QuickPWN 3.0 beta 5 chính thức [Tích hợp]

chuyentt
6/5/2009 3:38Phản hồi: 72
72 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chuyentt
TÍCH CỰC
15 năm
Lại có Bản OS 3.0 beta 5 (Build 7A312g) roài, Apple này thật là phiền phức quá đi mất :biggrin9gp:. Chuẩn bị có tích nữa đây!
ntasun
ĐẠI BÀNG
15 năm
Ban thieu phan sua loi dieu khien Pin roi.
chuyentt
TÍCH CỰC
15 năm
Bạn nói rõ hơn được không? cố gắng viết Tiếng Việt có dấu đi bạn
chuyentt
TÍCH CỰC
15 năm
Đã bổ sung bản QuickPWN tích hợp cho FW 3.0 beta 5 rồi, các bạn lên trang đầu để tải.

P/S. Trong khi QuickPWN 3.0 beta 5 chưa phát hành thì các bạn dùng tạm vậy, có hướng dẫn trong file nén.
alozng
TÍCH CỰC
15 năm
pak lấy giùm cái direct của thằng mediafire đc ko ? ko use ie nên ko lấy đc link - huhu
chuyentt
TÍCH CỰC
15 năm
Đây bạn
http://www.mediafire.com/file/ggyi2zzzylw/QuickPwn-030-4[5].zip
alozng
TÍCH CỰC
15 năm
ak ak, cái nì đâu phải direct link, cái này click vào nó vẫn ko down đc do lỗi processing.....
tớ ko sài IE, mà bản fix lỗi chỉ sài đc IE nên mới đau !
chuyentt
TÍCH CỰC
15 năm
Xin lỗi, hiện tại (ban đêm) thì mediafire nó block địa chỉ IP Việt Nam nên không tải được, mình úp lên rapidshare đây
http://rapidshare.com/files/230236291/QuickPwn-030-4_5_.zip.html
alozng
TÍCH CỰC
15 năm
phải cùng loại với cái link tớ đưa ko bạn :eek:o7dt::baffled5wh::no6xn:
tớ đang cần cái đó 😕😕😕😕
chuyentt
TÍCH CỰC
15 năm
Cùng một file mà bạn, đã thêm link ở trang 1 rồi
Thanks so much.

Tớ đã thành công IP 2G từ 3.0 beta3 lên 3.0 beta5 theo hướng dẫn đính kèm của bạn nhưng phải chọn "active" during Quickpwn nếu ko sẽ ăn táo ngọt.
rancon
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mình cũng xài 2G 3.0 beta 3 muốn lên thẳng beta 5 nhưng chưa chắc lắm nên chưa lên. Bạn làm qua rồi xin vui lòng hướng dẫn giúp mình những kỹ thuật và điểm cần lưu ý để tránh bị ăn táo nhé. cám ơn bạn trước.
lecuong3131
ĐẠI BÀNG
15 năm
Cứ shift + check for update mà táng thôi pac ơi
Bạn làm từng bước như thế này nhé:

Bước 0: Bạn cài itunes 8.2 and sync iphone để backup database.
Bước 1: Restore Firmware 3.0 beta 4,5 gốc bằng iTunes 8.2
- Shift + Check for Update rồi chọn file iPhone1,1_3.0_7A312g_Restore.ipsw
Bước 2: Chạy QuickPWN 3.0 beta 4 (nếu dùng bản beta3 thì brower tới fw beta 3)
- Browse... đến file iPhone1,1_3.0_7A300g_Restore.ipsw
- Next
- Chọn vào check box Add Icy và Active
- Làm các bước theo chỉ dẫn (nhấn nút home 5' -> giữ nút home và bấm thêm nút power 10s, nhả nút power ra vẫn giữ nguyên nút home cho tới khi nó bắt đầu jb)

Sau khi hoàn thành vào Icy cài lại Open SSH và có thể dùng Iphone Tunnel Suite để truy cập file hệ thống như bt.

Nhìn chung bản beta5 chạy nhanh hơn nhưng tốn pin hơn nhiều.
chuyentt
TÍCH CỰC
15 năm
Cái này rất chính xác, mình thấy tốn pin quá nhưng hôm nay mới thấy bạn lên tiếng.
Trong các bản 3.0 beta thì mình thấy bản beta 4 là đỡ tốn pin nhất.
rancon
ĐẠI BÀNG
15 năm

Bạn cho mình hỏi lại:
Có phải ở bước 1: là nhấn shift + check for update rồi chọn file iphone1.1_3.0_7A312g_Restore.ipsw (beta 5) bằng itune 8.2 không bạn?

