Quá trình chữa bệnh viêm bao quy đầu của 1 người đàn ông tại phòng khám nam khoa Hữu Thọ Đà Nẵng

Thảo luận trong 'Sức khỏe' bắt đầu bởi nguyenthanhquynh, 15/6/18. Trả lời: 5, Xem: 4786.

1. nguyenthanhquynh

nguyenthanhquynh Dự bị

Best Answers:
    0
    nguyenthanhquynh
    Trứng
    #1 nguyenthanhquynh, 15/6/18
    Sửa lần cuối: 1/1/19
    Mình quyết định chia sẻ tình trạng của mình ở đây là vì muốn đồng cảm với các anh em đang rơi vào tình trạng giống mình đã từng.
    Nghĩ một cách đơn giản thì có bệnh thì đi vái tứ phương, tuy nhiên điều trị có hết hay không lại là chuyện khác. Mình cũng hiểu rõ điều này nên cũng chẳng dám đi khám lung tung mà quyết định tới thẳng bệnh viên CR luôn và Mình được các bác sĩ nơi đây chuẩn đoán là bị viêm bao quy đầu.

Mình bị mắc phải căn bệnh này cũng lâu rồi nên được xem là tương đối nặng, Mình thường xuyên cảm thấy đau ở phần quy đầu rồi lại hết cứ thế lặp lại nhiều tháng và do chủ quan nên Mình cứ để đấy. Bẳn đi 1 thời gian, trong 1 lần Mình quan hệ với vợ sau đó "cậu nhỏ" bị đau dữ dội, thậm chí còn chảy máu nữa nên vợ khuyên Mình nên bệnh viện khám và phát hiện căn bệnh.

Mình điều trị theo liệu trình bằng thuốc của bác sĩ trong 1 tuần, sau đấy cũng thấy tình trạng bệnh có dấu hiệu suy giảm. Tưởng là đã hoàn tất quá trình điều trị nên mình vẫn sinh hoạt bình thường và mình vệ sinh "cậu nhỏ" rất kỹ mỗi ngày. Khoảng 3 tuần sau, mình phát hiện bị ngứa vùng kín rất khó chịu, còn ra dịch vàng nữa. Mình liền gấp rút đi kiểm tra mới biết căn bệnh tái phát, trong khoảng thời gian này mình rất lo sợ và áp lực, mình cố giấu kín không cho ai biết mình đang mắc phải căn bệnh này ngoài vợ của mình, mình sợ gia đình vợ biết thì sẽ nói mình không chịu chăm sóc sức khỏe, nhà thì nghèo, không có tiền mà lại còn…Mình buồn lắm…may là có cô vợ tâm lý không thì chắc có lẽ Mình trầm cảm mất trong thời gian này, cô ấy an ủi, khuyên mình không nên suy nghĩ tiêu cực rồi dắt mình đi chữa. Điều trị ở bệnh viện 2 lần vẫn vậy không cải thiện được kết quả, mình nghĩ thôi rồi, chắc là hết cách thật rồi...Mình cứ suy nghĩ và gầy đi rất nhiều chỉ trong vòng 2 tháng mình sụt 4 cân.

Trong một lần lướt Facebook mình thấy phòng khám nam khoa Hữu Thọ có bài viết rất hay về bệnh viêm bao quy đầu, mình bấm vào khung tư vấn trong vô thức để hỏi về tình trạng căn bệnh với hi vọng nhỏ nhoi. Tuy nhiên lúc tư vấn thì bác sĩ nói tình trạng của mình có khả năng điều trị được và khuyên mình tới phòng khám để chuẩn đoán chính xác nhất về căn bệnh. Mình cũng chần chừ vì thăm khám tư sợ không an toàn và mình thấy cũng có mấy bài đăng tin phòng khám nam khoa Hữu Thọ Đà Nẵng lừa đảo nữa, nhưng vợ mình ủng hộ vì thấy nhiều đánh giá phòng khám này cũng tốt, cơ sở vật chất cũng sạch sẽ, chuyên nghiệp và hiện đại. Vợ mình bảo bằng mọi giá cũng phải thử vì đằng nào cũng hết cách rồi biết đâu mình có duyên ở nơi đây và sẽ chữa hết bệnh, nên mình chấp nhận đi khám thử. Cả quy trình thăm khám và chữa trị của mình tốn gần 7 triệu, mình cứ bồn chồn lo sợ tiền mất tật mang dù bác sĩ chữa trị cho mình khá kỹ, dặn dò mình uống thuốc đủ kiểu và chế độ nghỉ ngơi sau khi chữa trị.

