Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[QC] Suzuki Impulse 125 FI – Xe tay ga giá tốt, tính năng nổi trội

TTKM
6/8/2014 2:35Phản hồi: 148
148 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vâng, ngồi 50km là ê hết mông rồi ạ. Tiếc quá, thằng bạn vừa mua Ex, bảo nó mua SU 6 số (Raider) đó mà thấy nó im im, chắc tiếc :D
Nó là Combi Brake System bác ạ, hệ thống phanh kết hợp của Honda, cũng khá an toàn đó
Ah, ra thế, thank bác, đã được 2 bác dưới kia thông thêm 1 phát đã hiểu rõ

😃
tien phi
ĐẠI BÀNG
10 năm
Quyết định bán cob hayate đời đầu để lên em này thôi. Su dùng bền lém các bạn ạ.
Ổng tưởng bảo mua AB2011 đó mà
31 triệu vậy là ngon rồi, đòi gì nữa
Chúc các bác buôn may bán đắt
Máy của Su thì bền khỏi chê rồi, nhưng hay bị hư mấy cái vặt vãnh như xăng gió, ống xăng, bơm xăng, bố nồi... Đây là những lỗi mình đã gặp khi đi e Hay limited 2011 tới giờ 😔 Đau lòng lắm
Anh chi nao biet dai ly nao gia re hon hang chi dum em
Hang doi em 34t ..
em xai ha tu 2008 den gio .. em nho tien sua chua chua den trong 8 nam chua den 5t nua .. xe gio van chay tot chi co dan nhua bi hu do em tong nhieu qua thui ...
em dinh ruoc em nay ve ... em thich cach cua su hon la cach cua honda va ya
chi dum em cho nao ban chiec nay re hon hang nha ...em thich chiec den do
Anh chi nao biet dai ly nao gia re hon hang chi dum em
Hang doi em 34t ..
em xai ha tu 2008 den gio .. em nho tien sua chua chua den trong 8 nam chua den 5t nua .. xe gio van chay tot chi co dan nhua bi hu do em tong nhieu qua thui ...
em dinh ruoc em nay ve ... em thich cach cua su hon la cach cua honda va ya
chi dum em cho nao ban chiec nay re hon hang nha ...em thich chiec den do
Lần đầu tiên mua xe suzuki là xe impulse. Mua được 2 tháng thì biết là mình đã sai khi mua xe suzuki
@FireKK sao thế bác ???
Anh Duc Kaka
ĐẠI BÀNG
7 năm
@FireKK Đồng cảm cùng bạn. Mình khác là chạy được hơn 20k rồi. Bán thì lỗ quá nên gom đủ tiền mua xe mới rồi mới tống đi được.
Wasimodo
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Anh Duc Kaka Mình thì ngược lại, hài lòng với nó vì ko có chiếc nào giá này mà ok như vậy. Nếu bán chắc là khi mua 4 bánh.
Su khá khỏe, con trai đi tốt nhưng xe tay ga mà có cái khung chỗ để chân thì phụ nữ mặc váy rất bất tiện. Kiểu dáng y airblade. ko có bản sác riêng.
Su khá khỏe, con trai đi tốt nhưng xe tay ga mà có cái khung chỗ để chân thì phụ nữ mặc váy rất bất tiện. Kiểu dáng y airblade. ko có bản sác riêng.
Mình có một bài học đắt giá cho ai mua xe máy Tân Vũ Phương, Bảo Lộc, Lâm Đồng
Mình mới mua xe Suzuki impuse 125fi tại Tân Vũ Phương Bảo Lộc, kỹ thuật nói xe này giá 36.5 triệu ( nhập khẩu ), còn loại nữa là 32.5 triệu ( loại này linh kiện của nội, nên giá rẽ )
Mình nghi bị kỹ thuật làm bùa giá, chứ thấy trên mạng toàn để giá 33,5 triệu ra giấy tờ mà. :p
Mình hỏi trên mạng giá có 31.5 mà, anh này nói giá trên mạng là vậy, giá bán khác, anh muốn rẽ xuống mấy xe tầng dưới, 32,5tr.
Một số hình ảnh của xe
Đừng ai nói xe suzuki không bị làm giá, này nọ.. nữa nha, như các hãng khác cả thôi,
Giá mình check tại xe máy suzuki Tân Vũ Phương, cũng giống giá bên xe máy Tâm Anh - Bảo Lộc, Head Honda bảo Khánh - Bảo Lộc ngang ngang nhau
Ví dụ: Honda vison 2016 màu đen mờ: giá 39 triệu ( trong Lộc Thắng giá có 37.5tr )
Honda winner: giá 43.5 triệu mính nói trong kia có 41 mà, kỹ thuật chỉ qua chiếc không có tem nhãn. ( trong Lộc Thắng Bảo Lâm giá 41.5 triệu )

