Quá thất vọng về tivi asanzo

blackmoon_alone
6/11/2016 2:13Phản hồi: 102
Chả là cách đây 1 năm có thấy trên tivi giới thiệu dong tivi asanzo của Việt Nam lắp rắp,tính của mình dễ thấy gì hàng điện tử Việt Nam thì mua ủng hộ 1 cái tivi 32inch 32s500t2,thấy vừa túi tiền mà chất lượng cũng vừa đủ so với số tiền mình bỏ ra
- Mua được tầm 1 năm thì nó sinh bệnh,mua từ năm 2015,giờ thì 4 góc nền đen tivi bị hở sáng chỉ hiển thị được màu xanh lá cây,may mà còn được bảo hành thì bảo hành cũng nhiệt tình,khi bảo hành xong ôi thôi trâu què thành trâu liệt,màn hình bệt màu,độ sáng tối cứ nhấp nháy liên tục,nhìn rõ mới phát hiện,nhưng về lâu dài coi tivi rất nhức mắt,còn góc nhìn sau khi sửa xong thì thay đổi 1 góc 30 độ là bệt màu sáng trắng,chi tiết rất tệ
- Qua kinh nghiệm lâu dài thì sau này cứ mua hãng điện tử lớn sony lg hay samsung sợ mua hãng mới ra giá rẻ lắm rồi
102 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Silver TiTan
ĐẠI BÀNG
7 năm
Asanzo chỉ để xem tạm thoy bạn, ko xài lâu dài dc đâu ,linh kiện bên trong chất lượng rất tệ.
@Silver TiTan Túm lại là topic đi dìm hàng. Mấy ông lớn lắm tiền thuê nguời đi dìm ông nhỏ ;))
messileo94
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ddsnguyen 😁 Cũng có thể hihi thương trường là chiến trường mà lị ^^ Với lại tivi Asanzo nói gì thì nói vẫn là hãng mới, cho nên chất lượng tivi của hãng đôi khi chưa đồng đều, sẽ có sản phẩm bị lỗi vặt, hỏng hóc đâu đó, xen kẽ là những chiếc tivi hoạt động tốt và bền.

Asanzo là hãng Việt, giá tivi Việt thì rẻ nên chất lượng cũng khó mà hoàn hảo như các hãng lớn cỡ Sony, Sharp, Toshiba, Samsung, LG,... được. Về smart tivi thì mình nghĩ nên chọn Sony. Nhất là model Bravia Sony màn hình OLED tivi 2K cho chất lượng hình ảnh và âm thanh cực đỉnh nhé. Ông bố vợ đang xài, mình với ổng xem đá banh rất sướng! ;)
Silver TiTan
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ddsnguyen Là người tiêu dùng thông thái ai cũng muốn hướng đến chất lượng và trải nghiệm tốt hết các bác ạ.Tuỳ vào khả năng mỗi người
tuongbui87
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Silver TiTan Mình tháy Asanzo cực tốt so với phân khúc giá nhé, không phải bàn cãi. Các sản phẩm khác thì làm thương hiệu tốt thôi, bạn xem tại đây nhé: https://golmart.com.vn/xu-huong/nen-mua-tivi-hang-nao-tot-nhat/
asanzo thương hiệu vẫn chưa được khẳng định
Tiền nào của đấy :v
dothething
TÍCH CỰC
7 năm
TH của bác là bị rớt chóa phản quang, con lg của mình bị cả chục lỗ luôn

TH chóa này khó trách lắm
@dothething con lg 32 inch nhà em xài gần 5 năm nay vẫn bền chán, mong hỏng mà chả thèm hỏng 😁, asanzo hên xui lắm
khoi_deptrai
ĐẠI BÀNG
7 năm
@dothething hy hữu thôi, dù gì xài TV của mấy hãng lớn như lg,sony cũng yên tâm về chất lượng hơn nhiều
quangco88
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình cũng đang xài Asanzo, cũng hy vọng ko bị giống bạn. Nhưng mình nghĩ thế này, ko có hãng đt nào dám khẳng định hàng của họ tốt 100% cả, quan trọng là cách phụ vụ và bảo hành của họ.

Cái nữa là theo mình được biết là hãng này là của 1 a VN gầy dựng nên thương hiệu (hình như đầu tư 500 tỉ) và ở khía cạnh 1 người làm kinh doanh thì ko ai muốn bôi xấu hình ảnh của mình để rồi phá sản bao h, cho nên theo mình nghỉ bạn nên tin tưởng và ủng hộ hàng Việt 1 chút. TV hư nặng thì bạn nói bảo hành tiếp chừng nào được thì thôi, rẻ thì rẻ nhưng cũng là tiền ko phải đồ chùa, mình bỏ tiền ra mình có quyền chứ.

