Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[QC] Triển lãm và chia sẻ kinh nghiệm Chụp ảnh phong cảnh và đời thường với máy ảnh nhỏ gọn

TTKM
24/2/2017 9:47Phản hồi: 28
[QC] Triển lãm và chia sẻ kinh nghiệm Chụp ảnh phong cảnh và đời thường với máy ảnh nhỏ gọn
Bạn đang là một người đam mê nhiếp ảnh thực thụ? Bạn luôn đòi hỏi cao với chất lượng output của hình ảnh? Nhưng công việc của bạn đòi hỏi sự thao tác nhanh gọn và nhẹ nhàng chỉ với những cú bấm máy cực đơn giản? Vậy tại sao không thử trải nghiệm cảm giác tác nghiệp chuyên nghiệp nhất ngay trên Rooftop cafe cùng với Sony RX100V và nhiếp ảnh gia kinh nghiệm.
RX100_ 16_960x960.jpg
Triển lãm và chia sẻ kinh nghiệm “CHỤP ẢNH PHONG CẢNH VÀ ĐỜI THƯỜNG VỚI MÁY ẢNH NHỎ GỌN” sẽ giúp bạn trả lời những câu hỏi về nghệ thuật nhiếp ảnh, cũng như truyền cảm hứng sáng tác và kỹ thuật bắt trọn những khoảnh khắc chuyển động bằng những tính năng vượt trội của chiếc máy ảnh nhỏ gọn Sony RX100V trên không gian Rooftop độc đáo.

Triển lãm và chia sẻ kinh nghiệm “Chụp ảnh phong cảnh và đời thường với máy ảnh nhỏ gọn” có gì đặc biệt?
Đến với workshop, bạn sẽ được:
  • Truyền cảm hứng bởi những hình ảnh phong cảnh và đời thường được bắt lại trọn vẹn qua ống kính tài ba của của nhiếp ảnh gia Hoàng Thế Nhiệm.
  • Gặp gỡ, trao đổi và lắng nghe những chia sẻ về những kinh nghiệm để có được bức ảnh đạt tiêu chuẩn về kỹ thuật mà vẫn đảm bảo truyền đạt được câu chuyện của cá nhân người nhiếp ảnh.
  • Bắt trọn mọi khoảnh khắc đắt giá cùng Sony RX100V với những tính năng nổi bật vượt trội: chụp ảnh lấy nét đến 315 điểm AF, chụp liên tục ở tốc độ tới 24 hình/giây với tính năng theo dõi AF/ AE, chức năng quay slow motion và chụp ảnh low light với hiệu ứng Bokeh siêu nét.
  • Cơ hội nhận được 3 thẻ PRIORITY PASS LOUNGES trị giá 249$ được ưu tiên vào hơn 1000 phòng chờ VIP tại các sân bay trên thế giới và 3 vali du lịch cao cấp Samsonite trị giá 9 triệu đồng và voucher giảm giá khi đặt mua máy ảnh Sony RX100V ngay tại workshop.
RX100_ 14_960x960.jpg
Ai là diễn giả?
Hoàng Thế Nhiệm - Nhiếp ảnh gia được mệnh danh là “Vua phong cảnh” Việt Nam, nổi tiếng với hàng loạt triển lãm ảnh ở nhiều quốc gia khác nhau trên thế giới như Singapore, Đức, Pháp, Mỹ, Thuỵ Sĩ… . Ngoài ra, anh còn đoạt nhiều giải thưởng nhiếp ảnh lớn như “The color of Sapa”, “The call of four sessions”,…
RX100_ 12_960x960.jpg
Cùng chiêm ngưỡng một số hình ảnh Hoàng Thế Nhiệm chụp bởi Sony RX100V
Picture 1.jpg
Săn mây trên đỉnh núi Fansipan

Picture 2.jpg
Những tia nắng đầu tiên trên đỉnh núi

Picture 3.jpg Picture 4.jpg
28 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

yamario
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bác này chụp rất đẹp 😃 hôm nọ có coi 1 video phỏng vấn của bác ấy.
bendn
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đẹp quá!
Mình chưa biết cách chụp bắt đối tượng chuyển động như hình cuối.
bendn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@venom_guilty Cảm ơn bạn nhiều nhiều!
Với đt cũng vậy hả bạn?
@bendn Điện thoại phải Sử dụng con Đời cao và Tốc độ bắt nét nhanh chứ mấy con cùi bắp chỉ có số megapixel cao thì vứt 😁
Mua lấy con Nokia Lumia 1020 cũ mà chụp 😃
Không thì Sony Xperia Z5 ấy-Con này bắt nét cực nhanh luôn +nhưng phải dùng phần mềm Manual camera mới chụp chỉnh tay được :D
longaya
ĐẠI BÀNG
7 năm
@venom_guilty 1/125 mà lia cái nỗi gì xe cộ.
1/60 mà lia xe đạp á. Xe máy còn lia ko nổi .toocs đó mà lia xe đạp thì coi như thánh. Ra ngoài xách máy làm theo thử coi đi tía
@Cuong Nb Bác ơi cho e hỏi con nước ảnh Z5 với mấy đời trước có khác nhiều hông ạ??! E đang dùng Z2 mà ảnh xuất ra ( hoặc coi trên máy sau khi tắt X-Reality ) e thấy nó bệt và nhợt nhạt quá, cả Manual 8MP cũng vậy -_- Với Z5 có giao diện chỉnh ShutterSpeed hông ạ?! Tks bác :D
yamario
ĐẠI BÀNG
7 năm

