[Kickstarter] que Bottle: bình nước silicone dạng xoắn ốc, co duỗi đổi kích thước, chống va đập

ART+
12/10/2016 4:54Phản hồi: 60
[Kickstarter] que Bottle: bình nước silicone dạng xoắn ốc, co duỗi đổi kích thước, chống va đập
que Bottle là một chiếc bình đựng nước khá độc đáo và sáng tạo bởi nó có thể tự chuyển đổi kích thước, chống va đập cũng như hình dáng rất dị. que Bottle nhìn trên ảnh trông giống những con Đuông dừa mập mập, chính nhờ kiểu dáng này mà nó có thể co dãn, đổi kích thước từ một chai nước cao xuống còn một chai nước thấp bé như cái ly uống nước.

Theo nhà sáng chế, phần thân của que Bottle được làm hoàn toàn từ chất liệu silicone. Lợi ích của silicone đó là nó an toàn với thực phẩm chứa trong chai, thân thiện với môi trường (100% có thể tái chế lại), hạn chế tối đa các yếu tố có hại từ môi trường bên ngoài, vững bền ở dải nhiệt độ rộng (từ -55 độ C đến 260 độ C). que Bottle có hai dung tích là: 355ml và 600ml. Cả hai phiên bản đều có thể "co duỗi" biến đổi tuỳ vào nhu cầu sử dụng, bạn có thể "co duỗi" nhiều lần mà chai không bị hư.

Hiện tại thì que Bottle đã gây quỹ thành công trên Kickstarter. Khá đáng tiếc là gói mua một bình que Bottle với giá ưu đãi $15 đã hết, bạn chỉ còn gói mua 4 bình que Bottle với giá $70. Những ai chỉ muốn mua một bình que Bottle thì phải đợi đến tháng 12 hoặc lâu hơn khi mà hãng bắt đầu sản xuất đại trà, giá bán lẻ khi đó là $25 (chưa bao gồm phí giao hàng và thuế). que Bottle có 4 màu là: cam, trắng, đen và xanh.

que Bottle không sử dụng nhựa, không BPA​

Phần nắp làm từ thép không rỉ, với lớp đệm kín giúp cho nước không bị rỉ ra ngoài​

