Quên password tài khoản icloud

truongthedong
27/12/2013 16:17Phản hồi: 15
Mình bị mất điện thoại iphone 4 chạy ios 7. bây giờ mình muốn vào icloud để lấy lại thông tin, tuy nhiên mình chỉ nhớ duy nhất cài tên email icloud của mình là truongthedong@icloud.com. Điều quan trọng là mình không nhớ là đã dùng email nào để đăng ký tài khoản icloud đó. vào mục forgot pass icloud thì app báo đã goi email reset pass vào email của mình rồi nhưng khổ nổi lại không nhớ email nào.

vậy có ACE nào trong diễn đàn biết truy ra địa chỉ email từ tên tài khoản icloud không
chân thành cảm ơn
15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Còn câu hỏi bí mật của bạn, bạn nhớ ko
P/s nó gửi vào cái rescue email của bạn, email cứu hộ ấy
vấn đề là không nhớ đã sử dụng email nào để đăng ký nên mới hỏi. Nếu biết email đăng ký thì đã có thể lấy lại pass rồi
câu hỏi bí mật thì cũng theo năm tháng luôn rồi
Bác đã sync với itune bao h chưa.

Mà thường cái mail icloud của bác nó sẽ giống hệt cái mail tk itune, chỉ khác cái đoạn sau thôi, nên mail cũ của bác mình đoán có thể là truongthedong@yahoo.com hoặc truongthedong@gmail.com hoặc truongthedong@...com (một cái host bác hay dùng, host công ty hoặc cơ quan)
iphone chưa syn với itune bao giờ
tài khoản email đăng ký icloud khác với itune vì hiện tại tài khoản itune mình vẫn vào được. còn cái icloud thì nhờ người khác tạo ngay trên điện thoại của mình. bây giờ chỉ cần biết email nào để nhờ người đó reset giúp
tóm lại là có tên account icloud mà không nhớ là dùng email nào
apple chỉ báo là đã gởi email reset pass mà nó chẳng cho mình biết là gởi vào email nào mới mệt
@truongthedong Nếu mình ko nhầm thì nó thường sẽ gửi vào cái email phụ, chứ nó cũng ko gửi vào email chính đâu
Lúc đăng ký đuôi @icloud.com thì không cần điền email rescue cũng đc. Ngoài câu hỏi bí mật bạn có nhớ chính xác birthday không?
email phụ là sao, nói chung là mình cần biết cái email nào để biết người chủ mà nhờ người ta reset giúp thôi
cuong2k3
TÍCH CỰC
10 năm
Thường khi reset thì bao giờ Apple cũng gởi về email @iCloud.com trước , khi nào bác không mở được email này thì nó sẽ về email thứ hai nếu bạn có cung cấp khi xin mở id
Đã là quên pass @icloud.com rồi mà còn gởi về icloud.com làm gì. Còn về email phụ thì chính là mục đích mình mở topic đó. Hy vọng ACE nào có cao kiến hoặc thấp kiến khác. Mình cũng đã gọi support Apple nhưng nó nói là ko cung cấp dc
cuong2k3
TÍCH CỰC
10 năm
hôp thư @iClould.com nếu bạn quên pass tren iphone nhưng trên iPad hay PC neu bạn co mo ma chưa signout vẫn còn có thể xem & reset pass đươc.
Apple chỉ giải quyết quên pass trên iCloud của nó thôi chứ quên pass trên yahoo hay gmail thì không thuộc thẩm quyền của nó
anhnhat1310
ĐẠI BÀNG
10 năm
Quên rescue mail vs câu hỏi bí mật thì thua rồi
xuanduc3c
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mấu chốt quan trọng ở trên bác có nói : "cái icloud thì nhờ người khác tạo ngay trên điện thoại của mình" vậy bây giờ bác gặp người tạo iCloud cho bác bảo người ta check tất cả các email của người ta đang có xem thế nào.
http://www.youtube.com/embed/FN6ZjCjX5ms?feature=oembed

Bạn làm theo cái video này sẽ thoát đc
kz_se7en
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình cũng đặt tài khoản đuôi icloud.com . bây giờ bác mình nói mật khẩu với người khác mà giờ icloud nó cứ hỏi mật khẩu, muốn đổi pass thì k nhớ được cái mail cũ, mà câu hỏi bảo mật thì đăng nhập mấy lần nó khóa tài khoản. trong khi cái tài khoản đuôi icloud này mìnnh đăng nhập mấy máy liền hic

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019