Video phỏng vấn bác ấy hồi lâu mình coi.
kietbull
TÍCH CỰC
7 năm
Máy nhỏ gọn là mình thích lắm, có vài tấm up chơi.

Monday Morning (Explored Apr 22, 2016) by kietbull, on Flickr

Mother's Day (Explored May 9, 2016) by kietbull, on Flickr

Peace by kietbull, on Flickr
qtgalaxy
TÍCH CỰC
7 năm
@kietbull Bác sd máy gì mà nước ảnh ...thơm vầy ???
kietbull
TÍCH CỰC
7 năm
@qtgalaxy 3 tấm đó đều là E-M5 Mark II với 15mm f1.7. Máy và lens là thuộc hệ Mirrorless m43.
thaolinh991
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hỏi ké chút ạ, em được tặng con RX100 cũng 4 năm rồi, giờ máy có hiện tượng là để pin trong máy thì tự hết pin, hoặc thỉnh thoảng sập nguồn đột ngột, nhiều lúc ấn power không lên được nguồn. Ở ngoài HN đi sửa ở đâu ạ, em cảm ơn !
nobo
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thaolinh991 Thay pin mới thôi bạn
shosunko2003
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thaolinh991 Máy của mình cũng bị tình trạng trên, tìm google thấy nhiều người bị lắm, bệnh chung của con đời đầu này đấy bạn ah.
@thaolinh991 Ra Giang Duy Đạt.. Cùng cực thì ra Center Bảo Hành. Nhưng nghe giá thì thà mua con khác
@thaolinh991 Trước khi chơi máy ảnh thay ống kính e đc tặng 2 con máy kts point&shot. Do ko biết bảo quản nên lần lượt cả 2 con đều hư sau hơn một năm. Lúc đầu e cứ nghĩ do hãng đó dở. Thế nhưng sau này mới biết máy ảnh phải đc bảo quản kỹ càng mới bền được. Do thời tiết Việt Nam độ ẩm cao, mưa nhiều máy rất dễ mốc và hư phồng pin nếu k chịu lấy pin ra. Vì thế bạn phải để nó vào hộp chống ẩm, chứ cất vào tủ bình thường thì hãng nào cũng hỏng hết
thaolinh991
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nguyenqthin Đúng là máy ảnh em có rơi vài lần, và cũng ko bảo quản kỹ, không biết Giang Duy Đạt xử lý được vụ này không, chứ sợ nhất là ra hãng 😆 sửa chữa đắt thôi rồi
mặc dù bác HTN chụp cảnh rất đẹp, nhưng có cần phải thêm là vua phong cảnh, có tự phong cho bác ấy, bác ấy có thích điều đó, lại là 1 giọng văn ngờ nghệch đáng yêu của tuấn sư tử
e chụp anh theo phong cách 1/3
Cũng muốn đi nhưng ko bít bữa đó rãnh ko nữa. 😃
Đúng là những bức ảnh không phụ thuộc vào máy mà vào ng chụp ảnh
topol1990
TÍCH CỰC
7 năm
xách máy lên và tham dự thôi 😁
Chưa thấy em nào ngon mà gọn như rx100V. Nhét túi quần hay đeo như điện thoại ở thắt lưng vô tư. Chụp sinh hoạt vui chơi giải trí bình thường ngon vì f1.8 cho iso thấp và trường sâu ( vì cảm biến nhỏ). Wb tuyệt vời.
Tình hình là góc camera của tinhte dần hấp dẫn hơn của vnphoto. Web vnphoto cả tuần có khi không được bài nào mới ra trang chủ. Bơi hết vào tinhte rồi. Sau góc camera chắc là xe hơi.
cách nhà có 3 bước chân mà tổ chức vào giờ đấy thì chịu rồi, bận đi làm sao đi được :mad::mad::mad::mad:
Bắt dc nhiều cảnh đẹp, độc, và lạ quá.
Kt:aduckuba
tulap
ĐẠI BÀNG
7 năm
Vừa đăng kí mới chập chững tập chụp nhưng thích máy nhỏ gọn bỏ túi chứ cầm mấy máy to ngại quá.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019