60 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hvhunghb
ĐẠI BÀNG
8 năm
Giá hơi chát cho 1 bình nước không "thông minh" lắm =))
rommel88
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hvhunghb Quan trọng cái đầu thằng sản xuất thông minh dc rồi , thằng làm nó có ý tưởng và thực hiện, chát hay ko thì nó vẫn sẽ giàu vì nhiều ng mua thôi.
Mà cái giá 25$ đâu có mắc, hàng VN mua cái bình cũng chừng đó rồi mà có gấp lại dc đâu.
hoangtien88
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hvhunghb thì tất nhiên cái bình nước nó đâu có thông minh chỉ có người làm ra nó mới thông minh và bạn cũng chả hơn cái bình nước là mấy khi cái việc đơn giản vậy cũng không biết
hvhunghb
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hoangtien88 Xin lỗi bạn luôn nhé. Cái bình nó không quá xuất sắc so với cái giá của nó bán. No chỉ có chút đặc biết thôi bạn ạ. Còn mình là cấ nhân ko ủng hộ giá bán đó. Mỗi người 1 ý thôi, đừng thấy người khác không giống mà nghĩ mình đúng nhé !
hvhunghb
ĐẠI BÀNG
8 năm
@rommel88 ko phải cứ sáng tạo ra cái gì là mọi thứ đều hoàn hảo. mình thấy cái bình này sau này chùi rửa rất khó khăn so với những bình khác có giá rẻ hơn ngoài thị trường. chỉ là nó dị hơn thôi bạn ạ. cái giá nó đề ra so với cái " dị " của nó là không đáng. Bạn sẽ mua cái bình đó chứ???
iamcuong
TÍCH CỰC
8 năm
Đúng là giống cái QUE luôn.😁
Đẹp, dị, và được cái tiện. mỗi tội giá :eek:
@thienthansamac tính ra đâu có mắc . mấy cái bình trong siêu thị loại 500ml cũng dao độn từ 200-500k mà=,=
@THỊNH PHAN 2405 đó là bình giữ nhiệt còn loại này thì chắc là ko giữ nhiệt được đâu còn bình chưa nức thì bảo đàm 100k là tha hồ lựa nhé
@hellsing82 😁
Có ai suy nghĩ bậy như mình ko ta 😁
que Bottle là một chiếc bình đựng nước khá độc đáo và sáng tạo bởi nó có thể tự chuyển đổi kích thước, chống va đập cũng như hình dáng rất dị. que Bottle nhìn trên ảnh trông giống những con Đuông dừa mập mập, chính nhờ kiểu dáng này mà nó có thể co dãn, đổi kích thước từ một chai nước cao xuống còn một chai nước thấp bé như cái ly uống nước.
Cả hai phiên bản đều có thể "co duỗi" biến đổi tuỳ vào nhu cầu sử dụng, bạn có thể "co duỗi" nhiều lần mà chai không bị hư.
==> Tội cho cái đầu óc trong sáng của mình, đọc mấy cầu này đầu óc tâm tư loạn cả lên :p
Ý tưởng hay. Nhưng khi mua bình thì mình thường quan tâm tới khả năng giữ nhiệt của bình nhiều hơn. Nhân tiện ai biết loại bình nào dung tích 500ml mà giữ nhiệt tốt thì tư vấn mình với. Thanks !
@MrDuc2010 cảm ơn bạn đã nhắc nhở, mình cũng không phải mới dùng Internet hay chưa mua đồ onl lần nào. Bán đồ không đúng cam kết thì mình hoàn toàn có quyền trả lại, và người ta sẽ hoàn trả tiền cho mình. Còn giá gần 1tr cho một cái bình giữ nhiệt thì mình không nghĩ lại được gọi là "cạnh tranh giá" đâu :rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:
tuanck2004
TÍCH CỰC
8 năm
@n.a.v.i.p bạn seach
BÌNH LƯỠNG TÍNH ZOJIRUSHI/THERMOS
giữ nóng/lạnh đều tốt
@n.a.v.i.p Đang xài cái này. Best one
https://www.amazon.com/Hydro-Flask-Insulated-Stainless-Standard/dp/B005G5YSYI/ref=sr_1_5?s=sports-and-fitness&ie=UTF8&qid=1476326460&sr=1-5&keywords=Hydro+Flask&th=1&psc=1

