s22 còn nào được hơn nhỉ? thấy s22 đắt hơn mấy trăm, màn hình 4.3 mà 262k màu, con này thấy ghi 16m màu
cubo96
TÍCH CỰC
11 năm
@NGUYENNHANSINH hnamobile bán hàng uy tín ko bác ?
S22 nhìn nam tính hơn. N vỏ sau bóng, thế cầm k vững.
Đắt hơn n được tặng thẻ 8G.
Màn hình lớn hơn nên xấu hơn.
Pin cao hơn.
S22 là thuộc dòng S, đời cũ, vẫn còn 4 phím của HĐH cũ

Đó là so sánh, còn mua thì tùy bác.

Có topic về sử dụng con này chưa nhỉ? Nếu chưa thì mình lập?
Bạn NGUYENNHANSINH mua ở cửa hàng nào thế, share cho ACE với.
HNam đó bạn. Ở SG có Viễn Thịnh cũng rẻ, n HNam dịch vụ tốt và chi nhánh nhiều hơn.
thay may thang tàu khự đã ghé cặc ra

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019