[QC] SVHouse giới thiệu tai nghe đường phố đầy cá tính của Sennheiser

Hư Trúc
19/6/2012 3:15Phản hồi: 217
217 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đang xài con CX 300 II thấy khá ngon...vẫn mong có 1 em HD 555 mà chờ mãi ko thấy nhặt đc tiền 😆
pmnhan93
ĐẠI BÀNG
12 năm
chắc phải làm em
Tai nghe thì quan trọng là phải hợp nhạc, hợp DAC hợp amp và trên hết là hợp người dùng, tốt nhất bạn ra hàng, mang theo laptop để thử.

Em nghe Beats Solo đi kèm One X của bạn, thấy nghe classic thì còn không bằng Senn HD201 500k. Còn cái Beats trong mấy mấy HTC nếu bật lên khi nghe classic thì đúng là thảm họa âm nhạc. =))

Mà tốt nhất là không nên cãi nhau với Beats fan vì họ rất đông và nguy hiểm.

Cơ mà công nhận Beats bass đập như trâu, lấn hết mid-treb, cái này Senn tầm đó không bằng được thật.
thaingo84
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chưa dùng Sen và chắc sẽ chẳng dùng Sen, và sẽ chẳng dùng fullsize nữa, earbud + inear + headon mà quất cho nhỏ gọn...
Beats nói thật để đeo cổ là chính chứ đeo tai chỉ là phụ thôi, được cái bass khủng dành cho mấy pác mới nghe khoái bass nhiều!
@thaingo84 Nếu cần âm trường ổn, nhạc tính tốt thì em thấy fullsize tốt hơn 😁

Beats chủ yếu cho basshead mới chơi mà :p
taylb91
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đang xài con Sennheiser HD 518! đọc bài này mới lo đi burn-in khổ! đầu tư ẻm nhưng chưa có lúa mà chơi Amplifier ! ủng hộ Sen ^^!
hay quá........................30 kí tự
Mình mới tham gia vụ tai nghe này.Cho mình hỏi mấy cái tai nghe nay vidu như 598 hd hay 439 hd nó có cần pin ko? các bác thấy em gà cũng đừng ném đá em. Có cần nguồn để hoật động mấy cái tai nghe này ko?
mrlongnum1
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nói chung tùy nhac, dùng beat nghe opera như mình ko hợp, mình dùng E10 của soundmagic,khá hài lòng. Sẽ dùng senn 😃 beat chỉ là quá khứ vì ko hợp dòng nhạc

Sent from my IM-A810S using Tinhte.vn
shinkun
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mrlongnum1 mình cũng đang dùng e10 để thỉnh thoảng nghe nhạc nhẹ này 😁
tuy là fan rock nhưng cũng không đỡ được cái kiểu bass của Studio nên múc em Grado sr80i và nghe thấy quá ổn mặc dù giá nó rẻ hơn gần 6 củ tại thời đó.
mình chỉ mơ ie8 mà thôi ;))
ko đẹp đc như beat solo 😁
@datinhkiemkhach2010 theo mình nhớ beat solo là cái rẻ nhất trong dòng close rồi đó, xét về chất lượng âm thanh lúc mình mua tai nghe và thử thì nó kém nhất các đối thủ khác cùng phân khúc, hơn được cái màu sắc và kiểu dáng...
@shady2501 Beats Solo thì nghe làm gì bạn. Solo đc đánh giá thấp! Bác thử nghe Studio đi!😆
@beats_inside dạ em nghe rồi bác ah. Bác khỏi cho là em nghe hàng fake, em mua tai nghe vào costco bên USA mua đó, cũng như các tai nghe beat khác studio rất mạnh về âm bass, dân DJ rất thích xài nhưng nếu xét trên khía cạnh toản diện thì các phòng thu, dân studio bên đó chả ai sàn beat studio đâu nhé bác. Bên đó trong các club, hộp đêm toàn xài bose, pioneer, koss, sen là nhiều em ít khi thấy beats, chỉ thấy beats trong 1 lần vào club của người mỹ đen thôi...Em đã từng có 1 thời gian lăng xả bên đó. Bác bán tai nghe của beat bác PR cho nó em không trách, nhưng không nên dìm hàng như dậy, thử hỏi lên các wedsite rating xem, beat được rating chỉ cao ở mảng nhạc DJ, nonstop, còn toàn diện thì beats rất là thấp nhé... Mà cái tai nghe studio mà rẻ ah, bên đó bán 180 USD chưa có thuế(tức là sau thuế là có thể hơn 4tr rồi) thế mà rẻ hả.....
@shady2501 bạn nói làm mình mới công nhận là bên UK nếu nhìn thấy beat thì hoặc là dân Tàu hoặc Việt, hoặc là dân da màu 😁
@vodanhdaisu khong chi rieng em va bac, ma ai o ben US hay UK deu thay the ca, beat thuc su ma noi em rat it thay, chi co nguoi my den vs da mau la xai nhieu, con dan am nhac, phong thu studio thi hoan toan khong thay ai xai beats. Luc truoc em hoc university of pennsylvania co ca club dj, xai du loai headphone, ma khong thay cai beats nao....
P/S: em thay nhieu bac noi chuyen rat la hai 179 USD gan 4tr cua ngta ma bao re. Noi cho ma biet ben do, thang ngheo cung hay audi dc, quan trong no chiu kho tra gop 10 nam 15 nam noi hay khong, ben do xai chiec xe $ 30 la da ngau lam roi....
Cho em nguy hiểm xíu nhák, vấn đề của beat
_ theo em biết thì solo và studio xài cùng 1 driver, sự khác biệt ỡ chỗ, studio có active noise cancelling ( xài pin)
_pro có driver tốt nhưng mà đắt lắm vs đeo lâu sẽ đau kinh khủng( nặng + kẹp banh đầu 😁)
_ với studio, có noise cancel nhưng rất tệ, leak kinh khủng, bat 80% âm luong thì nó hát lớn như nokia express ấy, tất cả mo.i nguoi xung quanh 1, 2 met là nghe tuot het nhung j mình nghe ấy, ( kiu này sao koi fim hell>.<)
Cho nên nếu mua studio chỉ vì cách âm thì nên mua bose QC ay, cách âm rất hay
_ nếu bạn nào thuc su mua để nghe nhạc thì đừng nên mua beats ,số tiến quá lớn so vs chat lượng cua nó
Cái van đề beats có nhìu bass bỡi vì ông dre ỗng đã chỉnh driver cua beat response rất nhạy ở tầng số thấp, xong vay là tai beat qánh bass đùng đùng
Vs 1 so tien tương đương hoặc thấp hơn ( hơi nhìu) mấy bác có thể kím dc 1 cái tai có chat lượng tốt hơn beat rất nhìu (senn, audio technica, b&w , focal, thâm chí là sony, denon)
Tóm lại, lời khuyên chân thành của em là đừng mua beats nếu thực sự qan tâm tới nhạc
Beats chả qa chỉ là món đồ trang sức đắt tiền thoy( ba cái nhựa lởm đc sơn bóng, skullcandy đẹp hơn)
Cúi cùng là cái giá của nó là cho chiến dịch PR của dre , ỗng producer mà, phát cho đệ tữ moi đứa 1 cái cầm rêu rao khap nơi là đc thiên hạ bàn tán
Nếu bạn thực sự thik beats mua fake 1 A đấy, ko có thấy sự khác biệt đâu, còn bác nào lỡ mua rồi thì chia bùn vì bác trả tiền cho thương hiệu chứ k phải âm thanh:D
E cần gạch