Tại mình thấy ở trên ghi Restore FW 3.0 beta 4,5 gốc bằng itune 8.2 nên mình không hiểu là restore beta 4 xong rồi restore tiếp beta 5 hay là restore beta 4 hoặc 5 cũng được.

Sorry hỏi hơi kỹ tí, vì sợ bị ăn táo quá, và cũng không có thời gian để up đi up lại nhiều. Bạn thông cảm nhé.😁
sao em cai no xong ba? beta 4 no lai bi mat song' vay? bac' oi giup em voi
chuyentt
TÍCH CỰC
15 năm
Bạn nói rõ hơn đi, máy gì, thao tác thế nào?
lecuong3131
ĐẠI BÀNG
15 năm
Khi sử dụng bản QuickPWN 3.0 beta 4[5] để jabreak cho FW 3.0 beta 5 thì ở bước chọn FW thì các bạn chọn FW 3.0 beta 4

Quá trình restore + jabreak cho FW 3.0 beta 5 nó giống hệt như khi ta từ FW 3.0 xuống 2.2.1

Bạn nói rõ cụ thể giúp nhé.

Máy mình 2G.

Mình từ 2.2.1 lên Beta 5 bằng Shift+Update, sau đó dùng cái QuickPwn ở trên và chọn cái FW3.0 Beta 5, thì nó báo lỗi.

Ý của bạn trên đây, là khi chạy QuickPwn sau khi Update = FW3.0 Beta4, thay vì beta 5?

Bạn xác nhận lại giúp nhé, down nhiều beta chậm chít.

Cảm ơn nhiều nhiều.
chạy QuickPwn Beta4 chọn FW 3.0 beta4 mới khô báo lổi . ok thui.
để an toàn shift+update chạy q4 theo mặc đinh trước
Híc, sao em download về nó lại báo k support Pác ơi
restore beta 4 hoặc 5 cũng được , khi jailbreak chọn beta4
chuyentt
TÍCH CỰC
15 năm
Đã có Tích hợp cho QuickPWN 3.0 beta 5 chính thức từ QuickPWN.COM, xin mời các bạn trở về trang 1 để tải.
Chúc vui.
Từ FW 2.1 muốn lên 3.0 thi làm thế nào nhỉ các bác.Lâu bận công việc ko có thời gian nghịch.Quê quá
chuyentt
TÍCH CỰC
15 năm
Tải về đi, có hướng dẫn cụ tỉ trong file đính kèm rồi, bạn làm theo nếu gặp rắc rối thì qua đây trao đổi tiếp
Tải về rồi, thấy nói update lên thẳng 3.0 beta 5, nhưng ko thấy từ firmware nào lên? Có thể lên trực tiếp từ 2.2.1 ko vậy bạn ơi ?
Iphone35
ĐẠI BÀNG
15 năm
-Lên được, trước khi lên bạn nên cài các ứng dụng cần thiết từ iTunes, các ứng dụng từ cydia thì nên remove. Sau đó cài iTunes 8.2(dùng cho beta4) rồi Shift+Check for update để chọn fw 3.0b5 rồi dùng QuickPwn để jailbreak+active.
Don't send.............Là sao hả bác ơi....
chuyentt
TÍCH CỰC
15 năm
Nếu click vào QuickPwn.exe mà nó hiện ra thông báo đó ngay thì có thể do Windows OS của bạn. Nhấn Don't send rồi thử lại lần nữa, ngoài ra bạn thử đổi USB port xem thế nào
Tạm thời dùng FW củ chuối 2.1 vậy.Đợi bản chính thức lên luôn cho máu.Thank bác😁
Em cài bản beta5 và JB bằng QuickPwn 4, giờ có bản QuickPwn 5 nếu JB lại thì có khác j ko nhỉ?
3G lock đang dùng Fw2.2 thì có nâng lên được beta 5 mà không mất sóng không ?😁:D
Sau khi lên Beta 5 thấy thế này :

Hiện tượng này là do JB 2 lần khi đang ở Beta 4 là 1 lần và lên Beta 5 thêm 1 lần nữa.
Có hướng giải quyết ko các bác nhỉ?
chuyentt
TÍCH CỰC
15 năm
Mình cũng thấy vậy, là do Shift+Check for Update rồi JB.
Mình đã thử Shift+Restore rồi JB. thì nó như thế này:

Theo mình thì đây là do trong bản QuickPWN mới này, để mình thử sửa lại phần Data của QuickPwn chắc là được. Thực ra nó cũng không ảnh hưởng gì mấy, chỉ tốn ít bộ nhớ thôi, các bạn cứ để vậy đến khi OS 3.0 chính thức rồi khắc phục luôn cũng được.
Mình rất thích VN Keyboard và WinSCP & SSH USB + WiFi của bạn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019