Raider 150FI, ánh hào quang chưa bao giờ tắt.

cucucu
16/11/2016 4:41Phản hồi: 2.864
2.864 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mấy bác cho em hỏi con raider của em đi được 8k km rồi bây giờ nếu thay bugi thì nên thay bugi loại nào nhỉ ??
@q.bao0608 Có 3 loại bugi đang hót Iridium ngk Laser ngk Và brisk 360 độ
có bác nào lắp bộ số gãy cho em nó chưa, em đang tính lắp mà ko biết có ổn ko, tại đi làm hay mặc quần tây, cưỡi em nó đau dái quá
cu_chom
ĐẠI BÀNG
6 năm
@linh_pro91hp Số gãy thì liên quan gì đến đau dái bạn.
@cu_chom mặc quần tây ngồi raider nó bó bác ạ, lắp số gãy thì đầu gối sẽ thấp hơn zin đỡ đau hơn 😁
còn ai theo dõi ko ạ ? cho mình hỏi tý !
@quanghuy_computer nghe... nghe... ;)
Fu150fi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@quanghuy_computer Còn
của mình bị kêu xè xè, tự đánh giá thì đó là tiếng kêu sên cam, giờ phải làm thế nào nhỉ ? ra hãng nó có khắc phục đc ko ạ ?

xe đi đc 7000 mấy rồi, nhớt motul 300v
@quanghuy_computer mấy này vặt, tự làm đi. Ra hảng làm gì, nó sẽ bàn ra. kaka
@kecodon0077 anh @kecodon0077 tăng cam mở ra tăng 1 nấc ở nhà làm cũng được hả anh, trước trên group facebook em thấy người ta kêu không biết thì đừng làm nên cứ để im
@quanghuy_computer đại lý nào mà vớ vẩn vậy :eek:
@nhoxlkprocute214 Đc chứ bạn. Ko tới nổi phức tạp đâu. Trước tiên nới lỏng con giữa sau đó tháo lấy 2 con 2 bên.
Tăng cam xe này có thể chỉnh từng nấc & có lẫy giữ từng nấc. Cứ tháo ra vọc vạch cho vui, ko sao đâu.
Canh sao cho khe hở mặt tăng cam với độ hở mặt trên xe là 1.5-2mm là êm. Kho hở zin nó cũng tầm đó nhưng khi dùng 1 thời gian sẽ giảm xuống gây chùn & kêu.
Chán quá, cái sườn phía đuôi xe nó làm mỏng quá, dắt xe nó tét sườn luôn :v
Kiếm chỗ hàn lại ko gãy mẹ cái đuôi
rayz
TÍCH CỰC
6 năm
@MinhDaiHT bạn gé hãng để nó kiểm tra nhé 😃 có gắn thùng hay gì nặng ko đó 😃)
hagianghi
ĐẠI BÀNG
6 năm
mình mới mua cái lon pô tăng, mà nổ to quá. bác nào biết chỗ làm tiêu cho êm ko ạ. kv tphcm 😃
kentkim
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hagianghi Tính ra là hãng sắp bán fullsystem Yoshimura cho Raider đó 😃
m4s4ki
ĐẠI BÀNG
6 năm
Xe mình giờ cái phuộc sau nó mềm nhũn rồi, giờ không biết ở HN có chỗ nào khắc phục không nhỉ, bác nào biết thì chỉ mình với
m4s4ki
ĐẠI BÀNG
6 năm
@m4s4ki Đã đặt mua phuộc RCB, giá rẻ và cứng hơn nhiều so với phuộc zin. Ko biết chất lượng có bền hơn ko
kendeptrai
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình lên cổ titan nhưng lại bị xì. Có ae nào có địa chỉ nhận fix lại không ạ? Vì xe mình mua lại nên ko biết chủ cũ mua ở đâu. Nên hôm bữa có đến tiệm làm bô nhưng người ta nói, ko mua chỗ họ nên họ ko muốn làm 😔
@kendeptrai bác mua cái cổ dê loại to có mười mấy nghìn về siết vào xem có hết ko
kendeptrai
ĐẠI BÀNG
6 năm
@linh_pro91hp Không hết bạn ơi. Giờ chỉ còn cách mang ra tiệm bô người ta hàn thêm 1 đoạn cổ bô zin để đút cổ titan sâu hơn khỏi bị tuột ra thôi. Hic
cu_chom
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có anh em nào lắp chống trộm cho xe chưa, nếu có dùng hãng nào cho hay với. Thank
caokyk
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cu_chom mình có lắp bộ fox của pitech...
chitienthu
TÍCH CỰC
6 năm
Ae nghĩ sao về con rai 21hp sắp bán chính hãng ? Liệu xe zin ae mang qua hãng độ lên nv có dc ko ?
caokyk
ĐẠI BÀNG
6 năm
@chitienthu theo mình biết thì : 1. hãng không có tăng hp, 2. hãng không bán bộ pô độ rời
@chitienthu Mới ra su hỏi nè. Cán bộ ở đó nói tát chết cụ thằng nào nói tăng 21hp 😁 nghĩ sao xe có chưa tới 150cc mà lắp pô vô tăng gần 3hp ?????
@chitienthu Muốn lên 3HP chắc phải lên full 62mm. Ở đâu ra nghe gắn mỗi pô tăng đòi lên 3Hp?
raider fi sài lọc nhớt hayate phải ko mấy bạn, hayate tất cả các đời sài chung 1 loại đúng hem
Fu150fi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kimkang009 Lọc rai xc , lọc Sky Driver
tonthai72
ĐẠI BÀNG
5 năm
giờ e muốn gắn mâm của GSX zô con winner có cần chế cháo gì ko các bác
htux
CAO CẤP
5 năm
@tonthai72 có bạn, phuộc trước chế lại chảng ba/cục canh để vừa mới chiều ngang cốt mâm. gắp sau thì chế lại cục canh, hoặc tệ hơn thì chế/thay luôn cả gắp
tonthai72
ĐẠI BÀNG
5 năm
@htux 😆 thôi e đi kím kèo khác z. tưởng chỉ chế cục canh mâm hay cốt thôi
kentkim
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tonthai72 Winner đi mâm zin hoặc RCB cho Winner là ok rồi, làm chi cho khó.
tonthai72
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kentkim Tại bữa thấy Phạm tuấn review con Bandit có cặp mâm ngon quá . E tính dớt lên mâm đi úp cua đà lạt 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019