P/S: Mình là người dùng ko phải quảng cáo j cho asanzo hết nhé, vì cũng đang xài con Asanzo 43 inch.
@quangco88 mình gọi điện mấy lần người ta cứ ầm ờ ờ em biết rồi em sẽ ghi nhận điều này,đợi cả tuần vẫn bặt im,bạn cứ tưởng tưởng màn tivi hiện giờ của mình giống như màn laptop tầm thấp vậy,thay đổi góc nhìn 1 chút là mất chi tiết bệt sáng,chỉ nhìn được trực diện là rõ
dothething
TÍCH CỰC
7 năm
Chủ yếu là giá cả nữa bác, giá tv 32 inch chỉ bằng 1/2 tv Lg, samsung 😃
Đã từng xài qua 1 em Asanzo 40 inch, nhìn nhiều thấy nhức mắt, mỏi mắt...trong đầu thầm nghĩ chắc do màn to quá so với phòng mình., và màu của Asanzo hơi thiên về xanh, nên màu sắc sai khá nhiều...lo hư mắt, bán luôn ẻm...tự nhiên bác kia bán rẻ cái LG 49 inch, máu quá mua về, lo gần chết vì 40 inch coi đã nhức mắc, chắc 49 inch chắc chết...ai dè vác về, coi cả ngày mà k bị gì về mắt hết...cảm giác mắt rất êm dịu, màu sắc thì tuyệt vời...ưng vô cùng....đúng là tiền nào của nấy...lại lòi ra mấy cái hay của LG mà truoc giờ không biết với SCTV..lại càng ưng hơn
bonky
ĐẠI BÀNG
7 năm
Vào topic này không thấy team quảng cáo cho Asanzo nhỉ 😁 Trước định mua vì rẻ nhưng rồi lại thôi, chọn LG cho lành
@bonky Có tôi quảng cáo đây vì nó cũng khá tốt. Nhưng tôi thấy dìm hàng thì có đó hihi
Silver TiTan
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chỉ là do asanzo ko có gì đáng để quảng bá lại thêm tội nói quá đến phi thực tế qua câu:"Đỉnh cao công nghệ Nhật Bản" .Chỉ mua về xem tạm vì nó rẻ thế thoy.
@Silver TiTan Người này không dùng cũng có người khác dùng mà mấy bác
the rain
ĐẠI BÀNG
7 năm
Không có ý định đào mộ cái topic này đâu cơ mà cúng nên nói để nhiều người biết. Thời gian vừa rồi thấy bọn này quảng cáo cũng ác, có câu gì gì đó cuối quảng cáo là "Công nghệ nhật bản..." nhưng xin thưa là toàn đồ tàu, nhập nguyên đến từng con ốc vít, rặc một lũ gian thương. xưởng lắp đặt không nhầm thì đặt tại Văn Điển, Hà Nội.
47shop
ĐẠI BÀNG
7 năm
@the rain Hehehe. chắc ý nói công nghệ nhật nhưng TQ sản xuất.
dothething
TÍCH CỰC
7 năm
Mình nhớ cty này ở Bình Tân, Hcm bác ạ
Mình đang dùng con 32inch của nó hơn năm nay cũng ok mà, mình còn chỉ cho vài bà con dưới quê mua dùng cũng có sao đâu

Còn lỗi rớt chóa phản quang thì Lg bị nguyên lô 550 gì đó, sao cứ miệt thị làm gì
the rain
ĐẠI BÀNG
7 năm
@dothething Về chất lượng thì tạm bỏ qua một bên, nhưng mình đang nói ở đây là xuất xứ. Bọn nó toàn nhập linh kiện từ bên trung quốc về sau đó quảng cáo là công nghệ Nhật Bản rồi lắp ráp tại Việt Nam, toàn làm ăn kiểu lừa người xem quảng cáo nó mà thấy ngứa mắt.
lonehuybom
ĐẠI BÀNG
7 năm
@the rain Mình không dùng tv asanzo nhé, nhưng bạn phải hiểu công nghệ và lắp ráp 2 cái hoàn toàn khác nhau. Cũng như kiểu nhà máy foxconn của apple đặt tại vn vậy, chỉ là chỗ nào nhân công rẻ thì nó lắp ráp tại đấy thôi chứ không thể nói foxconn làm chất lượng kém so với các nhà máy khác được
@lonehuybom Ủa nhà máy foxconn của apple hả. Mình tưởng foxconn của đài loan ráp iphone mướn cho apple chứ
lonehuybom
ĐẠI BÀNG
7 năm
@khải đập chai Đúng là thế, mình viết k rõ nên thôi cứ nói của apple cho nhanh 😃
Silver TiTan
ĐẠI BÀNG
7 năm
Lỗi là ở câu:"Đỉnh cao công nghệ Nhật Bản đấy bạn ".
@Silver TiTan Cái bác Silver Titan này là nhân viên Samsung nè.

