[QC] Vostro 5480- cuốn notebook đa năng đích thực

TTKM
11/9/2015 1:12Phản hồi: 107
[QC] Vostro 5480- cuốn notebook đa năng đích thực
Xóa bỏ hoàn toàn định kiến cũ về thiết kế, Dell đã ra mắt Vostro 5480 với những cải tiến vượt bậc về thiết kế khi sở hữu trọng lượng siêu nhẹ chỉ 1,53kg. Không những vậy máy còn được trang bị vi xử lí thế hệ thứ 5 Intel Core i7 cùng hệ điều hành Windows 10 cho hiệu năng mạnh mẽ vượt trội. Chiếc laptop này chính là cuốn notebook đa năng dành cho công việc.

Nhẹ nhàng hơn bao giờ hết
Vosto 5480_Hinh 1.jpg
Vostro 5480 mỏng nhẹ chỉ 1.53kg

Đúng như tên gọi chiếc notebook, Vostro 5480 dành lợi thế hơn hẳn các máy tính khác cùng phân khúc với thiết kế mỏng chỉ 18mm, trọng lượng chỉ 1.53kg và những nét bo tròn hai bên thân máy mang lại sự nhẹ nhàng, hoàn toàn thích hợp cho các chuyến công tác hoặc đi cafe cùng bạn bè.

Không những được chú trọng về khối lượng, hình dáng, chiếc máy này còn được ưa chuộng khi sở hữu màu xám bạc thanh lịch của vỏ nhôm cao cấp chống trầy xước, vừa đẹp mắt, vừa mát lạnh mà lại bền màu với thời gian.
Vosto 5480_Hinh 2.jpg
Dell Vostro 5480 thanh lịch với màu xám bạc

Hiểu người có nhu cầu làm việc cao, Dell trang bị cho chiếc laptop này bàn phím chiclet với các phím tách rời tạo nên bố cục rõ ràng, đảm bảo độ chính xác. Touchpad của máy được thiết kế khá rộng, ma sát tốt, giúp người dùng hoạt động nhanh và thoải mái hơn.

Bền bỉ, mượt mà đến bất ngờ
Không chỉ là chiếc notebook đơn thuần, khả năng xử lí đa nhiệm của Vostro 5480 mang lại cho bạn sự trải nghiệm mượt mà và nhanh chóng hơn. Việc chạy trên nền tảng hệ điều hành Windows 10 giúp Vostro 5480 nâng cao hiệu suất làm việc đến bất ngờ. Sự xuất hiện trở lại của Start Menu kết hợp với giao diện Live Tiles mang lại sự quen thuộc và giúp người dùng dễ dàng tìm kiếm, truy cập và sử dụng các ứng dụng nhanh nhất.
Vosto 5480_Hinh 3.jpg

Vostro 5480 mượt mà với hệ điều hành Windows 10

Đặc biệt, điểm mạnh của Vostro 5480 chính là vi xử lí thế hệ thứ 5 Intel Core i7-5500U (4M Cache, up to 3GHz) thế hệ mới nhất, ổ cứng lên đến 1TB, bộ nhớ 4GB giúp máy lưu được nhiều dữ liệu, cùng card đồ họa Intel HD 5500 giúp máy chạy mượt và hiệu năng xử lí công việc tối đa. Ngoài ra, thời lượng pin lên tới 6h liên tục, bền bỉ giúp bạn thoải mái làm việc mà không lo hết pin.

Với trình duyệt Microsoft Edge, Vostro 5480 còn làm bạn hài lòng khi hỗ trợ các tiện ích cho phép người dùng viết, đánh dấu, tô sáng chỗ cần lưu ý trên web rồi lưu lại thành file ảnh hay sao chép để dán sang ứng dụng khác rất tiện lợi.

Không gian giải trí đỉnh cao
Vostro 5480 trông nhỏ gọn nhưng lại rất hữu ích với hiệu suất làm việc cao, và hơn nữa máy còn được trang bị một không gian giải trí hoàn hảo. Màn hình HD LED TrueLife 14inch kết hợp với công nghệ âm thanh Waves Maxx Audio 4.0 cao cấp, mang lại những hình ảnh chân thực và cung bậc âm thanh sống động nhất để bạn thư giãn.

Một điều thú vị của Vostro 5480 cùng hệ điều hành Windows 10 nữa là sự xuất hiện của Cortana, cô nàng trợ lí ảo này ngoài việc giúp ích cho việc nhắc nhở, trả lời câu hỏi, gửi email… còn đề xuất địa điểm ăn ở xung quanh bạn, kể cho bạn nghe những tin tức nóng hổi hay dự báo thời tiết trong ngày, thật tiện dụng phải không?

