[QC] SVHouse giới thiệu tai nghe đường phố đầy cá tính của Sennheiser

Hư Trúc
19/6/2012 3:15Phản hồi: 217
217 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Kiểu ko dc đẹp lắm nhưng chất lượng chắc ok;)
gadote
ĐẠI BÀNG
12 năm
Beat chi nghe nhạc nặng thôi,bass nhiều.Một điều nữa tai nghe beat mà không có phần mềm beat audio hỗ trợ thì đúng là nghe chẳng ra gì.em làm ở cửa hàng có bán tai nghe beat chính hãng,em nghe nên biết
iDratini
TÍCH CỰC
12 năm
Nói cho bác hpnv_a2 biết em là ragemaker hạng khủng đấy nhá😁
@iDratini uhm,làm cũng dễ thôi,tại viết nhanh qúa.cái meme lâu chẳng có chuyện gì chế...xóa tạm đi đã.
iDratini
TÍCH CỰC
12 năm
Topic này xa lắm rồi vẫn có bác đào mộ, mệt!!😁
romero
TÍCH CỰC
12 năm
Nặng nề quá nhỉ, mang theo kon này thì cặp phải to ra trò đây, có khi cái cặp ipad là ko vừa đâu nhé nó cộm hết cả lên, tốt nhất là cứ đeo vào cổ =))
dn9116
TÍCH CỰC
12 năm
haiz , nhiều thanh niên cứ thần tượng tai beat vđ. Nói thật ngoài cái mã ra thì beat có tuổi so với mấy em senn sao. cho mấy bố xài cả tour, mixr, pro... luôn đấy, lấy con IE7 ra thôi đủ đập chết toi mấy con đấy, chưa cần dùng đến dòng HD cao cấp nhé, h thấy ra dg người người đeo beat nhà nhà đeo beat mà ko biết là hàng fake hay real. Mà thấy mặt đứa nào cũng vênh vênh giống kiểu cầm con iphone chọt chọt ý. Nói thật chất âm thì beat thua hoàn toàn senn nếu so sánh cùng giá nhé. Còn so sánh con cao cấp nhất của beat với con cao cấp nhất của senn thì beat càng ko có tuổi. haiz
nhìn hầm hố thật, đúng kiểu thiết kế "lì" và "manly" của Sennheiser. Mức giá đưa ra cũng ổn, có tiền thì cũng máu múc 1 em lắm, mỗi tội..nghèo :p
Cái tai nghe quá chất.........
beat thì nhiều bass nhưng mà toàn bass lố lăng với linh tinh 😃
chỉ được cái đẹp mã . con beat của mình mua tại UK solo HD red cũng là 170 bảng với cả tiền ship rồi ^^
Em thì toàn mua tai nghe chợ trời nghe thôi ạ ! Mà em xin ý kiến vậy nè : ở Vn thì mấy anh mấy chú cứ thấy cái gì méc cái gì tiếng tâm như Beats thì cứ tung hô vạn tuế là hay là pro còn mấy cái hiệu lạ lạ mà giá thành không cao lắm thì đồ gà đồ dở , thế mấy anh mấy chú ở đây có mấy người có độ thẩm âm tốt không hay là theo mà hùa . Em thì cứ giá thành hợp lý nghe hay chứ không đua đồi theo số đông làm chi hết
Âm thanh hay : thiết bị phát + định dạng + lổ tai +tâm trạng +nhạc gì +không gian .........
Nhà em có con chim khoen , sáng ra là nó riu rít . Nhâm nhi ly sửa tươi hít thở không khí ..nghe nghe ..... có mà 10 cái tai nghe Beats của mấ ông Uk cũng không =
Ngay cả khi nói về "thế mạnh" của Beats là âm Bass thì Sennheiser vẫn xếp trên Beats mấy chục bậc. Đừng nghĩ Bass đánh ầm ầm là hay, âm Bass nhiều, mạnh rất dễ làm, âm bass sâu và kiểm soát tốt mới khó.
nhờ các bác tư vấn em 1 con in-ear của sen tầm 2tr đổ lại với, hàng gin ko phải fake nhé 😃
@vodanhdaisu
bác nghe nhạc gì ạh ?

nhạc DJ , hip hop, bas mạnh mẽ thì sennheiser cx 300 II

Tiếng chi tiết , tái tạo âm thanh chính xác, tự nhiên thì cx 400 II

@loa.com.vn Gu nhạc của mình là Rock-ballad, Pop, Pop-rock. Ngoài ra mình còn thích các bài dạng như Starship (Nicky Minaj), Titanium (David Guetta), Lady Gaga nhưng ko biết chính xác là thể loại nhạc gì. Hình như là dance-electro thì phải
Mình đã dùng qua nhiều đời tai nghe. con CX400 cũng nghe qua rồi, tương đương con Klipsch s4 mình mua cách đây 2 năm (cả 2 con đều bị đứt dây chắc là do là dòng bình dân nên ko bền), rồi sau đó mình chuyển sang 1 con cao cấp hơn 1 chút là Shure SE215 (75 bảng) khá là hài lòng, nghe bass rất khoẻ, ấm, treble rõ ràng, nhưng cách đây 2 hôm mình đi chơi đã sơ ý để quên trên tàu 😔 Ngoài ra mình còn có con Sen Wireless HDR180 để xem phim. Mình thực sự thích và hài lòng với chất âm của Sen. Giờ lại muốn quay về Sen, ko biết Sen có con in-ear nào giá tương đương con Shure SE215 ko thì tư vấn mình với 😃
khoisolo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vodanhdaisu bac thu tai nghe cx870 cua sen di, thuoc dong street, nghe ok lam bac
mmcymmc
ĐẠI BÀNG
12 năm
co cai loai nao ma chat luong = 9/10 voi sen ma gia tam 100k gioi thieu em voi
Mình tai trâu nhưng hay thì tai nghe nên nghe của mobi Q... Ha ha
Bác nào dùng Sen HD 5x8 rồi cho em lời khuyên nên chọn cái nào . Em kết con HD 598 quá .
@0ppaluvchew HD598 điểm mạnh là dải trung và âm trường, nếu bác thích nghe vocal, jazz, classic hay pop thì HD598 quá ổn 😃
@0ppaluvchew thiết kê em này hình như làm mê mẩn khá nhiều người

HD 518 thì nghe bass mạnh còn HD 598 thì âm thanh tự nhiên, không gian âm nhạc rộng rãi , có chiều sâu, tạo cảm giác thưởng thức thực sự
@loa.com.vn Mình kết con này, nhưng thấy nhiều ý kiến bảo phải kết hợp thêm với DAC (thế thì lại thêm 1 khoản nữa), xin hỏi các mem có cần thiết không, sở thích của mình cũng khá phong phú r&b, pop, ... Xin chỉ giáo.
mấy con này lâu r mà ? mình cũng thích sen nhưng hiện tại đang dùng akg 😁
Mr.Geccu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Haiz, giá tốt mà đang nghèo đói ko dám mua 😔
senn nghe ngon tu nhung tai tam trung .1 phieu cho senn
thấy đức có vẻ trội ở nhiều mặt hàng, từ xe hơi cho tới tai nghe.
shinkun
ĐẠI BÀNG
12 năm
có 1 kinh nghiệm là đừng bao giờ chê beat trên này
cho dù bỏ 1 số tiền lớn để mua 1 chất âm như thế quả thật là không đáng 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119