Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[QC] Tìm sách Công nghệ thông tin tốt ở đâu?

TTKM
4/11/2013 2:4Phản hồi: 159
159 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

beaver113
ĐẠI BÀNG
10 năm
lèo tèo có vài cuốn :| vãi đang mún kiếm mấy cuốn maya zbrush mà ko thấy haizzz sách chưa có nhiều mà đã pr cho dữ
Đọc sách về CNTT trước giờ chủ yếu đọc tiếng Anh, nhưng không phải sách nào cũng có để đọc. Có rồi, thì ông nào phải có tý nền CNTT và tiếng Anh rồi thì down bản tiếng Anh và dịch kiểu như gg translate còn cố mà hiểu, chứ mất gốc thì khoai mù.
Em có đứa em học Thiết kế web ở đây, thấy cũng tha lôi nhiều sách vở hoành tráng về lắm. Em có xem qua, thấy các thuật ngữ có trích dẫn song ngữ để các anh em nắm được tiếng Anh luôn, đọc dễ hiểu lắm các bác ạ.
Mà thấy bảo đang sắp ra sách mới đấy các bác, chắc sẽ có sách chuyên sâu hơn. Để em về ngâm cứu sách của đứa em rồi ý kiến ý cò cho các bác nhá.
Anh Weasley
ĐẠI BÀNG
10 năm
sách cntt mà english thì ebook có nhiều. dại gì mà k coi. còn tiếng việt thì ôi......................
PhiHungIT
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ôi trường tôi 😃
n0b0dyvn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sách CNTT tiếng việt tốt rất hiếm. May ra mình chỉ thấy được 2-3 cuốn là viết tốt. Còn sách chuyên về học thuật thì mấy thầy ở các trường ĐH viết hơi nhạt nhưng vẫn đọc đc để học.

Còn mấy quyển như "Học C trong 27 ngày", "Học Java trong bla bla ngày" v..v... chất lượng sách tệ ko tả nổi.
subin101
ĐẠI BÀNG
10 năm

cũng phải công nhận. Theo thống kê thì năm trc có những sinh viên mới từ khóa 1 lúc đó mới đc ra trường tức là 6 năm so với 4,5 đén 5 năm theo dự kiến
Đang là sinh viên FPT - mua sách đầu kì và rồi mình vứt cả đống sách mới tinh trong tủ chẳng bao giờ đoc đến. Có thể cũng do lười nhưng cái quan trọng hơn là bên trong viết cực kì nhảm, cảm giác chỉ viết ra để câu trang giấy cho dày .. Mình đoán 90% sinh viên FPT chẳng bao giwof động vào sách @@ Tự học + học từ bạn bè là cách tốt nhất !
00986
TÍCH CỰC
10 năm
@thienhai_241 Sách đấy để đi thi lật tài liệu, còn tài liệu thì toàn ask GG. Chả bao giờ thèm đọc. 😁 Sách thì đắt vãi chày ra :mad:
mrbach888
ĐẠI BÀNG
10 năm
Em là sinh viên khóa đầu tiên của trường này, đã nhận bằng giỏi. Và bây h em đang thất cmn nghiệp =)))))
sao trường mình lại chuẩn bị chuyển sang bán sách thế này @@
vitunet
TÍCH CỰC
10 năm
Bên ngoài không xinh như trong bài này nhỉ
vào chủ yếu là coi mẫu =]]
vanchuadung
ĐẠI BÀNG
10 năm
học công nghệ thông tin chủ yếu tham khảo tài liệu nước ngoài, chứ tài liệu việt nam chỉ được cái cơ bản sơ sơ thôi
mia. lăn chuột mỏi cả tay mà ko thấy thông tin gì về cái em trong ảnh. Chán
manhmaluc
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thienxuyenpro https://www.facebook.com/phuonganh.nguyen.52?fref=ts
@manhmaluc Mịa, tài thế=)
Không thấy từ QC óc nóc kia à các bác?
thanhnh1806
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thi toàn thi trên máy, lấy đâu ra mà lật tài liệu ?

Thầy Cầu hả ? Code notepad lại chả khó.
Mấy năm trước đi dự hội thảo có thằng ở Microsoft VN trình diễn tính năng mới của VS2010 code C# trên VS2010 còn bug tùm lum nữa là.
manhmaluc
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thanhnh1806 lại chả thầy Phan Đăng Cầu chứ ai...
ồ mới zô đọc thấy hay quá...ai ngờ lại PR...nản
MrYenThanh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Lên Amazon search về chủ đề, xem review rồi sau đó săn sách pdf là hay nhất =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019