Quá trình thiết kế BPhone: bị Qualcomm chê, 4 năm mạch không chạy cho đến Bphone 2017

Duy Luân
17/8/2017 4:7Phản hồi: 3.003
3.003 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thím lại gái đâu roài? Làm tý đê
lhn
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bài viết này quảng cáo trá hình thôi.cá nhân ko bgio mua bướm phone vì nó ko xứng với giá trị. Tôi cũng ko thấy iphone xứng.tôi chỉ dùng xiaomi.ngon,bổ,rẻ
chungvt88
TÍCH CỰC
7 năm
@chungvt88 Thương anh!! Thôi ae đừng mua bephon nhé, càng mua AQ càng lỗ
@chungvt88 😃 lỗ vẫn làm vì có kế hoạch lâu dài, đâu như mấy bạn Tàu khựa, thấy người Việt làm được là định vào phá đám.

Còn thằng nào bảo Phan Anh làm từ thiện kiếm lợi nhuận thì đúng là chỉ nhắm mắt cào phím vì gato.
Q Shopvnn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@chungvt88 Ở đây ceo bkav đã nói rất rõ ràng rồi. Bên phía bkav đang phải bù lỗ cho các sản phẩm bán ra thị trường trên từng chiếc bphone 7.

Cái này có nhiều bạn ko hiểu và ko tin vì cho rằng các hãng khác bán rẻ hơn 1 nửa và tại sao bkav bán đắt gấp đôi mà vẫn phải bù lỗ cho mỗi sản phẩm.

Mình phân tích qua cho các bạn hiểu nhé. Bkav nghiên cứu đt từ năm 2009 đến bây giờ đã là 8 năm rồi.

Bkav có hàng nghìn công nhân và hàng trăm kỹ sư công nghệ.

Trong khoảng thời gian 8 năm đó bkav cho ra 2 chiếc đt vào năm 2015 và 2017. Chiếc đt của 2015 ko mang lại thành công cho bkav.

Vậy tôi hỏi các bạn trong 8 năm đó bkav đã bỏ ra gần 20 tỉ làm sự kiện, mua thêm máy móc xây dựng nhà xưởng.

Trả lương cho hàng nghìn công nhân.
Và nặng nhất là lương của hàng trăm kỹ sư ngày đêm ( ngày đêm là có tăng ca nhé mà tăng ca là ko ít tiền đâu ) nghiên cứu và phát triển mảng smatphone.

Chưa kể đến quy trình sản xuất thủ công đắt hơn rất nhiều so với quy trình sản xuất của đây chuyền máy móc hiện đại khép kín của các hãng khác nhé.

Vì vậy tôi tin rằng với giá bán hiện tại của bkav đang bù lỗ là hoàn toàn đúng và chính xác.

Còn các bạn ko tin thì mình cũng xin chịu. Vì mình cũng chỉ suy đoán đc thế thôi.!
@Q Shopvnn Mềnh thì mềnh nghĩ là sít phải thả ra gấp 10lần để bịt mõm những người nghi ngờ và chất vấn. Đám này ăn hôi dữ lắm, đòi thù lao cao ngất vì phải đánh đổi cả tự trọng và nhân cách để bằng mọi giá bịt mõm thiên hạ nên BÙ LỖ LÀ ĐƯƠNG NHIÊN...Tội quá! Ăn dày mà giờ...trả phí còn dày hơn. Gậy ông đập lưng là phải!!!
Không nghe thì đừng nói nữa. Giữ cái quan niệm cố chấp đó lại. Muốn nhiều chiều thì phải lắng nghe, chứ không phải suốt ngày lên chửi.
p/s: viết hoa thế những người khác đọc khó chịu lắm.

mua hay không, chờ thời gian tới nhé. mà chẳng sao, anh Nổ bảo là muốn chinh phục người Việt nam đã:
http://news.zing.vn/video-bkav-thua-nhan-bu-lo-hang-trieu-dong-khi-ban-bphone-2017-post773931.html

