[QC] Ultrabook đầu tiên của Samsung đã đến Việt Nam

Hư Trúc
3/4/2012 3:59Phản hồi: 87
[QC] Ultrabook đầu tiên của Samsung đã đến Việt Nam

Xuất hiện lần đầu tiên tại CES 2012 ở Las Vegas, chiếc Ultrabook đầu tiên của Samsung này lập tức thu hút sự quan tâm của các tín đồ công nghệ và các “cây đa cây đề” trong làng báo công nghệ thế giới. Chính những nhận xét tích cực của các trang Engadget, PCW đã làm giới chuộng công nghệ Việt Nam háo hức mong chờ ngày được tận mục sở thị chiếc Ultrabook này.

Không bỏ công chờ đợi, tại TP.HCM ngày 23/03/2012 vừa qua, những tín đồ công nghệ Việt Nam đã chính thức “sờ tận tay” Ultrabook siêu mỏng đầu tiên của Samsung: Samsung Notebook Series 5 Ultra. Máy có giá bán lẻ khá hợp lý: 19.900.000 đồng (phiên bản 13 inch) và 22.900.000 đồng (phiên bản 14 inch).

Thời khắc quan trọng nhất của sự kiện: Samsung Notebook Series 5 Ultra chính thức được trình làng​
Một điều thú vị làtuy 23/3/2012 là ngày đầu tiên Samsung Series 5 Ultra được chính thức ra mắt tại Việt Nam, nhưng đã có gần 100 người đặt mua trước và 04 người đầu tiên trong số đó đã được mời đến sự kiện ra mắt để chính tay đại diện Samsung và Thế Giới Di Động trao những chiếc máy đầu tiên.

Trao những Ultrabook đầu tiên cho khách hàng may mắn đặt hàng trước thành công​
Trong số các khách hàng, có anh đã lặn lội từ Biên Hòa - Đồng Nai để “rinh” về chiếc Ultrabook mà anh đã quyết định sở hữu ngay lập tức dù chỉ mới tham khảo thông tin trên internet.

Phóng viên, khách mời trải nghiệm sản phẩm​

Cũng trong sự kiện ra mắt, chiếc Samsung Notebook Series 5 Ultra đã nhận được những nhận xét tích cực của báo giới và những người sành công nghệ. Theo những đánh giá chuyên môn ban đầu, cấu hình mạnh, dung lượng ổ cứng vào hàng “khủng”, thiết kế mỏng nhẹ thời trang, chất lượng màn hình xuất sắc và giá rất hợp lý là những lợi thế của chiếc Ultrabook nổi tiếng này.

