Quản lý dữ liệu trên iPhone thật đơn giản với iTools & iFunbox

thanhtung6868
26/12/2011 17:41Phản hồi: 2.040
2.040 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

harilama
ĐẠI BÀNG
11 năm
ngon, mình đang yếu khoản này quá
leesubin228
ĐẠI BÀNG
11 năm
cho mình hỏi itools của mình đang tự nhiên lại bị không nhận phần applications còn tất cả các phần khác đều ok 😔
@leesubin228 update lên bản mới
leesubin228
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vvvvvv tất cả các bản đều vậy
dạo trc' dùng 4s vẫn ok và sạc đc
bây giờ là ip5 cắm vào ko sạc đc nó báo k hỗ trợ sạc thì có fai là nguyên nhân ko nhận apps ko nhỉ?
đang dùng ngon

thank cả nhà

tết vui vẻ😁
Các bác ơi cho em hỏi mấy câu vì mới dùng (gà) nên ko hiểu:

1) Khi backup các loại data trong Iphone (danh bạ, tin nhắn, call log, apps đã cài trong máy ra 1 file ipa, thì khi muốn restore tất cả những thứ đã backup lại vào Iphone (đổi Iphone mới hoặc là restore iphone = itunes) thì có phải cùng fw/ cùng jailbreak or non jailbreak thì mới được ko?

2) Khi em backup 1 apps/games đã cài trong iphone ra 1 file ipa thì là backup bản thân apps đó hay là backup cả data (như là save game) của nó nữa? Tức là em muốn hỏi khi restore lại máy thì còn save game ko?

3) Chức năng backup/ restore data có cần phải jailbreak mới hoạt động ko?

Thanks các bác nhé. Happy new year 😁
@quelenph0 1. phụ thuộc app mua hay cr (nọB or JB)
2. = itools có cả save
3. giống 1
Đánh dấu đang download chút test thử
truonginfo
ĐẠI BÀNG
11 năm
thanks bác nhiều bỏ công hướng dẫn chi tiết quá
itool quản lý thật có ích....cám ơn bài viết đã giới thiệu thật chi tiết😃
Có 2 câu hỏi
1- itool có chép hình hay video từ ipad sang laptop dc ko?
2- sao mình update từ phiên bản cũ 0216 lên 1080 ở trang đầu, máy báo error networking, trong khi laptop đang dùng wifi bthường?
@kyoshiro3000 1. ok
2. up bản mới nhất ở đây 1224
http://itools.hk/cms/index.htm
http://itools.hk/cms/webpage31.htm
Bac chu qua ok ve IOS. e moi dung ko ranh lam. va co the nho bac giup mot cach don gian ve copy sao luu doanh ba, hinh anh, tu iphone wua iphone 5 voi. thank you bac chu truoc nhe
@nguyendinhtuandanang 5) Quản lý danh bạ, tin nhắn, ghi chú, Bookmarks, lịch, nhật ký cuộc gọi (Mục tin nhắn chưa thể khôi phục được từ file back up)

2) Quản lý ảnh/video (Photos)
thanks cái itool nhá , h mới biết soft này trước h dùng cái 91 iphone toàn tiếng trung quốc khó
leesubin228
ĐẠI BÀNG
11 năm
itools sau khi jailbreak mình vẫn dùng cài game bình thường không hiểu sao bây giờ nó không nhận Application
đã test tất cả các bản
không biết có liên quan gì đến demon không nhỉ vì mình có xóa 1 vài demon cho nhẹ máy
@leesubin228 Nếu bạn dùng itunes bình thường thì cái này cũng sẽ bình thường, kiểm tra lại ở itunes trước, thử cài lại itunes nhé bạn.
leesubin228
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hiphhh mình cài lại nhiều lần và nhiều máy tính rồi b ơi. vì nhà ko có mạg nên toàn phai ra quán net cài app
kiểm tra itunes thì kiểm tra gì hả bạn?
phần app trong itunes thì app của đt vẫn có
chép lại 1 vài demon đã xoá
phucquang
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sau khi đồng bộ danh bạ! Tự động thêm địa chỉ: Trung Quốc vào danh bạ sau khi đồng bộ! Hậu quả là các trang như google, một số định vị tự nhiên thành tiếng Tàu! Sợ Tàu quá!
tại sao em cop nhạc nó toàn hiện unable to ascertain the compatibility of itune
@abaosuicao sync 1 phát với itunes
Cho mình hỏi ở ngoài có bán bộ connection kit gì ấy đọc thẻ nhớ và usb ngoài nhưng mà hình như chỉ xài cho ipad, 1 số chỗ thì ghi có thể xài cho iphone. Vậy rốt cuộc là có xài đc cho iphone ko ?
leesubin228
ĐẠI BÀNG
11 năm
@fansex chả lẽ mình xúi dại bạn để bị ăn chửi ah 😃
mình làm mãi rồi
leesubin228
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lungtung123 video trong camera roll ah?chắc cũng đc luôn đấy vì camera roll của mình chỉ toàn ảnh nên ko biết video có đc luôn ko
@leesubin228 Mình mò mẫm làm được rồi, vì muốn down từ youtube về rồi đưa thẳng vào camera roll cho thằng bé ở nhà nó xem cho tiện.

Sent from my iPad 2 using Tapatalk HD
fansex
ĐẠI BÀNG
11 năm
@leesubin228 Mình làm dc rồi bác quả nhiên là cao thủ hè hè.Do minh mới xài IP chưa bik gì nhìu nhỡ nó ăn cable thì vác ra tiệm mất time lắm ^^!
lam81
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn ơi cho mình hỏi tí là mình đang dùng itool 2013 beta 0116 nhưng sao mình đưa ảnh từ máy tính sang ipad4 ko dc bạn,mình import sang nó chạy nhưng bên ipad thì ko có ảnh nào cả.Bạn chỉ dùm mình với.Cảm ơn bạn nhiều
@lam81 Bạn mở itunes thử kết nối 1 lúc đến khi nó hiện thông tin của máy thì bạn rút ra. Xong mở itunes và import ảnh vào thư mục All Photo bạn nhé, đưa vào Camera Roll là không được.
Trước hết cảm ơn chủ thớt đã có bài viết bổ ích cho AE, mình đã dùng nhìu soft từ iFunbox đến ifile...nhưng thấy iTool là ưu việt nhất. Mình có vấn đề là ntn: Mình ra cài app từ cửa hàng và về nhà cài thêm app từ pc của mình qua iTool. Vừa rồi máy chạy chậm nên restore sau đó dùng iTool add những app và media đã backup từ trước nhưng những app trên pc thì okie còn những app của cửa hàng thì cài vào không chơi được toàn bị văng ra???Bro giúp với, máy mình IP4s ios 6.1.2 đã jaib..
@doquoctung chính xác vì ko có acc
kiếm app chùa mà sài thui

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019