Mục đích của chúng tôi chinh phục cái đã, chinh phục để mọi người tin rằng chúng ta có thể làm nhiều thứ: hiện đại cao cấp, có thể so sánh với bất kỳ sản phẩm nào trên thế giới.
tdtlc
ĐẠI BÀNG
7 năm
@daika123 Bạn đừng đưa link nữa, nghe thằng nào nói láo mà ng mình hay chửi bậy, không đúng với tinh thần của dd này.
@tdtlc Bình thường mình có đưa link đâu, vì các bạn luôn miệng kêu chứng minh, tt đã có trên các báo, a Qảng cũng chia sẻ, các bạn có xem đâu?
tdtlc
ĐẠI BÀNG
7 năm
@daika123 Vì người ta chẳng tin anh của bạn, chẳng coi a của bạn ra gì thế thôi. Bạn muốn làm người ta tôn sùng a của bạn thì bạn phải khẳng định trước đi.
Nếu không đúng sự thật, báo chí nó không đăng tin đâu bạn. Bạn luôn miệng nói "láo, lừa dối người tiêu dùng", mời bạn đưa ra bằng chứng? Mình thấy trong tất cả bài của bạn từ 2015 đã không tin tưởng vào năng lực của BKAV rồi.

Thực tế sẽ chứng minh, còn khẳng định sẽ do sản phẩm.
tdtlc
ĐẠI BÀNG
7 năm
@kentawangvn Khẳng định được chất lượng chẳng ra gì rồi, bạn còn muốn dùng từ nào "đắt" hơn à?
@tdtlc Haha...CHẤT QUÁ!!!
vietlinh1990
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tdtlc Có vẻ nhạy cảm quá nhỉ. Bh mình chưa có điều kiện mà đốt nthe bạn ơi. Bạn có thì cho mình xin ít mình đốt cho bạn nào. Hehe
tdtlc
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vietlinh1990 Ý tưởng của bạn mà. Tự sướng đi.
geod
ĐẠI BÀNG
7 năm
Dù BKAV có thực sự thiết kế chiếc máy hay không, tuyên bố : "Designed by BKAV. Assembled in China." thì dù có thất bại về mặt thương mại vẫn sẽ chinh phục được cảm tình của người Việt.
Việc ghi "Made in VietNam" đơn thuần là nói láo mà lại không làm nổi bật được việc thiết kế bởi người Việt, yếu tố quan trọng hơn rất nhiều vấn đề sản xuất ở đâu.
Đáng tiếc ...
vanquann
ĐẠI BÀNG
7 năm
Xin
hỏi bạn cái gì làm thủ công vậy, đóng gói hay cầm dao gọt khung máy vậy
@vanquann Hèn nào dạo này thợ mài dao đi lảng vảng ở Phố Cổ kiếm không ra. Hóa ra là ảnh gom về xưởng kiếm việc cho làm.
Denny_hoang
ĐẠI BÀNG
7 năm
Câu chữ và cách hành văn không giống của MOD lắm 😃 Anyway, content tốt.
Thêm nữa:

Ăng ten Bphone 2017 bị mất sóng Wifi, CEO Nguyễn Tử Quảng nói "do tình huống sử dụng không thực tế"

http://m.docbao.vn/tin-tuc/24-08-2017/ang-ten-bphone-2017-bi-mat-song-wifi-ceo-nguyen-tu-quang-noi-do-tinh-huong-su-dung-khong-thuc-te/32/477062

Haha...Rõ là đổ vấy mà!!!
@kentawangvn : nói chung là nói quá nhiều, quá hiểu nhau rồi, ông có gì mới thì nói tiếp, hoặc góp ý gì thì gửi lên bphone fans club tren tinh thần cầu thị.
@kentawangvn Ông quăng thì họ tự tìm thông tin thôi. Cái gì tốt sau này nó sẽ tốt. Còn ông cứ nói Lưu manh, lừa đảo, thì ông mang tội vu khống thôi. Mà chẳng lâu đâu, ông cứ chờ thời gian tới xem.
tdtlc
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hí hí, giờ biết thêm các sản phẩm của các bạn đáng giá như thế, đăng ký chưa chắc đã nhận được, là khách hàng phải chứng minh. Các bạn nghĩ sản phẩm của cty mình tốt như thế thì tranh luận với mọi người làm gì? Chẳng phải khách hàng muốn mua còn không mua được đó sao? Còn mình tin là b nào cũng là b thôi, chất từng đống.
@hikaru2014 Tôi lại thấy một âm mưu của *pp* vào đây để dìm hàng sản phẩm smartphone của Việt Nam đấy.

