Quá trình thiết kế BPhone: bị Qualcomm chê, 4 năm mạch không chạy cho đến Bphone 2017

Duy Luân
17/8/2017 4:7Phản hồi: 3.003
3.003 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Trunggaja
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nhiều dự bị comment nâng bi thế nhỉ?
tanthatle
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Trunggaja Dự bị nhưng từ năm 2009 đó chú, còn chú thành viên nhưng vẫn là sửu nhi.
rotori
TÍCH CỰC
7 năm
@tanthatle Bạn quên là ai được mời ra nói chuyện à. Với khả năng đó thì tạo vài trăm acc từ năm 1800 để nâng bi cũng được
tanthatle
ĐẠI BÀNG
7 năm
@rotori Nói vậy thì chủ quan quá rồi, mấy bài này thấy mod viết có lý đó chứ, nếu là dân kỷ thuật đáng lý ra phải trân quý tập thể BKAV vì họ đã làm chủ được kỷ thuật để tạo ra sản phẩm tốt, còn nếu là dân kinh doanh thì phải thấy mừng vì có sản phẩm công nghệ tốt xứng tầm thế giới. Bạn cứ chê acc dự bị nâng bi thấy chói tai.
nobody...
ĐẠI BÀNG
7 năm
ấu bài viết hiểu thêm anh Quảng, chúng ta cần những người có tâm huyết nhứ vậy
Theo mình biểt DAC WCD9335 đã được sử dụng trên các máy S7 của Sam và Mi5 của Xiaomi cũng dùng chip này. Nhưng nó chỉ 24bit/ 192kHz còn thông tin khác từ Vnreview thì DAC B2 là 32bit/384kHz. Vậy cái nào đúng? Hay Mr Luân chỉ ví dụ cho vui? Mình nghĩ Bkav đã đưa tư liệu nhiều như thế này sao không đưa con chip cho chính xác luôn mà phải mập mờ thế?
@Anh V Nguyễn Vnreview là của BKAV đó 😁

Jack kia để cầm máy nói chuyện, giờ mình chưa khẳng định được gì
@Anh V Nguyễn DAC rời 32bit/384KHz là cũng ngon lành
@daika123 Bạn chả hiểu gì
Đã không có kiến thức thì chịu khó đọc người ta viết cái gì nhé
latanh
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Anh V Nguyễn Tài liệu của Qualcomm bạn nhé @Anh V Nguyễn .
Capture 3.JPG
nghe cave trình bày suýt ty thì khóc
Vịt 2019
TÍCH CỰC
7 năm
Cho anh em nào cần.
nguyencot
TÍCH CỰC
7 năm
Anh Quảng kể chuyện cổ tích mà nhiều người thích nghe nhỉ .
Nghe chơi , không tranh luận dưới mọi hình thức .
@nguyencot Đọc tới đây tôi mới thấy 1 người hiểu ra vấn đề.

Vấn đề của các bạn comment phân định phải trái đúng sai hơn thua là các bạn đang lên ruột vì một sự việc được kể lại theo kiểu lê thê dông dài của bạn Luân, mà bạn Luân thì lại đi nghe anh Quảng kể.

Rốt cuộc các bạn chả biết anh Quảng nói được bao nhiêu % sự thật, rồi tới khi bạn Luân vẽ vời câu chuyện đó thì sự thật còn bao nhiêu %?

