[QC] Toshiba Smart TV L56 series – Chất lượng hình ảnh tốt và sử dụng linh hoạt, dễ dàng

TTKM
20/10/2016 8:9Phản hồi: 99
99 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nghialac
ĐẠI BÀNG
8 năm
mình đang dùng box, chỉ kiếm con led 40inch tầm 5 đến 6 triệu
Mình là từ đây đến già "cạch" không bao giờ quay lại với TV Toshiba nữa. Cách đây 2 năm, mình mua 1 con 50 inches của Toshiba, dòng Pro Theatre L4300, giá nhớ đâu tầm 20-22tr. Xài được vài tháng, có đợt cập nhật API của Youtube khiến cho các app youtube chạy trên nền tảng cũ cần phải được cập nhật mới được xem tiếp. Vấn đề là khi mình lên Google Play Store để cập nhật thì phiên bản Youtube mới không được hỗ trợ API bởi OS quá cũ của cái TV (Android 4. thì phải). Mình báo Toshiba, complain không biết bao nhiêu lần, không hề nhận được trợ giúp nào (bảo hành có cũng như không). Lục lại các hãng điện máy thì hỡi ôi dòng này hoàn toàn bị quét sạch khỏi các trung tâm, giống như bốc hơi (khiến cho mình có cảm giác bị lừa mua phải hàng bán tống bán tháo). Lên trang web của Toshiba Vietnam thấy có thông báo là các TV cần update để xem được youtube và có hướng dẫn. Mời các bạn xem:

https://www.toshiba.com.vn/thong-bao-cho-nguoi-dung-toshiba-smart-tv

Mừng quá, đọc hết bài. Đến cuối bài thì hơi bị sốc, vì họ thòng thêm 1 dòng rằng với L4300 thì chịu khó xem youtube bằng trình duyệt đi. Mà trình duyệt TV khá cùi bắp, dù tải Chrome về, xem vẫn không được, vì bản thân OS đã không support API mới của Youtube. Cho đến tận hôm nay họ vẫn không giải quyết, không có 1 bản cập nhật nào.

Mà ở nhà mình gần đây hầu như không xem truyền hình nữa, mở TV là chỉ có mở Youtube lên nghe nhạc, xem hài, hay cắm phim HD vào coi. Nếu smart TV mà không coi được Youtube thì còn smart cái nỗi gì? Trong khi số tiền mua 1 cái TV màn hình 50 inches "không smart" rẻ hơn rất rất nhiều. Cuối cùng mình phải bỏ thêm cả triệu đồng mua 1 cục Android box về cho cả nhà cùng dùng đỡ.

Cho đến nay mới qua 2 năm sử dụng, mà màn hình có 2 vết ố đen rất lớn, chỉ cần mở hình gì có nền trắng trắng là thấy 2 vết ố đen liền. Chưa kể TV ngay từ lúc mới mua chuyển kênh cực kì chậm, những 2-3 giây mới chuyển được 1 kênh, khiến cho việc dò kênh, hay thậm chí việc khởi động TV (mở kênh đầu tiên) rất rất chậm, đến bực mình.

Chịu hết nỗi khi phát hiện 2 cái vết ố đen đó, mình mới phải bấm bụng đi mua cái TV khác (1 con màn hình cong 4K của Sony, 50 inches, quan trọng nhất là Android 6.0, ROM 16GB, RAM 2GB, xử lý video 4K bằng vi xử lý riêng, chứ không phải decode bằng phần mềm).

