Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Qmobile đang tổ chức giới thiệu điện thoại chạy Windows Phone

cuhiep
5/8/2014 3:15Phản hồi: 254
254 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Theo mình thấy thì bộ nhớ trong ít nhất phải 8gb, vì máy mình lumia 520 mà system nó đã chiếm 3,41gb rồi.
@tranxuanthang Yên tâm đi nhà, MS là vua phần mềm mà
Windows Phone 8.1 GDR1 trở đi sẽ cho phép dùng thẻ nhớ để hỗ trợ việc cập nhật hệ điều hành
http://www.winphoneviet.com/forum/index.php?threads/105100/
@hjhdahjdo Thế thì mua máy này là phải mua thêm cái thẻ 16gb class 10 trở lên mới đủ 😁
@tranxuanthang Thẻ nhớ MicroSDHC Toshiba 16GB UHS-I 30Mb/s class 10 - 170k
http://memoryzone.com.vn/san-pham/microsd-16gb/microsdhc-toshiba-uhs-i-30mbs-class-10-16gb#.U-Cr_1WSxLM
:p:p:p:p:p:p:p:p:p
@tranxuanthang Khoảng 350k-400k, cũng chả mắc lắm 😃
Độ phân giải của máy WP hình như là chỉ có chung chung vậy, nhìn gớm quá
ntkien0502
ĐẠI BÀNG
10 năm
Q Mobile dao này mạnh nhỉ, làm ăn vs GG rùi bây giờ chuyển qua Microsoft, chip Qualcomm luôn , ghê thiệt.
@ntkien0502 Microsoft không cho xài chip china đâu....;)
ntvan
TÍCH CỰC
10 năm
@ntkien0502 Windows Phone mà không có chíp Qualcomm thì đố mà chạy nổi 😁
ngotienhung
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thích con Qmobile w610 với W408 😁!
Ngon. Bá đạo. Hy vọng con cao cấp nhất giá 2 củ😃😔
  • Storm W410 có màn hình rộng 4.0”, chuẩn phân giải WVGA (480 x 800 pixels). Bộ nhớ trong 4GB, RAM 1GB. Camera chính 5.0MP Autofocus, hỗ trợ LED Flash, camera phụ VGA. Pin dung lượng 1800mAh. Màu sắc: trắng (white), xanh (blue), vàng (yellow). Giá bán dự kiến:2,490,000 đồng.
Em này cấu hình và giá tốt đấy chứ.
QMobile lam an mat Khach Điện thoai pin Toàn bị phồng Điện Len hãng
mà Khong co pin thay

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
Hóng...
Cấu hình có vẻ nuột rồi. Chờ chất lượng phần cứng thôi. Chỉ cần bằng được chất lượng vỏ nhựa của Samsung là hốt được rồi. 😁
vj3tgja
TÍCH CỰC
10 năm
nhìn đẹp đấy nhưng bỏ chữ Q-mobile đi 😁
Quyenit92
TÍCH CỰC
10 năm
ơ,không thấy hình con 4.7inch nhỉ,hi vọng con đó nhất,hi vọng nó thiết kế đẹp kiểu e1 hay e3 là quá nuột giá mà cứ 3t5 thì mua ngay vì wp thì luôn mượt rồi
J_Tuan
CAO CẤP
10 năm
Công nhận chạy Windows phone trông sang và mới lạ hẳn lên 😁. Mong Qmobile sẽ thành công với dòng máy này tại VN 😃.
vietsnam
TÍCH CỰC
10 năm
Được mỗi cái giá. Mobiistar xài cũng tương đối, thằng cháu mình có 1 cái, vật nó như trâu 4 năm rồi vẫn chạy vi vu, con Qmobi này hơi lăn tăn.
@vietsnam Bác quên một thời qmobile à? 😃 theo em thấy qmobile không kém mobistar đâu 😁
lovepda
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nhiều bác phán như thánh ấy. Các bác thử tìm hiểu quy trình để được làm Windows phone xem như thế nào đi, Microsoft đòi hỏi những gì đi, rồi hẫng kết luận.
Phải hiểu được là MS nói không với các chipset như MTK nhé. Và WP cấu hình thấp với RAM cỡ 512MB vẫn ko gây các hiệu ứng lag như kiểu Android RAM 1GB đâu nhé.
thereaperr
ĐẠI BÀNG
10 năm
Xem giá thì và cấu hình thấy khá ổn đấy. Không biết chất lượng thế nào?
Đang tính mua cho em trai mình Lumia 530. Và khi nhìn thông số cấu hình của máy này, và cả giá tiền nữa, nó (Storm W410) cũng làm mình suy tính lại.
Mà 4GB bộ nhớ trong à? Có hỗ trợ thẻ nhớ ko nhỉ???
@alahana Có SD card mà bạn
@cuhiep Bán ra 28/5 năm 2015 hả bác cuhiep😁
M kết con Dream W473,nhưng không biết dùng có mượt ???và nó có đầy bộ nhớ trong khi cài nhiều game,app ??? Vì đang dùng android nên ko rõ WP ..
cao cấp nhất mà không có dịch vụ của nokia thì người ta mua htc 8x còn hơn.
hãng này bị điên đấy, bà con mau chạy nhanh! quỳ mồ bài mà đòi tận 4 củ ha, thấp nhất 2 củ 2 ha! hâm nặng rồi! em chốt giá luôn con cao nhất giá 3 củ, con thấp nhất củ 6 - may chăng còn có người ngó
@Dchemical "chất lượng phần cứng thì phai là do nhà sản xuất chứ ko phải do hệ điều hành quy định".
OEM cũng phải tuân thủ cấu hình tối thiểu thì mới được Microsoft cấp phép cho cài đặt HĐH, với Android cũng thế. Cấu hình tối thiểu cho WP8 là quá tốt với người dùng cho mục đích công việc.

http://en.wikipedia.org/wiki/Windows_Phone_8#Hardware_requirements

P/s: Windows chứ không phải windown bạn à.
@Dchemical bác phán dữ quá k biết có dùng qua thật k chứ mình dùng mấy con android như S20, PAD, Magic mỗi ngày up 1 room vừa dùng vừa vứt mà chưa bao giờ hư 😆
@Dchemical android là thế đó bác, hãng nào cũng vậy thôi, cầm 2tr4 mà đi mua của Samsung còn giật tung hơn nữa. Chủ yếu phải biết vọc room mới mượt đc
@lam2405 ơ, nói thì chả thật, mà cậu này mua của Q lắm dữ vậy, 3 modem lận
Nếu chọn winphone người ta sẽ mua nokia. Qmobile hậu mãi tệ không còn quan tâm mấy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019