Cứ nhìn thì biết, chẳng ông nào rành mà ngày đêm vào dìm hàng, thay ca nhau và tạo acc mới liên tục (kentawangvn, Steve Quảng, mr.kavil, ITnewuser). Nhìn là biết sh!t à.
Q Shopvnn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@fakebo mình chỉ adua thôi mà !
ngẫm 1 chút thì cũng thấy tởm phải không bạn .
hikaru2014
TÍCH CỰC
7 năm
@fakebo Thì kệ bkave nhà bạn 😃 . Lưu manh,lừa đảo thiì bị ghét thôi
Ps: đội ngũ shitder bkave nhà bạn dạo này đông vui ghê 😃
ITnewuser
ĐẠI BÀNG
7 năm
@fakebo Khà khà khà ...em lại gái à ! Lừa dân là hại nước em nhé, chứ không phải yêu nước đâu. Giúp người lừa đảo dân mình cũng đồng nghĩa với việc tòng phạm trong hại nước đấy. Mà dân là ai ? ... trong đó có cha em, mẹ em, ông bà cô bác em, anh chị em em, bạn bè em, thầy cô em, đồng nghiệp em ... và tất cả người thân quen của chồng/vợ/hi-fi của em .... (xin lỗi vì chưa biết giới tính của em) ...
Em có tin ông bà mình nói : "gieo gió thì gặt bão" không em ? Những người lừa đảo thì sẽ phải trả giá ...không sớm thì muộn...
Đợi đi em !!!
Ngự sơn mà nom long hổ tranh hùng. Nhiều hào kiệt quá, hai bên ai cũng Hay ai cũng Dở. Ai cũng mệt. Chi bằng ta dung lại nghỉ ngơi. Uống bát chè xanh ngắm đất trời. Thư thái cho sân si vọng về quá khứ. Hết mệt ta lại khẩu xung chi độp( miệng méo tay cào).Tay mỏi mắt mờ thở không ra hơi thì làm sao dap lua.
Hãy nắm lấy câu chữ mà chơi câu chữ. Muốn ghét mưa thì hãy trách mây sao mây mù nhiều thế.
Hà Nội mùa thu lá bàng dang thay mau lá, những trái bòng( họ buoi) thơm ngát bên mâm ngũ quả. Nhớ mùi ngô nướng bên bếp than hồng.
Nhớ đậu tương luộc. Nhớ su hào luộc.
14 năm xa Hoà Lạc xưa giờ đã là Công nghệ Cao Cao hơn. Người Việt có thể tự hào.Chắc mấy anh em seeder các bên đều ở Hà Nội nhỉ. Vì anh Q đặt Hội sở Hà Nội. Hãng chiếu dưới đều sát biên cương.
Tháng 7 mưa ngâu bắc cầu Ô Thước
Trong này Vu lan báo hiếu.
Tháng cô hồn. Nên có đi với Bụt mang áo cà sa. Lỡ đi với ma thì mang áo giấy.
Bụt hay ma thì cũng là thế thôi. Vận từ làm sao cho khéo miệng. Chứ đừng lộ đuôi.
Q Shopvnn
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tại sao 1 tập đoàn công nghệ đã đầu tư hàng 8 năm trời nghiên cứu, và tiêu tốn hàng trăm tỉ đồng chi phí.

Để làm ra 1 cái smatphone cực CHẤT để bán lỗ vốn cho người tiêu dùng trong nước mà lại ko đc ủng hộ.?

Cả thế giới chưa có công ty, tập đoàn nào dám nghĩ dám làm và dám hi sinh và vì đồng bào mình như vậy cả.

Mong các bạn hãy xem sét nhìn nhận lại vấn đề và ủng hộ bphone cũng như bkav. Vì tương lai của nền công nghệ nước nhà.!

Với tiềm lực, tiềm năng, tầm nhìn và trí tuệ của bkav tôi rất hi vọng trong năm tới 2018 tập đoàn bkav sẽ sản xuất thêm tên lửa, vệ tinh và tàu vũ trụ để Việt Nam có thể làm chủ đc không gian vũ trụ và sớm đưa người Việt chúng ta lên sao hoả sinh sống.!

Tôi thành thật xin lỗi vì đã từng anti bkav và bphone.