Vosto 5480_Hinh 4.jpg
Dell Vostro 5480 được bảo vệ toàn diện với dịch vụ BHTN 24/7

Điểm đặc biệt là Dell còn bảo vệ máy tính toàn diện khi hỗ trợ 1 năm sử dụng miễn phí dịch vụ bảo hành tận nơi 24/7, bạn sẽ không còn lo lắng khi máy gặp sự cố nữa nhé. Gọi 1800 545455 để biết thêm chi tiết

Máy được bán với giá tham khảo là 19,350,000đ, ngoài ra khách hàng còn có thể tùy chọn cho mình những cấu hình sản phẩm phù hợp với nhu cầu sử dụng với vi xử lí core i5 và core i3 với các mức giá rất hợp lí lần lượt là 15.300.000đ và 11.300.000đ.

Ngoài ra Dell nâng cấp lên Windows 10 cho nhiều dòng máy từ phổ thông đến cao cấp, thông tin chi tiết tại www.moreyou.com.vn.

DELL CÙNG BẠN TIẾP BƯỚC TƯƠNG LAI

Từ ngày 11/9 đến 21/9/2015:

- Khi mua sản phẩm chính hãng dòng Dell XPS, Dell Inspiron 7000 series có cài sẵn Windows 8.1, khách hàng sẽ được sở hữu ngay một chuột không dây thời trang trị giá 520.000đ.
- Khi mua sản phẩm chính hãng dòng Dell Inspiron 3000, 5000 series, Dell Vostro, Dell Latitude có cài sẵn Windows 8.1, khách hàng sẽ được tặng ngay một chuột không dây thời trang trị giá 399.000đ.
- Ngoài ra, đối với những dòng máy có thêm Microsoft Office 365, khách hàng còn được tặng thêm 1 thẻ cào điện thoại trị giá 200,000đ.

