Viettel Rắc rối nợ cước viettel

Thảo luận trong 'Mạng di động' bắt đầu bởi thxu4lovingme, 6/3/18. Trả lời: 2, Xem: 2259.

Chia sẻ

1. thxu4lovingme

Best Answers:
    0
    thxu4lovingme
    ĐẠI BÀNG
    Chả là trc đây cách đây cũng lâu lắm tầm 2011 hay 2012 gì đấy, mình có lắp đặt internet truyền hình cáp, sau 1 thời gian dùng rất chán, mạng thì đứt liên tục không ổn định, đỉnh điểm có đợt mạng mất gần 1 tháng trời không dùng gì được, mình có gọi hỗ trợ thì ko thấy người xuống sửa, sau đấy mình có gọi lên tổng đài báo là nếu ko sửa sẽ cắt mạng và lắp đặt mạng mới, nhân viên ok. Từ đấy rắc rối bắt đầu, không có nhân viên nào gọi cho mình là phải ra trung tâm để cắt, cũng không có nhân viên nào đến thu cước nữa, mình đã lắp đặt chuyển sang mạng internet mới tại địa chỉ trên. Hôm nay mình có ra cửa hàng viettel để chuyển gói trả trước di động sang trả sau thì đc nhân viên báo nợ cước và hỏi có dùng ứng tiền không? mình trả lời không. sau đó nhân viên kiểm tra thì báo mình nợ cước internet viettel trong khi mình chưa bao giờ lắp đặt internet viettel cả? hỏi ra thì mới biết là đúng thời điểm kia nhà cung cấp mạng truyền hình cáp đã bán lại cho 2 3 bên, cứ bên này bán lại bên kia và cuối cùng là bên viettel, gói internet kia của mình dù không có nhân viên nào thu tiền, không sử dụng dịch vụ nhưng vẫn dc tính là sử dụng tiếp đến gần 1 năm nữa mới tự động cắt và tính là nợ cước. Cho nên trên hệ thống viettel bây giờ là mình đang nợ cước internet và không thể chuyển sang trả sau được. Muốn chuyển phải trả nợ cước, mình thấy rất vô lý. Không hiểu bây giờ làm sao ?

Chia sẻ

2. thxu4lovingme

Best Answers:
    0
    thxu4lovingme
    ĐẠI BÀNG
    mình có tìm hiểu thấy trc có 1 bác cũng như này :

Nhà mình ở Đống Đa, đã mắc mạng của bọn này cách đây gần 3 năm. Hồi xưa là của bọn điện lực hợp tác với bọn truyền hình cáp, mấy cụ bên EVN làm ăn vớ vẩn lắm nhưng mình được dùng chùa gần 1 năm do bọn EVN bán cho Viettel :p
    Giờ bọn vtvcab hợp tác với bọn cmc telecom triển khai, em cũng mới lắp combo gói 260k cả cáp và nét thấy dùng cũng ổn :)
    Bác trải nghiệm cũng được, không ổn ta lại CẮT xxx bọn nó :D

https://tinhte.vn/threads/danh-gia-mang-internet-truyen-hinh-cap.2388891/

HỎI ĐÁP? - Đánh giá mạng internet truyền hình cáp

Chào các bác. Chả là dạo này em có được mấy ẻm bên truyền hình cáp Việt Nam vtvcab gì đó giới thiệu dịch vụ internet trên truyền hình cáp giá rẻ lắm,...
    tinhte.vn

3. thxu4lovingme

Best Answers:
    0
    thxu4lovingme
    ĐẠI BÀNG
    hic ko ai giúp m dc nhỉ?

Tag:

Chia sẻ

Đang tải...