Raider 150 Việt Nam bị giảm mã lực!

sillybi.kind
10/2/2016 12:25Phản hồi: 64
Raider 150 Việt Nam bị giảm mã lực!
Như chúng ta đã biết nếu so với Belang or Satria F thì Raider VN có phần yếu đuối hơn hẳn. Vậy nguyên nhân là do đâu? Mời các bác xem clip 😁!
P/s: Hệ quả của việc nội địa hóa, làm con xe vừa yếu vừa hao xăng 😕!

Nguồn: Bảo IC!
64 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Còn cái bxc zin sao ko thấy nói? ;)
@kecodon0077 Cũng k biết sao k nói, chỉ đề cập tới cái gic 😁! Chắc do bên ảnh không bán BXC zin :p!
@sillybi.kind Kaka, chắc cũng ko bán cặp cam nhập ;)
@kecodon0077 Chắc là vậy nên k thấy đề cặp tới luôn, chứ dễ gì k biết 😁!
minsun03
TÍCH CỰC
8 năm
làm thử ex 150 đi , coi thử bao nhiêu , thấy cũng yếu
ba cái này để bán bạn ơi , chỉ lên full lửa thì nói làm gì nữa . thà nói lấy cục ic thái gắn vào thì mình còn tâm phục , nhỡ ic thái nó cũng như ic zin vn thì sao ?
Su chơi đểu thô thiển vậy sao ta, hãm tua thì báo hãm giống ex150 đi chơi cái đồng hồ ảo để qua mặt khách hàng để được gì nhỉ, hèn gì mấy clip rai vn test thua ex150 là đúng rồi chưa tới 10.000v/p thì được bao nhiêu công suất cho 1 cục máy dohc.
@sillybi.kind à. đây là của 1 bác trong club raider HN test xe ở quãng đường 200 hay 400m gì đó không nhớ lắm. ở quãng đường ngắn thì ex ăn. từ 600m trở ra là raider ăn
@dattengibaygio Hix clip này ở QL 51 Vũng tàu ông ơi! Nếu nghe kĩ khúc cuối clip thì Ex đã đá qua số 5, chứng tỏ đoạn đường cũng phải trên 600m rồi 😃! Cơ mà mình nghĩ càng chạy thì Raider sẽ càng gia tăng cách biệt!
@thanhtu1988 1 chiếc xe đương nhiên ic zin ko bao giờ để max tua để tạo độ bền cho máy còn nói mở tua ở đây so giữa nước này với nước khác, bản thân thằng êx nó mã tua củng chỉ 12k trong lúc rai mày dohc của nó tầm gần 14k vậy mà để hơn đc 9k chạy cái éo jif ngày trc bên 2 bánh củng có clip test hp của rai (http://www.2banh.vn/threads/test-ma-luc-exciter-150-va-raider-150-tren-ban-dynojet.26326/?utm_source=fanpage&utm_medium=raiderclub&utm_campaign=fanpage) so với rai việt rõ ràng thua rồi còn nói êchs bản thân nó xuất xứ vn đầu tiền clip bên thái lan kéo fotj cut củng chỉ có 126km/h
@thecityneversleeps cái vụ ic hãm tua nó còn nhiều lý do lắm chú ah! ko phải lý do bảo vệ cục máy đâu! nói đơn giản cho chú hiểu tại sao raider qua vn phải có 4 cái xinhan! xe nhập đo tốc độ đo thấp hợn xe VN! nói vậy chú hiểu nguyên nhân là từ đâu rồi ha!
Thấy nhảm nhảm thế nào ý, biết bao nhiêu người chơi pxl cũng chỉ hao cỡ 35-39 kmkm/l, gia tốc thì khỏi bàn. chạy zin thì mình hiện tại được khoảng 38 km/l, xe còn chưa rodai xong nữa, mới thay nhớt 10w-40 mấy bữa trước.
Bảo IC nói riêng và đa phần cộng đồng chơi xe VN nói chung thì dìm Raider thôi rồi luôn. Xem thử cái clip ông này nài Rai trên phố thấy mà nản.
