[QC] Viettel cam kết tốc độ 4G sẽ thực sự là 4G với 36.000 trạm phát sóng sau 6 tháng lắp đặt

TTKM
28/3/2017 8:51Phản hồi: 146
146 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hungthieuk
TÍCH CỰC
7 năm
mobifone coi lại cách đầu tư mạng 4g của mình thế nào đi, ra sớm nhất mà cả năm nay chả phát triển được thêm cái trạm nào, để viettel hút hết thì đừng có khóc
_ xXx _
TÍCH CỰC
7 năm
QC
Giá của em nó cũng thực sự là 4G 😁

4G = gấp 4 lần hiện tại
viettel một mình một ngựa tới ngôi vương 4G rồi.kỳ này chỉ còn mỗi thằng vina nó theo đuôi thôi.mobi chết hẳn rồi sau vụ AVG còn lâu lắm nữa mới thấy thằng mobi này nó triển khai.
hieuhua
ĐẠI BÀNG
7 năm
Không có gì là ngon, bổ, rẻ cả !
Chỉ cần xứng đáng với đồng tiền bát gạo bỏ ra là được.
tancantn
TÍCH CỰC
7 năm
Hết dung lượng lại về 2G thôi 😆. Sao ko cho mua theo băng thông nhỉ? Như internet cáp quang ý
vietprowap
TÍCH CỰC
7 năm
@tancantn Thế mới hút máu được bác à. hi vọng chính thức triển khai 4G thì sẽ có những gói dung lượng cao với giá hợp lý, thông tin thêm cho các bác là 18/4 này Viettel mới chính thức khai trương 4G trên toàn quốc, và sẽ mở thông băng tối đa 150Mbps, hiện tại thử nghiệm max băng thông 75Mbps .
coi7247
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mẹ, nhà ngay thành phố bà rịa, mang danh là tỉnh đầu tiên thử nghiệm 4g và phủ sóng 4g tới toàn bộ tỉnh mà hôm kia ngồi trong nhà sao thấy nó nhảy lên 4G chưa kịp mừng thì nó lại về H+, H..mẹ, đk gói 1.2gb mà đọc báo xoay tròn, load youtube còn giật giật...cay quá. Mà giờ mạng viettel thế này chuyển qua vina, mobi chắc ngáp.
@coi7247 Chào bạn, rất xin lỗi về tình trạng bạn gặp phải. Hiện tại không biết bạn đã sử dụng mạng ổn định chưa ạ? Bạn có thể cung cấp số thuê bao để bên mình kiểm tra và hỗ trợ nhé.
mrdzu165
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có mấy thanh niên sinh ra chỉ biết chê, có khi chưa dùng cũng chê, đến nản
hgduong1233
ĐẠI BÀNG
7 năm
4g viettel ngon. E đang dùng mobifone. Đi đâu xa thủ theo cái sim viettel là ngon lành
huypun
ĐẠI BÀNG
7 năm
Móa xài Mobifone mới đau đầu chứ...Chúc mừng ae xài mạng Viettel nhé.
checkimei
TÍCH CỰC
7 năm
mấy bạn máy "hịn" cứ thích khoe tốc độ, còn mấy bạn máy " ko hịn" thì lặng người tự hỏi tại sao mạng mấy bạn ấy thấp thế =))
linhthoz131
ĐẠI BÀNG
7 năm
Sau 1 thời gian dùng 3G viettel thấy ổn. Từ khi xuất hiện 4G tự nhiên lại thấy 3G toàn treo với mất mạng. Không hiểu mấy ông Viettel định bóc nhãn 3G ra để dán nhãn 4G hay sao ấy.
@linhthoz131 Chào bạn, rất xin lỗi về tình trạng bạn gặp phải, bạn cung cấp số thuê bao để bên mình kiểm tra và hỗ trợ nhé.
dukichlang
TÍCH CỰC
7 năm
nói miệng thì chấp làm gì, giỏi thì cam kết bằng hợp đồng giấy tờ đàng hoàng ấy
magicmousehd
ĐẠI BÀNG
7 năm
Phải công nhận đợt này 4G viettel triển khai quá nhanh và quá ngon. Tốc độ đo toàn 45Mb, nhanh hơn cả cáp quang nhà đang dùng ấy. Trong khi mobi đi đổi sim 4G rồi mà chả thấy sóng đâu. TP Hải Dương nhé.
4G local hay 4G external ?? Hai khái niệm định nghĩa khác nhau nhé Mod.
magicmousehd
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tốc độ cao đương nhiên chỉ trong nước, nghĩ sao dc max tốc độ ấy đi quốc tế, doanh nghiệp người ta đóng cước mấy triệu 1 tháng mà tốc độ cam kết quốc tế cũng chỉ vài Mb thôi. Bớt ảo tưởng đi các thánh, cái gì cũng muốn nhưng ko muốn mất tiền.
Theo ý kiến cá nhân, không cần tốc độ cao bây giờ, chỉ cần tốc độ đúng 3G và ping lúc nào cũng dưới 5ms là ok. Nói vậy thôi chứ mạng vn toàn lấy tốc độ ra quảng cáo mà còn được đúng như quảng cáo nữa là chứ nói gì tới ping thấp.
cho hỏi "Cam kết" vậy mấy lúc "cá mập cắn cáp" hay "mạng yếu" thì chúng tôi có đc giảm tiền cước ko? hay vẫn thu đều?
devx
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có lẽ vì hạ tầng nước mình kém quá nên mới được dùng 4G 1 thời gian nhưng cảm thấy rất sướng, không tiếc tiền quăng cho 4G. Ngày xưa 3G trả tiền thấy không xứng đáng vì chất lượng tệ hại. Viettel chỉ còn nhược điểm hiện tại là sóng thất thường quá khokng phải chõi nào cũng có sóng 4G, thi thoảng đi ra chỗ khác lại tụt xuống 3G 😔
Thấy các bác than quá ko biết sao chứ em đây xài từ sim chính viettel dcom viettel cáp quang 3 nhà cũng viettel nói chung là hoàn toàn hài lòng 4G thì đi đâu cũng có cap quang thì quá ngon ổn định. Bác nào xài cáp mà bảo chập chờn thì mua thêm cái router 2 300 thôi hiệu nào cũng được về nối Lan ra phát bằng cái đấy vì modem nhà mạng tặng cái nào cũng vậy phát wifi vừa yếu vừa dễ bị quá tải 1 thời gian là treo luôn modem nên tắt wifi của modem đi thì đảm bảo xài năm này tháng nọ chả vấn đề gì.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019