Êđít: nhầm, solo và stu ko cùng driver , qả là 1 sai lầm nghiêm trọng xin loi mọi người :D
@minhvohandsome Heee.. tai nghe on-ear nào lúc mở to thì chả leak. quan trọng người nghe cảm giác thế nào thôi! Leak chả là vấn đề gì to tát. Phòng cách âm mở to thì vẫn leak bình thường. Đó ko phải là vấn đề quan tâm.
Chả phải đang nhiên mà nó lại đc giới trẻ ưa thích. Nếu chỉ vì PR giỏi cho một sản phẩm tệ thì cũng chả đc nhiều người yêu thích!
Fake 1 A mà đòi sánh với hàng xịn ư?
Em đã nói rằng Beats nhắm vào người thích dòng nhạc sôi nổi, đừng mang những tai nghe cân bằng, sâu lắng vào đây. "People are'n hearing all the music". HD800 hay là như thế e còn chả thấy hợp nữa là.
Vẫn kết Studio của Beats nhất!
@minhvohandsome Mà ai bảo bác là Solo HD và Studio dùng driver như nhau!?=)) Bác tháo tung và xem driver của nó chưa ạ?=))
@beats_inside Studio ma` là tai on-ear.....wao !!
anyway, đúng là tai nào cũng leak nếu mở 100% ( điều mà chả ai làm) như vậy thì leak sẽ ko là 1 vấn đề, nhưng cái đáng nói ở đây đó là studio có active noise cancel, đã cách âm mà người ta nghe hết những j mình nghe, mà lại còn nghe lớn nữa chứ, active noise cancelling ở đây dành cho ai hay nghe nhạc ở nơi ồn ào, tức là chỗ công cộng đông người ( xe buýt, máy bay,...), thữ tưởng tượng mình ngồi cạnh ngta mà nghe ngta mở nhạc ầm ầm thấy khó chịu không, thằng bạn em ngồi phòng khách nghe studio mà mẹ nó kiu mở nhỏ nhỏ cho mẹ nó coi phim 0.o (dafug), chắc công nghệ cách âm của ông dre là để âm thanh của tai nghe lấn át tiếng ồn bên ngoài😆

