Quay phim xe cứu hỏa, xe cảnh sát - Ai có cùng đam mê ?

alphakhoa
9/11/2015 2:32Phản hồi: 10
Quay phim xe cứu hỏa, xe cảnh sát - Ai có cùng đam mê ?
Chào các bạn,
Mình có một sở thích hơi khác người ở Việt Nam (nhưng mình thấy trên thế giới nhiều người có sở thích giống mình) đó là "Quay phim xe cứu hỏa, cảnh sát hoạt động" trên đường phố.
Lý do:
- Thứ 1 mình rất thích tiếng còi của xe cứu hỏa Châu Âu (nó kêu, ò e, ò e thật dài rất đặc trưng) và tiếng còi của xe moto cảnh sát mở đường trên thế giới thì mình chỉ thấy Nhật, Campuchia và Việt Nam xài tiếng còi này.
- Thứ 2 mình thích nhìn cảnh tất cả xe phải dạt hết vào trong lề nhường đường cho các loại xe này.
Mình share clip để ai có cùng đam mê chia sẻ nhé. Toàn bộ clip đều của mình quay hết nhé.

Và đây là các clip
- Cảnh sát hộ tống tổng thống Ý - Sergio Mattarella thăm TPHCM vào ngày 08/11/2015

- Cảnh sát giao thông hộ tống cho phái đoàn đi hướng về Dinh Độc lập quận 1. Trên đường đi đoàn gặp kẹt xe nên dù có sự hỗ trợ của CSGT đoàn vẫn di chuyển khá chậm.

- Tổng hợp các clip về xe cứu hỏa, xe cảnh sát mở đường: trong clip này có các clip về hộ thủ tướng Nga Dimitri Medvedev, Hộ tống quốc vương Campuchia Shihamoni.

Tất cả những clip bên trên đều do mình tự quay. Nếu các bạn có thêm những thông tin gì về clip này thì cứ đóng góp cho mình nhé, cám ơn mọi người.
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

alphakhoa
ĐẠI BÀNG
8 năm
Update 24/01/2014

Clip hộ tống ông Dmitri Mevedev khi ông ghé thăm Sài Gòn ngày 7/4/2015

Clip tổng hợp xe cảnh sát mở đường, hộ tống xe tù, xe cứu thương theo phong cách Mỹ độc đáo ở Sài Gòn và một số cảnh xe cứu hỏa hành động.
Để thực hiện được clip tổng hợp này mình phải chạy đi nhiều nơi trong TP để quay đấy. Phải đọc tin tức đồng thời có cảm nhận về đoàn xe sắp đi qua để chọn góc quay đẹp. Đây cũng là món quà Giáng Sinh mình xin tặng tất cả các bạn đã ủng hộ mình

Tổng diễn tập PCCC tại Vincom. Để thực hiện clip này từ hôm 23/11 đến 28/11, ngày nào mình cũng dậy sớm từ 5h30 để chạy ra ghi hình được các công tác từ chuẩn bị đến luyện tập của buổi Tổng diễn tập PCCC tại Vincom B center trên đường Đồng Khởi.

Đi chung với chiếc xe MAN của đội PCCC Quận 2, có dịp quay cận cảnh. Đây là chiếc tham dự diễn tập PCCC Vincom hôm 28/11/2015

Các clip tổng hợp độc đáo về xe cứu thương của bệnh viện Gia Đình, xe cảnh sát (Honda Civic của bộ công an - đây là hàng hiếm trong các chủng loại xe cảnh sát), và xe chở tù nhân.

Update 24/01/2015
Sáng ngày 24/1, có 1 vụ cháy xảy ra trên địa bàn quận Bình Thạnh. Đội cứu hỏa quận Bình Thạnh đã điều tất cả các xe chữa cháy (trừ xe ánh sáng) đến hiện trường. Riêng chiếc chở dụng cụ này chạy sau cùng, nó đổi hướng lung tung làm mình không lường trước được.
alphakhoa
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đoàn xe hộ tống Ngoại trưởng Mỹ John Kerry rời khách sạn Rex (sau 1 bữa tiệc) để về khách sạn Interconitnential vào 1h sáng ngày 25/5/2016.

alphakhoa
ĐẠI BÀNG
8 năm
21 tiếng đồng hồ Obama ở Sài Gòn là khoảnh khắc thần tiên đối với mình. Chờ đợi 10 năm để quay được cảnh đoàn xe CSGT và đặc vụ hùng hậu của Mỹ thật tuyệt vời biết bao.
Tạm biệt ông Obama - Tổng thống Mỹ.

alphakhoa
ĐẠI BÀNG
8 năm
Clip cảnh sát giao thông mở đường và hộ tống cho tổng thống Pháp - Francois Hollande khi ông tới thăm Sài Gòn vào tối ngày 6/9/2016. Trước khi đoàn xe của ông đi ngang, toàn bộ các tuyến đường đoàn xe đi ngang đã được phong tỏa.
Link video:

Một số hình ảnh về đoàn xe:

alphakhoa
ĐẠI BÀNG
8 năm
Clip csgt dẫn đoàn xe tổng thống Pháp - Francois Hollande từ trung tâm TP về sân bay Tân Sơn Nhất, kết thúc chuyến thăm hữu nghị chính thức cấp nhà nước của hai nước Pháp và Việt Nam vào lúc trưa ngày 7/9/2016.

letung4699
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cái clip quay cảnh sát mở đường cho đoàn xe của ông Hun Sen này cũng là của bạn luôn phải không? Mới thử mò vô Youtube thì thấy clip bạn đăng hôm qua.
alphakhoa
ĐẠI BÀNG
7 năm
@letung4699 Lâu lâu quay lại thấy có người ủng hộ clip mình vui ghê. Cám ơn bạn nhiều nhé.
Mình update thêm clip Cảnh sát giao thông mở đường cho đoàn xe của chủ tịch Quốc hội Lào hôm tối 09/03/2017 rời khỏi Dinh Độc Lập sau khi gặp gỡ ông Đinh La Thăng

Vài hình ảnh:

Nhatin2908
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hồi cuối tháng 3 vừa rồi mình thấy có thủ tướng Singapore Lý Hiển Long cùng vợ đến TPHCM đó. Bạn có quay được không? Ổng đến làm rộn ràng khu trung tâm Sài Gòn suốt 2 ngày luôn
letung4699
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Nhatin2908 Mình đang là fan của chủ thớt, có theo dõi channel bạn ấy, thấy có tới 3 clip về thủ tướng Sing luôn đấy.
@chủ thớt: Dạo này thấy bạn ít cập nhật video vào topic này ghê.
alphakhoa
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Nhatin2908 Có chứ bạn, mình có tới 3 clip như bạn Letung4699 nói luôn. Nói chung là mấy bữa ổng ở Sài Gòn mình chạy đi theo miết, niềm đam mê mà, vui lắm.
Cám ơn các bạn đã ủng hộ
Đây là clip đón ông từ Dinh Độc Lập ra:

Còn cái này là buổi tối ổng đi đâu đó không chính thức nên đội hình bảo vệ không được hoành tráng bằng:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019