Chừng nào không bán sản phẩm theo kiểu ỉ ôi lòng yêu nước, lòng cảm thông thương hại thì mới mong thành công được.
canhnguyenqs
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình cầm Bphone 2 cả ngày để test dây cáp sạc rồi.nhìn bên ngoài đẹp hơn nhiều so vs trong ảnh.bản màu xám nhìn đẹp, chắc chắn.
bopdaq
ĐẠI BÀNG
7 năm
@canhnguyenqs Có màu xám nữa hả, mình tưởng có một màu đen thôi chứ nhỉ.
Xem xong factory sao buồn quá Bphone à
Nói chung ủng hộ tinh thần nhưng ko đủ xiền mua , kiếm tầm 6t xúc con 6s hay 6plus xài cũng Ok rùi
Thôi đi Luân. Cứ Bphone Bphone mãi mà không chán à
@thanhlevan81 Không, còn vui mà
nguyencot
TÍCH CỰC
7 năm
Đừng cố dùng miệng lưỡi , hãy dùng thời gian chứng minh .
Gendut
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nói có vẻ xúc phạm nhưng nói dân trí mình thấp mình thấy ngày càng đúng. Có những thành phần cuộc đời có vẻ khắc nghiệt vs nó quá nên gặp ai cũng chửi, chuyện gì cũng bỉ bôi mà kg biết coi lại bản thân mình. Ước mong VN có 1 người độc tài như Park Chung Hee hay như ku Durtete cũng được, đập chết hết lũ ngu này để lấy lại bầu không khí trong lành rồi cùng nhau xây dựng đất nước. Cái gì người mình làm ngon bằng 50% người ta là buộc phải xài, muốn xài hàng ngoại đánh thuế 1000% vô, coi 15-20 năm nữa có phát triển không?
tdt.lol
TÍCH CỰC
7 năm
@Gendut Aha bạn là phát xít ah?
@Gendut Như thằng park còn được chứ thằng Du tê tê toàn phá hoại
ngochai1814
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Lò Văn Sò Thằng du tê tê mà bạn nói phá hoại nó là tổng thống philippin đó bạn....cách điều hành của nó được dân phi ủng hộ đó....từ kinh tế, xã hội.....nhưng tất nhiên việt nam không thích vì đường lối đối ngoại gây hại cho mình....
tinh8801
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Gendut Kiểu đó thì ko bị ám sát thì cũng bị lật xuống thôi

Sent from my ME173X using Tapatalk
heobubi
TÍCH CỰC
7 năm
@Gendut Dân trí thấp mới không bị lừa. Ngu nên mới ko dám ném tiền qua cửa sổ.
là người dùng, tôi không quan tâm anh Nổ như thế nào, cái tôi quan tâm là sản phẩm anh làm ra có chất lượng và đạt tiêu chuẩn với số tiền bỏ ra hay không, anh có khóc nữa để lấy lòng thương thì cũng vô dụng, chúng tôi làm ra tiền cũng sôi nước mắt đấy thôi chứ không có tự in được ra tiền cho nên cứ cái nào xứng đáng thì chúng tôi mới cần đến. Không có chuyện yêu nước vớ vẩn ở đây.
@minhcuongpro1234 Chính xác, đây mới là quan điểm đúng.
@minhcuongpro1234 Hèn trong kinh doanh đấy!!!
trongvuneu
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bài viết hay quá. Chắc sau bài này sẽ có nhiều người có cái nhìn thiện cảm hơn (nhiều) với BPhone.
Rất đáng khen cho những nỗ lực của BKAV. Niềm tin bắt đầu được xây dựng.
Chốt: Phải hiểu nhau thì mới yêu nhau được.
Đọc thấy cũng là cả một quá trình khó khăn để có được ngày hôm nay. NHƯNG có bao nhiêu phần trăm là sự thật trong câu chuyện này và điều đó có ai chứng?! Mình thấy Bphone không phải là tệ là xấu nhưng cách quảng bá của bác Quảng về Bphone đã vô tình biến nó thành "bomphone"
thanhtinh
TÍCH CỰC
7 năm
Chờ mọi người đánh giá trải nghiệm. Không lỗi lầm gì thì cũng ráng ủng hộ 1 con.
Đọc xong thấy mấy ông này nghị lực vl dù b1 khá là thảm như z mà vẫn cố làm b2 như thế
Các Bạn Hát Vang Lên Ca Khúc "Không Thể Tin Nổi-Remix" ca ngợi Bphone 2017 nào!??! 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019