đây là nguồn thông tin em dựa trên để nói solo và studio xài chung 1 drivers
( rãnh rãnh coi)
bữa nào kiu tinhte phẫu thuật xem, em cũng như bác mún biết thực hư ra sao^^~

nói beats là 1 sản phẩm được nhiều người ưa thích ư....có le~ cũng đúng, thích là thích cái vẻ ngoài bóng bẫy thôi, đeo tai beats đi vòng vòng ngoài đường dưới bao cái nhìn trầm trồ của mọi người chắc thik thật. Sỡ dĩ như vậy là vì beats vài năm tr'c là một hit, nói đến cái này thì khen ông dre quả là 1 nhà marketing tài ba, trc' hết ỗng đã là 1 rapper và producer nổi tiếng trong ngành giải trí rồi, chắc chắn là ỗng có rất nhiều bạn bè cùng trong ngành (eminem, black eyed peas,...) được ổng trả tiền huê hồng để đeo tai beats trước camera. Nhìu shop lợi dụng cái đó để PR 1 lần nữa cho tai beats bằng cách nói rằng tai beats được các ca sĩ xài này nọ rồi đưa ra số lần xem của các vid( gặp fan là tiền vô)

tóm lại beats ko phải là 1 tai nghe dở tệ, nhưng nó không xứng đáng với số tiền mà bạn bỏ ra, như mình đã nói khoái cái vẻ đẹp lộng lẫy của beat thì bụp fake 1A cho nó đỡ , thời buổi kinh tế khó khăn😃), nếu ai có tư tưởng ko chơi hàng fake thì chơi hàng thật thì chịu chấp nhận trả tiền cho ông dre và nhiều thứ tiền quảng cáo, huê hồng cho các ca sĩ khác
AAaaaaaaaa
Thiếu, nói đến bass của beat hơn mấy hãng khác,
Bác nào mún tai mình nghe như beats, vô equalizer trong máy nào cũng có ( ipod cũng có mà dở lém)
Chỉnh chỉnh, kéo kéo là dập rầm rầm ah
Beat nó cung y chang v. Ó
roken
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tai nghe OK đấy , giá cả hơi mắc chút, không biết chất lượng âm Thanh thế nào
@roken mình thấy giá cũng trung bình, đeo vào nghe nhạc cảm nhận mới thấy xứng đáng với đồng tiền mình bỏ ra 😁
chất âm của senn thì nổi tiếng quá rồi ko phải nói nhiều, nếu bạn muốn biết rõ hơn thì ra cửa hàng nghe thử trực tiếp ấy
tungbau
ĐẠI BÀNG
12 năm
đag dùng em MM70i cho iphone, ngon lành cành đào
@tungbau
thanks bác, có gì bác giới thiệu bạn bè ủng hộ bên mình nhé

mong muốn được phục vụ khách hàng ạh hi hi
tungbau
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác cãi nhau về Beat và Sen mà căng thẳng quả. Thực ra dòng Beat đắt ở cái thiết kế bóng bẩy và đẹp hơn thôi chứ chất lượng ko ngon lành lắm đâu so với cái giá phải trả. mà quan trọng nhất là các bác dùng beat ở VN đa số hàng fake. nếu bỏ ra số tiền hơn 1 củ để mua một cái tai nghe fake thì ....
chg76113
TÍCH CỰC
12 năm
có bạn nào bik khi nào hết KMai~ k z
thực ra Diddy và ibeat ko chênh nhau nhiều đâu bạn ạ. check của diddy thì cứ giã luôn bài Last night của Diddy luôn. cả bài Missing you nữa.
hàng đi kèm của Xe và one thì mình thấy nó y hệt ibeat. nhưng vì nó là sp kèm theo, nên có thể giá của nó khác, cái này thì mình chịu, ko dám tư vấn, nhạy cảm
@kjll3r87 Thì nó là iBeats mà, ngay trên chính cái tai đó cũng ghi là iBeats. Có thể nó thêm cái gì đó để hợp với máy thôi.
@Spirit Coder chơi Beats thì đừng chơi mấy tai iBeats, urBeats hay Diddy, Gaga, nghe chán lắm. Cứ nghe Tour hoặc Studio ấy.
Em muốn làm con HD449 bác nào rành tư vấn giúp mình với, mới bán con beats solo theo one x vì nó chỉ hay khi nghe dane với bass nhiều thôi, mà em thì thích nghe tất cả thể loại nhạc. Nhờ các bác tư vấn gấp con HD449 với. Thanks
@phuocxuan2004 Quan trọng là bạn có kinh phí bao nhiêu và hay nghe cái gì nhất, vì nếu để nghe hay tất cả các thể loại nhạc thì mình nghĩ bạn chưa đủ $ đâu.

Còn riêng hàng Senn thì bạn cứ mang source ra cửa hàng thử, thấy hợp thì lấy, bạn nghe chứ không phải người khác nghe.
duchm227
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác bảo mình có nên làm 1 em cho con Sony ARC của mình hem nhỉ?
các bác cứ tiếp tục tranh cãi nha. e xin rút. Mỗi người một sở thích!
Nhưng nói chung là dân Audiophile thích tai nghe cân bằng âm sắc hơn là Beats. Còn các bạn trẻ nghiền Beats là sự thật hiển nhiên rồi! Đừng chê nó ko hay! Bass sôi động, khác biệt mà các tai nghe khác ko thể hiện đc đó đã là một sự đặc biệt rồi!:p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019