Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[QC] Q-Smart S16 & S21: Khởi Đầu Xu Hướng Android 4.1 Jelly Bean

TTKM
20/3/2013 2:38Phản hồi: 520
[QC] Q-Smart S16 & S21: Khởi Đầu Xu Hướng Android 4.1 Jelly Bean
Loạt smartphone mà Q-Smart đem đến thị trường vào cuối Quý 1/2013 sẽ hướng vào việc nâng cấp phần mềm bên cạnh những nâng cấp về màn hình. Việc tích hợp phiên bản mới của hệ điều hành Android lên các sản phẩm sẽ đem lại những tiện ích và trải nghiệm mới cho người dùng. 2 model ra mắt thị trường trong thời gian tới là Q-Smart S16 và Q-Smart S21 sẽ tiên phong hoạt động trên nền tảng Android 4.1 Jelly Bean với hàng loạt những tính năng mới.
[prebreak][/prebreak]
Đầu tiên phải kể đến sự mượt mà của Jelly Bean với việc nâng cấp số lượng khung hình trong các hiệu ứng chuyển động lên 60 khung hình/giây, gấp đôi so với bản Ice Cream Sandwich. Bộ nhớ đệm tăng gấp 3 lần cũng cho phép CPU và GPU hoạt động đồng thời giúp máy chạy mượt mà hơn.

Lần đầu tiên, tính năng Google Now được tích hợp sẽ mang đến cho người dùng một trợ lý ảo thông minh và đắc lực. Google Now không chỉ cải thiện tính năng tìm kiếm mà nó còn tự động thu thập thông tin ghi lại thói quen người dùng để sẵn sàng trợ giúp bất kỳ khi nào người dùng muốn.
Ứng dụng camera mới trên Jelly Bean cho phép xem hình, chỉnh sửa hình ảnh và chia sẻ ngay trong giao diện chụp hình một cách nhanh chóng, tiết kiệm thời gian. Thao tác tùy chọn cũng sẽ nhanh hơn với các tùy chọn được hiển thị rõ ngay trên giao diện chụp hình.

Tin vui cho những tín đồ của Google Map là bản mới nhất đã được tích hợp trên Jelly Bean với tính năng cho phép người dùng lưu bản đồ mong muốn trong bán kính 2km để có thể sử dụng offline mà không yêu cầu kết nối mạng.
Q-Smart S16 và Q-Smart S21 là những sản phẩm nổi bật đầu tiên của Q-Smart được tích hợp phiên bản Jelly Bean này. Bên cạnh đó, cặp đôi này sẽ có điểm nhấn nổi bật về màn hình trải nghiệm với kích thước 4.0”, chuẩn phân giải WVGA (480x800), hỗ trợ 16 triệu màu cho chất lượng hiển thị sắc nét. Màn hình của S21 còn hỗ trợ công nghệ IPS LCD vừa nâng cao độ trung thực hình ảnh vừa tiết kiệm điện năng đáng kể. Có thể nói, màn hình là điểm nhấn nổi bật nhất về cấu hình của cặp đôi này.
S16_tong quan.jpg
Q-Smart S16 có thiết kế cân xứng và hài hòa. Viền xung quanh màn hình khá mỏng và phân bố đều nhau. Máy hoạt động dựa trên sức mạnh vi xử lý xung nhịp 1GHz với GPU tích hợp PowerVR SGX531. Bộ nhớ trong 4GB, RAM 512MB công nghệ DDR2 có thể chạy mượt bản Android 4.1 Jelly Bean. S16 hỗ trợ kết nối Internet với WiFi và 3G.

Trong khi đó, Q-Smart S21 mang một thiết kế khá “góc cạnh” và nam tính, có thể được coi là bản nâng cấp của Q-Smart S20 về phần cứng và phần mềm. S21 hoạt động với sức mạnh vi xử lý Qualcomm MSM8225 dual-core xung nhịp 1GHz, bộ nhớ trong 4GB, RAM dung lượng 512MB. Camera của máy vẫn có độ phân giải 5.0 MP và hỗ trợ quay video HD 720p như S20 nhưng đã được bổ sung thêm tính năng Autofocus cho chất lượng hình ảnh sắc nét hơn. Điểm nâng cấp mạnh mẽ nhất của S21 chính là pin với dung lượng 1950mAh - dung lượng thường được dùng trên smartphone màn hình từ 4.5’’ - khỏe khoắn hơn nhiều đàn anh S20.