Nhiều bạn sẽ nghĩ mình đang làm seeding gì đó. Nhưng đính chính trước luôn, là không. Mình đang ở trên công ty, lát chiều về sẽ update hình ảnh thật TV cũ (Toshiba) và TV mới (Sony) cho mọi người xem.
@Apple Haters 2.01 Ds630v ko có hệ điều hành chỉ là giao diện my home screen thôi
TMinh29
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Apple Haters 2.01
@ta min Ds630 ngon, ds500v đổ xuống ko ăn thua.
nghialac
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ta min háhas,sony,samsung xem cũng sịt, đúng là quảng cáo cho mấy thằng tungcua
nghialac
ĐẠI BÀNG
8 năm
cái này giá 5 triệu tại điện may xanh có được không, mấy bác dùng cái ti vi hãng này cho xin tý đánh giá,hãng hơi lạ ,nhưng nhiều người bảo dùng tốt.KẾT hợp với box himedia H8 chắc ok.
em chỉ cân nhắc giữa giá tiền và kích cỡ thôi 😃. giờ càng to càng tốt. TV nó đâu phải là thiết bị giải trí tốt nhất nữa
nghialac
ĐẠI BÀNG
8 năm
Sau 1 hồi đắn đo, từ asanyo, lg, samsung, cuối cùng chọn con sony32kdl300d, giá 5t5
@nghialac Con đó hình ảnh như xịt, đắt hơn các hãng cả triệu.
nghialac
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Apple Haters 2.01 Nói chung là ưng cái bụng, kết hợp với box ảndoi kô thua kém ai, kaka
nghialac
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cứ sony mà mần mấy bác ơi, toshiba chán lắm
Lovetech36
TÍCH CỰC
8 năm
Quang cao Tivi Toshiba tu nhien co thang khoe LG moi kinh.hahaha
nghialac
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bản thân mình thấy toshiba thiết kế kỳ kỳ, chân đế quá xấu, viền màn hình dày bá đạo, ko phải chê chứ toshiba thì kô có cửa vơi sony, sámung, lg, chỉ sánh ngang pana, asanyo, skyworth, chuă nói đến phần mềm.
Có bác nào xài dòng này chưa ạ? Cho em xin tý cảm nhạn
yesterday77
ĐẠI BÀNG
7 năm
mình đang dùng con l5450 40inch lúc mua hơn 8 củ, mang tiếng là smart nhưng cấu hình yếu dùng mạng chỉ xem đc youtobe còn duyệt web thì out , dùng tv thì mỗi lần chuyển kênh mất khoảng 5 giây.....chán nhưng tự nhủ tiền nào của ấy😔
yesterday77
ĐẠI BÀNG
7 năm
@triphamvan so với tv hãng mình thấy nó chậm kinh khủng mà thỉnh thoảng lại bị đơ luôn điều khiển vô tác dụng, lại phải rút điện ra cắm lại. mà a tô lại chẳng có cập nhật sửa lỗi gì...nói chung là thời điểm mình mua máy( mua xong có 1 bài của chuyên gia gì đó nói là thời điểm này chưa nên mua smart tv) đọc xong thấy chuẩn luôn😔
triphamvan
ĐẠI BÀNG
7 năm
@yesterday77 Bạn cài ít ứng dụng thôi, chỉ nên cài những ứng dụng cơ bản; con này cấu hình cũng ko cao lắm... tiếc là không dám root để cài rom cook như điện thoại android 😁
microquy
ĐẠI BÀNG
7 năm
@yesterday77 bạn cập nhật phiên bản mới nhất (hình như 7/2015) bao ngon. Mình cũng từng bị như vậy. Link : https://www.dienmayxanh.com/kinh-nghiem-hay/cach-cap-nhap-phan-mem-tren-smart-tivi-toshiba-686837
yesterday77
ĐẠI BÀNG
7 năm
@microquy cảm ơn bạn . đã cập nhật
triphamvan
ĐẠI BÀNG
7 năm
TV xiaomi thì chất lượng ra sao nhỉ ? Đã có bạn nào mua chưa ? Mình kết cái nồi cơm điện của nó quá
Bác nào buôn bán cho e hỏi series l55 và l56 thì nên mua dòng nào ah. E đang phân vân vì l55 sài android con l56 thi k
triphamvan
ĐẠI BÀNG
7 năm
ĐÂY LÀ BẢN CN CUỐI CÙNG THÌ PHẢI
nhìn rất ổn đấy chứ 😁
Mấy thánh cho hỏi, mình mới mua con này, thấy hình ảnh hơi dư vàng hay sao đó.
nganson2711
ĐẠI BÀNG
7 năm
bác nào dùng con này rồi cho em cái nhận xét cái.Đang định mua mà thấy chạy opera ko biết có apps gì không

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019