Nhận quà từ các đại lý ủy quyền của Dell trên toàn quốc từ ngày 11/9 hoặc đến khi hết quà.
107 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cạnh tranh dữ ta.
sencalu
ĐẠI BÀNG
9 năm
wow quá đã
vuhoanglk
ĐẠI BÀNG
9 năm
Dày quá ko sexy bằng máy em Asus
hieu_david
TÍCH CỰC
9 năm
@vuhoanglk Dòng 14 inch có em nào mỏng hơn e này ko bác, e thấy e này vừa mỏng và sexy hết mức rồi đó bác
@vuhoanglk giỡn quài. dell vostro mà dày :v có thể nó k mỏng bằng mấy cái ultrabook của asus nhưng nói vostro dày thì lố quá 😆
@silver huynh Ha2 vostro xưa nay vốn dày mà, mình đang dùng vostro 3560 i5 3210 ATI HD7670M khỏe lắm, máy dày và nặng vác đi thấy sợ, nhưng cấu hình ngon rẻ, dùng 3 năm chưa bung máy lần nào, ngày bật cỡ 10h
@Nguyễn Hùng Mạnh TM ủa quái. cái dell vostro con em đang xài mỏng lét mà. :v mà máy đó cũng k phải mới ra gần đây nữa.
@silver huynh vậy bạn chưa biết lịch sử dòng vostro rồi, ngày xưa nó thô lắm vì là dòng doanh nhân, bền bỉ và mạnh mẽ nhiều, giá cũng cao chứ ko rẻ như hiện tại, tìm lại các đời cũ mà xem, vd 2xxx, 3xxx
Đến đời bạn dùng là 5xxx thì mỏng lét đi kiểu ultrabook, pin liền chứ ko tháo được và cấu hình yếu hẳn vì toàn chíp U
xuanhong95
ĐẠI BÀNG
9 năm
dòng vostro ko còn như xưa nữa rồi. Giờ tập trung vào thiết kế và đẩy giá khá cao. Mà tóm lại chả mua vì chip broadwell. Hóng skylake i5-6300HQ là đủ rồi 😃
@xuanhong95 Máy dành cho văn phòng mà bạn muốn chip HQ đâu làm gì đâu.
xuanhong95
ĐẠI BÀNG
9 năm
@anhchangcodon_taiwan vậy mà dòng vostro này ngày xưa có chip i5-3210M đó 😃 cũng hiệu năng cao. Càng ngày càng biến chất thành laptop yếu cho văn phòng
@xuanhong95 Có lẽ nó muốn phân rõ từng dòng cho từng mục đích.
máy phải cài sẵn windows 8.1 mới được tặng quà phải không ạ?
fu09fjtnhj
TÍCH CỰC
9 năm
Dòng vostro cao cấp hơn inspiron nên giá cao hơn chút.
domdragon
TÍCH CỰC
9 năm
@Nguyễn Hùng Mạnh TM Bác ra hàng mà xem nói chung về thiết kế thì đẹp và rất mỏng .... khỏi chê,mình đã ngồi test tác vụ bthuong máy mát rượi ... có 1 điều wife cạc mới nhưng mà do thiết kế Anten cho nên wife kém ko bắt đc xa .... mình thử test với con note 3 ... e nó thua
@domdragon dòng 5xxx thường bị lỗi wifi mà, nói chung vostro wifi hơi kém, đời cũ thì ổn hơn
Từ các đời 1xxx đến 3xxx đều có cấu hình cao và mạnh, pin rời ... đến đời 5xxx này mỏng lại, pin liền, cấu hình yếu dần
Zoro kun
TÍCH CỰC
9 năm
@Nguyễn Hùng Mạnh TM Vỏ nhôm nên cản sóng wifi chăng? Trước có xem qua con dell ins vỏ nhôm của thg bạn, bắt wifi luôn kém hơn con vỏ nhựa của mình.
@Zoro kun cũng là một nguyên nhân đấy, máy mình cũng vỏ nhôm nhưng ko nguyên khối nên sóng sánh bình thường, căn bản còn cả up driver chuẩn nữa
thuancoihg
TÍCH CỰC
9 năm
Giờ này năm ngoái mua cho em gái 1 em Vostro 5470. Thực sự rất hài lòng, trước giờ không thiện cảm với dòng vostro lắm vì cục mịch mà lại còn xấu. Nhưng đến dòng mới thì thích thật, mỏng, nhẹ, vỏ kim loại, cấu hình cao. Dùng rất Ok. Ngoại trừ bàn phím không nảy lắm.
rosejaooh
TÍCH CỰC
9 năm
Giờ NOTEBOOK chỉ để làm vài việc vớ vẩn như root, cấp cứu chứ tất cả lên smartphone hết rồi 😁
Ngày xưa 1 mình 1 em DELL INS.5520, 1 em HP 8730W, 1 em USB 3G hack băng thông MOBI quẩy tưng bừng. Vừa xem thời sự, vừa phát wifi kéo torrent + cắm vài acc MU FPT :D
@rosejaooh do bác chả có việc gì đàng hoàng thôi :D
rosejaooh
TÍCH CỰC
9 năm
@hoanglinh221191 Cũng không được rảnh rỗi gõ phím nhiều như ai đó :D
@rosejaooh cm không có nghĩa là rảnh, đầu tôm ạ :D
rosejaooh
TÍCH CỰC
9 năm
@hoanglinh221191 Tự nhận rồi thì cứ nhận luôn đi đầu bò tót :D
PinPi
TÍCH CỰC
9 năm
Hôm bữa mới bảo hành em Dell ins màn nghe a kĩ thuật nói con này nó bắt wifi ở xa kém còn nếu trong khoảng 10m thì ok.@@
minhdungbka
ĐẠI BÀNG
9 năm
(QC) có khác!! Em này mà đòi pin được tới 6h!!! Bó chiếu.
Andeivlcat
ĐẠI BÀNG
9 năm