Dự kiến, bộ đôi này sẽ chính thức xuất hiện trên thị trường vào khoảng cuối tháng 3/2013 với mức giá bán lẻ dự kiến là 2,290,000Đ cho S16 và 2,790,000Đ cho S21.
Screen Shot 2013-03-20 at 9.35.58 AM.jpg
520 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

slbadguy
TÍCH CỰC
11 năm
Giá khá rẻ, tiếc con ram quá
@slbadguy Đúng !!! Tiếc RAM thật !!!
@slbadguy 3tr ram 512mb là ngon rùi còn gì
giá
iQnet
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sao các dòng smartphone có xuất xứ từ China gpu toàn là sgx 531 hoặc andreno 203. Thời buổi này mà gpu đó thì ntn nhỉ. Liệu có tương đồng với cpu và xu thế phần cứng hiện nay?
Sent from my Galaxy Nexus using Tinhte.vn
@iqnet yên tâm đi, anh đang xài qsmart pad, mọi thứ đều tốt.......
hotam16588
ĐẠI BÀNG
11 năm
mới mua s20 cho bạn gái giờ lại ra s21. Khồng biết con s21 này có cảm biến tiệm cận kô nhỉ??
vphuc161
TÍCH CỰC
11 năm
@hotam16588 Khoe hàng đấy ah
@vphuc161 Chắc không phải khoe hàng đâu , s20 cũng chỉ là điện thoại giá rẻ của thương hiệu kém nổi , có gì mà khoe chứ , chỉ là tâm lý băn khoăn khi vừa mua một con dt mà lại ra ngay con khác ngon hơn về thông số mà giá gần ngang nhau thôi mà , trước đó thì bao nhiêu bạn cũng đa than phiền điều này khi s12 ra mắt sau s11 ,mặc dù cùng tầm giá nhưng s12 lại có 3g và xài chip quancomm 😁.
@hotam16588 Có bác ạ
hãng này của việt nam hay trung quốc vậy nếu viet nam mình mua 1 cái hàng trung quốc không mua
@blissxenonbliss quần ngoài 1 túi đựng dt 1 túi đụng thuốc hút...quần trong a cũng có túi e à...đựng bao cao su...hehehehehe
@nguyenminhhailht thế thì xách tay đi nói chuyện nhãm quá !!! có túi dựng bcs mà ko có túi dựng đt thì kẹp vào háng ấy !!! xàm xàm càm ràm !!!
11030661
TÍCH CỰC
11 năm
@7594195230 em nghĩ nó của việt nam đấy nhung không hiểu sao lại dính đến tàu khựa

:eek:
01992291956
@11030661 thương hiệu việt đồ trung quốc...bên này có 1 số mem xài và than quá trời...https://www.facebook.com/CongDongNguoiSuDungDienThoaiQSmart
Xa_Que
TÍCH CỰC
11 năm
Chán Qmobile lắm. Pin gì mà dùng bt nghe gọi ngày phải sạc 2 lần. Sai lầm khi mua đem đi tặng. Các bác nên cân nhắc khi mua. Đừng ham rẻ mà bực mình.
tan512
TÍCH CỰC
11 năm
@Xa_Que Bó tay tuyên bố gì xem trên vỏ hộp dùm em
Quen ko bit bac mua dc con seri S nào chưa nữa nhỉ:oops:

Sent from my Q-Smart S20 using Tinhte.vn
@Xa_Que Chứ có điện thoại nào mà đóng góp 100% cho VN hả bạn? bạn mua mấy hãng lớn thì nhà phân phối VN ăn hoa hồng trên máy ko chủ động giá, bạn mua mấy hãng nhỏ như qmobile và mobistart.. thì họ chủ động giá hơn là mấy hãng lớn.
Máy SS,LG hay nhiều hãng cũng lắp ráp tuốt ở TQ đó thôi.
Mình chỉ đơn giản so Galaxy ace mình từng xài (thời đó mua 7tr, giờ còn 4tr5 thì phải) với Q smart magic (mua 3tr6) thì mình thấy tiền nó ít hơn mà máy nó chạy nhanh hơn! Còn bền hay ko thì do một phần mình xài chứ có phải là do hãng ko thôi đâu. Bạn xài kỹ thì nó lâu, còn xài ko giữ thì có cục sắt nó cũng hư mau thôi!
Ai kêu thà thêm vài triiệu mua hàng chính hãng thì ok cứ mua, rồi năm sau nó tụt giá kinh khủng rồi ngồi tiếc, và nó ra công nghệ mới cao hơn lại phải bỏ tiền nhiều hơn để đổi cũng vậy à.
Thà mỗi năm cứ bỏ tầm tiền này mà vẫn có thể bám theo công nghệ mới cũng vui, hơn là chọn 1 cái xong ép mình xài hoài vì nó bền và ko dám đổi cái khác vì nó mắc.
Còn ai đại gia mỗi năm sẵn sàng bỏ vài chục triệu đổi điện thoại hoài thì mình ko dám có ý kiến rồi
@Xa_Que bac dù dòng nao của q_mobile vây tui đang dung miracle mach choi game -nghe nhac-chat chit cũng dc 1 ngày nè ! bác chém wa
@tuanandxiu đồng ý với bác em nghe gọi bình thường thì cũng được 2 ngày nữa là. chỉ chơi game lướt web nghe nhạc xem phim thì mới 1ngày/2 lần sạc thôi. Bác kia chém bão cmnr.
Dạo này q smart ra điện thoại đẹp phết.😃
"Q-Smart S16 & S21: Khởi Đầu Xu Hướng Android 4.1 Jelly Bean" nghe buồn cười quá 😁
đã liên quan đến hàng của họ tập thì lấy đâu ra mà bền được
IPS là 1 tỉ màu , TN thì 16 triệu màu hay sao ấy e ko sure
Cái này mới gọi là ngon,bổ,rẻ nè.thằng bạn dùng qsmart mach ngon lắm màn hình đẹp
Chậc, sao k ra cái máy nào cấu hình tốt hẳn, cứ cùi mía vậy chán bỏ xừ! 😔((
@BlackCat_94 cho người thu nhập thấp chứ bạn
cơ mà nếu mua hàng Việt thì nên chọn Mobistar hơn, bên đó có cộng động hỗ trợ làm ROM cook! 😃
@BlackCat_94 thằng bạn tôi xài con mobistar 3,4tr mà cảm ứng cùi mía quá ko bằng con 1.5tr của tui.3g thì tệ hại...jờ sợ hàng việt rồi gom tiền mua nokia hay sony cho nó bền bỉ thôi gắm em 520 rồi
@BlackCat_94 bạn cứ đùa..q mobile mới có nhìu cộng đồng hơn ak..mình từng dùng s11 rom cock bây giờ có tới 6,7 cái rùi trong khi s02 ko dc cái nào >_<
@BlackCat_94 Đả mua hàng tàu thì mua mẹ nó luôn Huawei vừa re ít nhât có tiếng thế giới ( thứ 5 gì đó) Mua hàng đội lốt . Bưa lắm
@maloacara Mỗi người mỗi ý thôi , đa dạng, nhiều lựa chọn là ưu điểm của android mà.
@BlackCat_94 Đúng ko đó bạn? Giờ mới bít
Ko biết mấy cái đt của VN này cài viber vào có bị rè rè khi bên kia đầu máy nghe ko chứ mình đang dùng con mobistar kem 432 cứ bị cái Viber, thử mấy con khác cũng bi, chả hiểu
Phu hop voi sv chai nghiem. Ko con dug chip mediateck nua là ngon rui
chắc lại như em S20 quảng cáo thì như rồng nhưng cấu hình thì lại không được như thực tế, đang dùng s 20 muốn tống nó đi mà chả ma nào thèm mua
@mrminh84 s20 bán rẻ bao nhiêu, có ở Hà nội ko để tớ qua xem nào
@phamconghung khuyên bạn nên từ bò ý định mua s20 vì nghe nói nó rất chán máy thì pin yếu,chơi game thì lag,chơi nhiều nóng máy,chụp hình ko có AF nên ko đc mượt,.... lổi hay tắt nguồn nửa !!! thật sự là chán khi có quá nhiều nhược điểm có muốn mua q thì chờ con s21 ra xem sao ko thì lên s22 đi nghe nhiều người khen em nó lắm !!! =)
tan512
TÍCH CỰC
11 năm
@blissxenonbliss Mua s33D ngon hon 5 inch ma RAM DDR2 xem 3D ko can kinb

Sent from my Q-Smart S20 using Tinhte.vn
@tan512 khoảng 3 tháng nửa mới có hì hì mà mấy bạn ơi cho tôi hỏi nhá mấy bạn có bik dạng máy sách tay hàn quốc ko có con lg cấu hình cao cực mà giá mềm : LG LU 6300 lên gg search là thấy đó !!! hôm qua em mới dạo vòng quoang tinhtế.vn và thấy đc mừng như bắt đc vàng !!! cuối tháng gom đủ gạo xúc !!! =) xem ra nó vừa ngon về cấu hình mà vừa ngon cả về thương hiệu nửa !!! ko ai lại ko muốn cả !!!
Độ phân giải màn hình có vẻ đi ngược xu hướng, tiếc cho Q-mobile 1 thời
Độ phân giải màn hình có vẻ đi ngược xu hướng, tiếc cho Q-mobile 1 thời
koa
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chuẩn bị ra android 5 rồi mà giờ
"Khởi Đầu Xu Hướng Android 4.1 Jelly Bean"

là thế lào?:eek:
@koa Khởi đâu xu hướng của những con android nhập từ Tung Của, trước nó toàn 4.0 à 😆)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019