Còn suzuki address đen mờ: 34 triệu.

Làm giá rất cao, và các bạn lưu ý, xe mẫu các bạn xem có dàn áo inox màu trắng đó, đẹp đó chứ khi mua không có đâu nhé.
Suzuki tặng cho 1 cái mủ bảo hiểm, một cái áo mưa, 1 chai nhớt. (60.000 vnđ )
xe suzuki impuse bảo hành 2 năm.

Video mình quay tại tiệm đây:

Các bạn lưu ý là: xe suzuki impuse 125fi có hai loại: một loại đời trước màu sắc tối hơn, giá nó là 32.5 triệu, giá theo hãng niêm yết. Nhưng một loại tem mới, giá bị đôn lên thành 35 triệu với bản màu xanh và đỏ, trắng.
Còn bản suzuki impuse fi125 màu đen mờ giá 36.5 triệu + dàn áo inox như trong hình mình chụp, inox màu trắng chữ impuse đó giá 1,5 triệu nha.
Xe hãng sẽ chở về tận nơi, làm giấy tờ xong gọi.

- với giá 37.5 thích thì mua, không thích thì thôi đó là câu nói của hãng.

Đánh giá chung xe nặng, chắc, ngồi thoải mái, hợp nam cao trên 1.75m.
Ưu và Nhược điểm cửa xe suzuki impuse 125fi: Xe đề phát là nổ, võ nhựa hai bên hông chổ để chân có thể đẩy lõm vào ..nếu đập vào là bể vỏ. Giá thấp hơn đi kèm thông số momen xoắn ( máy yếu hơn honda air black 125fi 2016 )
Nhưng về độ bền chưa thử chưa biết, nhưng kỹ thuật hãng xe nói xe loại nhập khẩu cam kết không hỏng hóc lặt vặt, còn loại có linh kiện nội địa thì giá rẽ hơn, và có thể có hỏng hóc trong quá trình sử dụng.
Đó là bùa của tiệm, mình mới lần đầu mua xe, và đi một mình, nên mình làm chuột bạch. Viết bài này các bạn đi sau rút kinh nghiệm.

Đèn suzuki màu vàng, chiếu thẳng, 1 dàn đèn mờ dọc hai bên nữa. đi qua chổ cua đèn xe vẫn chiếu thẳng theo xe

Ai đã từng mua xe máy tại Tân Vũ Phương Bảo Lộc chắc đều mắc bùa như mình, mình có đứa bạn định mua, ngay tức khắc mình nói không, vào honda hay yamaha mà mua, dẹp suzuki đại lý đi, có mua su về thẳng Sài Gòn, trong khi công ty bạn mình gần đó làm chương trình mua xe cho công nhân có 34 triệu ( cao nhất )
@nguyenhoang999 Chắc Impulse xuất sang Lào rồi nhập vào Việt Nam, xe này chỉ dành riêng cho thị trường nước nhà, mua Su bây giờ ko lên mua tay ga, mua xe côn tay thể thao là ngon, Raider, sắp sửa có thêm GSX 150cc bản Sport và nake bike.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019