Cục máy Rai vẫn là máy indo + ic hãm tua ko ít người chạy zin được khoảng 130km/h rồi còn muốn gì nữa -_-
Về việc Ex 150 vs Rai thì số 1-2 rõ ràng con Ex lợi hơn rồi, King of Street mà, cứ thử trải nghiệm rồi nhìn thông số biết ngay, còn chạy xa hơn tí thì Raider hơn khá rõ, khung xe chắc chắn và gia tốc ga cuối lên rất nhanh.
zinzin1805
TÍCH CỰC
8 năm
Rai chạy như shittt***ttt. Chạy có ra gì đâu, mua chỉ tốn tiền mang thêm cục tức. Tâm sự và cảm nhận của 1 ngưởi đi bộ và xe bus thường xuyên.😔
clip drag trên củng là xe của quốc anh (ai can cho link facebook luon), mà rai việt theo mình nghĩ là đúng đấy mobin yếu ic hãm +4 quả tên lữa đánh chặn do ks vn sáng chế đc quốc tế công nhận độc quyền
Admin nào xoá commemt của mình thì đưa ra lời giải thích rõ ràng nhé! Cái clip sặc mùi pr cho bảo ic, làm sai kỹ thuật! Khuyên lấy gió sống ko qua luới lọc thì đủ hiểu trình độ tới đâu rồi nha!
@takumi2011 chưa làm xe đó thì đừng nói nhé còn ko cần pr cho ai cả thời gian qua nhiều clip drag giữa rai việt và êx 150 ko ngieeng hẳn bên nào đa số hết trong luc bên indo ếch ko có vé, vì thế mà fan rai củng ko dám khẳng định ăn rỏ ràng
@takumi2011 Clip của bảo IC làm mà bảo sao k tự PR được 😁!?
Bạn nên xem kĩ lại clip! Cái vụ đụt lỗ bô air lấy thêm gió là ổng nói khi xe đã up lên gic 115, hoặc đã nhét bô air trụ vào pô air zin kìa 😃! Và đục ở vị trí đó thì gió vẫn phải đi qua lọc!
Mình đăng clip cũng chỉ muốn cho bác nào chưa biết tại sao Rai VN bị hãm mã lực và hãm ra sao thôi! Chứ thật ra clip vẫn còn thiếu mấy cái bị neft chưa liệt kê. Chứ chuyện nó PR để bán đồ lại là 1 vấn đề khác :D!
@thecityneversleeps Chưa làm xe gì chú?
@takumi2011 ...Khuyên lấy gió sống ko qua luới lọc thì đủ hiểu trình độ tới đâu rồi nha!....
@thecityneversleeps Chú xem lại clip nó khuyên đục cái hộc gió đi nhé rồi trả lời
duaxiem
CAO CẤP
8 năm
Thấy có gì sai sai trong clip thì phải.
Newbieee
ĐẠI BÀNG
8 năm
hình như chỉnh xăng gió là mất zin đây mà ? à mà thôi ....😁:D:D:D:D:D
Đúng là clip pr cho việc bán IC
Những ai chưa đc sở hữu Rai, ngồi lên Ex 150 là tưởng như vô địch.
Giải thích tranh co đôi khi ko đc gì, giống đàn gảy tai trâu.
zinzin1805
TÍCH CỰC
8 năm
Thui đi xe bus như mình cho đỡ nhức đầu. Hehe!
M4a1silent
TÍCH CỰC
8 năm
Dẹp cục ic màu đỏ ra. Đem ic xe nước khác về test. Dùng ic mở tua máy rồi kêu xe vn dùng ic zin bị giảm hp. pr sản phẩm kiểu hack não. Cả cái đồng hồ tua điện tử của china cũng ảo lòi.
tdk86
ĐẠI BÀNG
8 năm
chủ thread cũng biết chơi xe mà sao dùng clip của thằng bại hoại giang hồ để đánh giá rai thế.
Xe tốt hết ko thay dc gì khách đâu mà bào :v
Mở tua với chả turn map qua 12k có sinh công nữa đâu
zinzin1805
TÍCH CỰC
8 năm
Lúc trước đi con BRT, sau về IC zin thấy cũng chả khác nhau là mấy. Được cái IC zin êm máy. Maxspeed vẫn vậy vì dàn hơn còn zin.
@zinzin1805 Chuẩn xác ! Raider max công suất ở 9500 thì nếu giàn hơi zin thì cùng lắm là kéo tới tua 11k thôi là đủ cho bộ zin, còn lên mỗi cục Ic ko giải quyết vấn đề gì khi lúc quá cực trị thì máy còn yếu đi, cái này bên hội hà nội nhiều bác đã chơi và khẳng định, còn xác định ăn tới vòng tua 13-14k thì phải lên giàn hơi, thay lò xo đầu ko thì có ngày rã máy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019