Qualcomm: Apple sẽ không sử dụng chip của chúng tôi trong iPhone sắp tới

Nam Air
26/7/2018 4:35Phản hồi: 113
Qualcomm: Apple sẽ không sử dụng chip của chúng tôi trong iPhone sắp tới
Giám đốc tài chính của Qualcomm, ông George Davis cho biết rất có thể Apple sẽ không sử dụng chip LTE của họ cho các iPhone thế hệ kế tiếp, dự kiến ra mắt tháng 9 năm nay. Nhận định này cho rằng iPhone sắp ra mắt của Apple chỉ sử dụng chip LTE của 1 hãng mà thôi và khả năng cao là chip của Intel.

Trong các đời iPhone trước, để đảm bảo đủ nguồn cung cấp linh kiện, Apple đã sử dụng nhiều linh kiện của các nhà cung ứng khác nhau, ví dụ như iPhone X có 2 loại sử dụng 2 chip LTE khác nhau, model A1864 thì sử dụng model LTE MDM9655 Snapdragon của Qualcomm, còn model A1901 thì sử dụng modem LTE XMM 7480 của Intel.

Rất có thể Apple đã có bước chuẩn bị kĩ lưỡng để iPhone thế hệ kế tiếp chỉ sử dụng linh kiện của 1 hãng, đảm bảo cho chất lượng xuất xưởng được đồng nhất, từ đó dễ dàng quản lý và bảo hành hơn. Rất có thể vài ngày tới, giá cổ phiếu của Qualcomm sẽ biến động mạnh vì thông tin này.

Theo Macrumors
113 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bkpro185
TÍCH CỰC
6 năm
Ai bảo kiện cáo với apple làm gì
@dunggrap Thời nào mà chả có ít lỗi, đừng có mà tinh tướng nhá
@impressive2000 Ờ, thế mà thách tìm cái đt nào chất lượng hơn ip, thế chất lượng của ông ở đây nó theo tiêu chuẩn nào, lại còn "ráng kiếm cái iphone X" 😁:D, iphone X nó là cái gì ghê gớm lắm à ???;)
Bùi Định
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hoa su nha nang ko biết nhưng sài cpu của intel vài năm vẫn thấy ngon
goldenstar
TÍCH CỰC
6 năm
@dunggrap Bạn ấy có khi xài iP5 nhưng mơ tưởng ipX ấy, tinh tướng vậy thôi. Ông chấp làm gì.
Lỗi modem của Intel thấy comment đầy ra đó mà còn k biết thì hiểu
hailongan
TÍCH CỰC
6 năm
Vài năm nữa lại dùng Intel và Mediatek, rồi chỉ chơi Mediatek mà thôi 😁:D
Chắc phần vì Qualcomm lấy giá cao quá với đang kiện tục với nhau mà :p:p
goldenstar
TÍCH CỰC
6 năm
@DAVIDHUY08 Cái đó là chơi bẩn chứ thương trường gì.
DAVIDHUY08
TÍCH CỰC
6 năm
@chàng trai cô đơn 95 Thương trường cái gì có lợi cho mình thì làm. Bạn cần nhớ làm ăn là phải có lợi lộc gì người ta mới làm, chẳng ai làm không công bao giờ.
DAVIDHUY08
TÍCH CỰC
6 năm
@goldenstar Thương trường là phải chơi bẩn với nhau đấy bạn à.
goldenstar
TÍCH CỰC
6 năm
@DAVIDHUY08 Thương trường là chiến trường, không đồng nghĩa là chơi bẩn đâu bạn.
Bạn hơi mập mờ chơi bẩn và cạnh tranh đấy.
Băng thông sẽ không cao hàng top nữa mà chịu thôi, Apple luôn biết cách ép giá nhà cung cấp mà
icon929
TÍCH CỰC
6 năm
iPhone bắt wifi chậm nhất chắc do intel
@icon929 Chip LTE thôi k liên quan wifi, dù sao cùng 1 sim data test trên mấy con Android vẫn nhanh hơn iPhone
Thôi xong...dám vuốt râu đại đế à QC 😁
saigonday
TÍCH CỰC
6 năm
Lộ trình này Apple đã chuẩn bị cách đây vài năm khi ký hđ hợp tác với Intel rồi mà
Chơi với đại ca phải biết khiêm tốn ko thì cháo cũng ko có nhé
Sám sùng xem gương trước mắt đó mà ăn ở cho phải đạo nghen
samsemvn
TÍCH CỰC
6 năm
@Leubaovitien chip như thế nào là lởm cháu

