[QC] Ưu và nhược điểm với Điện thoại Android Q-mobile S11?

Hư Trúc
29/6/2012 8:50Phản hồi: 554
554 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mấy bữa nay coi bài giới thiệu thấy tò mò,hôm này đi làm về, mình vừa ra chỗ cửa hàng Thế giới trực tuyến 146C Nguyễn Đình Chính,phú nhuận,cầm tận tay coi thử coi con này ra sao.
Về thiết kế mình ưng ý nó hơn con Qmobile S10,con Mobistart S1 và đặc biệt là ko thích mấy bác HK Phôn nhái 100% .
Nói chung máy cầm chắc tay,vỏ làm bằng nhựa bóng,nhìn phía sau y như con Galaxy Mini,màn hình rộng rãi,mượt,sáng và màu đẹp hơn con Galaxy Young,Galaxy Mini (mình từng xài thử máy của bạn).Cảm nhận ban đầu là máy hoạt động khá mượt,khởi động tầm 20s.Coi thử video youtube bằng wifi thấy load rất nhanh,có thể coi dc video chất lượng HQ trên youtube,định vị địa điểm bằng google map qua wifi cũng khá chính xác.
Giá chính xác của con này là 1tr879 nghìn tặng thẻ 4 gb và miếng dán màn hình.
Ưu nhược điểm chắc anh em đã nói nhiều rồi,mình chỉ nói ý kiến của mình,ko pr gì hết.Mình thấy con này phù hợp nhu cầu sử dụng,giá cả hợp lí,2 sim tiết kiệm túi tiền,ko có 3G,GPS,có wifi,GPRS để đọc báo,download ứng dụng,tìm đường bằng google map đủ rồi,GPRS định vị map cũng chính xác và nhanh rồi.Mình hơi ngạc nhiên sao các bạn đòi 3G làm gì cho mệt,load nhanh hơn có bao nhiêu mà lại tốn pin và nâng giá sản phẩm 😔 .Smartphone những hãng khác như LG Samsung ko có 3G chắc ko bị chém dữ vậy đâu,ủng hộ cho hàng Việt chút chứ các bạn.😃 Ai muốn coi phim online thì về nhà kiếm cục phát wifi hoặc vào công ty,ra quá cafe là coi phim phà phà.Với giá 2 tr đừng yêu cầu nhiều quá,chỉ cần xài tầm trên dưới 2 năm là ok rồi.
Mình chỉ là dân yêu công nghệ tham gia diễn đàn này 4 năm rồi,hiện giờ đang xài Nokia 5233 cùi,đang có ý định đổi qua Android.Con này phù hợp với sinh viên,và công chức có túi tiền bình dân.Chắc tháng sau sẽ xúc nó.
Hy vọng diễn đàn mình có topic cook room và ứng dụng cho S11 ;)😃
Ở thành phố hồ chí minh thì mua ở Thế giới trực tuyến 146C Nguyễn Đình Chính,Phú Nhuận hoặc ở Viễn Thông A cũng có.
http://thegioitructuyen.vn/q-mobile-s11.html
Mới mua hồi chiều, về nhà test và review cho mấy bác đang phân vân giữa " Yes" và " No" đây 😃

DUNG NHAN E NÓ : 😁

:D VÀ ĐÂY LÀ HÌNH CHIẾU CẠNH:

:rolleyes: CẦM TRÊN TAY CŨNG KHÁ CHẮC, NHẸ HƠN IP4 CỦA MÌNH

o_O TÍNH NĂNG TÌM KIẾM BẰNG GIỌNG NÓI RẤT HAY, NÓI CÁI TÌM RA LIỀN, HIHI

🆒 GIAO DIỆN KHI PLAY NHẠC VÀ DUYỆT WEB :

;) VÀ WIGET LÀM CHO CÁI HOMESCREEN ĐẸP HƠN :