Các bác sĩ tại đây đưa ra đề xuất cắt bao quy đầu để loại bỏ phần viêm, mình hơi phân vân nhưng cũng đồng ý. Nhưng sau khi thực hiện tiểu phẫu cắt bao quy đầu về nhà vết cắt của mình ra máu khá nhiều. Mình hoảng quá nên lên facebook tư vấn với chuyên gia hôm trước thì được biết đó là hiện tượng có thể gặp sau khi tiểu phẩu. Bác sĩ tư vấn còn nói sau vài ngày trường hợp của mình sẽ hết và còn tư vấn mình cách vệ sinh cũng như chế độ ăn uống tại nhà. Mình cũng bán tín bán nghi và tự đặt câu hỏi trong đầu liệu rằng phòng khám nam khoa Hữu Thọ Đà Nẵng có tốt không?

Bác sĩ nơi đây chia sẻ với mình rất nhiều thứ, làm cho mình thoải mái cũng như nhẹ nhõm hơn để trải lòng trút bầu tâm sự được giấu kín bấy lâu nay. Sau 1 tuần mình đi tái khám thì lúc bấy giờ máu cũng đã hết chảy, bụng cũng k còn đau inh ỏi nữa kết quả được cải thiện rất tốt.

Từ lần ấy tới nay cũng 3 tháng rồi, mình sinh hoạt mọi hoạt động vợ chồng đều bình thường và không gặp bất kỳ khó khăn gì cả, mình rất vui vì lúc đó nghe lời vợ đi khám và bác bỏ những hoài nghi xấu về phòng khám như phòng khám nam khoa Hữu Thọ Đà Nẵng có lừa đảo không, phòng khám nam khoa Hữu Thọ Đà Nẵng lừa đảo bệnh nhân, Phòng khám nam khoa Hữu Thọ Đà Nẵng không tốt.. Mình biết khi đi bệnh viện cắt bao quy đầu chỉ tốn khoảng từ 3 cho đến 5 triệu vì trước đó Mình có được nói qua cũng như tham khảo trên mạng. Tuy nhiên chờ đợi thăm khám thôi là mất cả ngày làm việc, sau đó lại phải chờ sang ngày hôm sau mới được điều trị, với lại người ở các bệnh viện lớn thì lúc nào cũng đông đúc, ồn ào nên sẽ rất ảnh hưởng đến tâm lý người bệnh như Mình.

Dạo gần đây Mình thấy khá nhiều người đang hoang mang vì phòng khám tư vẽ căn bệnh này nọ, moi tiền bệnh nhân... Mình cũng giống những bạn thôi vì xã hội giờ cũng phức tạp lắm, tuy nhiên nếu bây giờ có ai hỏi mình phòng khám nam khoa Hữu Thọ Đà Nẵng có uy tín không? thì chắc chắn mình sẽ tự tin trả lời là . Mình đến đây rồi mới biết, nhân viên điều dưỡng, bác sĩ, y tá ở đó dễ thương lắm, hướng dẫn tận tình. Chuyên gia trực tiếp kiểm tra điều trị cho mình là nam nữa nên mình đỡ ngại. Phòng khám có cả đội ngũ bác sĩ tư vấn trực tuyến, vì vậy nếu có bất kỳ điều gì thắc mắc mình cũng dễ trao đổi cũng như được chỉ dẫn tận tình.

Mình hi vọng với những chia sẻ của mình sẽ phần nào giúp những người bệnh chọn được một địa chỉ đủ chất lượng để thăm khám, chữa bệnh.

#1 nguyenthanhquynh, 15/6/18
    Sửa lần cuối: 1/1/19
  2. capnhattintuc

Best Answers:
    0
    capnhattintuc
    ĐẠI BÀNG
    hi, đến này tình trạng bệnh của chị đã được điều trị dứt điểm chưa ạ, chúc mừng chị nhé !!!

1. nguyenthanhquynh

nguyenthanhquynh Dự bị

Best Answers:
      0
      nguyenthanhquynh
      Trứng
      nguyenthanhquynh @capnhattintuc tình trạng của chị đã được điều trị dứt điểm rồi nhé, tks em :)

3. doctor2018

doctor2018 Dự bị

Best Answers:
    0
    doctor2018
    Trứng
    hóng tình trạng bệnh của bị đã khỏe chưa ạ ^^

1. nguyenthanhquynh

nguyenthanhquynh Dự bị

Best Answers:
      0
      nguyenthanhquynh