ferrari nó giảm vài mã

không tới lượt các cháu đi wave ghẻ vào chê nó yếu đâu 😃
@samsemvn Liên quan gì tới TSMC làm chip từ iPhone 6s vậy thằng ranh con?
Mà mày ko nói ra thì ko ai biết mày ngu. iPhone 6s chạy chip A9 do cả Samsung và TSMC làm.
@samsemvn Cháu ngu thì về bổ sung kiến thức thêm đi. Ngu mà cân cả team thì gọi là team ngu đó
goldenstar
TÍCH CỰC
6 năm
@exciterc Suy luận chuẩn chứ cùn gì bạn.
Cứ nghĩ Intel, QC là như nhau à?
Sam, LG hay Japan Display là như nhau?
Tiền nào của nấy thôi
Có vài bài cmt cái kiểu do QC kiện Apple, tuy mình ko chắc sự thật nhưng cá nhân mình nghĩ không hề do liên quan của vụ kiện.
Ví dụ QC chip nó đỉnh nhất ở thang điểm 10, bán 1000k/con. Còn intel cùi hơn và ở thang điểm 9 nhưng bán 800-900k/con, còn nhu cầu băng thông hiện tại chỉ xài đến dưới 9, thì Apple chắc chắn nó mua của Intel vì đã đủ đáp ứng + giá thành rẻ ( em lấy ví dụ đại thôi anh em biết chia sẻ thêm đừng chém em nhé )
tóm lại: Chẳng qua là do ko thương lượng dc giá cả thôi, cty họ có từng bộ phận lo vấn đề chứ ko phải như 1 cá nhân thù địch 1 vấn đề là lại ko mua bán cùng nhau đâu nhé 😁
elgaucho
TÍCH CỰC
6 năm
@ThietKeWebChuyen-Com Thang điểm 10 thì bán 100k/con còn thang điểm 9 thì 800k-900k/con bác thật biết làm ăn :D:D:D, thế này thì Táo càng đôn giá ăn dày hơn à.
dbcgd74
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ThietKeWebChuyen-Com Thế méo nào 800-900k/con lại rẻ hơn 100k/con nhỉ, hay em có vấn đề về đọc hiểu hả các bác 😕
@dbcgd74 thì bác cũng linh động nghĩ là em ghi thiếu, cho em xin thêm số 0 đi, hí hí
@elgaucho ghi thiếu số 0
NoSheeple
TÍCH CỰC
6 năm
Iphone 7 chip qualcomm chuẩn bị cháy hàng và vượt giá X,
haha ko dùng chip qualcomm thì sang tàu mà mua mediatec nhé
vanthanh1995
ĐẠI BÀNG
6 năm
@NoSheeple Chip intel thường hay bị lỗi mất sóng đã gặp nhiều con, kiếm con baseband intel thay thế muốn lòi con mắt
qloved
CAO CẤP
6 năm
@vanthanh1995 cái đấy nhiều người k biết đâu, như bác kia nói đúng đó, đa số mọi người chẳng biết đâu, họ chỉ biết iphone là iphone, hết
@trungtien3000 Có những thằng việt nam thì biết cái quái j đâu mà quan tâm tới táu mỹ và táu khựa nó còn k phân biệt đc nữa kìa.. Nước ngoài k những ngta bjt mà còn nộp đơn kiện nữa là khác.
@NoSheeple thế bạn xài chịp Tàu MediaTek chưa mà phán mạnh miệng vậy bạn???
Kinh nhỉ chỉ vài thông tin thôi là làm cổ phiếu người ta giảm liền...Apple có sức ảnh hưởng lớn vậy
@uochuý1489Quốc Huy Đọc lại bài đi con trai. Dự đoán vs xảy ra nó khác xa lắm. Động não tí
@nguyen vanvannguyen Hiểu tôi đang nói gì không vậy..có biết đọc và suy nghĩ như người ta không đấy
@uochuý1489Quốc Huy Phải hỏi lại mjh coi có auy nghỉ đee cmt k?
😁 táo nghỉ chơi rồi
Qc kể ra cũng thu tiền bản quyền vô lý. Cùng 1 con chíp mạng dùng cho cả ip8p và ipx thế mà thu tiền bản quyền trên ipx cao hơn ip8p vì ipx bán giá cao hơn. Táo cho nghỉ là đúng
@Siêu Chuối Chuối Thế tại sao ipx cũng những linh kiện đó mà lại bán giá cao hơn.?
@tuanokvt Chất xám bỏ ra nhiều hơn để có thiết kế mới đó
nttkts
TÍCH CỰC
6 năm
@tuanokvt Bới đâu ra cùng link kiên hết đó bạn
@tuanokvt Giá màn. Face id các thao tác cử chỉ... chả phải mua về mà ráp vào ngay đc. Những cái nghiên cứu chả bao giờ tính ra giá đc.
IP X chíp QC ổn định hơn IP X chíp intel nhiều, thực tế là vậy. Chắc IP X là IP cuối cùng xài QC.
babydown
TÍCH CỰC
6 năm
Các báo khác khi đăng tin này đều có nói về việc các iPhone đời sau sẽ có tốc độ kết nối chậm hơn đời cũ, do chip intel không nhanh và tốt bằng qualcomm, nhưng về tinhte thì cắt bớt câu này, hiểu rồi hen.
king fox
TÍCH CỰC
6 năm
@babydown Hiện tại thì có chênh lệch giữa chips lte của qc với intel. Nhưng những con iphone mới thì chưa bán, phải đánh giá lại. Inetl nó cũng có phải dạng vừa đâu. Cắt bớt câu đó cũng đc
@king fox Đúng rồi mình nghĩ ip đã nhanh nhất giải ngân hà rồi cắt bớt đi cũng ko sao. Để ae tinhte đỡ phải lăn tăn.
@babydown Đấy là một tính năng để tiết kiệm pin nhé
king fox
TÍCH CỰC
6 năm
@tuanokvt Nhanh nhất thì nên coi lại. Bắt sóng ko tốt thì ko load đc app nhanh. Hdh ổn đinh hay chất lượng gia công ngon thì chấp nhận.
odimon
TÍCH CỰC
6 năm
Thấy Apple nên xài chíp Mediatek ngon hơn , vừa rẻ vừa nhanh ..
Dù Qualcomm quảng cáo hay các chuyên gia chỉ ra rằng chip mạng trên iPhone không dùng Qualcomm thì kém hơn ABC này nọ.

