Raider 150FI, ánh hào quang chưa bao giờ tắt.

cucucu
16/11/2016 4:41Phản hồi: 2.864
2.864 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phi_phi_2012
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đợt này Raider 150fi ra là mình khen rồi , cải tiến nâng cấp toàn bộ , xe máy mạnh , thêm cho anh em lựa chọn trong phân khúc 150 , duy chỉ có 1 điều chưa hài lòng lắm về nước sơn , mối hàn và tem xe hơi ít màu .Raider 150 fi tem xe lại dán decan chứ không phải sơn trực tiếp lên thân xe , giá như sơn tem xe trực tiếp lên nước sơn nền thì hay hơn biết mấy .Các bác biết không hồi cuối những năm thập niên 1990 - đầu 2000 những chiếc xe như thế này là cả một niềm ước mơ lớn lao đối với người đam mê xe , nay thì đã trở thành hiện thực với mức giá vô cùng hấp dẫn . Cảm ơn Suzuki Việt Nam rất nhiều
@phi_phi_2012 Thuở hồng hoang, raider 150 ra sau fx với phiên bản ko đề, chạy má ơi.....đến giờ mấy con đó còn bào ầm ầm.
Mỗi tội yên bé đi xa ê trym😔
hoangdise
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mơi lây xe. Đung gía 49. Minh mua o Tân phú sang nai. Sang toi co 1 bồ mới chọn con đỏ đen. Minh quat trắng xanh đen. Xưa nai ngôi su hào chan rôi. H chuyển qua rai. Thấy chạy tê tái. Mạnh vai. Côn số êm. Máy k nghe dc. Toan nghe tiêng pô. Rat la lực
mun0311
TÍCH CỰC
7 năm
@hoangdise Cho mình địa chỉ với sdt đươc ko bạn. Cám ơn nhiều nhé 😃
Spervona
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hoangdise có xanh GP chưa bạn ???
hoangdise
ĐẠI BÀNG
7 năm
Xe nay thay nhơt sao vạy ae. Thây 1.3. Chay 200km thay nhớt nao vây pac @cucucu
hoangdise
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đại lý su Sang Trong. 429 lên trọng tấn 0943419192. O đo co 2 màu xanh trang vơi đo đên thui hay sao đoa. Bác call thử. Giá khá mêm. K lam giá nhu bên world. Ra hoi bản thấp nhât la 55,2. Vai đạn.
@download012 Chỉ bị ở mối hàn gần chén cổ. Lên nó tháo cánh bửng ròi lấy cọ chấm vhấm xong ráp lại. Ko gì nghiêm trọng. Hãng làm vậy nghỉ ok...có trách nhiệm với sp mình bán ra.
@Linhnhat008119 Về VN cái quần què gi làm cũng lởm, từ dàn nhựa tới khung, mối hàn, nước sơn, như 3 cái đồ hàng mã. Nghĩ chất lượng công nhân, chất lượng xuất xưởng tệ như vậy thì làm sao ngẩng đầu lên với người ta
caohan94
ĐẠI BÀNG
7 năm
@mun0311 Em ngoài Nam Định ,mua xe ở Khang Thịnh giá 49 , về quê đky hết 1 triệu 2. Tổng thiệt hại 50.200.000₫
Thế là ổn cho một cuộc tình.
jonhkaler
ĐẠI BÀNG
7 năm
@caohan93 em mua Hà Thủy 49,5,DK tại HN hết 6.5 =>56 chai tròn =))
Có bác nào dùng raider đi phượt không ?, e tính mua raider FI mà vẫn hơi lo bình xăng bé với không có chỗ buộc đồ.
vangtuba
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tolo89 có bộ gá để treo 2 thùng đồ nhưng xấu con xe
@tolo89 Bình xăng thì khỏi lo bác, giờ cây xăng đầy, còn đồ thì chơi full bộ haha thùng đòi sau của GIVI tầm 5 củ.