Thấy bên topic Toshiba và các hãng khác bác cũng vô dìm hàng.

Samsung đúng là nổi tiếng chơi bẩn. Đi đến nước nào cũng bị tố dìm hàng nội địa ở đất nước đó. Nó dìm chết biết bao nhiêu thương hiệu Việt rồi.

Bác về nói với ông chủ Hàn Quốc của bác là: Samsung từng bị cộng đồng mạng vạch mặt và phải hầu tòa bên Đài Loan cách đây ko lâu mà chưa biết sợ hả?
Silver TiTan
ĐẠI BÀNG
7 năm
Theo mình thì bác kia nói có lý đấy bạn,thật sự mà nói so với linh kiện đó thì Asanzo ko hợp vs câu :"Đỉnh cao công nghệ Nhật Bản" đâu,Sony còn chưa dám xưng thế ,vì vậy ko thể so sánh Công nghệ của ASANZO vs quy chuẩn sx của Apple dc .
the rain
ĐẠI BÀNG
7 năm
nói tóm lại là họ chẳng bỏ ra chút công sức gì cho việc nghiên cứu thiết kế sản phẩm cả, có chăng là việc nghĩ ra được cái tên ASANZO thôi
@the rain sau 2 tháng tivi đã hỏng hoàn toàn,gọi bảo hành nó ko đến sửa luôn,xin chừa cái tên asanzo
viplabip
ĐẠI BÀNG
7 năm
@blackmoon_alone Bạn mua ở đâu bảo hành sau thế. Mình tính mua ở điện máy xanh, nghĩ nó bh chắc ổn. Mình đang muốn mua 😃
Silver TiTan
ĐẠI BÀNG
7 năm
@viplabip Nếu cùng là hàng chính hãng thì mua ở đâu cũng như nhau thoy bác.Đều do hãng bảo hành cả,áp dụng theo chính sách mak bh thoy.
Datlaai
TÍCH CỰC
7 năm
làm con 32" toshiba hay sharp (32 là uwnhg vì to quá chật phòng)
http://startup.vnexpress.net/tin-tuc/startup/de-che-tivi-viet-cua-doanh-nhan-8x-3497771.html
Bài viết trên vnexpress này, tv bán ra rất nhiều.😁
vnex đấy là trùm nhận tiền viết bài quảng cáo đó
nói chúng nếu đã phải mua asanzo thì nên đến đmx có gì la làng còn có cơ sở
Asanzo được cái rẻ, panel đặt LG cung cấp, chíp, main ko biết lấy từ đâu, mua luôn tv của LG cho nó lành, Asanzo tên nghe như hãng của nhật quảng cáo công nghệ nhật, phù hợp lắp đặt kinh doanh như nhà hàng, khách sạn vì tv nó rẻ.
Silver TiTan
ĐẠI BÀNG
7 năm
Sao bạn biết asanzo dùng màn của LG hay thế!Có thể trích dẫn cho mình tý thông tin để học hỏi dc ko ?
Silver TiTan
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tuyen_kientruc2013 Chỉ riêng mấy mẫu trong báo đề cập mới dùng màn của LG thoy ,nếu thế thì mua lun tv LG xài cho sướng và mình chắc chắn những mẫu tầm thấp hơn ko dùng màn của LG và cũng ko đạt tiêu chuẩn công nghệ Nhật Bản => quảng cáo chỉ là quảng cáo ,đôi khi nói hơi láo.
@Silver TiTan Dĩ nhiên tivi đời thấp có thể lắp panel AUO Đài Loan, tivi bây giờ hãng nào cũng bị có cái lỗi nhưng mua tv của các hãng sản xuất lâu năm của Hàn Quốc, Nhật bản vẫn chất hơn và bảo hành hậu mãi chu đáo, nói về đồ điện tử VN mình còn tụt hậu lắm chưa tự sản xuất được, toàn nhập về lắp ráp thôi, những năm trước kia các thương hiệu tivi Việt như Belco, Hanel, Mitsustar, VTB, Tiến Đạt cũng tham gia sản xuất tv CRT phẳng, tv LCD giá rẻ được một thời gian có trên thị trường rồi mất tích, chắc là do chất lượng và thương hiệu ko được người tiêu dùng đón nhận, Asanzo này ko biết có tồn tại được lâu ko.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019