Rất mong bkav, ceo và đội ngũ giáo sư, kỹ sư và các anh chị công nhân cũng như các bạn seeder tiếp tục có những cống hiến vĩ đại cho nước nhà.!
@Q Shopvnn Cháu này ngoan này, cho một cục đi anh em. Mỗi người tặng cháu một cục.
@Q Shopvnn Nhất ngôn cửu đỉnh tứ mã phanh thây đấy nhé.
Đã ra đi xin đừng ngoảnh lại
Đất trời này đã xóa tên mi
Kẻ bội vong tham vàng bỏ ngải
Hi em làm thơ em lại nhớ nhà tình báo Lỗi Lạc trong bộ phim Ván Bài Lật Ngửa chỉ có 7x 8x mới biết bộ film này
Bác Q. Shop thấy hay hay like cái
tdtlc
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Q Shopvnn Thì ra là bác có tầm nhìn như vậy. Bác mà làm CEO thì đúng là chất, nói ngắn gọn, dễ hiểu không văn vở vớ vẩn, ngớ ngẩn kiểu bố đời.
Q Shopvnn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@fakebo Chỉ sợ mình không đến lượt.!
Thành công = ((thất bại)^n + try hard)^n
tdtlc
ĐẠI BÀNG
7 năm
@fakebo Cố lên, cố lên, cố lên.
tdtlc
ĐẠI BÀNG
7 năm
@valkyrie-vt Bạn có nghĩ là mình suy nghĩ tiêu cực và đa nghi không? Mình vừa vào bphone club gì đó, họ rất vui với tin này vì: máy bán chạy quá! Ai chưa mua được máy đều tự nhủ: đợi chờ là hạnh phúc. Họ chúc mừng những người may mắn sớm được trên tay pha chút ghen tỵ. Bạn ơi, mình nhìn thấy những ánh mắt lấp lánh, họ tin tưởng vĩ nhân của họ chẳng cần động cơ cũng sắp đưa họ đến vũ trụ bao la. Bạn bớt chút thời gian để cảm nhận và chia sẻ niềm vui với mọi người nhé.
hikaru2014
TÍCH CỰC
7 năm
@tdtlc Bạn kể chuyện những chú bò à
@tdtlc Cùng một vấn đề nhưng mỗi người có một thái độ nhìn khác nhau. Không có gì là lạ.
leminhday
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ồ cái này thì mình ủng hộ
Nhưng giá nên giảm và phần mềm virus thì nên gỡ
http://www.vietnamplus.vn/bphone-co-bao-nhieu-linh-kien-nguon-goc-xuat-xu-tu-trung-quoc/462735.vnp
Phòng Đăng kí kết hôn

Dân: anh cho e làm giấy đăng kí kết hôn.
Cán bộ: Chị tên gì?
Dân: dạ Nguyễn Thị Chim
Cán bộ: Lấy chồng lâu chưa
Dân: dạ ngày hôm qua
Cán bộ: vậy Chim có ê ko?
Dân: đỏ mặt ( ko nói)
Cán bộ: tui hỏi chị Chim có ê ko?
Dân: thẹn thùng nói nhỏ " dạ lúc đầu cũng hơi ê ê"
Cán bộ: chị nói gì vậy?
Dân: dạ chim e cũng hơi ê ạ
Cán bộ: Trời ơi! Tui hỏi tên Chim của chị có chữ ê hay ko có chữ ê để tui viết vào hồ sơ...
Dân: đỏ mặt....????????????
Một lúc sau cán bộ hỏi tiếp, tên chồng tên giề?
Dân: Dạ... Dạ... Lê Kuy
Cán bộ cắm cúi vừa viết vừa lẩm bẩm đánh vần:Ku Y ( Ku..y) Này, chồng chị Ku y dài hay ngắn (Ku...i)?
Dân lúng túng:
Dạ em cũng lần đầu thấy cái đó nên hổng biết so với người ta, ảnh dài hay ngắn nữa????
Cán bộ: Tào lao, ra biểu chồng chị vô đây xem, lẹ lên!!!!!
Dân: Dạ thôi khỏi, dài em hưởng ngắn em chịu, cán bộ khỏi cần xem.
Cán bộ: ........
Đọc xong, khóc cả ngày! [emoji24]

Chất + Chuẩn + China = CCC

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019