@minhdungbka Không biết 5480 thế nào chứ em 5470 của em thì duyệt web, visual studio thì pin tầm đó hoặc hơn thiệt bác ạ 😆 ngoài trừ tác vụ nặng như chơi game hay gì gì thì em chưa rõ 😃)
@minhdungbka MÌnh làm văn phòng, office + web +70% độ sáng, cũng được tầm đấy nhé.
khanhtoan275
ĐẠI BÀNG
9 năm
@minhdungbka Bọn này chip U mà bác. Em dùng i5U đầu 3 (HP Folio 9470M) được 5, 6 tiếng bình thường.
@minhdungbka Mình đang dùng đây, đúng đấy bạn, pin liền giống dòng Vaio S ngày xưa
@minhdungbka :v k e dùng con này i3 này dùng hơn 5 tiếng đấy bác :v
aries.1482
TÍCH CỰC
9 năm
Chả hiểu có gì mà giá cao gớm vậy. Không card rời, không SSD. Tầm tiền này đầy em cấu hình cao hơn nhiều.
@minheekhomu88 có 2GB à
Niwky
TÍCH CỰC
9 năm
@aries.1482 Biết thì thưa thốt, không biết thì dựa cột mà nghe nha bạn. Vostro là dòng laptop dành cho doanh nghiệp nên chất lượng/chế độ bảo hành tốt hơn so với dòng laptop bình dân -> giá cao hơn. Với dòng vostro này bạn được bảo hành tận nhà, được support 24/7, chất lượng vỏ máy tốt hơn (thường có hợp kim), chất lượng linh kiện bền hơn dòng bình dân vì được kiểm tra nhiều bước nghiêm ngặt trước khi xuất xưởng.
aries.1482
TÍCH CỰC
9 năm
@whisky_x vâng em "mới" dùng qua 2 đời máy dell vostro thôi nên em chả biết gì cả. chả biết là doanh nhân hay không doanh nhân nhưng cấu hình máy là cái quan trọng nhất của máy bên cạnh thiết kế. còn bác nào doanh nhân xách đi chỉ để cốt cho đẹp hoặc chỉ để check mail chứ chả bao giờ xài ứng dụng nặng thì em không dám ý kiến 🆒
@aries.1482 Thực ra là vostro là business nhưng theo mình đúng ra là engineer( kĩ sư) thì đúng hơn, dòng doanh nhân thiết kế thanh thoát đẹp cứng cáp cấu hình tốt pin tốt phải là Latitude
nghia_hxn
ĐẠI BÀNG
9 năm
y hệt 5470 của em. 😁 :D
Andeivlcat
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nghia_hxn Tớ cũng có 1 con 5470, nói thật là quá tệ, chả hiểu sao đem bảo hành về thì lúc khởi động đợi 20s mới vào đc bios (bios chứ không phải load win). Đem bảo hành lại thì nó bảo đó ko phải lỗi, aigooo. Quá thất vọng...
nghia_hxn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Andeivlcat 😔 máy em cũng tù lắm, mua về được mấy tháng thì phải bảo hành cái màn, thay nguyên luôn,. hơn 1 năm, hết bảo hành thì bàn phím cũng đi nốt, cay thật :(
Của em con i3, còn bạn em có con Vostro 5470 core i5 thì bền lắm :(
thiendinh789
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nghia_hxn bạn có xài mức độ nhiều ko? vì dòng này cái màn hình có vẻ yếu, mở ra mạnh tay hay để chung với nhiều đồ linh tinh trong balo thì nguy cơ die khá cao 🆒
nghia_hxn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thiendinh789 Hồi die cái màn thì ít mang vác lắm, chỉ xài ở nhà thôi, còn mấy tháng nay thì mang vác suốt, đi làm nên nhét vô balo với cũng lắm thứ nhưng hên sao chưa thấy hỏng :v còn cái bàn phìm thì đang chờ lúa để tậu =)))
steelhorse
ĐẠI BÀNG
9 năm
ĐT bé tí thì màn chuẩn bị lên 4k, laptop to oạch thì cứ HD làm chuẩn là sao nhỉ?
Đang xài em này, mỏng nhẹ cho nhu cầu công việc nhưng có chút bất tiện về cổng giao tiếp.
Kém chịu lực vật lý, balo rơi lộn đầu xuống đã móp mất 1 góc, xót mãi đến h.
giá rất hợp lý - 1 bài quảng cáo cho biết
Giá có cao quá ko nhỉ ?
Vostro năm nay ra chậm quá. Ins ra cả một rổ rồi vẫn chưa thấy con Broadwell nào ra hồn. Thiết kế nhìn không đẹp bằng hồi còn dùng thiết kế màu bạc. Giờ sắp ra Skylake nên lại chả hứng thú với Vostro Broadwell nữa.
avan1211
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình đang dùng con Vostro 5460 i3 có chút nhận xét:
Ưu: máy mỏng, đẹp, nhẹ, thanh thoát, dễ mang vác
Nhược: bàn phím gõ chán, kém nảy, màn hình rất xấu, lệch màu rất nhiều, ám tông xanh lạnh, máy chạy không được nhanh lắm
Con 5480 này chả biết có cải thiện được cái bàn phím và màn hình không.
Dell thì ráng Latitude, cùng lắm là Vostro chứ không nên chơi Ins, xài 1 thời gian nhìn tả tơpi thấy gớm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019