Được gửi từ chiếc Vespa mang cỗ máy Acer !
rai fi mà đi tour phải vác thêm can xăng sau lưng, đi hỗn hợp trong tp ~35km/lit.
@SaiGon-DongKhoi Bạn chạy rồi hả , vậy mà hãng nói tiết kiệm hơn rai cũ 28℅ và bên outopro đánh giá tiết kiệm ngang ngang sonic . Nếu đúng Rai cũ chắc 25km/l
đi đường đồi núi cũng tốn xăng hơn kha khá, e đoán đầy bình rai fi đi đường đèo dốc chắc được tầm 150km đổ về
duckon
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đi phượt thì cũng hợp lý…bình xăng 4l thì cứ tầm 100-150kk là nghỉ cho máy nghỉ…tiện đổ xăng luôn ! E cũng đang chuẩn bị xúc đây…đang nghía màu nào thì đẹp hihi
hoangdise
ĐẠI BÀNG
7 năm
Giá sang trong chuân 49. Lấy giấy gium thi tùy tỉnh. Nhung vậy la ôn rôi cac bac. E lây 53,2 vi giáy Buôn Mê. 2 tuân co giáy.
mun0311
TÍCH CỰC
7 năm
@hoangdise Em lấy về Đồng Nai làm giấy luôn. Sáng thứ 2 là có biển số đi rồi
gadat11
ĐẠI BÀNG
7 năm
Xe m chạy đc 30km rồi mà Chạy đoạn tầm vài km máy thấy có vẻ nóng quá vs máy có tiếng kêu re re nhỏ nhỏ.xe ae có vậy k nhỉ
@mankichi1997 mình thì chạy rành mới cho mượn chứ còn không rành hoặc chưa cho mượn thì tuyệt đối không cho mượn xe. nói chung xe và laptop .. thì nên hạn chế cho mượn 😃 gặp người cẩn thận thì không sao chứ nghe mấy bác ấy vô sốm về số cạch cạch nghe xót cái xe lắm 😔
htux
CAO CẤP
7 năm
@mankichi1997 Quan điểm của mình là xe côn thì ko cho ai mượn hết kể cả gia đình. Trừ người nào biết đi côn rồi từ dòng hơn hoặc cao hơn xe mình trở lên. đồng nghiệp thì thà mất lòng truóc còn hơn để xe mình hư.
Bạn cứ nói nhỏ nhẹ với ai mượn, nói là anh chị ko biết đi tay côn hại xe lắm, thông cảm.
BillJourna
ĐẠI BÀNG
7 năm
@mankichi1997 Thấy nhiều bác lăn tăn về vụ này. Các các mở youtube hay google ra xem cái cấu tạo của hộp số + nó hoạt động thế nào! Chắc có lẽ khi nào vòng tua lớn + đá số liên tục + trong thời gian dài thì mới có thể có chuyện xảy ra thôi. Hoặc có ông bạn nào đi xe phân khối lớn (800-1000cc), bảo ổng vào số 1 cho nghe thử thì xe bác chỉ là chuyện very nhỏ.
@BillJourna Sẵn tiện mở xem mấy vụ té xe mấy người chưa biết đi côn tay mà muốn đi 1 lần cho biết, móc đầu xong thì xe và người một nơi
Buồn chịu chứ đừng nên cho mượn, bạn mình toàn biết đi côn tay mà mình chủ động cho mượn mà tụi nói còn ko dám thử 😃
lasatvuong
ĐẠI BÀNG
7 năm
Các pác xem dùm e cái, càng số nó lỏng nhích ra vô luôn vậy có sao ko ?.
Qua mua chạy về ko để ý.
bachduythanh
ĐẠI BÀNG
7 năm
@lasatvuong Bác lấy cái khoá số 10 siết lại 1 tý là nó cứng ngắt ah. Hồi sáng rửa xe mới để ý.
Lỏng ốc đó bác. lấy chìa 10 xiết nương xíu là cứng ngay. Còn về tiếng kêu re re nếu thấy khó chịu thì thay nước giải nhiệt loại tốt giảm tải cho quạt.
tiếc quá 😆 người em hơi mập -_- ko hợp cho lắm 😔(
kendulata
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bác # cucucu thấy có hiện tượng cụp ở chén cổ và tăng cam có vẻ kêu lúc lên ga. Có ae nào bị k?
mun0311
TÍCH CỰC
7 năm
@kendulata Chén cổ em ko thấy gì. Còn tăng cam thì chắc chả sao đâu. Kêu chút xíu
bên NN có cái so sánh satria fi vs sonic fi ở nhiều bài test các bác xem thử
http://kienthuc.net.vn/lan-banh/suzuki-satria-f150-fi-do-suc-honda-sonic-150r-653873.html#p-1
@linh_pro91hp Bài này có từ rất lâu rùi mà !!!! Chẳng qua h Raider Fi mới ra ở Việt nên các bài báo bắt đầu mò mẩm về câu view chứ có mẹ gì !!!!! Raider Fi no ra ở Indo thì đầu năm rồi. Còn Sonic thì ra từ giữa năm ngoái. Và ai rành những dòng này cũng biết rõ, Raider 150Fi nằm hoàn toàn ở cửa trên. Chả có gì mà cứ cãi nhau hoài :O !!!!!!! Speed : Satria FU150 (Raider Fi ) > Sonic 150 > Satria F150 (Raider BXC ) = Supra GTR(Winner 150 ) > MX King ( EXciter 150 )
MrImposible
ĐẠI BÀNG
7 năm
Máy e Rader Fi thì khỏi bàn, ở VN này chưa có máy con nào hơn đc nhé. Có con Sonic cũng tàm tạm đi, nhưng dòng underbone thì chỉ có 1 lượng khách nhất định thôi nên nó ko phổ biến ạ
Biết ngay thể nào bác 3 cu cũng lên sóng em nó mà. Trước giờ rất thích khoản đánh giá, nhận xét của bác.
mun0311
TÍCH CỰC
7 năm
Con số duyên nợ của em 468 😁 tí nữa thì được 46810

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019