Tuy nhiên, mình vẫn thấy iPhone nhanh nhất vì quanh mình không xài iPhone thì sẽ xài Galaxy J2, Xiaomi gì đó.
babydown
TÍCH CỰC
6 năm
@vnstockguru Câu cuối gọi là tự sướng tinh thần đó, kiểu mấy thằng không bằng ai thì nên vô rừng sống để thông minh hơn mấy con khỉ trong đó, để mình được là nhất chứ không chịu phấn đấu lên để bằng người ta.
king fox
TÍCH CỰC
6 năm
@vnstockguru Đem iphone so với j2. Bác thâm vl
namng
CAO CẤP
6 năm
@king fox Ý của bạn @vnstockguru là ai có tiền thì đa phần đều chọn iPhone X. Ít tiền mới phải dùng J2, Xiaomi.
mạng chậm do đứt cable là chính, mấy nước lạc hậu biết tới bao giờ mới có 5G
oper23
ĐẠI BÀNG
6 năm
@neomilanista Apple chỉ bán máy cho mấy nước lạc hậu hả bạn?
@oper23 Mấy nước không lạc hậu thì họ lại không có thời gian để tìm hiểu đâu, lo công việc bm rảnh đâu quan tâm nhiều quá. Lương mấy ngày là mua được cái iphone rồi
@neomilanista vậy mà mình thấy ho toàn xài Huawei đó bạn...
sao bạn biết ngừi ta o wan tâm?? gì chứ Tây bỏ tiền ra mua cái gì là ngừi ta suy nghĩ nhiều lắm, o có như VN thấy ai xài iPhone là mình cũng fải iPhone đâu nhé
kulele
CAO CẤP
6 năm
iphone chuyển sang dùng LTE của intel vốn là linh kiện hạ cấp hơn, ít bữa cắn nhau với intel chắc táo thối chuyển sang dùng đồ trung quốc quá =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019