Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Qualcomm công bố Snapdragon S4 SoC: mạnh hơn, dùng ít điện hơn

Duy Luân
8/10/2011 23:22Phản hồi: 91
91 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

theo mình thì không ổn tí nào, nếu dồn các thứ vô 1 cái như vậy thì mấy hãng sx những cái riêng lẻ từ trước giờ như sx chip, GPU, NFC, GPS, Wifi, bluetooth, FM.... phải làm sao?

---------- Post added at 10:30 PM ---------- Previous post was at 10:26 PM ----------

bác nên thiết nghĩ "sâu" thêm 1 tí, tôi nghỉ bác thiết nghĩ chưa đủ đâu

---------- Post added at 10:32 PM ---------- Previous post was at 10:30 PM ----------

chip mới tiêu thụ ít pin hơn bác ah`, bác còn đòi hỏi con chip nó như thế lào nữa
Oh...ALL in ONE...S4 thật ấn tượng
công nghệ 28nm, chắc là tiết kiệm điện đây :p
Công nghệ phát triển nhanh quá... em theo ko kịp
Phát triển mạnh mẽ vài năm nữa ... và đa mảng .
huhuhu...công nghệ thì nhìu nhưng túi k có đạn làm sao mà thử đc công nghệ đây...đành ngậm ngùi nói..." hóng " thôi
Xung nhịp chỉ để so sánh sức mạnh giữa các con chip có cùng nền tảng và hệ kiến trúc, chứ khác thì phải đo mới biết được, vd như 1 con celeron 3,1ghz hệ kiến trúc 65nm cho nền PC cũng đâu nhanh = 1/2 con i5 1,5ghz chứ chưa xét đến chip cho đt kể cả nó đc xây dựng từ kiến trúc 25nm đi chăng nữa 😃

Mình nghĩ việc so sánh chip của Pc và đt = xung nhịp giống như so sánh độ thông minh của 1 hs lớp 12 và lớp 9 bằng điểm trung bình các môn học vậy, bảo đứa lớp 9 được 9,0 điểm tổng kết thông minh hơn đứa lớp 12 có 8, thì có hơi vô lí ^^

@tuanbeou: Mình biết là bạn hiểu nhưng mà nếu thấy cm vô lí thì bạn có thể giải thik cho người ta mà, chứ bảo người ta ngớ ngẩn thì hơi quá ^^
deco
ĐẠI BÀNG
12 năm
điện thoại k cần dùng chip quá mạnh
giá mà có cả ATI tham gia thị trường chip điện thoại nhỉ?😁 vì em thấy card ATI có hiệu năng cao hơn NVIDIA ở cùng xung nhịp mà!
đến tận 2012 cơ mà, đến lúc đấy các hãng khác cũng kịp cho ra đời những con chip mới để cạnh tranh chứ :p
Bó tay với sự phát triển của công nghệ :banghead:. Tương lai smartphone có CPU đến 2.5 Ghz không còn xa vời roài. Mềnh đoán chắc sang năm 2012 thoai :happy:
Dual core với xung nhịp từ 1.5 đến 2.5Mhz. Hjx. Em MB của e cũng chỉ có 2.5. >"<
Hèn gì ĐT ngày càng mỏng, mọi thứ chip nó tích hợp vào CPU hết :smoke:
RHINO_BOY
TÍCH CỰC
12 năm
Hy vọng pin good
Hi vọng đúng như những gì đã quảng cáo.
p950q
TÍCH CỰC
12 năm
Hiệu ănng của con VEGA S5 (dùng Qualcomm Snapdragon S4 MSM8960) không biết thế nào, bác nào dùng qua cho xin cái nhận xét với.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019