:p ĐÁNH GIÁ CHUNG:
Thiết kế đẹp và bắt mắt, cầm trên tay trông cũng hơi bị oách, cảm ứng nhạy, duyệt web nhanh, chế độ zoom hình trong photo và lúc duyệt web nhanh, không có như mấy cái ông HK phone chạy giựt giựt nhức cả mắt. độ phân giải màn hình tốt ở mức chấp nhận được với tầm giá ( chăc do sài IP4 quen nên nhìn e nó không đẹp bằng, hi,), khả năng load game ban đầu hơi chậm nhưng lúc chơi rồi thì ko có giựt đâu, yên tâm nha. Pin thì chưa có thời gian test nhiều, mình nghĩ chắc 2 ngày sạc một lần là ok, đừng có chơi game cháy máy mà đòi pin 2 hay 3 ngày thì e xin chịu.
Dùng IP hồi đó giờ, bây giờ vọc tiếp Ăn roi, chưa biết cách cài game vào thẻ nhớ như thế nào, có mấy cái game thấy chỉ yêu cầu Ăn roi 2.1 mà sao máy mình Ăn roi 2.3.6 mà cài vào cứ báo lỗi, confuse quá, ai có kinh nghiệm chỉ giúp nha, mình chỉ lại mấy vấn đề liên quan đến IP cho, hihi !
@chanyeu1011 làm cái đi bác :D:D
hoangphuc7
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác có lòng tốt thì làm cái clip test game lun đi,chơi angry bird với fruit nịna :d
Các bạn xúc thì hốt thôi. Đừng lăn tăn quá nhiều với cái giá 2tr làm gì.
Qtrọg là về vọc vạch (trong khả năng) sao cho hợp với cách dùng của mình nhất là ổn mà.
chán Q.mobile hồi đó thấy kon P11 thèm wá nên súc lun. h nó ra kon này kòn re~ hơn p11 hồi đó chán. kon này mà ra sớm là ngon rồy
Chiều qua mediamart nhưng là quảng cáo hút khách thôi, giá bán vẫn là 2 tr kém mấy chục, lại về thôi 0 mua nữa
toanngpro
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nam.vdsc sao mình mua 3 con rồi, con nào cũng 1 triệu 870 được tặng thẻ 4G và 1 miếng dán màn hình ^^, mua ở cửa hàng tại Sài Gòn.
@toanngpro Đc tặng cả miếng dán màn hình hả bạn? Mình định mua ở Nguyễn Kim không biết có đầy đủ quà tặng k nhỉ?
giá như thế này quá tốt đối với những người ko quan trọng thương hiệu
Cho mình hỏi con này nếu để cả 2 sim,nghe gọi trung bình chừng 5 cuộc,nt chừng <20 tin thì dc tầm mấy ngày. Nếu chỉ để 1 sim thì dc bao lâu.Ai có rồi tét thử,trả lời giùm nhé
@nhatminh230000 Tùy thôi bạn ơi 1 cuộc gọi 5p sẽ khác với cuộc gọi 60p đó bạn cứ nói 5 cuộc gọi mà cuộc nào cũng làm vài tiếng thì pin nào chịu nổi còn nếu xài vừa phải thì cũng trụ đc 2 ngày đó
nếu bạn nào dư tiền một chút thì chơi cũng được tiền nào của ấy. Mình có đứa bạn dùng hàng Q cũng gần 3 năm rồi chưa hỏng chỉ tội pin nó kém đi ko có để thay nói chung loại này khó tìm limnh kiện thay thế lám
Up giúp ban...

Nếu bạn đồng ý thì mời bạn vo qua mình chơi..
hihi

http://www.tinhte.vn/threads/1327315/

hi, cám ơn rất nhiều, và rất mong nhân được sự hồi am của bạn
Trân trọng
pinhzoi88: Pác hay nhở, văn hoá tinhte ko mang tính đúng sai nha pác, kể cả lỗi chính tả. Nếu thấy ko hiểu thì thôi, có người hiểu vẫn hơn là làm fiền pác dịch ra tiếng TỘC đếk ai hiểu.
pinhzoi88
ĐẠI BÀNG
12 năm
@pang Ai khen ta mà khen đúng là Bạn ta. Ai chê ta mà chê đúng là Thầy ta.
(startnt - Dr. Thanh)
@pinhzoi88 thâm thuý thế thì bốc cứt mà ăn...
s11 kon gái sài hợp ko máy bác. mà cài apps vs game dể ko nhà nghèo hồi đó h có biết android là kái đéo mẹ jì đau
@maico_owen2000 Hợp đó bé!mua máy màu trắng ý!rất cuteo!hihi.^_^.
HacYLang
TÍCH CỰC
12 năm
Thực tế ở ngoài thì con Q-Mobile S11 này màu trắng hay màu đen đẹp vậy các bạn? Mình cũng đang định làm 1 con.
@HacYLang Là sao bác?em ngĩ kon trai dùng màu đen đẹp hơn bác.vs lại màu trắng ban đầu thì đẹp đó nhưng mau cũ hơn.
thansaupdc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@HacYLang Cái này tùy sở thích bạn ah , nhiều người khen màu trắng đẹp , nhưng tui vẫn chọn màu đen vì thích màu này hơn , hơn nữa dùng màu trắng phải giữ gìn sạch sẽ hơn , tay bẩn sờ vào , hay dính bẩn mà ko lau ngay thì nhìn tem nhem lắm . Dùng màu đen trông vẫn lịch sự , sang trọng mà ko lo thời gian sau này bị ố , đổi mầu nếu ko bảo quản tốt như màu trắng.😃
Nếu có màu bạc thì tôi chọn ngay vì vốn thích màu này🆒 , nếu bạn đã thích màu nào thì chọn thôi , chọn màu trắng chịu khó giữ gìn hơn là được.
Dán keo lại lo gì cũ bác. Ở ngoài màu trắng đẹp hơn nhiều đấy 😃
K biết s11 dán keo lúc thay mới có bị bong tróc gì không nữa.vì nghe nói lớp sơn k được tốt
@AT1989 Đừng lo bác!mấy kái đt Tàu mà ko bị nữa,lo gì.em dùng máy dán keo chưa có kái nào bị tróc sơn vì keo dán huống chi em S11.dán vô tư!
@Vimotnguoi_93 vậy cũng yên tâm rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019