Cận cảnh Samsung Notebook Series 5 Ultra​

.
87 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hoaiqua
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đẹp đấy nhỉ !
van_doan
TÍCH CỰC
12 năm
máy tốt giá cũng tốt.mong rằng sẽ có nhiều
Ultra giá tốt hơn nữa cho người tiêu dùng​
ultra thì con nào cũng đẹp
nhìn qua đã mê rồi
QDND
TÍCH CỰC
12 năm
@tuoitre2007 Quá đúng. Nhưng Đẹp + Chất lượng thì ta cũng phải cân nhắc cái giá nữa là OK.😁
kien.nh
ĐẠI BÀNG
12 năm
mỏng nhưng nhìn hơi yếu, mình thích HP bóng ma hơn 😃
Thích nhất là bản 14" hội đủ những yếu tố cần thiết: mỏng, nhẹ nhưng không phải hy sinh cấu hình (SSD+ HDD500Gb, card rời, ổ quang...)
Thêm cái màng hình chống chói nữa chứ.
Giờ phải kiếm chỗ vay tiền mua thui(^,<)
Nhìn như Mac Book Air ấy nhỉ
@xman_ss Giống chỗ nào vậy ? hay là nó hình chữ nhật nên giống mac book của bạn ?
sinh viên nghèo làm sao để có ultrabook xài đây
vnn009
TÍCH CỰC
12 năm
@beanladen12 Sinh viên nghèo thì bon chen làm gì cho nguy hiểm? Bạn cứ làm sao để có RollRoyce hay Boeing cho nó bõ ước ao.
Chúng ta cứ loay hoay suy nghĩ sẽ (phải) dùng gì mà ko nghĩ đến dùng nó như thế nào?
Chúc mừng SS đã ra mắt sp mới. Có điều sự mong đợi nhiều hơn ko phải cấu hình hay mã ngoài, mà là SS đi vào lòng đc bao nhiêu người yêu công nghệ qua sp này. Nếu chỉ đơn độc 1 sp thì chắc khó mà giữ chân đc khách. Cuộc tranh đấu giữa các Đại gia sẽ khiến ace chúng ta vừa hứng thú vừa mệt mỏi đây.
@vnn009 chẳng lẽ mình nghèo mình k đc bon chen lên đây bạn nói chuyện có vẻ khinh người quá đấy
vnn009
TÍCH CỰC
12 năm
@beanladen12 Bạn nhạy cảm quá nên hiểu vậy ko đúng đâu.
Bạn nên biết là ko quan trọng chúng ta mua cái gì mà chúng ta sử dụng ra sao. Tại sao 1 người NGHÈO ko lựa chọn những máy laptop tầm 8-10m để sử dụng mà cứ mơ tưởng đến những con ultra? Theo tôi, đó ko phải suy nghĩ của người NGHÈO. Người nghèo trong suy nghĩ luôn đặt vấn đề hiệu quả lên hàng đầu bởi họ biết đc chân giá trị của từng đồng họ kiếm ra qua sự vất vả , đánh đổi thế nào. Ngày xưa tôi đi quét cầu thang để kiếm tiền, không bao giờ tôi vào Thủy Tạ ăn kem cốc mà ra Ngã Tư Sở ăn kem ký với cả 1 đám bạn, sướng hơn.
Có thể quan điểm sống của bạn khác tôi, có thể bạn thấy điều tôi nói là khinh bạn. Vơi tôi, không quan trọng bạn là ai, điều tôi thích mà ít khi biết là bạn sống như thế nào.
cấu hình cụ thể thế nào đấy các bác?
mrtrandn
ĐẠI BÀNG
12 năm
theo bạn dưới 20tr ultra nào ok nhất
@mrtrandn chi co ss voi acer co gia do thoi,neu doi hoi do hoa cao choi game thi gia do chua co ban,nhung cau hinh CPU va RAm ... thi ban xai tot neu la thong thuong, nhung cam nhan rieng thi ss 13' dep hon acer
Tinh Tế dạo này PR nhiều nhỉ, chắc làm ăn được. Riêng tôi không thích tất cả nhưng sản phẩm của Samsung
Tại sao người viết bài không đưa cái thông số kĩ thuật ở phía cuối nhỉ?
Chờ nó rẽ thêm 1 tý nữa mua hihi
Chỉ khoảng 3 tháng nữa thì chắc chắn cả nhà sẽ thấy UltraBook nó phổ cập thế nào!
Black8700c
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhìn quá đẹp. Hy vọng con này sẽ là Galaxy S2 trên mobile của Samsung. Đánh dấu sự thành công của Samsung trong 1 lĩnh vực không mới nhưng chưa thật sự thành công
PR vậy nhỉ
không đưa ra cấu hình cụ thể
và toàn những lời khen...
Ocean's
ĐẠI BÀNG
12 năm
đẹp.................................................
duckh4nh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em này có bị bác Tim Cook hỏi thăm về cái vụ "...vuốt mỏng về phía trước" không nhỉ?
chuẩn quá..mỏng đến bất ngờ

diana siêu mỏng cánh
Nhìn bọn ultrabook đổ bộ mà thèm........!🆒

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019