Mỗi tội hơi nặng 1 chút. Dùng để đánh nhau cũng được.
Đổ nước vô rồi phang vô đầu thì không chết cũng chấn thương sọ não.
tinhbo
ĐẠI BÀNG
8 năm
@n.a.v.i.p Cứ chọn hàng của Lock&Lock mà quất nhé bác :v
các thánh siêu JAV tha hồ phát triển ý tưởng nha
khúc củi
ĐẠI BÀNG
8 năm
nhìn phê nhỉ 😁 tự chuyển đổi kích thước và hình dáng rất dị
Thiết kế rất hay, tự dưng lại gợi nhớ đến chiếc cốc bằng cao su màu xanh dương được tặng khi còn làm trong xưởng Microsoft, VSIP, Bắc Ninh ngày nào! Chiếc cốc có thể bỏ túi, gập rất gọn, nhìn qua ko ai nghĩ đó là cái cốc [​IMG]
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)
mrHz
CAO CẤP
8 năm
Tóm lại là nó cụng chỉ để đựng nước, tôi chọn Lock&Lock cho đảm bảo chất lượng khi đựng nước nóng. Chứ cao su thế kia mà đựng nước nóng thì rất là quan ngại
Canhtn1986
TÍCH CỰC
8 năm
@Mr HUzG Bác chưa đọc kỹ rồi, vững bền ở dải nhiệt độ rộng (từ -55 độ C đến 260 độ C)
tuantabk86
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Mr HUzG 0:39 có ghi safe for hot beverages mà bác!
my.destiny
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Mr HUzG Nước nóng bạn đựng trong đó sẽ nóng hơn 260 độ?Nếu không phải mà chỉ là 100 độ thì không cần quan ngại khỉ khô gì đâu.Dải nhiệt độ bình này có thể chịu được từ -55 độ tới 260 độ bạn à
mrHz
CAO CẤP
8 năm
@my.destiny
Chịu đựng thì nói làm gì bạn, bạn có thể lấy cốc nhựa hoặc túi ni lông bạn đựng nước sôi 100 độ ko vấn đề gì, vấn đề là cao su với nhựa mà đựng nước nóng dễ gây ung thư.
shuchanglove
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Mr HUzG Bác có đọc bài viết ko vậy
Rất đúng ý các nàng, chắc toàn các nàng đóng tiền làm vụ này thôi quá.
bình bằng silicon, bỏ nước nóng thì cầm bỏng tay, lạnh thì tụ nước ngoài vỏ, có ổn không?
Hay. Mình thì cần binh giu nhiệt
Và sài được lâu hơn. Gia thi khoan 400k
Kenny Huynh
ĐẠI BÀNG
8 năm
Vài bữa nữa lên Taobao sẽ có kiểu tương tự vậy
Đọc qua rồi, khuyết:
1) ko đựng dc nc nóng, nc ấm thôi 60 độc C max.
2) ko cách nhiệt. 1 ly nc đá hay nóng sẽ nguội sau vài h. Đi xa muốn có nc ấm uống ( chỗ lạnh) hay nc mát uống (chổ nóng hay vận động nhiều hay làm văn phòng muốn muốn có cafe sữa đá uống cả ngày), ko làm dc
3) ko có móc treo, bất tiện
4) chính kiểu dáng co dãn hình dáng , có nhiều gờ bên trong khiến khó chùi rửa bên trong. Phải có cây cọ rửa với sợi cứng 2 bên mới chùi sạch dc. Chỉ tiện đựng nc lã
Nói chung ko đáng mua
my.destiny
ĐẠI BÀNG
8 năm
@MrDuc2010 Thánh chỉ giúp em với chỗ nào bài viết ghi max 60 độ C vậy ạ?Theo em đọc thì thấy là dải nhiệt độ bình có thể chịu được từ -55 độ C tới 260 độ C lận ạ,thánh hay quá ạ...
thehellsoul
ĐẠI BÀNG
8 năm
@my.destiny nó chỉ ghi là chất liệu silicone có thể chịu được khoảng nhiệt độ đó, ở dưới có hình minh họa ghi

Safe for hot beverages: up to 140°F (60°C)
my.destiny
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thehellsoul Mình chỉ xem bài thì thấy ghi là -55 độ C tới 260 độ C ạ,còn thông tin sai lệch thì do người viết bài ạ
@thehellsoul Theo mình nghĩ có lẽ do cái bình này không cách được nhiệt nên 60°C là nhiệt độ an toàn cho người cầm bình mà không bị bỏng. Còn từ -55°C đến 260°C đơn giản là cái giới hạn của vật liệu thôi
@my.destiny Thôi đi Thánh, đọc 1 bài viết sai rồi cũng phán người khác sai. Tôi đọc trực tiếp tiếp trên kickstarter, 140 độ F là 60 độ C..
Lên kickstarter đọc kĩ rồi phán nhé
Nước ở áp suất 1amt là gì có cửa nhiệt độ cao hơn 100 độ C, do đó làm gì có 160 độ C?
nhìn chắc chắn ko giữ được nhiệt tốt , full nhựa thế kia thì nước nóng ko nói , nhưng nước lạnh chắc chắn bị hơi nước tụ xung quanh
Giá chấp nhận được với kiểu dáng độc như zây. Nhưng thắc mắc là để nước lạnh có bị tơm hơi nước bên ngoài không với xài lâu ngày có dể bị rách không ta, thấy nó cũng mỏng manh quá. Ở vn mua chổ nào ta.
Beokakaka
ĐẠI BÀNG
8 năm
1.5tr cho 4 bình, hơn 300k/1 bình cũng không phải quá đắt, chấp nhận được

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019